อยากได้ kawa W650 ช่วยแนะนำด้วยครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากได้ kawa W650 ช่วยแนะนำด้วยครับ

มีใครแต่งแนวแบบนี้บ้างหรือยังครับ สวยดี

รูป รูป    

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวยมากมายเลยครับคุณเค

ขอเสริมมั่ง แนวนี้พอได้ไหมเอ่ย em97

""""""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

ความสวยทำให้อยาก
    way not to turn

Member eakasith's Avatar
    สถานที่
    W650 riders club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกแนวครับ

แนวนี้แนวไทยๆ....ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญ.....หุหุหุ

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

คันนี้สวยจริงๆ
    way not to turn

Member eakasith's Avatar
    สถานที่
    W650 riders club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อิอิอิ

กอบกุนก้าบบบบบบ

pond111's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ท่อแต่งw650

ท่อเเต่งW650 จากสำนักเเต่ง BEET JaPan StaLeSS ทั้งเส้น เสียงเหมือไทอั้ม

เบอร์081-378-1120 จากPOnd Very BIg JaDEE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pond111 : 15-12-2008 เมื่อ 06:22

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pond111 อ่านข้อความ
    ท่อเเต่งw650 จากสำนักเเต่ง beet japan staless ทั้งเส้น เสียงเหมือไทอั้ม

เบอร์081-378-1120 จากpond very big jadee
    ท่อที่ว่านี่ ของบีทแท้หรือของในบ้านเรา ราคาชุดเท่าไร
    แต่จากที่โฆษณานี่คงเป็นของแท้ใช่ป่ะ ถ้าเอาจริงๆ ไม่แท้นี่คืนของได้มั้ย

Junior Member W-Club's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ท่อ

ถามราคามาแล้วครับ อาจารย์ กฤษณ์

Beet Japan ชุดละ 35000 .-
    Beet Thailand ชุดละ 1XXXX.- (หมื่นกว่า.... เท่าไหร่ไม่บอก)B
    Beet อีลัก ราคาแล้วแต่ตกลง........

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ W-Club อ่านข้อความ
    ถามราคามาแล้วครับ อาจารย์ กฤษณ์

Beet Japan ชุดละ 35000 .-
    Beet Thailand ชุดละ 1XXXX.- (หมื่นกว่า.... เท่าไหร่ไม่บอก)B
    Beet อีลัก ราคาแล้วแต่ตกลง........
    โอ..แม่เจ้า บีทแท้ 3หมื่น5
    งานก๊อป หมื่นกว่าบาท .... อูย
    ท่อฮาเลย์ ยี่ห้อ Vance & Hines ผมเบิกของใหม่ 100เปอร์เซ็นต์
    ของใหม่แกะกล่องเลย ราคายังแค่ 2หมื่น3 แต่บีท เจแปน 3หมื่น5
    ขออีกทีดังๆ ... โอ..แม่เจ้า

โอ..แม่เจ้า ด้วยคน 555+

35,000 เยนรึป่าวครับพี่
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มากล่าวไห้ฟัง

ก่อนอื่นผมขอถามคุณกฤษก่อนครับว่าผมทำอะไรให้คุณลงโก รธ ถึงลงเวปเรื่องทอที่ผมทำ หรือเป็นเรื่องโช้คแต่ถ้าเป็นเราองโช้คเราคุยกันเเล้ วไม่ใช่เหรอตอนนั้นผมส่งของไปให้คุณๆก็เห็นสภาพเเล้ว ผมก็ถามคุญว่าคืนได้ปล่าวแต่คุณบอกว่าคืนได้อันนั้นผ มขอบคุณ คุณพูดเรี่งนั้นมาก็ดีเเล้ว ผมขอถามคุณหน่อยว่าแล้วเรื่องโช้คกันสบัด ที่คุณขายให้ผมมาแล้วมันเสียคุณบอกจะซ่อมใช้ คืนไม่ได้ผมก็ไม่ว่าอะไร จนป่านนี้เเล้วคุณยังไม่คืนผมเลย มาต่อเรื่องท่อ ผมรู้คุณเปนคนกว้างขวางเรื่องรถคุณถึงซื้ออะไหล่รถได ้ถูกกว่าผม เเต่ทอบีทผมซื้อมาจากญี่ปุ่น ราคานั้น คุณก็น่าจารู้ราคาญี่ปุ่น เพราะคุณคงมีนิตยสาร W 650 คุณน่าจะรู้ราคาว่าที่ญี่ปุ่นราคาทไร

เเล้วผมลงขาย ผมไม่ได้ทำเยอะนะครับ ผมทำตามคนสั่งนะ เฉพาะคนที่อยากได้ ผมก็รู้ว่าราคามันแพง อยู่ที่ความพอใจของบุคคล

พวกไม่รู้เรื่องก็ยังไม่รู้เรื่องอยู่ดี!!!!!!!

