ภาพการบริจาคสิ่งของแก่เด็กด้อยโอกาส และ บรรยากาศ ณ ที่พัก ลงแล้วเสร็จแล้วครับ - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ภาพการบริจาคสิ่งของแก่เด็กด้อยโอกาส และ บรรยากาศ ณ ที่พัก ลงแล้วเสร็จแล้วครับ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

ได้ข้อสรุปที่แน่นอนแล้วครับ
    กลุ่มจาก ชัยนาท ไปทั้งหมด 20 คน
    รถจำนวน 5 คัน กระบะ 4 เก๋ง 1 คัน

ออกจากชัยนาท 7.30 น.
    นัดเจอกันกับชุดที่ กทม. ที่ ที่พักกลางทาง
    ปั๊ม ป.ต.ท มอเตอร์เวย์ 10.00 น.

ของที่จะเอาไปบริจาค ก็เป็นพวกเสื้อผ้า
    ขนมที่ไม่บูดง่าย นมกล่องสำหรับนมนี่
    เดี๋ยวจะแช่เย็นในถังน้ำแข็งไปน่ะครับ
    เมื่อไปถึง พวกน้อง จะได้กินกันแบบเย็นเลย
    เดี๋ยวเรื่องใครจะซื้ออะไร เดี๋ยวค่อยประชุมกันอีกทีน่ะครับ
    จะได้ซื้อไม่ซ้ำกัน น้อง ๆ จะได้ของหลากหลายหน่อยครับ

ส่วนที่พักนั้นได้จองไว้แล้ว 2 หลัง ที่พักของทหารที่ สัต**บ
    รายการอาหารเย็นของวันที่ 11 ตุลาคม 51
    มีดังนี้ครับ หัวละ 100 บาท
    กับข้าวมีทั้ง หมด 4 อย่าง

ต้มยำโป๊ะแตกทะเล
    ต้มจืดเต้าหู้หมูสับ
    ปลากระพงผัดฉ่า
    ทอดมันปลา
    อหารชุดนี้อยู่ใน SET B ครับป๋าอูน

เช้าวันที่ 12 ตุลา 51
    ข้าวต้ม หัวละ 40 บาท
    รวมค่าหัวกับข้าวเก็บกันคนละ 140 บาท / คน

เบอร์ติดต่อครับ สโมสรสัญญาบัตร
    คุณป้าฐิติมา 089-2082080
    สั่งอาหารล่วงหน้าอย่างน้อย 4 วัน ครับป๋าอูน

รายชื่อทั้งหมดที่จากชัยนาทและ กทม. ที่นับกันชัวร์ ๆ มีดังนี้ครับ
    1. น้าตู่
    2. โต้ง ลูก เมีย ผมอาจจะไปด้วยแต่ยังไม่ confirm ครับ ดูสถานการณ์เล็กน้อย
    3. กอล์ฟ
    4. ป๋าอูน
    5. คิตตี้
    6. ท่านโป่ง
    7.น้าเอิร์ก รอ CONFIRM
    8. ปุ๊ก รอ CONFIRM
    9. น้าจ้อน รอ CONFIRM
    10. รัก + น้องขุงขิง
    11. อ.มิ่ง แพนด้า คนขับรถของ รัก
    12. พี่ธง
    13. ป้อม
    14. จุ๊บ บ้านสวน
    15. หมออัง
    16. น้องเฟร๊น
    17. เฮียเชษ
    18. เจ๊สาย
    19. น้องริว
    20. พี่เปิ้ล
    21. พี่โบ้
    22. พี่จุ๋ม
    23. พี่ต่อ และ ครอบครัว
    24. พี่หนุ่ม รอ confirm
    25. อ. หมู รอ CONFIRM
    ที่เหลืออาจจะมี พี่น้อง และ ครอบครัว ตั๊กหมูกระทะ ที่ยังรอการตัดสินใจอยู่ครับ

เท่าที่จำได้ก็มีเท่านี้อ่ะครับ
    ขาดตกบกพร่องใครจะช่วยบอกด้วยน่ะครับ

หมายเหตุ จำนวนคนอาจมีการเปลี่ยนแลงได้อีกครับ

แก้ไข ณ วันที่ 9 - 9 - 51
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 09-09-2008 เมื่อ 15:26

