ร่วมกัน "บอยคอร์ด" กลุ่มอันธพาล

ชื่อกระทู้: ร่วมกัน "บอยคอร์ด" กลุ่มอันธพาล

ขออภัยหากไม่สุภาพ mini c's Avatar
    สถานที่
    (สมาคม)นิยมเครื่องเดิม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมกัน "บอยคอร์ด" กลุ่มอันธพาล

เชิญเพื่อนชาว MC ทุกท่าน แจ้งเบาะแสเกี่ยวกับกลุ่มอันธพาลที่ชอบก่อปัญหาภายใน งาน มายังกระทู้นี้ เพื่อสะดวกในการควบคุมและความปลอดภัยในการจัดงานครั้ งต่อๆไป
    สบายดี
    เดินทางใกล้ไกลไปคนเดียว แต่ไม่เดียวดาย
    (สมาคม)ผู้นิยมเครื่องเดิมๆ สามเกียร์ไม่ไวแต่ไปถึง

Junior Member sea anemone's Avatar
    สถานที่
    Spy.Sampraya Classic
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down ล้างบางกลุ่มอันธพาล

ไอ้พวกนี้มันต้องจับไปอยู่ภาคใต้ให้หมดดูสิว่ามันจะเ ก่งจริงป่าว
    ทำให้ ชาว 2ล้อ คลาสสิค เสียหายหมดมันน่าจริงๆๆ
    คือเรา คือคราสสิค คือสามพระยา
    สามพระยา หัวใจคือคราสสิค

ปากกา.... ..ดอกไม้ทะเล

Senior Member kidsada's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่าคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมด้วยช่วยกัน ครับ

ผมไม่ขอเอ่ยชื่อชมรม อันธพาลนะครับเพราะ คนไม่ดีมีส่วนน้อยอาจไม่ใช่ยกกลุ่มนะครับ แต่ให้กลุ่มนั้นปรับปรุงแก้ไขใหม่ให้มันดีขึ้น เริ่มจากประธานชมรมต้องควบคุมสมาชิกให้อยู่ครับ เพราะถ้าเสียก็เสียทั้งชมรมนะครับ แล้วถ้าสมาชิกในชมรมที่เขาดีดีเขาก็เสียด้วย ภายในกลุ่มตัวเองต้องช่วยกันครับ ปัญหาต้องเริ่มแก้จากภายในกลุ่มก่อนครับภายในกลุ่มต้ องเชื่อฟังกัน ในกลุ่มรถคลาสสิคไม่มีคำว่านักเลงครับ มีแต่คำว่าพี่น้อง เพื่อน มิตรภาพครับ

เดินทางค้นหาตัวตน ใครหนึ่งคนที่ก็รอฉันอยู่
    บนทางที่แสนยาวไกล ฉันไม่รู้มันอยู่อีกไกลเท่าไร

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Angry ครับผม

ครับช่วยกันแวดวงคลาสสิคจะเจริญขึ้นครับ....มันมีไม่ กี่คนหรอกครับที่มีนิสัยแบบนี้
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เออ เท่าที่เคยลองถามมานะครับ คนในกลุ่มไม่เท่าไหร่หรอก แต่คนนอก(อาจจะเป็นเพื่อนคนในกลุ่มเรา)คนจำพวกนี้ล่ะ ครับสังเกตุว่าจะไม่ค่อยใส่เสื้อที่มีอาร์มกลุ่มของต ัวเองตอนมีเรื่อง...เพราะไม่ได้สังกัดกลุ่ม อาศัยมากะเพื่อนเขา...ก็ให้พวกเพื่อนลองสังเกตุกลุ่ม คนพวกนี้ไว้นะครับ....แล้วอีกอย่างการเลาะอาร์มกลุ่ม ของคนอื่น อาศัยช่วงจังหวะที่คนอื่นเมาหรือนอนหลับใช้มีดมาเลาะ เอาอาร์ม....เพื่อนก็ช่วยกันระวังหน่อยครับ...
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมง หงจินเป่า อ่านข้อความ
    เออ เท่าที่เคยลองถามมานะครับ คนในกลุ่มไม่เท่าไหร่หรอก แต่คนนอก(อาจจะเป็นเพื่อนคนในกลุ่มเรา)คนจำพวกนี้ล่ะ ครับสังเกตุว่าจะไม่ค่อยใส่เสื้อที่มีอาร์มกลุ่มของต ัวเองตอนมีเรื่อง...เพราะไม่ได้สังกัดกลุ่ม อาศัยมากะเพื่อนเขา...ก็ให้พวกเพื่อนลองสังเกตุกลุ่ม คนพวกนี้ไว้นะครับ....แล้วอีกอย่างการเลาะอาร์มกลุ่ม ของคนอื่น อาศัยช่วงจังหวะที่คนอื่นเมาหรือนอนหลับใช้มีดมาเลาะ เอาอาร์ม....เพื่อนก็ช่วยกันระวังหน่อยครับ...