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มากล่าวไห้ฟัง

ก่อนอื่นผมขอถามคุณกฤษก่อนครับว่าผมทำอะไรให้คุณลงโก รธ ถึงลงเวปเรื่องทอที่ผมทำ หรือเป็นเรื่องโช้คแต่ถ้าเป็นเราองโช้คเราคุยกันเเล้ วไม่ใช่เหรอตอนนั้นผมส่งของไปให้คุณๆก็เห็นสภาพเเล้ว ผมก็ถามคุญว่าคืนได้ปล่าวแต่คุณบอกว่าคืนได้อันนั้นผ มขอบคุณ คุณพูดเรี่งนั้นมาก็ดีเเล้ว ผมขอถามคุณหน่อยว่าแล้วเรื่องโช้คกันสบัด ที่คุณขายให้ผมมาแล้วมันเสียคุณบอกจะซ่อมใช้ คืนไม่ได้ผมก็ไม่ว่าอะไร จนป่านนี้เเล้วคุณยังไม่คืนผมเลย มาต่อเรื่องท่อ ผมรู้คุณเปนคนกว้างขวางเรื่องรถคุณถึงซื้ออะไหล่รถได ้ถูกกว่าผม เเต่ทอบีทผมซื้อมาจากญี่ปุ่น ราคานั้น คุณก็น่าจารู้ราคาญี่ปุ่น เพราะคุณคงมีนิตยสาร W 650 คุณน่าจะรู้ราคาว่าที่ญี่ปุ่นราคาทไร

เเล้วผมลงขาย ผมไม่ได้ทำเยอะนะครับ ผมทำตามคนสั่งนะ เฉพาะคนที่อยากได้ ผมก็รู้ว่าราคามันแพง อยู่ที่ความพอใจของบุคคล

พวกไม่รู้เรื่องก็ยังไม่รู้เรื่องอยู่ดี!!!!!!!

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pond111 อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นผมขอถามคุณกฤษก่อนครับว่าผมทำอะไรให้คุณลงโก รธ ถึงลงเวปเรื่องทอที่ผมทำ หรือเป็นเรื่องโช้คแต่ถ้าเป็นเราองโช้คเราคุยกันเเล้ วไม่ใช่เหรอตอนนั้นผมส่งของไปให้คุณๆก็เห็นสภาพเเล้ว ผมก็ถามคุญว่าคืนได้ปล่าวแต่คุณบอกว่าคืนได้อันนั้นผ มขอบคุณ คุณพูดเรี่งนั้นมาก็ดีเเล้ว ผมขอถามคุณหน่อยว่าแล้วเรื่องโช้คกันสบัด ที่คุณขายให้ผมมาแล้วมันเสียคุณบอกจะซ่อมใช้ คืนไม่ได้ผมก็ไม่ว่าอะไร จนป่านนี้เเล้วคุณยังไม่คืนผมเลย มาต่อเรื่องท่อ ผมรู้คุณเปนคนกว้างขวางเรื่องรถคุณถึงซื้ออะไหล่รถได ้ถูกกว่าผม เเต่ทอบีทผมซื้อมาจากญี่ปุ่น ราคานั้น คุณก็น่าจารู้ราคาญี่ปุ่น เพราะคุณคงมีนิตยสาร w 650 คุณน่าจะรู้ราคาว่าที่ญี่ปุ่นราคาทไร

ก็ดีคุณสมพร จะได้คุยไปให้มันจบๆเริ่องที่ค้างคาใจมานาน คุณเองประกาศขายสินค้าของคุณในหลายๆที่
    ผมไม่เคยไปก้าวก่ายเรื่องการค้าของคุณ ในที่อื่นๆยกเว้นบอร์ดตากลม..ในบ้านของผมเท่านั้นที่ ผมจะพูด
    ในครั้งที่ดิวเรื่องอะไหล่เอสอาร์กับคุณ ผมเองรับประกันอะไหล่ของผมทุกชิ้น
    โช๊คหน้าของผมที่ขายไปให้คุณ และโช๊คกันสะบัด ทุกๆชิ้นสภาพดีพร้อมใช้งานได้เลยทั้งหมด ผมจึงกล้า
    รับประกันรับคืนในทุกๆชิ้น พอคุณพอกว่าโช๊คหน้าของผมใส่ไม่ได้เพราะไม่ตรงปี และโช๊คกันสะบัดแตก
    ผมก็รับของคืน และคืนเงินให้ทุกบาททุกสตังโดยไม่ได้หักอะไรทั้งสิ้น ... จำได้มั้ยครับ
    แต่พอผมมาเช็คของที่คุณส่งคืน