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อัพเดท ครับ พี่น้อง ขอบายครับ คอนเฟิร์มแล้ว

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    อัพเดท ครับ พี่น้อง ขอบายครับ คอนเฟิร์มแล้ว
    ตอนนี้เจ้าของร้านหมูกระทะ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ
    อยู่ในช่วงโน้มน้าวอยู่ครับ ได้เรื่องไง เดี๋ยวแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวพวกเราช่วยกัน อุ้ม ป้าหนุ่ม ขึ้นรถเลยนะวันที่ไปอ่ะ ดูถ้าแล้วมันจะไม่ไป ใครไปคนเดียว
    แจ้งด้วยนะ ไปด้วยยยยยยยยยยย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    เดี๋ยวพวกเราช่วยกัน อุ้ม ป้าหนุ่ม ขึ้นรถเลยนะวันที่ไปอ่ะ ดูถ้าแล้วมันจะไม่ไป ใครไปคนเดียว
    แจ้งด้วยนะ ไปด้วยยยยยยยยยยย

จัดการเลยครับน้าตู่ บางครั้งอาจจะต้องมีการใช้กำลังกันบ้าง

Junior Member nong&jeab's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปทำบุญคราวนี้ทางเราต้องการทราบว่าค่าใช้จ่ายในการไ ปครอบครัวละเท่าไหร่ค่ะหรือคนละเท่าไหร่ป๋าโต้งช่วยน ำเสนอด้วยนะค่ะเพราะมันใกล้แล้วเดี๋ยวเจ๊รักษ์จัดการ ให้ไม่ทันนะจะบอกให้ หมายถึงทั้งกองกลางและค่าใช้จ่ายในการไปทริปนี้ ตอนนี้ขอนำเสนออยู่ที่ครอบครัว 1,500 บาท แต่ถ้าเป็นโสด 1,000 ลองปรึกษากันดูนะค่ะว่าแพงไปหรือเปล่าได้เรื่องอย่าง ไรโปรดแจ้งเจ๊ด้วยนะค่ะคุณเมียน้อย.....แม่น้องขิง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&jeab อ่านข้อความ
    ไปทำบุญคราวนี้ทางเราต้องการทราบว่าค่าใช้จ่ายในการไ ปครอบครัวละเท่าไหร่ค่ะหรือคนละเท่าไหร่ป๋าโต้งช่วยน ำเสนอด้วยนะค่ะเพราะมันใกล้แล้วเดี๋ยวเจ๊รักษ์จัดการ ให้ไม่ทันนะจะบอกให้ หมายถึงทั้งกองกลางและค่าใช้จ่ายในการไปทริปนี้ ตอนนี้ขอนำเสนออยู่ที่ครอบครัว 1,500 บาท แต่ถ้าเป็นโสด 1,000 ลองปรึกษากันดูนะค่ะว่าแพงไปหรือเปล่าได้เรื่องอย่าง ไรโปรดแจ้งเจ๊ด้วยนะค่ะคุณเมียน้อย.....แม่น้องขิง
    เปลี่ยน username เหรอ แล้ว khungkhing หล่ะไม่ใช้แล้วเหรอ
    นึกว่า เป็น เจี๊ยบ กับ น้อง ซะอีก ส่วนเรื่องกองกลางนั้น คิดว่าไม่น่าเกิน
    คนละ 1,000 น่ะ เพราะค่าใช้จ่ายก็มีดังนี้
    1. ค่าบ้านพัก 2 หลัง หลังละ 1,500 บาท รวม 3,000 บาท
    2. ค่าข้าวซึ่งคิดเป็นหัวมี ข้าวเย็น 1 มื้อ และ ข้าวเช้า 1 มื้อ หัวละ 140 บาท
    3. แล้วก็มีเงินกองกลางซื้อของไปทำบุญจะเก็บเท่าไหร่ เดี๋ยวค่อยว่ากัน
    หรือใครจะออกส่วนตัวก็ได้ตามใจ
    4. หากมีเงินเหลือก็หารกันไว้เป็นค่าน้ำมันขากลับ

ปล. เดี๋ยวงานวันเกิดป๋ารัช จะมีการประชุมกันอีกที แต่ตอนนี้ยืนพื้นก่อนคนละ
    1,000 ไปก่อนแล้วกัน เดี๋ยวค่อยไปเริ่มเก็บกันที่ งานวันเกิดป๋ารัช

ออกจากชัยนาท 7.30 น.
    นัดเจอกันกับชุดที่ กทม. ที่ ที่พักกลางทาง
    ปั๊ม ป.ต.ท มอเตอร์เวย์ 10.00 น.

