(คลั่งแลมมากๆ)ผมสนใจแลม3อะคับใครรู้ช่วยบอกหน่อย

ชื่อกระทู้: (คลั่งแลมมากๆ)ผมสนใจแลม3อะคับใครรู้ช่วยบอกหน่อย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน (คลั่งแลมมากๆ)ผมสนใจแลม3อะคับใครรู้ช่วยบอกหน่อย

คือว่าผมเห็นที่เค้าประกาศขาย ขาย37000 คำถามคือ
    1.คิดว่าแพงหรอถูกไปมั้ยหรือว่า
    2.ถ้าซื้อมาแล้วเครื่องไม่ดีใช้งบเท่าไหร่
    3. เรื่องสี ใช้งบเท่าไหร่
    4.แลมเค้าว่ามันจุกจิก แล้วมันมากน้อยขนาดไหน
    5.คือตอนนี้คลั่งแลม มากๆๆ

.....เราเองก้ออมากเป็น lammania กะเค้าเหมือนกัน

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb Lammania003

ตอบที ละหัว ข้อนะ ครับ..
    1. ราคา37000 แพงไหม ..ขึ้นอยู่กับสภาพรถ ของติดรถ และของแท้ภายในรถ สภาพเครื่อง ประกอบกัน หลายๆอย่าง ครับ.. ถ้า ราคา ไม่มีทะเบียนก็ราวๆนี้หล่ะครับ แต่ว่าถ้ามีทะเบียนก็ถือว่าถูก ลองเช็คราคาเอาเองและกัน ราคามันไม่ตายตัว ขึ้นอยู่กับผู้ขาย (คนขายก็อยากได้แพงๆ คนซื้อก็อยากได้ถูกๆ)
    2. ถ้าซื้อมาแล้วเครื่องไม่ดีใช้งบเท่าไหร่ มัน ไม่ตายตัวหรอกครับ..เพราะเราสามารถทำเครื่อง ได้หลายแบบ เช่น พอวิ่งได้(แต่ไม่ดี) ทำวิ่งดี(แต่ไม่แรง) ทำวิ่งดี(ของเเท้ๆทั้งหมด) ทำแรง งบประมาณก็อยู่ที่คุณ จะเลือกว่า จะทำแบบไหน แต่อะไหร่แลมมันมีน้อยทำให้ราคาแพงตาม และหาอะไหร่ยาก ราคามีตั้งแต่3500-5000-7000-8000 อัพ ขึ้นอยู่กับว่าเปลี่ยนอะไรบ้าง
    3. สีราวๆ7000-8500-9000 แล้ว แต่ความยากง่าย ของลาย และสีที่ใช้
    4. ถามคนเล่น จะรู้ดีครับ เพราะ อะไหร่แลมที่ขายๆกันทุกชิ้นใช่ว่า จะดีเสมอไป(ของไม่แท้) ทำให้ราคาของแท้แพง แถมอะไหร่บ้างชิ้นก็หายาก ของบ้างชิ้นหาไม่ยาก แต่ก็ราคาแพง เราอาจจะใส่อะไหร่ไม่แท้ภายในเครื่องก็ได้ แต่ มันอาจใช้ได้ไม่ดีเท่า และ พังง่าย แต่เวลาทำเครื่องดีๆ ทีเดียวก็จบ ครับ..
    5. ลองดู
    ***สู้ต่อไป***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 27-05-2006 เมื่อ 16:22
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คุณบอย ให้ความรู้ได้ดีมากเลยครับ ส่วนตัวผมอะครับตั้งแต่ได้แลมมาหมูออมสินผอมไปเยอะเลยครับแต่ตอนนี้รถใกล้จะจบแล้วเหลือแต่สี อีกอย่างทำเองเลยหมดไม่เยอะครับ

ขอบคุณ
    0

พี่มอสขารัก เดฟขาลุยคับ และ พี่พี่ คห.1
    1.เครื่งทีว่านี่ 8000 นี้คือราคาอะไหล่ หรือ ราคาตอนทำเสร็จ (เรื่องเครื่อง)
    2.ต่อจาข้อที่แล้ว ที่ว่าเครื่องดีมาก(แรงๆดีๆ)จะสิ้นเงินไปเท่าไหร่ เอาแบบแผ่ๆไปเลย
    3.เรื่องสีเริ่มมีทางออก คือพอดีบ้านแฟนเปนร้านขายสี
    ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆ

.........แลมนี้ดี ขี่แล้วแข็ง แรงดี เค้าว่าซ่อมกระจาย (เหนพี่ๆมีสโลแกนอยากมีมั่ง)
    ปล.อยากมีจิงๆๆ

