อ่านดูคับสำหรับคนขี่ป๊อปคับ

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: อ่านดูคับสำหรับคนขี่ป๊อปคับ

Member hagema's Avatar
    สถานที่
    บ่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อ่านดูคับสำหรับคนขี่ป๊อปคับ

เตือนขี่'รถป๊อป'วิ่งออกถนนใหญ่เจอยึดรถ
    เมื่อวันที่ 3 มิ.ย. ที่กองบัญชาการตำรวจนครบาล พล.ต.ต.ภาณุ เกิดลาภผล รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล (ดูแลงานจราจร)

เป็นประธานประชุมบริหารงานจราจร พล.ต.ต.ภาณุ เปิดเผยว่า ในการประชุมได้กำชับการปฏิบัติงานของตำรวจจราจรทั้งห มด เกี่ยวกับการบังคับใช้กฎหมายจราจร ซึ่งขณะนี้มีการชุมนุมของกลุ่ม ต่าง ๆ ทำให้ต้องแบ่งกำลังเจ้าหน้าที่มาดูแลผู้ชุมนุม แต่ก็ต้องไม่ละทิ้งภารกิจการจัดการจราจรและกวดขันวิน ัยจราจรในพื้นที่ ทั้งนี้ได้กำชับการบันทึกใบสั่งในระบบโพลิส (POLIS) และแจ้งอายัดการต่อทะเบียนรถ ในกรณีที่ผู้กระทำความผิดที่ไม่มาชำระค่าปรับ

นอกจากนี้ได้กำชับการกวดขันกฎจราจร ซึ่งปัจจุบันพบว่ามีการนำรถป๊อปขนาดเล็ก

ที่ขับเคลื่อนโดยใช้น้ำมันแต่ความจุ กระบอกสูบต่ำกว่ามาตรฐานรถจักรยานยนต์ที่อนุญาตให้วิ ่งในถนนตาม พ.ร.บ.รถยนต์ ซึ่งเป็นรถที่ไม่ปลอดภัยเนื่องจากมีความเร็วต่ำกว่าร ถอื่นและอาจเกิดอันตรายได้ รถชนิดนี้มีการดัดแปลงเครื่องยนต์แล้วนำเข้ามาใช้ถือ เป็นรถที่ไม่สามารถจดทะเบียนได้เนื่องจากเป็นรถที่ไม ่ได้มาตรฐาน

พล.ต.ต.ภาณุ กล่าวต่อว่า การนำรถป๊อปมาใช้บนถนน ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจพบเห็นสามารถจับกุมได้

ในข้อหานำรถผิดกฎหมายมาใช้ เช่นเดียวกับรถเถื่อน ซึ่งจะต้องถูกยึดรถทันที และต้องดำเนินคดีตามพระราชบัญญัติศุลกากรด้วย จึงขอเตือนให้ผู้ที่มีรถป๊อปอย่านำออกมาวิ่งบนถนน ทางสาธารณะ เพราะจะถูกยึดรถทันที ควรใช้ขับขี่ในพื้นที่ส่วนบุคคลเท่านั้น.

Senior Member WooozaBlue11's Avatar
    สถานที่
    Pakkred - Rangsit
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ลำบากหน่อยนะครับ
    --------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------

ความรักจะไม่ทำร้ายเรา...ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเอง ถ้าเธอรู้จักรัก
    แสงแดดจะทำให้เธออุ่น ลมหนาวจะทำให้เธอหลับสบาย
    ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม...หากเรารู้จักที่จะรักมันให้ถูก
    " รักในสิ่งที่เราเป็น..."

Senior Member C_Chary's Avatar
    สถานที่
    origin donmuang classic club
    ขอบคุณ
    0