เหงด้วยอย่างยิ่งคร๊าฟป๋ม
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97

ขออภัยหากไม่สุภาพ mini c's Avatar
    สถานที่
    (สมาคม)นิยมเครื่องเดิม
    ขอบคุณ
    0

หรืออาจจะแจ้งมาเป็นสัญลักษณ์กลุ่มก็ได้ครับ ทางเจ้าภาพและผู้ร่วมงานจะได้ช่วยกันระวัง
    สบายดี
    เดินทางใกล้ไกลไปคนเดียว แต่ไม่เดียวดาย
    (สมาคม)ผู้นิยมเครื่องเดิมๆ สามเกียร์ไม่ไวแต่ไปถึง

Member คลานมา's Avatar
    สถานที่
    เก๊า..เก่า & กุ๊ย...กุ๋ย
    ขอบคุณ
    0

Cool ครับช่วยกันครับ.....ชาวคลาสสิค

ข้างหลังของคุณมันบ่งบอกว่าคุณอยู่กลุ่มไหนครับ
    เเละพฤติกรรมของคุณมันบอกเเล้วว่าทําพฤติกรรมอะไร
    ไม่ดีภายในงานน่ะครับ...ทําอะไรระวังกันหน่อยน่ะครับ
    กลุ่มจะได้ไม่เสื่อมเสีย.....นะครับชาวคลาสสิค

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เรามาร่วมกันสร้างสรรค์วงการของเราให้มันน่าอยู่กันด ีกว่าครับ จริงมั๊ยเพื่อนๆ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

๐SCCS๐'s Avatar
    สถานที่
    สันติสุขสุรินทร์
    ขอบคุณ
    2

ปลาเน่าตัวเดียวตายทั้งสระเด้อจ้าเด้อ.....++++ช่วยก ันดูแล จงรักษาสิ่งที่มันติดอยู่ข้างหลังเราให้มันมีแต่สิ่ง ดีงามเด้อครับ+++
    "Since 2004"

Just Like It >>>> https://www.facebook.com/acousticgui...er/?fref=photo <<<< Just Like It

Member Cosa_ขอ_MoD's's Avatar
    สถานที่
    Rcc__>Thailand
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down เศร้า

บอกไปก็จะหาว่าใส่ ร้าย เค้า ทำคนอื่นเสีย ชื่อเสียง

แต่บอกได้แค่ว่า อยู่ ทาง ภาคอีสาน มักชอบจะวิ่งทริปเพื่อที่จะ

มีเรื่องหรือขอได้สร้างชื่อ(ทางที่ไม่ดี)ก็เท่านั้นเ อง

ไม่รู้เอาไรมาคิด แล้วที่ตกใจคือ 1 ในนั้นมีน้องของเพื่อนผมอยู่ด้วย

มันเรียนอยู่ กทม. แต่เวลา มีทริปมันจะนั่งรถกลับไปบ้านแล้วเอารถออกมากับ

พวกๆของเค้า จะเอ่ยชื่อ จังหวัดได้ไหม หน่อ.........

