Cg .. Jx .. แทรคเกอร์ .. โมตาร์ด .. ทุกแนว มีอะไหล่ขายครับ .. ท่อแทร็ป .. ล้อกว้างๆ . - หน้า 27

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 878 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 527 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Cg .. Jx .. แทรคเกอร์ .. โมตาร์ด .. ทุกแนว มีอะไหล่ขายครับ .. ท่อแทร็ป .. ล้อกว้างๆ .

Member nack2po's Avatar
    สถานที่
    ♥พี่ตาร์♥ ~♥Barbies~
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

พี่ครับรอบกวนถามหน่อยอ่ะครับพอดีรถผมเป็นวิง125อ่ะค รับ

จะซื้อท่อแบบสั้นอ่ะครับ แต่เอาแบบครบชุดอ่าพี่ ต้องเป็นแบบไหนดี

กลัวจะบอกพี่ไม่ถูกอ่ะครับ [กลัวซื้อมาผิดครับ]รบกวนที่ครับ

เดียวผมลงรูปรถให้ดูด้วยดีกว่าว่ารถซงนี้จะใส่แบบไหน ดีขอบตุณครับ

รูป รูป  
    บอยบ้านพราน's Avatar
    สถานที่
    ร้านบอยบ้านพราน กำแพงเพชร 089-2738808
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nack2po อ่านข้อความ
    พี่ครับรอบกวนถามหน่อยอ่ะครับพอดีรถผมเป็นวิง125อ่ะค รับ

จะซื้อท่อแบบสั้นอ่ะครับ แต่เอาแบบครบชุดอ่าพี่ ต้องเป็นแบบไหนดี

กลัวจะบอกพี่ไม่ถูกอ่ะครับ [กลัวซื้อมาผิดครับ]รบกวนที่ครับ

เดียวผมลงรูปรถให้ดูด้วยดีกว่าว่ารถซงนี้จะใส่แบบไหน ดีขอบตุณครับ

ทรงนี้ ต้องใช้ ทรงแทรคเกอร์ ลอดท้อง ครับ เพราะรถของน้องเป็นแนว แทรคเกอร์แล้วครับ

สถานที่
    ร้านบอยบ้านพราน กำแพงเพชร 089-2738808
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HANGCLASSIC อ่านข้อความ
    พี่บอยผมอยากถามว่า ล้ออลูมิเนียมความกว้าง มันมีถึง3.00 ไหมคับ ถ้ามีพี่หาได้ป่ะ ราคาเท่าไรคับถ้าไม่มี เอาเป็น2.50 ก็ได้
    ล้อที่เป็นแม็กกลึกมันแพงจนไม่มีเงินจะซื้อ
    ผมไปเห็นที่งานชากังราวมันก็สวยดีนะใหญ่มากแต่ก็แพงม ากเหมือนกัน
    "" ที่ผมใส่อยู่มัน D.I.D2.15 มันไม่ใหญ่ ""

"""แล้วจะอุดหนุนสินค้าอีกนะคับ"""""

จากเด็กตากคับ HAN---

ราคาล้อ โทรมาคุย กันครับรายละเอียดมันเยอะ ครับ

ส่วน ใยแก้ว หาซื้อตามร้าน เฮดเดอร์ รถยนต์ อาจจะมีครับ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ เอาใยแก้วสีขาว ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ ไม่แตกต่างถ้าอยากให้ดังมาก ก็ อัดให้แน่นๆ แบบ เอาไม้กระทุ้งให้แน่นๆ หลายๆถุง รับรอง ดังสะใจ แต่ ระวังอย่าให้ใยแก้ว ปลิว ฟุ้งกระจาย นะครับ เพราะ จะคันมาก หลายวันด้วย ทางที่ดี ก่อนยัดใยแก้วที่ปลายท่อ ให้ พรมน้ำให้เปียก จะลดการ ปลิว ฟุ้งกระจายได้ครับ

ขอบคุณ น้องๆ HAN--- จังหวัดตาก มากครับ ที่อุดหนุน และ แวะเวียนไปหาครับ

ป.ล หนังสือ เซียนมอไซค์ รวม CG JX เล่ม 2 วางขายแล้วนะครับ รีบๆเดี๋ยวหมด ของมีน้อยครับ

ประกาศ ... อย่า! โพสเบอร์โทรศัพท์

" ระวัง! มิจฉาชีพ แอบอ้างเป็น บอยบ้านพราน โทรไปหลอกให้โอนเงิน ... ผมมีเบอร์ 089-2738808 เบอร์เดียวเท่านั้น โดนกันหลายรายแล้วนะครับ ... เตือนแล้ว ยังโดนหลอก ทางร้านไม่ขอรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นนะครับ