ผมคนหนึ่งที่มีรถป๊อป ครับ โดนคุณตำตรวจจับบ่อยเหมือนกัน เรียกให้จอด ถามโน้นถามนี่ แล้วพอเราย้อนกับ มันตอบไม่ได้ มันก้อ้างไปโน้นอ้างนี้ไปเรื่อย... ในที่สุด มันก้อต้องการแค่อย่างเดียว คือ "เงิน" แค่ไม่กี่บาท แลกกะค่าข้าว ***ถ้าคุณคิดจะเป็นตำตรวจเพราะมันไถ่เงินชาวบ้านได้ เลิกเป็นเถอะ ครับ ไปเป็นโจรแทนไป*** ออกกฎหมายแต่ละอย่างนี่สุด ตีน จิง ๆ ห้ามโน้น ห้ามนี่ ผมเห็นตำตรวจบางคน ขีรถออกถนนสาธารณะ โดยไม่ใส่หมวก ขอถามหน่อยเหอะว่า จะมีกฎหมายมาทำไมให้ใส่หมวก กันน็อต ***คุณเป็นผู้ใช้กฎหมายแท้ ๆ ยังทำตัวอย่างงี้เลย*** แล้วเมื่อไหร่ตำตรวจไทยมันจะเจริญซะทีละครับ ผมว่าคนที่คิดกฎหมายข้อนี้คงจะอิจฉาอ่าครับ ที่พวกขี่รถป๊อป ไม่เสียภาษี ไม่มีประกัน... เระถามอีกข้อ คือ ในเมือคุณห้ามขี่ แล้วตามท่าเรือต่าง ๆ เค้านำเข้ามาขาย ได้ไงละครับ มีเป็นร้อย ๆ คันต่อล็อต ในเมือห้ามขี่ ก้อห้ามนำเข้าไปเลยสิ ไม่ต้องมาออกกฎหมาย หัวกล้วย อย่างงี้ อ่านแล้วบอกได้คำเดียวว่า "ทุเรศ" มาก ๆๆๆๆๆ

จากใจเลย.....em95
    จะแบ่งแยกกันทำไม??

ในเมือคุณก้อ 2 ล้อเหมือนกัน

จะ ญี่ปุ่น อิตาลี อังกฤษ ฯลฯ

รถคุณก้อเติมน้ำมันเหมือนกัน ติดไฟแดงเหมือนกัน

แล้วจะแบ่งแยกกันเพื่ออะไร??

Care_vespa's Avatar
    สถานที่
    |l ...หัวเสียการช่าง... l|
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจคนขี่รถป็อปคับ และเห็นใจกันทุกฝ่ายคับ

ประธาน ฝ่าย it nu เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) classic bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ C_Chary อ่านข้อความ
    ผมคนหนึ่งที่มีรถป๊อป ครับ โดนคุณตำตรวจจับบ่อยเหมือนกัน เรียกให้จอด ถามโน้นถามนี่ แล้วพอเราย้อนกับ มันตอบไม่ได้ มันก้อ้างไปโน้นอ้างนี้ไปเรื่อย... ในที่สุด มันก้อต้องการแค่อย่างเดียว คือ "เงิน" แค่ไม่กี่บาท แลกกะค่าข้าว ***ถ้าคุณคิดจะเป็นตำตรวจเพราะมันไถ่เงินชาวบ้านได้ เลิกเป็นเถอะ ครับ ไปเป็นโจรแทนไป*** ออกกฎหมายแต่ละอย่างนี่สุด ตีน จิง ๆ ห้ามโน้น ห้ามนี่ ผมเห็นตำตรวจบางคน ขีรถออกถนนสาธารณะ โดยไม่ใส่หมวก ขอถามหน่อยเหอะว่า จะมีกฎหมายมาทำไมให้ใส่หมวก กันน็อต ***คุณเป็นผู้ใช้กฎหมายแท้ ๆ ยังทำตัวอย่างงี้เลย*** แล้วเมื่อไหร่ตำตรวจไทยมันจะเจริญซะทีละครับ ผมว่าคนที่คิดกฎหมายข้อนี้คงจะอิจฉาอ่าครับ ที่พวกขี่รถป๊อป ไม่เสียภาษี ไม่มีประกัน... เระถามอีกข้อ คือ ในเมือคุณห้ามขี่ แล้วตามท่าเรือต่าง ๆ เค้านำเข้ามาขาย ได้ไงละครับ มีเป็นร้อย ๆ คันต่อล็อต ในเมือห้ามขี่ ก้อห้ามนำเข้าไปเลยสิ ไม่ต้องมาออกกฎหมาย หัวกล้วย อย่างงี้ อ่านแล้วบอกได้คำเดียวว่า "ทุเรศ" มาก ๆๆๆๆๆ

จากใจเลย.....em95

ผมว่างั้นแหละครับ

เป็นผู้มีอำนาจใช้กฎหมายจราจร

แต่กลับทำผิดซะเองนี่มันก็น่าต่อว่าน่ะครับ

เด็กโบ(ลาน)classic bike

บอร์กลุ่มครับ
    Hi5กลุ่มน่ะครับ http://dekbolanclassicbike.hi5.com

สำหรับลูกค้าที่ซื้ออะไหล่น่ะครับ
    โอนเข้าบัญชีนี้เลยครับ
    ธ.กรุงเทพ สาขาสะพานเหลือง
    108-0-59097-7 ภาณุ ไชยศิวามงคล