ของที่จะเอาไปบริจาค ก็เป็นพวกเสื้อผ้า
    ขนมที่ไม่บูดง่าย นมกล่องสำหรับนมนี่
    เดี๋ยวจะแช่เย็นในถังน้ำแข็งไปน่ะครับ
    เมื่อไปถึง พวกน้อง จะได้กินกันแบบเย็นเลย
    เดี๋ยวเรื่องใครจะซื้ออะไร เดี๋ยวค่อยประชุมกันอีกทีน่ะครับ
    จะได้ซื้อไม่ซ้ำกัน น้อง ๆ จะได้ของหลากหลายหน่อยครับ

ส่วนที่พักนั้นได้จองไว้แล้ว 2 หลัง ที่พักของทหารที่ สัต**บ
    รายการอาหารเย็นของวันที่ 11 ตุลาคม 51
    มีดังนี้ครับ หัวละ 100 บาท
    กับข้าวมีทั้ง หมด 4 อย่าง

ต้มยำโป๊ะแตกทะเล
    ต้มจืดเต้าหู้หมูสับ
    ปลากระพงผัดฉ่า
    ทอดมันปลา
    อหารชุดนี้อยู่ใน SET B ครับป๋าอูน

เช้าวันที่ 12 ตุลา 51
    ข้าวต้ม หัวละ 40 บาท
    รวมค่าหัวกับข้าวเก็บกันคนละ 140 บาท / คน

เบอร์ติดต่อครับ สโมสรสัญญาบัตร
    คุณป้าฐิติมา 089-2082080
    สั่งอาหารล่วงหน้าอย่างน้อย 4 วัน ครับป๋าอูน

รายชื่อทั้งหมดที่จากชัยนาทและ กทม. ที่นับกันชัวร์ ๆ มีดังนี้ครับ
    1. น้าตู่
    2. โต้ง
    3. กอล์ฟ
    4. ป๋าอูน
    5. คิตตี้
    6. ท่านโป่ง
    7. รัก + น้องขุงขิง
    8. อ.มิ่ง แพนด้า คนขับรถของ รัก
    9. พี่ธง
    10. ป้อม
    11. จุ๊บ บ้านสวน
    12. หมออัง
    13. น้องเฟร๊น
    14. เฮียเชษ
    15. เจ๊สาย
    16. น้องริว
    17. พี่เปิ้ล
    18. พี่โบ้
    19. พี่จุ๋ม
    นี่เป็นรายชื่อที่ยืนยันมาแล้วครับว่าจะไป

ส่วนเรื่อง รถนั้น ที่ไปจากชัยนาทก็มี
    รถเก๋ง รัก
    มีรถกระบะผม
    รถกระบะพี่ธง
    รถเก๋งเฮียเชษฐ์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 28-09-2008 เมื่อ 14:50

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่โต้งช่วย up date!!! รายชื่อให้ด้วยครับ ขอแบบด่วนเลย !!!

เพราะจะสั่งอาหาร วันพรุ่งนี้ หรือ !!!

ถ้าไม่มีอะไรเพิ่มเติมผมจะได้ใช้ยอดนี้สั่งเค้าเลยนะ รวมเป็น 19 ท่าน !!!

เพิ่ม อ้อ เพื่อนคิตตี้อีก 1คน เป็น 20 ท่าน Ok.นะครับ

ส่วนเรี่องของว่างที่จะไปเลี้ยงเด็กนั้น วันเสาร์-อาทิตย์นี้ ผมจะไปชัยนาท

งั้นผมขอนัดคุยกันเพื่อสรุปกันเลย เพราะมีผู้ใหญ่ไปกันครบ ฝากบอก พี่ตู่ ด้วยละกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายชื่อล่าสุดจริง ๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    พี่โต้งช่วย up date!!! รายชื่อให้ด้วยครับ ขอแบบด่วนเลย !!!

