ช่วยกันแสดงความคิดเห็นกับพวกที่ชอบตีกันในงานรถโบรา ณหน่อยครับ - หน้า 3

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: ช่วยกันแสดงความคิดเห็นกับพวกที่ชอบตีกันในงานรถโบรา ณหน่อยครับ

Junior Member offfly's Avatar
    สถานที่
    Kudchum Rider Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up Kudchum Rider Classic Club

จับ ยัด ขัง ถีบส่งตำรวจเลยพวกเฮี่ย

Senior Member กรุงเก่า's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่า
    ขอบคุณ
    0

เป็นคําถามที่ฟังแล้วจิ๊ดคับพี่เอก ฟังแล้วจิ๊ดดดดมาก ผมคิดว่าไอ้พวกเxรี้ยพวกนี้มันไม่รูจักความคลาสสิคจื งๆหลอกคับ มันเห็นว่าพวกเราขับแล้วเท่มันก้ออยากจะขับกันมั่งแถ วบ้านผมตอนนี้รถคลาสสิคแว้นเยอะมากๆ- -*

Senior Member กรุงเก่า's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่า
    ขอบคุณ
    0

ผมคิดว่าแนวทางแก้ปัญหา ต้องพึ้งตําตรวจอย่างเดียวคับให้มันถูกจับไปเลยคับ

Junior Member toncclub's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ....

Senior Member NUT@sanook.com's Avatar
    สถานที่
    "กลุ่ม" น้ำดำ
    ขอบคุณ
    0

พวกที่ตีกันส่วนมาก จะไม่มีกลุ่ม แค่ตั้งใจมากินเหล้ามาดูดนตรี เท่านั้นเองมันไม่รู้จุดประสงค์ของงานที่จัดจริงๆหรอ ก ถามพวกมันดูสิ ว่า คำว่าคลาสสิค เขียนยังงัย ความมหาย คืออะไร
    ชมรมน้ำดำอาร์มไดโนเสาร์ กาฬสินธุ์
    ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน
    Email://NUT@sanook.com
    http://junchaly.hi5.com

Member Cosa_ขอ_MoD's's Avatar
    สถานที่
    Rcc__>Thailand
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ถ้าจะแก้...........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kidsada อ่านข้อความ
    อยากให้พี่น้องชาวรถโบราณช่วยกันแสดงความคิดเห็น และแนวทางการแก้ไขกับพฤติกรรม ของพวกที่ชอบตีกันในงาน รถโบราณหน่อยครับ

เท่าที่เห็นมานะ งานไหนที่มีประกวดพวก Miss ทั้งหลาย ต้องมีตีกันแน่ๆ

เพราะเห็นแฟนๆของพวกที่ประกวดเค้าจะหวงแฟนเค้ามากใคร ที่ไปให้รางวัล(แล้วจับมือ)

คนนั้นจะโดนหมายหัวจากแฟนคนที่เข้าประกวดก่อนเลย พอเมากันหนักๆเข้าต่างฝ่าย

ก็เริ่มไม่ชอบขี้หน้ากันก็ใส่กันเลย................ ...............................................

และอย่างต่อมาคือ ท่านเจ้าภาพน่าจะตรวจดูใบขับขี่ของผู้ที่มางาน(ในตอน ที่ลง ทบ.)

เพื่อความปลอดภัยและเป็นระเบียบ แล้วเรื่องที่จะให้ ตร มาจัดการผมขอบอกเลยว่ายากครับ

เค้ามาดูแลความเรียบร้อยไม่มาเหนื่อยกับพวกนี้หรอกถ้ าไม่มีค่าตอบแทน จากทางงาน

ผมเห็นตีกัน ตร ยังนั่งเฉยเลยครับ พอตีเสร็จค่อยเดินไปดู แล้วมันจะได้คนที่ตีกันไหมละเนีย

จะให้ดีต้องให้ทางเจ้าภาพจัดคนที่มีความสามารถที่จะจ ัดการเรื่องนี้ได้ แล้วไปตกลงกับ

ผู้ที่มางานว่าถ้าตีกันผม จะจัดการเลย(ด้วยความรุนแรงหรือไล่กลับบ้าน) แล้วต้องลงมือจิงๆ

ไม่ใช่แค่บอกแล้วตัวเองก็ไป สนุกลืมหน้าที่ ที่สำคัญอย่างเกรงใจมัน เพราะมันไม่เกรงใจเรา

ผมก็มีความเห็นเพียงแค่นี้ละครับ....

