ไฟขาดบ่อย ทำไงดี ? ใครทราบบอกผมทีขอร้อง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ไฟขาดบ่อย ทำไงดี ? ใครทราบบอกผมทีขอร้อง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟขาดบ่อย ทำไงดี ? ใครทราบบอกผมทีขอร้อง

รถผมเป็น 64 แต่ใส่เครื่องสปริ้น วี 3 พอท ทั้งไฟเบรคและไฟหลังขาดบ่อย อยากทรบว่ามัน ต้องใช้หลอดเท่าไร
    ตอนนี้ผมใช้ 12 v 10 w แต่ขาดประจำ แล้วต้องเช็คตรงกล่องไฟ ขั้วไหน ที่เป็นไฟหลัง เคยเอา มิเตอร์จิ้ม สลับไปมา ตั้งหลายขั้ว วัดได้ 34v บางคู่ได้ 8 v งง ล่ะครับ อันไหนเป็น ขั้วของไฟท้าย ? สรุปผมควรใช้หลอดเท่าไรดี

Junior Member @candy team@'s Avatar
    สถานที่
    candy scooter club
    ขอบคุณ
    0

หาซื้อตัวโหลดไฟใส่ดิคับ จะช่วยได้เยอะ หรือไม่ก้อเอาของพวกรถ
    ยี่ปุ่นมาใส่คับร้อยก่าบาทเอง
    we love the king
    em95em87

นายทวีศักดิ์ ประจงศิลป์
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยมหาวิทยาลัยนเรศวร
    เลขที่บัญชี 620-0-18502-0

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

หนู เอาไฟหน้าเวฟ มาใส่ นะที่มันเป็น 2 ขั้ว 25/25 W อันละ 20 มาแปลงใส่แทนไฟ ท้าย ไว้จะถ่ายรูปให้ดู ทำไปให้ เพื่อนหลาย คนและ หมดปัญหา ไฟมันแรงเกิน หลอดวัตต่ำมันรับไม่ไหวไง
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

พ่วง เล็กคูเรเตอร์ จบ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Senior Member น้องพี่สีชมพู's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ titlesport อ่านข้อความ
    รถผมเป็น 64 แต่ใส่เครื่องสปริ้น วี 3 พอท ทั้งไฟเบรคและไฟหลังขาดบ่อย อยากทรบว่ามัน ต้องใช้หลอดเท่าไร
    ตอนนี้ผมใช้ 12 v 10 w แต่ขาดประจำ แล้วต้องเช็คตรงกล่องไฟ ขั้วไหน ที่เป็นไฟหลัง เคยเอา มิเตอร์จิ้ม สลับไปมา ตั้งหลายขั้ว วัดได้ 34v บางคู่ได้ 8 v งง ล่ะครับ อันไหนเป็น ขั้วของไฟท้าย ? สรุปผมควรใช้หลอดเท่าไรดี
    ใช่หลอดขานดไฟเท่าเดิม.......ต้องใส่ตัวโหลดไฟด้วยขอ งรถทั่วไปก็ใช้ได้ครับเช่นเทน่า....ถ้าไม่มีตัวโหลดไ ฟขี่อัดไฟก้ขาดอยู่ดีครับ

Junior Member Seed's Avatar
    สถานที่
    เคยมี
    ขอบคุณ
    0

ตามนี้เลย พ่วงไปซะ เรกูเรเตอร์ ราคารวมติดไม่น่าเกิน 300 บาท ร้านซ่อมเวสป้าส่งผ้าอ่ะ เข้าไปเลย
    ........การเริ่มต้น และ การสิ้นสุดอยู่ที่ใจเราเอง..

หาซื้อ ขั่วเสียบหลอดรถมอไซค์ทั่วไป ใส่ ขั่ว 10 บาท หลอด 15 ราคาโดยประมาณ แล้วก็ ไล่ เอาที่หลอดจะเอาวัตถ์ ยังไง ถ้าขาดก็ต้อง สูงๆ วัตถ์ สูงๆไว้ ถ้ายังขาด ก็ลองขยับโวลถ์ เอา ไม่ต้องไปเปลื้องเงิน
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

Bookmarks