เพราะจะสั่งอาหาร วันพรุ่งนี้ หรือ !!!

ถ้าไม่มีอะไรเพิ่มเติมผมจะได้ใช้ยอดนี้สั่งเค้าเลยนะ รวมเป็น 19 ท่าน !!!

เพิ่ม อ้อ เพื่อนคิตตี้อีก 1คน เป็น 20 ท่าน ok.นะครับ

ส่วนเรี่องของว่างที่จะไปเลี้ยงเด็กนั้น วันเสาร์-อาทิตย์นี้ ผมจะไปชัยนาท

งั้นผมขอนัดคุยกันเพื่อสรุปกันเลย เพราะมีผู้ใหญ่ไปกันครบ ฝากบอก พี่ตู่ ด้วยละกัน
    เสาร์นี้มา ก็มาคุยกันเรื่องจำนวนคนที่ ชัวร์อีกที แต่ผมว่าไม่น่าจะเกิน 20 คน
    น่ะเพราะ ที่แน่ ตอนนี้ ครอบครัวพี่ธงถอนสมอไป 3 คนแล้ว ไม่ไปชัวร์
    แล้วรอ พี่ตั๊ก confirm แค่นี้แหละ คนอื่น ๆ คงไม่มีแล้ว

รายชื่อล่าสุดที่ชัวร์ที่สุด ณ ขณะนี้วันที่ 30-9-51
    1. น้าตู่
    2. ผมเอง
    3. กอล์ฟ
    4. จุ๊บ
    5. อ.หมู
    6. รัก + น้องขิง
    7. น้องเนม หลานรัก
    8. น้องเนย หลานรัก
    9. เฮียเชษฐ์
    10. เจ๊สาย
    11. น้องริว
    12. พี่เปิ้ล
    13. ก้อย
    14. ป๋าอูน
    15. คิตตี้
    16. อ้อ เพื่อนคิตตี้
    17. พี่โป่ง
    18. พี่โบ้
    19. พี่จุ๋ม
    20. หมออัง
    21. อ.มิ่ง หมีแพนด้า

นี่คือรายชื่อล่าสุดที่ตกลงจะไปกันแน่นอน
    ครอบครัวที่ถอนตัวไปก็มี ครอบครัวพี่ธง และ หมูกระทะ CONFIRM ไม่ไปแน่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 30-09-2008 เมื่อ 20:36

Member pilot2007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไอ้ธงนิมันขาเบี้ยวยิ้งกว่าพี่เปิ่ลอีกอะ รับปากไมว่ะเมาแล้วต้องคิด
    เสียรูปขบวนหมดอยางงิต้องให้มันฝากตังไปทำบุญหนักๆ
    ไม่ไหวไอ้นิหน้ากลัวจะติดกิ๊กอยางหนัก55555555555555 5555555555555555555555555555555555555555555
    คนจริงต้องไม่พูด

Member tu pongpana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    เสาร์นี้มา ก็มาคุยกันเรื่องจำนวนคนที่ ชัวร์อีกที แต่ผมว่าไม่น่าจะเกิน 20 คน

น่ะเพราะ ที่แน่ ตอนนี้ ครอบครัวพี่ธงถอนสมอไป 3 คนแล้ว ไม่ไปชัวร์
    แล้วรอ พี่ตั๊ก confirm แค่นี้แหละ คนอื่น ๆ คงไม่มีแล้ว

รายชื่อล่าสุดที่ชัวร์ที่สุด ณ ขณะนี้วันที่ 30-9-51
    1. น้าตู่
    2. ผมเอง
    3. กอล์ฟ
    4. จุ๊บ
    5. อ.หมู
    6. รัก + น้องขิง
    7. น้องเนม หลานรัก
    8. น้องเนย หลานรัก
    9. เฮียเชษฐ์
    10. เจ๊สาย
    11. น้องริว
    12. พี่เปิ้ล
    13. ก้อย
    14. ป๋าอูน
    15. คิตตี้
    16. อ้อ เพื่อนคิตตี้
    17. พี่โป่ง
    18. พี่โบ้
    19. พี่จุ๋ม
    20. หมออัง
    21. อ.มิ่ง หมีแพนด้า