สนุกสนานกับชีวิต ให้คิดว่าเรามีชีวิตอยู่วันนี้ วันสุดท้าย

em86em86em86

คนดี คนไม่ดี ในวงการ นี้ มีปะปนกันไป ขับขี่ปลอดภัย

ใส่ใจกับเพื่อนร่วมทางนะ คร๊าบ.................................

Junior Member Monster1.ins-mz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หัวหน้ากลุ่มต้องเป็นคนอบรมณ์สมาชิกชิคับ

ผมอยากให้จัดระเบียบรถคราสสิกให้อยู่ในความคลาสสิกเห ็นเดียวนี้แต่งท่อเสียงดังมันคลาสสิกตรงใหนแถมตำรวจไ ล่จับอีกผมอยากให้มีคนกลุ่มหนึ่งช่วยกันกำหนดความคลา สสิกแบบแท้ๆแบบว่า 1.รถไม่แต่งเกินไป 2.สภาพครบไฟเลี้ยวไฟหน้าออก 3.ท่อเสียงไม่ดัง(ข้อนี้สำคัญ) เกิ้นพอเป็นตัวอย่างนะคับมีใครเห็นด้วยกับผมมัยคับน่ าจะเป็นสิ่งที่ดีนะ

Junior Member wuttipon's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

อ่อนบวกโชว์
    สองมือถือแบบ แทบทั้งชีวัน
    หัวคิดสร้างสรรค์ สนองสังคม
    นำความรู้ บวกอารมณ์
    จับดินสอ เข้าผสม
    เป็นนักศึกษา ถาปัตยกรรม...

Member NEWZA-Godank's Avatar
    สถานที่
    โกดังคลาสสิกภูเรือ
    ขอบคุณ
    0

ถูกครับอย่าตีกันมันเจ็บเขาบอกอ่ะฟังหน่อย

Junior Member markburiram's Avatar
    สถานที่
    satellite-เด้อ
    ขอบคุณ
    0

เรื่องตีกันไม่ใช่เรื่องใหญ่ มีวิธีแก้ปัญหา
    การจัดงานขึ้นมาแต่ละงาน จะต้องมีการวางแผนในเรื่องต่างๆรวมทั้งเรื่องการรักษ าความปลอดภัย ตอนนี้พูดเรื่องตัวคนก่อน อันดับแรก ขอแนะนำ การที่เราได้ขอกำลังเจ้าหน้าที่ อ ป ภ ร ตำรวจ ทหาร ไม่ใช่เป็นการวางแผนที่ว่าจะจับ ผู้ที่มาร่วมงาน แต่เป็นการให้เกียรติเจ้าหน้าที่ที่อยู่ในพื้นที่นั้ นๆ ได้มาร่วมงาน ร่วมช่วยเหลือสังคม เหมือนกับพวกเรา ประเด็นก็คือ
    เรา หรือเจ้าหน้าที่ ไม่สามารถจะไปต่อว่าหรือจับกุมผู้ที่มาร่วมงาน ได้ เพราะ