- โช๊คอัพหน้า ถูกคุณลื้อออกทั้งหมด ถอดแกนโช๊คออก คุณลื้อทำไมเพราะถ้าไม่ตรงปีนี่มันไม่จำเป็นถึงขนาด
    ต้องมาลื้อของๆผมซะขนาดนั้น ถ้าลื้อมายำอะไรข้างในก็ว่าไปอย่าง สมมุติว่าใช่ตอนประกอบคืนก็น่าจะประกอบ
    ให้มันเรียบร้อยหน่อย น้ำมันโช๊คขวดละ 10กว่าบาทใส่มาหน่อย น๊อตต่างๆนาๆประกอบมาให้เรียบร้อยหน่อย
    ยังพอจะรับได้ แต่นี่ลื้อมาแล้วส่งคืนทั้งๆที่ไม่คืนสภาพอะไรเลย .. แต่ผมบอกไปแล้วว่าผมรับของคืน ผมก็ทำ
    ตามที่ผมเคยพูดเอาไว้

- โช๊คกันสะบัด ตอนที่ผมส่งไปให้คุณสภาพมันยังสมบูรณ์ เพราะผมพึ่งถอดออกมาจากรถของผมเองเอาไป
    ให้คุณ พอคุณใส่ก็บอกว่ามันแตก ... ก็โอเค ผมรับคืน ซื้อซิลมา 200 เอามาเปลี่ยนก็ใช้ได้ เลยมันก็ใส่อยู่กับฮาเลย์
    ของผมไม่เห็นว่ามันจะมีปัญหาอะไรเลย แล้วที่บอกมาว่า ผมยังไม่ได้ส่งกันสะบัดกลับคืนไปให้คุณ ทำไมต้องคืน
    เพราะเงินค่าของ ผมคืนคุณไปหมดทั้ง2รายการแล้ว คุณจำไม่ได้เหรอ คุณเป็นคนบอกเองว่า ถ้าซ่อมเสร็จแล้วเอา
    ไปให้ญาติคุณและเอาตังค่ากันสะบัดที่ญาติคุณได้เลย
    และคุณอย่ามาพูดนะครับว่าผมไม่ได้คืนเงินให้คุณหมด เพราะถ้าผมไม่เอาเงินไปคืนคุณทั้งหมด ญาติคุณคงไม่
    ยอมให้ผมเอาของกลับคืนไปหรอก กรุณานึกดีๆ ว่าถูกต้องหรือไม่

ลองลำดับเหตุการณ์ดูนะ
    - คุณบอกจะคืนของ โดยฝากไว้ที่ร้านญาติคุณ
    - ผมไปรับของคืน โดยจ่ายคืนเต็มจำนวนตามที่ได้ขายคุณไป ทั้ง2ชิ้น
    - เมื่อรับเงินครบตามจำนวนแล้วญาติคุณถึงให้ของ
    - ผมกลับมาเปิดดูของ ถึงรู้ว่ามีปัญหาจึงโทรหาคุณ
    - และคุณก็บอกให้ซ่อมกันสะบัดแล้วจะรับคุณจะซื้ออีกที โดยเอาของไปให้กับญาติคุณ
    และรับเงินค่าของที่ญาติคุณ
    ... แล้วผมไม่เอากันสะบัดส่งคืนนี่มันมีปัญหาอะไรเหรอ ในเมื่อมันคือของ ของผม

ถามว่าผมซื้อของได้ถูกกว่าคุณมั้ย ไม่เลย ผมก็ซื้อมาในราคาที่เท่าๆกับคุณหรือแพงกว่าคุณซะด้วย ซ้ำไป
    ราคาท่อบีท ของใหม่แกะกล่อง ผมไม่รู้หรอก แต่ของมือ 2 ราคาก็หมื่นต้นๆ.. แล้วที่คุณขายหน่ะ
    ของใหม่แกะกล่องเลยหรือเปล่า แต่ในรูปมันเป็นท่อที่ผ่านการใช้มาแล้วนี่

ผมเลยตกกะใจว่าราคามันสูงขนาดนั้นเลยเหรอ
    โอ..แม่เจ้า ของแต่งฮาเลย์ถูกไปถนัดตาเลยนะ เมื่อเทียบกะ w650

ผมไม่ใช่พ่อค้า ผมเป็นแค่คนเล่นมอไซค์
    จะขายของอะไรให้ใคร ผมไม่เคยมีหน้ามีหลัง
    พอใจก็พูด ไม่พอใจก็พูด ... ถ้าผมไม่รู้เรื่อง
    คุณคงไม่โทรมาขอคำปรึกษาในเรื่อง w650 หรอกนะ