.... ตรวจสอบการส่งสินค้าของท่าน ....
    v

ธนาคารกรุงไทย สาขาชากังราว 347-0-11538-9
    ชื่อบัญชี จานุวัฒน์ ศุภดิษฐ์

Facebook ..... แอดมาครับ บอยบ้านพราน การาจ สะดวกรวดเร็ว ถามมาตอบไป

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน มีท่อ c 70 เเปลกๆมั้ยครับ เเล้วสั่งได้จากไหนครับใครรู้ช่วยบอกที

มีท่อ c 70 เเปลกๆมั้ยครับ เเล้วสั่งได้จากไหนครับใครรู้ช่วยบอกที
    ขอบคุณครับบ บ
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มีท่อ c70 เเปลกๆสวยๆมั้ยครับบ
    ถ้ามีช่วยบอกทีครับ

เเล้วท่อเเทร็ปใส่ชาลี เอาไป c ได้หรือปาวครับ

ขอบคุณมากครับ จะมาอุดหนุนซะหน่อย >.<
    Junior Member deathlyboyz's Avatar
    สถานที่
    OUT LAW
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่บอยครับผมนัทนะครับที่โทรไปเมื่อตอนหัวค่ำครับ เป็นท่อแทร็ปสั้น 1 ใบ + แหวนสปริงครับ
    โอนเงินแล้วยอด 1802 บาท ส่งถึง วิวัฒน์ จันทรโกศล
    บ้านเลขที่ 21 ถนน หน้าพระลาน แขวง พระบรมมหาราชวัง เขต พระนคร กทม. 10200
    ขอบคุณครับ
    Junior Member mou 5555's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    0

Smile สอบถาม

หวัดดี ครับ ผมปุ๊ น่ะครับ

อยากได้ สวิงอาร์ม กับ ฝาข้าง แบบรถพี่บอยอะครับ มีหรือเปล่าครับถ้ามี 2อย่างเท่าใหร่ ครับ บอกรายอะเอียดทีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mou 5555 : 08-08-2009 เมื่อ 19:29
    Member sorrawut's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

คุณ บอยครับพอจะมีของไหมครับ
    1) ยางกันกระชาก GL
    2) ท่อเเทร็ป ที่ใส่แล้วยาวเท่าของเดิม GL แบบเสียงนุ่มๆครับ
    ขอบคุณครับ
    หุหุ ผมมันไม่ใช่คนดีซักเท่าไหร่หรอก ก็แค่คนเลวที่ยังหายใจคนหนึ่ง บนโลกที่แสนโสมม
    Member NATADEE's Avatar
    สถานที่
    SHAPE2009
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่ครับถ้าเอาอย่างในรูปเท่าไรครับ ขอแบบมีกาดกันร้อนตรงขาด้วยนะครับ แล้วให้ปลายท่อมันไปอยู่ท้ายหน่อยเหมือนทรง xl นะครับเสียงเบาๆเหมือนท่อเดิม จะเอามาใส่ cg110ครับ รบกวนหน่อยนะครับ

รูป รูป  
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ improtant อ่านข้อความ
    มีท่อ c 70 เเปลกๆมั้ยครับ เเล้วสั่งได้จากไหนครับใครรู้ช่วยบอกที
    ขอบคุณครับบ บ
    สำหรับ c70 ถ้าน้องต้องการแปลกๆ ลองหาตัวอย่างมาครับ สามารถทำเป็น งานแฮนด์เมดได้ แต่ราคา งานพิเศษ ราคาก็พิเศษ ครับ ลองโทรมาคุยกัน

......... ท่อแทร็ป ชาลี พี่เคยลองเอาไปใส่ C70 แล้ว ใส่ได้ครับ ต้องถอดขาตั้งคู่ออก นะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deathlyboyz อ่านข้อความ
    พี่บอยครับผมนัทนะครับที่โทรไปเมื่อตอนหัวค่ำครับ เป็นท่อแทร็ปสั้น 1 ใบ + แหวนสปริงครับ
    โอนเงินแล้วยอด 1802 บาท ส่งถึง วิวัฒน์ จันทรโกศล
    บ้านเลขที่ 21 ถนน หน้าพระลาน แขวง พระบรมมหาราชวัง เขต พระนคร กทม. 10200
    ขอบคุณครับ
    ........... รับทราบครับน้อง ทัน คอยติดตามดู บิลไปรณีย์ ได้ เลยครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mou 5555 อ่านข้อความ
    หวัดดี ครับ ผมปุ๊ น่ะครับ

อยากได้ สวิงอาร์ม กับ ฝาข้าง แบบรถพี่บอยอะครับ มีหรือเปล่าครับถ้ามี 2อย่างเท่าใหร่ ครับ บอกรายอะเอียดทีนะครับ
    น้อง ปุ๊ สวิงอาร์ม ตัวที่พี่ใส่ เป็นอาร์ม สร้างครับ มีชิ้นเดียว อันเดียว ตอนนี้เหล็กกล่องขนาดที่เท่ากับของพี่ หาไม่ได้จริงๆครับ ว่าจะเอามาทำขายซักหน่อย แต่หาเหล็กไม่ได้จริงๆครับ