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ไม่รู้ คุณตำรวจจะออกกฎหมายอะไรอีกบ้างเกี่ยวกับรถ........แ ต่แค่ หมวกกันน็อคคุณก็ได้มากแล้วนะครับ
    พอเหอะคัรบ..เห็นใจ คนเขามีรถเล็กมั่ง ให้เขาขี่เหอะ....
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

lalana's Avatar
    สถานที่
    B.M.C
    ขอบคุณ
    0

เศร้าใจ ท่านตำรวจ ไม่เห็นใจกันเลย - -.
    ~พูดแต่ความจริงเสมอ แม้จะนำไปสู่ความตาย ~

นาย วาทิตย์ เพชรสวัสดิ์

เลขบัญชี 121-400-189-9 กรุงศรีอยุธยา สาขา สมุทรสาคร

49/478 ม4. ถ.เอกชัย ต.โคกขาม อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

สนใจติดต่อ 087-371-7224 ^^

Design By

Junior Member
    สถานที่
    Wangtaolang Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อเห็นด้วยนะครับ ผมก้อโดนจับมาหลายครั้งล่ะ
    ผมว่านะ มาจับรถแบบนี้ มันน่าจะไปจับผู้ร้ายดีกว่า
    ส่งไอพวกนี้ ไปให้โจรใต้มันยิงดีกว่า
    ผมเคยเห็นนะ มันมาจับแต่รถพวกนี้ แต่ไอพวกที่แข่งกัน สบายใจกันไป
    มันไม่ยอมไปจับ ดู ดู๊ ดู ดูมันทำ !!!!!!!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

โอ้ อย่าง งี้ ผม ก็ แย่ เลย อ่ะ ดิ ชิปปี้ ผม ก็ ทำ ไป เยอะ เหมือน กัน มัน อยู่ กับ ผม มา 17 ปี แระ โอ้ย อาราย เนี่ย อยู่ ดีๆ ก็ หา ว่า รถ ไม่ ปลอด ภัย สะ งั้น อ่ะ โห รู้ งี้ ผม ไม่ ทำ ให้ มัน เปลือง ตังค์ หรอก อุสาห์ หา อะ ไหล่ ตี ตรา japan แท้ ยาก ก็ ยาก อาราย ว่ะ ไม่มี อาราย ทำ แล้ว หรือ ไง เนี่ย แย่ แย่ แย่

kate kup's Avatar
    สถานที่
    thairetrocar.com
    ขอบคุณ
    0

เชียงใหม่หนักกว่า จอดหน้าร้านเหล้ายกเฉยเลย ให้ไปตามที่โรงพักเอง

เสียค่าปรับ 20000 อย่างต่ำ

kilouy's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย รถเก่า ปราจีน
    ขอบคุณ
    0

เห็นๆๆ จัย จิง คับ ที่ปรา จีน ก้อ ไม่ ค่อย เท่าไร นะ คับ เรื่อง ป๊อบ อ่ะ แต่ ท่อ ดัง โดน แน่ นอน !!!

Senior Member Tooday's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หย่อนๆกันบ้างนะคุนตำรวจ
    อย่าตึงมาก

N U F C

zoloji@gmail.com

ขายโมเดลนักฟุตบอล คลิ๊กเข้ามาเลือกเลย..

หนังสือบอลเก่า ขายแล้วคับ!
    ขายBMW2002 ขายแล้วคับ!
    ช่องทางโอนเงิน
    ธ.กรุงไทย : 207-018114-6 (Rewat Ruang..)
    ธ.ไทยพาณิชย์ : 505-255439-8 (Rewat Ruang..)

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

แล้วอย่างงี้af27ผมจะเอาไว้ทำไมล่ะเนี่ยยยย

นาย วรวุฒิ ยิ่งโสภณวณิชย์
    75/4 บ้านสบสม ต.เวียง
    อ.เชียงของ จ.เชียงราย 57140

เลขที่บัญชี.746-216633-9
    สาขา.เชียงของ ออมทรัพย์
    TEL 084-0123897 (Woody)
    Wed : www.vespaphrae.com
    Email : woodyska@hotmail.com

เฟียตตัวเก่า rerngsamut's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

ตำมะหรวดมันก้อคิดได้แค่นี้แหละคับ สาธุ เมื่อไรจะเจริญ
    เฟียตตัวเก่า

Member BoatGB's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถป๊อบ นิ พวก ชาลีป่าว แล้ว ไอ้ดิโอ้ ละ จะโดน ป่าว แถวบ้าน ผม ขับเต็มเลย

Bookmarks