เรื่องนี้เป็นประสบการณ์โดยตรงเจอมากับตัวเลย ขี่รถไป 400 กม.เพื่อไปเจอคนตีกันเซ็งจิตร

สนุกสนานกับชีวิต ให้คิดว่าเรามีชีวิตอยู่วันนี้ วันสุดท้าย

em86em86em86

คนดี คนไม่ดี ในวงการ นี้ มีปะปนกันไป ขับขี่ปลอดภัย

ใส่ใจกับเพื่อนร่วมทางนะ คร๊าบ.................................

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cosa_ขอ_MoD's อ่านข้อความ
    บอกไปก็จะหาว่าใส่ ร้าย เค้า ทำคนอื่นเสีย ชื่อเสียง

แต่บอกได้แค่ว่า อยู่ ทาง ภาคอีสาน มักชอบจะวิ่งทริปเพื่อที่จะ

มีเรื่องหรือขอได้สร้างชื่อ(ทางที่ไม่ดี)ก็เท่านั้นเ อง

ไม่รู้เอาไรมาคิด แล้วที่ตกใจคือ 1 ในนั้นมีน้องของเพื่อนผมอยู่ด้วย

มันเรียนอยู่ กทม. แต่เวลา มีทริปมันจะนั่งรถกลับไปบ้านแล้วเอารถออกมากับ

พวกๆของเค้า จะเอ่ยชื่อ จังหวัดได้ไหม หน่อ.........

เรื่องนี้เป็นประสบการณ์โดยตรงเจอมากับตัวเลย ขี่รถไป 400 กม.เพื่อไปเจอคนตีกันเซ็งจิตร

ระบุบชื่อกลุ่มเลยดีกว่าครับ

Senior Member bizkitmanz's Avatar
    สถานที่
    อาติ้ว MC เมืองเลย-มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

ทุกภาคแหละคับ

มีทั้งดีและไม่ดี

แต่ว่าเรามาค่อยๆช่วยกัน ละลายพฤติกรรม

ของคนรุ่นไหม่ไฟแรงดีกว่าคับ

เพราะคนพวกนี้แหละจะสืบสาน ประเพณีอันดีงานของเราไว้ ถ้าขัดเกลา ไม่ได้จริงๆก็จัดการขั้นเด็ดขาด

แต่งานผีตาโขนก็อาจจะได้ เป็นตัวอย่างนะคับ เพราะเราเตือนไปแล้ว คนที่ปรับตัวเข้ากับสังคมคลาสสิกแบบนี้ไม่ได้ก็ต้องโ ดนลงโทษคับ

ไม่ไช้ว่าทำเกินไปนะคับ แต่เป็นการละลายพฤติกรรมที่ไม่ดี

ยิ้มเข้าไว้คับผม
    "Nobody's Pefect"
    บ้าป่าว หรือ อิสระทางความคิด?
    บ้าแฟร์ชั้น หรือ อิสระทางร่างกาย?

Mobile phone...081-7683567
    Email&MSN...vincentz28@hotmail.com
    Facebook..http://www.facebook.com/vincentz.masasai

Facebook..http://www.facebook.com/profile.php?id=100000193514177

Member *-*หาญ*-*'s Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ เพราะมันเป็นความจริงที่เกินขึ้นem85
    รัพ่....วิ่ย่พี
    หาญ นครกาหลง ติดต่อ 089-6273467 ตลอด24ช.ม

เสียดายรถคันเก่าที่เคยมีมา เอาไว้เราพร้อมกว่านี้แล้วเจอกัน

Senior Member ST.Lucifer-MC's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ST.Lucifer-ท่าแร่

งานไหนตีกัน

ก้จับมันขึ้นมาประจานเรยดี

กว่า

ทริปไหนไหนเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

ล้อครบ สตาดติด เบรคมี เจอกัน

ST.Lucifer Classic Club

ท่าแร่...สกลนคร

https://skydrive.live.com/?cid=f3379...57cb#sc=photos << ดูรูปทริปที่ผ่านมากว่า 20 ทริป

080-1943501(แมน)
    ขอบคุณ WEBMASTER ที่ทำให้พวกเรารู้จักกันมากขึ้นครับ