เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อย 01-06-08

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อย 01-06-08

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อย 01-06-08

สวัสดีครับ...และแล้วในวันนี้ชมรมเราได้มีการประชุมส มาชิก ซึ่งเป็นวันที่มีสมาชิกมารวมกันค่อนข้างเยอะ ในการประชุมท่านอาจารย์สาโรจน์ (รักษาการประธานชมรม) ได้เปิดการประชุมหลายวาระทั้งของเดือน พ.ค. และ เดือนนี้ เราได้แนวคิดและการเตรียมโครงการใหม่ๆ อีกหลายอย่างครับ โดยเฉพาะแนวคิดเรื่องการจัดหาเครื่องมือซ่อม สำหรับแก้ไขปัญหาในระหว่างการออกทริป ครับผมเห็นว่าเป็นแนวคิดที่ดีมาก แต่เราทุกท่านก็ไม่ควรหวังพึ่งเครื่องมือเหล่านี้โดย ตรง เพราะรถที่เราใช้นั้นมีมากมายหลายรุ่น หลายแบบ ซึ่งก็ตรงกับเรื่องที่ผมเห็นว่าสมาชิกทั้งใหม่และเก่ า ผู้ที่เล่นหรือเริ่มเล่นรถเก่า เราควรศึกษาข้อมูลรถให้มากที่สุดครับ เราจะพบว่ารถเราอาจจะต้องใช้เครื่องมือที่มากกว่าหรื อพิเศษกว่า เครื่องมือที่ชมรมเราจะจัดหามาใช้ครับ ยกตัวอย่างเช่น หัวเทียนที่ใช้บางรุ่นอาจจะใช้บล๊อกหัวเทียนเบอร์ 16 บ้าง 18 บ้าง หรืออาจจะเป็น 21 หรือบล๊อกที่ยาวกว่ามาตรฐานทั่วไป ครับจะเห็นว่าถ้าต้องจัดหาอุปกรณ์ที่พร้อมเพื่อใช้ซ่ อมรถทุกรุ่นทุกยี่ห้อ เราอาจจะต้องแบกกล่องเครื่องมือขนาดใหญ่ไปด้วยทุกที่ ที่เราออกทริปครับ คงเป็นเรื่องที่ไม่สนุกเท่าไรครับ ดังนั้นเราควรจะเตรียมเครื่องมือที่จำเป็นเฉพาะรถของ เราไปด้วยครับ.....................ts23
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

เต้....นายยังสุดยอดเหมือนเดิมเลย ขอสนับสนุนความคิดนี้ด้วยคนนึงนะ โชคดี..บาย

Member tingli's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถูกกก...กก..ถูกต้องน๊าคร๊าบบบบบ..
    จะไปใน 7 วัน
    ให้ทันใน 7 เดือน
    ไม่เคลื่อนถึง 7 ปี
    "ลูกผู้ชายตัวจริง..ต้องครัชมือ..ต้องคลาสสิค!"

Bookmarks