ส่วนฝากระเป๋าเป็นของ cg125 ครับ ลองไปหาดูก่อนครับ อาจจะพอหาได้อยู่ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ก้ ติดต่อมาครับ เดี๋ยวพี่จัดการให้
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sorrawut อ่านข้อความ
    คุณ บอยครับพอจะมีของไหมครับ
    1) ยางกันกระชาก GL
    2) ท่อเเทร็ป ที่ใส่แล้วยาวเท่าของเดิม GL แบบเสียงนุ่มๆครับ
    ขอบคุณครับ
    ยางกันกระชาก GL100 มีครับชุดละ 200 บาท แต่ขั้นตอนการเอายางกันกระชากเดิมออกจากดุม เป็นอะไรที่ยากลำบากมาก สำหรับคนที่ไม่เคยทำครับ ต้องหาช่างที่เคยทำ นะครับ ไม่เช่นนั้นดุมจะเสียหาย (บิ่น) ครับ

แทร็ป ที่ใกล้เคียงกับของเดิมก็ต้องเป็น ตัวยาวครับ ทั้งคอ และ ปลาย ใกล้เคียงกับของเดิม ดูเรียบร้อย ด้วยครับเสียงถ้าต้องการให้นุ่ม ก็ ไม่ต้อง ซับแหวนสปริง และ ใส่แผ่น น้อยๆ เสียงจะไม่ดังมาก ครับ

รูป รูป  
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ natadee อ่านข้อความ
    พี่ครับถ้าเอาอย่างในรูปเท่าไรครับ ขอแบบมีกาดกันร้อนตรงขาด้วยนะครับ แล้วให้ปลายท่อมันไปอยู่ท้ายหน่อยเหมือนทรง xl นะครับเสียงเบาๆเหมือนท่อเดิม จะเอามาใส่ cg110ครับ รบกวนหน่อยนะครับ
    ....... ต้องเป็นงาน ทำขึ้นพิเศษ แล้วละครับ ราคาอยู่ ราวๆ 1500 ขึ้นไป ขึ้นอยู่กับ ความยาว และ ความยากง่ายครับ แต่บอกไว้ก่อนนะ ทำเฉพาะแสตนเลส อย่างเดียวครับ เพื่อยกระดับ อะไหล่ ให้มีคุณภาพ ครับ งานเหล็ก ราคาถูกก็จริงอยู่ แต่ก็ต้อง มีการ ชุบ แต่ ซักวันก็ต้อง ลอก หรือ ขึ้น สนิมครับ แสตนเลส จะไม่ต้อง ชุบ และ เป็น สนิม ทนทานกว่าเยอะ ครับ
    ประกาศ ... อย่า! โพสเบอร์โทรศัพท์

" ระวัง! มิจฉาชีพ แอบอ้างเป็น บอยบ้านพราน โทรไปหลอกให้โอนเงิน ... ผมมีเบอร์ 089-2738808 เบอร์เดียวเท่านั้น โดนกันหลายรายแล้วนะครับ ... เตือนแล้ว ยังโดนหลอก ทางร้านไม่ขอรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นนะครับ

.... ตรวจสอบการส่งสินค้าของท่าน ....
    v

ธนาคารกรุงไทย สาขาชากังราว 347-0-11538-9
    ชื่อบัญชี จานุวัฒน์ ศุภดิษฐ์

Facebook ..... แอดมาครับ บอยบ้านพราน การาจ สะดวกรวดเร็ว ถามมาตอบไป

Member sorrawut's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บอยบ้านพราน อ่านข้อความ
    ยางกันกระชาก GL100 มีครับชุดละ 200 บาท แต่ขั้นตอนการเอายางกันกระชากเดิมออกจากดุม เป็นอะไรที่ยากลำบากมาก สำหรับคนที่ไม่เคยทำครับ ต้องหาช่างที่เคยทำ นะครับ ไม่เช่นนั้นดุมจะเสียหาย (บิ่น) ครับ

แทร็ป ที่ใกล้เคียงกับของเดิมก็ต้องเป็น ตัวยาวครับ ทั้งคอ และ ปลาย ใกล้เคียงกับของเดิม ดูเรียบร้อย ด้วยครับเสียงถ้าต้องการให้นุ่ม ก็ ไม่ต้อง ซับแหวนสปริง และ ใส่แผ่น น้อยๆ เสียงจะไม่ดังมาก ครับ

คุณบอยครับ ทั้งสองอย่างรวมค่าส่งเท่าไหร่ครับ?
    หุหุ ผมมันไม่ใช่คนดีซักเท่าไหร่หรอก ก็แค่คนเลวที่ยังหายใจคนหนึ่ง บนโลกที่แสนโสมม
หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 878 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 527 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks