ขอความรู้เรื่องรูปทรงของรถ

ชื่อกระทู้: ขอความรู้เรื่องรูปทรงของรถ

Junior Member headhack14's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความรู้เรื่องรูปทรงของรถ

พี่ครับ จาก cg125 ปรกติ มาทำให้ข้างหลังมันต่ำๆแบบนี้ ทำยังไงหรอครับช่วยอธิบายคร่าวๆหน่อยได้มั้ยครับ แล้วงี้มันจะผิดกฎหมายมั้ย และการทำเอกสารเรื่องทะเบียนจะทำได้หรอ มันคือการดัดแปลงรถเกินไปหรือเปล่าครับ (แต่เค้าใส่ตรา bmw)
    พอดีไปเจอมาจาก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=132872&page=6

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headhack14 : 29-05-2008 เมื่อ 00:34

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ก็ทำเรื่องโอนให้เสร้จเรียบร้อยก่อนตอนสภาพเดิมๆ แล้วค่อยแต่งตามใจฝัน พอเสียภาษีป้ายวงกลมก็จ้างร้านทำทะเบียนต่อให้ ทุกปี .......ส่วนผิด กฏหมายไหม ผมว่า ผิด น่ะแปลงผิดไปจากเดิมเอยาะมาก แต่ตำรวจคงคิดว่ารถโบราณ น่าจะใจดีผ่านด่านได้ หุหุ

Junior Member tee-cg125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ก็ทำเรื่องโอนให้เสร้จเรียบร้อยก่อนตอนสภาพเดิมๆ แล้วค่อยแต่งตามใจฝัน พอเสียภาษีป้ายวงกลมก็จ้างร้านทำทะเบียนต่อให้ ทุกปี .......ส่วนผิด กฏหมายไหม ผมว่า ผิด น่ะแปลงผิดไปจากเดิมเอยาะมาก แต่ตำรวจคงคิดว่ารถโบราณ น่าจะใจดีผ่านด่านได้ หุหุ
    เห็นด้วยคับ..ทำทะเบียน เอกสารต่างๆๆให้เรียบร้อยก่อนดีกว่าคับ ส่วนเรื่องตัวรถ ผมว่าเดิมๆๆ ก้ดีแล้วนะคับ อย่าไปดัดแปลงอาไรมันเลยคับ เพราะถ้าทำแล้วดี ก็ดีคับ แต่ถ้าพลาดมา เนี่ยจบเลยนะคับ มันจะแก้ไขลำบากนะ

ปล.เรื่องตัวรถเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ.....

www.thaiscooter.com/club/kktcc
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tee-cg125 : 30-05-2008 เมื่อ 02:15

Junior Member headhack14's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับพี่ๆ แล้ว CG นี่มันสูงกว่าพวก Triumph BSA อะไรอย่างนี้หรือเปล่าครับ อยากได้รถที่มันต่ำๆหน่อยนะครับ หรือว่าปรับที่โช๊คได้ครับ? รบกวนทีครับ

Bookmarks