1.ผู้ที่มาร่วมงานหรืออยู่ในบริเวณงานเป็นผู้ที่มีเก ียรติ ได้รับเชิญไม่ว่าจะในแนวทางใด ได้มาให้เกียรติเจ้าภาพ ร่วมสมทบทุน โดยการลงทะเบียน และโดยทางอื่นๆ
    2.สต๊าป มีหน้าที่ดูแลและให้บริการแขกที่มาร่วมงานรวมถึงการท ะเลาะวิวาท
    3.เมื่ออนุญาติให้มี แอลกอร์ฮอร์ ในบริเวณงาน ถือว่าเจ้าภาพรับรู้ว่าจะต้องมีเรื่องเช่นนี้เกิดขึ้ น การดื่มเพื่อคลายเครียดจากการเดินทาง และมีดนตรีที่มีความมันส์ เป็นส่วนผสมที่ลงตัว ถือว่างานจัดได้ดีมาก
    4.ถ้ามีเรื่องกัน ความจริง เราทุกคน ทุกกลุ่มก็คือเพื่อนกัน มีแนวทางเดียวกันอยู่แล้วและสามารถเคลียกันได้เสมอ
    สรุปก็คือ
    ทุกคนมาร่วมทำบุญ คนที่ชอบเมาก็มาร่วมทำบุญ คนไม่ชอบเมาก็มาร่วมทำบุญ ฉนั้นการกระทบกระทั่งก็เกิดขึ้น เป็นเรื่องธรรมดา ว่าแต่ สต๊าปกับเจ้าเจ้าภาพจะให้เป็นไปในแนวทางไหน ทีแรกบอกว่าขอเชิญร่วมทำบุญ พอมีการกระทบกระทั่งกันนิดหน่อย ก็กลับคำ ขอเชิญคุณกลับบ้านหรือเข้าคุก อย่างนี้มันไม่ไหว เพื่อนๆทุกคนก็เช่นกัน โดยเฉพาะพิธีกรบนเวที อย่าไปจุดประเด็น อย่าไปสนใจอย่าไปโฆษณา ปล่อยให้สต๊าปหรือคนที่มีหน้าที่ตรงนั้นเขาดูแลไป ผมเคยพูดในที่ประชุมที่ จ.อยุธยาไปแล้วว่า ประธานของทุกกลุ่ม ก็รุ้ว่าสมาชิกคนไหนเมาแล้วชอบหลุด ก็ดูแลกันเป็นพิเศษ ไม่ได้ห้าม ทุกคนมีสิทธิเมามีสิทธิสนุก แต่ไม่มีสิทธิหลุด ยกตัวอย่างเช่น กลุ่ม พันทมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตรเขาประท้วงบางทีก็มี การกระทบกระทั่งกันเองเหมือนกัน ขนาดแนวทางเดียวกันนะก็ไม่เห็นเป็นอะไร เราก็เหมือนกัน รักกันไว้ อย่าไปประนามกันเอง ดูแลจิตใจกันไว้ให้ดีนะครับ เรื่องจะดีจะร้ายเรานามสกุลCLASSICเหมือนกัน ผมทำเสีย คุณก็เสีย คุณทำเสีย ผมก็เสีย ไม่ว่าเรื่องไหน
    น้า มรรค บุรีรัมย์ 086-8685947 ดีแทค

Junior Member markburiram's Avatar
    สถานที่
    satellite-เด้อ
    ขอบคุณ
    0

เราเป็นปัญหาของสังคม ซิ เรื่องใหญ่ ผมกลัวตรงนี้แหละ
    1.ไม่เอาท่อดังท่อดังคือ เด็กแว้น กลุ่มที่ท่อดังเกิน50%คือกลุ่ม เด็กแว้น
    2.กิริยาในการขับขี่ซิ่ง ยกล้อ ไม่มีมารยาท
    3.เครื่องเวฟหรืออื่นๆที่ไม่มีเอกสาร
    น้า มรรค บุรีรัมย์ 086-8685947 ดีแทค

มาตรฐาน น้องใบโพธิ์คลาสสิค

ไม่ชอบไอ้พวกตีกัน......เห็นความรู้สึกคนที่เขาตั้งใ จมางานบ้าง

em97em97

em97em97...BEI PHO CLASSIC...หนองคาย

Bookmarks