vintagebikethailand party 2008 จ.นครนายก

ชื่อกระทู้: vintagebikethailand party 2008 จ.นครนายก

Cz1964's Avatar
    สถานที่
    Saphanmai classic
    ขอบคุณ
    0

วันเวลาได้ผ่านมาเร็วเหลือเกินครับ ความรู้สึกเหมือนกับเพิ่งผ่านพ้นงานของปี 2007 มาเอง เผลอแปปเดียวจะสิ่นปี 2008 อีกแล้ว...................
    มาพูดถึงงานในปีนี้กันดีกว่าครับ ตอนนี้มีมติกันแล้วว่าจะจัดกันที่จังหวัดนครนายก ณ รีสอร์ท "เรือนพักริมน้ำ" (ดูแผนที่การเดินทางด้านล่าง)

โดยกำหนด
    จัดงานวันเสาร์ที่ 6 ธันวาคม 2551 ถึง วันอาทิตย์ที่ 7 ธันวาคม 2551 เริ่มนำรถเข้าตั้งแต่เวลา 10.00 น. เป็นต้นไป
    ราคาบัตรกำหนดไว้ที่ 400 บาท โดยจะมีอาหาร(โต๊ะจีน) และของชำร่วยเล็กๆน้อยๆให้ครับ

สำหรับเช้าวันที่ 7 ก็จะมีเครื่องดื่ม ชา - กาแฟ ต่างๆ พร้อมกับอาหารเช้า อาทิเช่นข้าวต้ม หรือไม่ก็โจ๊ก
    มาให้ทานกันร้อนๆครับ ส่วนที่พักคราวนี้ต้องรบกวนให้เพื่อนๆนำเต๊นท์มากันเ องนะครับ หรือใครจะสำรองห้องพัก
    ก็สามารถจองได้เพราะแถวนั้นทั้งบ้านเช่าหรือห้องพักม ีให้เลือกในราคาย่อมเยาค่อนข้างเยอะครับ............ ...
    นอกจากนี้เพื่อนๆยังได้ทำบุญร่วมกันเหมือนเดิม โดยรายได้หลังจากหักค่าใช้จ่ายทั้งหมดจะถวายแด่

ศูนย์ปฏิบัติการบินอาสา อนุรักษ์และกู้ภัยสิริภาจุฑาภรณ์ ผ่านมูลนิธิอนุรักษ์ และพัฒนาอากาศยานไทย ในพระบรมราชชูปถัมป์ ครับ
    ปล..ลืมบอกไป ดูรายละเอียด รีสอร์ท "เรือนพักริมน้ำ" ได้ที่นี่ครับ www.rimnum.com
    งานที่แล้วก็มีความบกพร่องค่อนข้างมาก คราวนี้ก็ตั้งใจที่จะจัดให้ดีขึ้นกว่าเก่า
    :: เปิดจองบัตรแล้วตั้งแต่วันนี้ ถึง 31 ตุลาคม 2551 ::
    : : ติดต่อ คุณยุทธนา(บอล) 083-838-1838 : :

***ข้อมูลจากเวป www.vintagebikethailand.com

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cz1964 : 01-08-2008 เมื่อ 14:43

Junior Member พญาเต่า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พญาเต่าphoenix

ก้อน่าไปนะ

highway's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

รวมภาพบรรยากาศ

รูป รูป    
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

Care_vespa's Avatar
    สถานที่
    |l ...หัวเสียการช่าง... l|
    ขอบคุณ
    0

น่าไปมากมายคัฟ

Senior Member OH-AE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยคนนะคับ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Kudchum Rider Classic Bike แวะมาทัก

เงินมี น้ำมันเต็มถังคงได้เจอกันครับผม

tickbaco tickbaco's Avatar
    สถานที่
    free rider
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยคนนะครับพี่ๆ..
    เดินทางใกล้ไกล ปลอดภัยทุกเส้นทาง
    PARATA SCOOTER

highway's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆทุกคนนะครับ
    ตอนนี้ขอให้เพื่อนๆรวบรวมยอดไว้ที่ตัวแทนของแต่ละกลุ ่มก่อนก็ได้นะครับแล้วถ้าได้
    ยอดสรุปแล้วก็โทรมาจองบัตรก่อนสิ้นเดือนตุลาคม ก่อนงาน 1 เดือน
    ทางคณะผู้จัดงานจะได้ทำการเรียงลำดับให้คนที่จองพร้อ มกันนั่งด้วยกัน
    และทางผมจะทำการจัดส่งบัตรเข้างานให้ตามกลุ่มต่างๆ
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

mart_c50's Avatar
    สถานที่
    C CREW CUSTOM
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยคนน่ะ

C CREW CUSTOM
    FREE YOUR LIFE, FLY WITH YOUR FRIENDS

Tel .090-2058514
    LINE martrocker

เลขบัญชี ธนาคารทหารไทย 624-2-05646-0 สามารถ เสือเจริญ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Kudchum Rider Classic Bike แวะมาทักทายอีกครั้ง

โลโก้กลุ่มครับผม เพิ่งออกแบบเสร็จครับผม

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Kudchum Rider Classic Bike มาอีกแว้ว

แม้เราจะไม่พบกัน ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ไม่รู้จะทำไร

มาอีกแล้ว

Junior Member kapong's Avatar
    สถานที่
    นเรศวรคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปแน่นอนคับ