นี่คือรายชื่อล่าสุดที่ตกลงจะไปกันแน่นอน
    ครอบครัวที่ถอนตัวไปก็มี ครอบครัวพี่ธง และ หมูกระทะ CONFIRM ไม่ไปแน่แล้ว
    เสาร์ที่ 4 เจอกันที่โบนันซ่า สรุปผล ผมว่าที่บ้านป๋ารัตน คงจะไม่สดวก(คนเยอะ)

ขอบคุณ
    0

ผมสั่งอาหารตามรายการที่ได้เลือกกันไว้แล้วนะครับ

สั่งไป 22 ท่าน รวม 2 มื้อ คือเย็นวันเสาร์กับเช้าวันอาทิตย์

แล้วทางร้านอาหารแนะนำมาว่าควรทานที่ สโมสร จะสะดวกกว่า

เพราะ น้ำ-น้ำแข็ง ฟรี มีคาราโอเกะให้ และ กินกันได้จนกว่าสโมสรจะปิด

ดังนั้น ผมก็เลยสั่งไว้กินกันที่สโมสรตามที่แนะนำน่าจะสะดวกอ ย่างที่เค้าบอก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมสั่งอาหารตามรายการที่ได้เลือกกันไว้แล้วนะครับ

สั่งไป 22 ท่าน รวม 2 มื้อ คือเย็นวันเสาร์กับเช้าวันอาทิตย์

แล้วทางร้านอาหารแนะนำมาว่าควรทานที่ สโมสร จะสะดวกกว่า

เพราะ น้ำ-น้ำแข็ง ฟรี มีคาราโอเกะให้ และ กินกันได้จนกว่าสโมสรจะปิด

ดังนั้น ผมก็เลยสั่งไว้กินกันที่สโมสรตามที่แนะนำน่าจะสะดวกอ ย่างที่เค้าบอก
    /\2คงไม่มีปัญหาแล้วครับเรื่องจำนวนลงตัวแค่นี้หล่ะคร ับ/\2
    มี KARAOKE ด้วยแจ๋วเลย กีต้าร์เก็บไว้เล่นยามดึกก็แล้วกัน
    เดี๋ยวเหล้า โซดา เตรียมจากที่นี่ไปแล้วกัน + น้ำแข็ง อีกพอกินทั้งคืน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tu pongpana อ่านข้อความ
    เสาร์ที่ 4 เจอกันที่โบนันซ่า สรุปผล ผมว่าที่บ้านป๋ารัตน คงจะไม่สดวก(คนเยอะ)
    ได้ครับ น้าตู่ จะได้เป็นเรื่องเป็นราวกันสักหน่อย
    คนเยอะเดี๋ยวคุยกันไม่รู้เรื่องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 01-10-2008 เมื่อ 15:14

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pilot2007 อ่านข้อความ
    ไอ้ธงนิมันขาเบี้ยวยิ้งกว่าพี่เปิ่ลอีกอะ รับปากไมว่ะเมาแล้วต้องคิด
    เสียรูปขบวนหมดอยางงิต้องให้มันฝากตังไปทำบุญหนักๆ
    ไม่ไหวไอ้นิหน้ากลัวจะติดกิ๊กอยางหนัก55555555555555 5555555555555555555555555555555555555555555
    ต้องขอโทษจริง ๆ ทำไงได้คนมันหล่อ เด็กก็ย่อมติดเยอะเป็นธรรมดา อิจฉาล่ะซิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ leo123 อ่านข้อความ
    ต้องขอโทษจริง ๆ ทำไงได้คนมันหล่อ เด็กก็ย่อมติดเยอะเป็นธรรมดา อิจฉาล่ะซิ
    กระทู้ทำบุญ น่ะครับ ไม่ใช่กระทู้โชว์กิ๊ก
    em94em94em94em94

Bookmarks