ขอบคุณ
    0

ลืมไปอยากถามว่าพวกพี่มีเมลมั้ยแล้วออนเวลาไหน

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

โรคนี้... อาจเปนโรคใหม่ก็ได้
    โรคมะเร็งแลม

ลักษณะของอาการ
    ระยะแรก
    มีอาการกระสับกระส่าย ลุกลี้ลุกลน เมื่อเห็นแลมคนอื่น
    นอนไม่ค่อยหลับ ถ้าหลับก็ฝันถึงแต่แลม 55+
    ระยะสอง
    เกิดอาการปวดกล้ามเนื้อที่ต้นแขน และต้นขา
    แต่หน้าตาอาจซีดเซียวไปบ้าง เพราะต้องเจียดค่าอาหารไปซ่อมมัน
    ระยะสุดท้าย
    ระยะนี้อาการจะลามลงตับ ไต ไข่ ไส้พุง แล้วย้อนขึ้นสมอง
    รักษายากแล้วครับ.....

วิธีรักษา
    ต้องเปนเจ้าของมัน ถึงจะหายขาด
    หมั่นาทานยาประเภทอินโน วิกาโน่ อูม่า นะครับอาจบรรเทาอาการได้บ้าง
    โปรดระวังโรคแทรกซ๊อน โดยเฉพาะโรคทรัพย์จาง /\3

โรคนี้เปนโรคติดต่อครับ ระวังการติดจากเพื่อนๆที่เล่นแลมครับ

จากที่วิเคราะห์อาการของท่าน pandola103 ผมว่าน่าจะลงตับแล้วนะครับ
    รีบๆรักษานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 01-06-2006 เมื่อ 17:26
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

เปนโรคที่ยากต่อการรักษา หากไม่ได้รับการเยียวยาที่ดี
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA029

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อืม.... เมื่อก่อน ผมออนบ่อย ครับ.. แต่ช่วงนี้ไม่ว่างเลย ครับ.. ว่างๆจะแวบ มาเล่นซักที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 31-05-2006 เมื่อ 00:00
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Sure-Sleep นอนกับพี่ดีฝ่า DAT SURE's Avatar
    สถานที่
    Sure-Sleep
    ขอบคุณ
    0

หมอครับ....หมอครับ.......รู้สึกว่าผมจะเป็นโรคมะแลม แล้วครับหมอ อาการตรงกับข้างบนทุกอย่างเลยครับ
    กกกกกกกกก

SURE-SLEEP
    SURE-SLEEP

SURE-SLEEP

บริการแพคสินค้าด้วยถุงพลาสติก ฟิล์มหด(ชริงค์ฟิล์ม)
    แพคเดี่ยว แพคคู่ แพคโหล แพคสินค้าจัดรายการโปรโมชั่นทุกชนิด
    081-801-8001บอย 084-4242-428เอส 081-899-5295เอส

Senior Member bAuM's Avatar
    สถานที่
    The Libertine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH
    โรคนี้... อาจเปนโรคใหม่ก็ได้
    โรคมะเร็งแลม

ลักษณะของอาการ
    ระยะแรก
    มีอาการกระสับกระส่าย ลุกลี้ลุกลน เมื่อเห็นแลมคนอื่น
    นอนไม่ค่อยหลับ ถ้าหลับก็ฝันถึงแต่แลม 55+
    ระยะสอง
    เกิดอาการปวดกล้ามเนื้อที่ต้นแขน และต้นขา
    แต่หน้าตาอาจซีดเซียวไปบ้าง เพราะต้องเจียดค่าอาหารไปซ่อมมัน
    ระยะสุดท้าย
    ระยะนี้อาการจะลามลงตับ ไต ไข่ ไส้พุง แล้วย้อนขึ้นสมอง
    รักษายากแล้วครับ.....

วิธีรักษา
    ต้องเปนเจ้าของมัน ถึงจะหายขาด
    หมั่นาทานยาประเภทอินโน วิกาโน่ อูม่า นะครับอาจบรรเทาอาการได้บ้าง
    โปรดระวังโรคแทรกซ๊อน โดยเฉพาะโรคทรัพย์จาง /\3

โรคนี้เปนโรคติดต่อครับ ระวังการติดจากเพื่อนๆที่เล่นแลมครับ

จากที่วิเคราะห์อาการของท่าน pandola103 ผมว่าน่าจะลงตับแล้วนะครับ
    รีบๆรักษานะครับ

เป็นแบบนี้กันหมด:D สำหรับใครที่คลั่งมัน

Bookmarks