แล้วเจอกัน พี่น้องสองล้อem86 zumprayai

Cz1964's Avatar
    สถานที่
    Saphanmai classic
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีเพื่อนๆชาวคลาสสิค ผมเป็นสมาชิกลำดับที่ 302
    ของชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณไทย ภายใต้ชมรมอนุรักษ์และพัฒนาอากาศยานไทย ในพระบรมราชูปถัมป์
    ซึ่งมี นายไกรสร เสวตสมบรูณ์ เป็นประธาน
    โดยมี นาวาอาศเอกวีรยุทธ ดิษยะศริน เป็นประธานกิติมศักดิ์

-เพื่อนๆคงจะพอทราบข่าวเกี่ยวกับงานVintagebikethaila ndparty 2008 ที่เรือนพักริมน้ำ จ.นครนายก กันมาบ้างแล้ว
    คราวนี้ผมจะมาทำความเข้าใจเกี่ยวกับชมรมฯและการเป็นส มาชิกชมรมฯให้เพื่อนๆทราบกัน ส่วนใหญ่ในความคิดของเพื่อนๆจะรู้หรือคิดว่าในชมรมอน ุรักษ์นี้จะมีแต่รถใหญ่ๆเช่นฮาเล่ย์,อังกฤษ,เยอรมัน แต่ในความเป็นจริงทางชมรม ไม่ได้แบ่งแยกประเภทรถ ไม่ว่าจะขี่รถอะไรก็สามารถมาร่วมเป็นสมาชิกกับทางชมร มฯได้ โดยไม่จำเป็นจะต้องออกจากกลุ่มหรือชมรมเดิมที่สังกัด อยู่

-โดยชมรมฯจะอาศัยใช้รถโบราณของบรรดาสมาชิกที่มีอยู่ออ กร่วมทำประโยชน์ให้กับหน่วยงานต่างๆ โดยสมาชิกต้องพร้อมใจกันอย่างมีระเบียบ ไม่เกเร สร้างสรรค์แต่สิ่งดีๆให้กับส่วนรวม นี่แหละคือวัตถุประสงค์ หลายคนอาจถามว่าสรุปแล้วตกลงว่าจะเป็นยังไง ผมตอบได้เลยว่าถึงเป็นสมาชิกเรายังไงก็ตาม ก็จะวิ่งบนถนนอยู่ภายใต้กฎหมายเหมือนเดิม แต่ในความคิดผมมองว่า ถ้าเกิดวัตถุประสงค์ที่ได้ตั้งไว้ได้ทำไปเรื่อยๆ รักษาระเบียบอย่างนี้ไว้ นานเข้าๆ ผมว่าสังคมก็จะยอมรับในสิ่งที่เป็นปมด้อยตรงนี้(เรื่ องทะเบียน) เพราะเราก็ยังอยู่ภายใต้กฎระเบียบของสังคมอยู่ เพียงแต่ชมรมฯก็จะเยียวยาให้ได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น เอง
    -โดยเพื่อนๆสามารถร่วมเป็นหนึ่งในสมาชิกชมรม และร่วมวิ่งฝ่าฝันอุปสรรคเพื่อวันที่ดีข้างหน้าของสม าชิกรถโบราณไทย ในนาม
    ชมรมอนุรักษ์และพัฒนาจักรยานยนต์โบราณไทย ภายใต้ชมรมอนุรักษ์และพัฒนาอากาศยานไทยในพระบรมราชูป ถัมป์
    รายละเอียดการสมัครสมาชิก และดาวน์โหลดใบสมัครได้ที่ http://vintagebikethailand.com/Member_V02.doc
    และจะต้องเตรียมเงินสด 200 บาท รูปถ่าย 1 นิ้ว สำเนาบัตรประชาชน 1 ใบ(พร้อมเซ็นต์กำกับ) หรือในกรณีที่ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อได้ทางอีเมลข้างล่างนี้ได้เลยครับ
    [email protected] &
    [email protected]
    ประธานกิตติมศักดิ์ นาวาอากาศเอก วีรยุทธ ดิษยะศริน
    ประธานกิตติมศักดิ์ ดร.อาทิตย์ อุไรรัตน์
    ประธาน นาย ไกรสร เสวตสมบูรณ์
    รองประธาน นาย ลือชา ดำเกิงสุนทร
    รองประธาน นาย สมชาย เกตุกูล
    รองประธาน นาย ธานินทร์ ขอบรูป
    รองประธาน นาย เสรี ทรงแสงธรรม
    รองประธาน นาย วิชาญ ลงสุวรรณ
    รองประธาน (เหรัญญิก) นาย ยุทธนา บุญชื่น
    รองประธาน & Webmaster นายนิฐพล พรหมสิทธิ์
    คณะที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
    พล.อ.อ หะริน หงสกุล
    พล.ต.อ ไกรสุข สินศุข
    พล.อ.ทนันทน์ ศาสนนันท์
    พล.อ.ต ทศพล สีร์สุรไกร
    พล.อ.ต สัมฤทธิ์ มั่งนิมิตร
    พล.ต.ต สมชาย คล่องอักขระ
    พล.อ.อ ประพัฒน์ วีณะคุปต์
    พล.อ.ท บุญทรง สุภานันท์
    พล.ท วินิต ศรฤทธิ์ชิงชัย
    พล.อ.ต ปรีชา ศรีวาลัย
    พล.อ.อ. วีระวุธ ลวะเปารยะ
    ดร.สรรพสิริ วิริยะศิริ
    น.ต.พงศ์สาวิตร บุณยินทุ
    นาย อำพล สุวรรณจิตร คณะกรรมการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cz1964 : 02-08-2008 เมื่อ 16:05

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่ไปไม่ได้แว้ว

เจอกันครับงานดีๆไม่มีอีกแว้ว