ขอความรู้ การปรับจูน น้ำมัน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความรู้ การปรับจูน น้ำมัน

Talking ขอความรู้ การปรับจูน น้ำมัน

ใครรู้วิธีการ ปรับ จูน น้ำมัน ที่คารบิว ว่าจะให้ ออกมาก ออกน้อย บ้างครับ

ถ้า ทำไม่ยากเกินไป ช่วยแนะนำ หน่อยคับ . ..

*** พอดีรถผม น้ำมัน มันจ่ายน้อยไปคับ บิดได้ไม่ค่อยสุด เลยอยากปรับเพิ่มน้ำมันหน่อย

ถ้าใครรู้ บอกหน่อยนะคับ . .. ขอบคุน คับ *

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ว่างๆออนเอ็มคุยกัน
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Senior Member น้องพี่สีชมพู's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bookernut อ่านข้อความ
    ใครรู้วิธีการ ปรับ จูน น้ำมัน ที่คารบิว ว่าจะให้ ออกมาก ออกน้อย บ้างครับ

ถ้า ทำไม่ยากเกินไป ช่วยแนะนำ หน่อยคับ . ..

*** พอดีรถผม น้ำมัน มันจ่ายน้อยไปคับ บิดได้ไม่ค่อยสุด เลยอยากปรับเพิ่มน้ำมันหน่อย

ถ้าใครรู้ บอกหน่อยนะคับ . .. ขอบคุน คับ *

เวลาบิดแล้วไม่สุดน่าเป็นเรื่องอากาศ......ถ้าน้ำมัน น้อย...อัดมากๆรถจะวูบดับแต่สักพักจะขี่ได้อีก...หรื อไปทำเครื่องมาเช่นทำลูกโต..แต่ใช้ท่อเดิมๆก้อั้นได้ ครับ..มีหลายสาเหตุ

jing's Avatar
    สถานที่
    สีแดงหมากสุก+ต้นประดู่แดง
    ขอบคุณ
    0

ลองถอดที่จ่ายน้ำมันออกมาเป่าดูครับทั้ง 2 อันเลยนะ มันอาจจะสกปรกหรือมีเศษอะไรติด
    มีที่ปรับน้ำมันตรงกรอง หมุนซ้ายออกมาก ขวาออกน้อย
    ปรับอากาศตรงด้านหลังกล่องกรอง ปรับเหมือการจูนน้ำมัน
    เข้าใจไหม ต้องมีรูปประกอบ

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าน้ำมันลงไม่ทัน ลองดูสายน้ำมันคับ ถอดออกมาจากคาบูดูว่าไหลดีป่าว ถ้าไหลน้อยมากหรือแทบไม่ไหลเลยก้อลองไล่สายน้ำมันดูว ่ายาวไปป่าว ถ้ายาวไปก้อตัดออก แบบพอดี แร้วถ้าตั้งจูนน้ำมันกับอากาศก้อลองเร่งเครื่องดูจาก ปกติเอาง่ายๆ ก้อเวลาจูนเดินเบาเครื่อง ต้องมีเสียงแป๊งๆๆๆๆ นี่คือโอเค แร้วลองเร่งดู บิดสุดต้องไม่วูบ เดวจูนๆไปก้อจะรู้ว่า อากาศ+น้ำมันขนาดไหนจะพอดี มันก้อขึ้นอยุ่กับนมหนูน้ำมันกับอากาศ อีกทีว่าลงตัวกันรึป่าวนะคับ ตั้งเองมันส์สุด อิอิ

Bookmarks