ภาพ รวบรวมภาพการไปเที่ยวหากลุ่มต่างๆทั่วไปและในก.ท.ม., ปริมณฑล ..( แสดงภาพทุกหน้า) - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ภาพ รวบรวมภาพการไปเที่ยวหากลุ่มต่างๆทั่วไปและในก.ท.ม., ปริมณฑล ..( แสดงภาพทุกหน้า)

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

ลุงขี้เมี้ยง
    Verified Member

สถานที่: CLASSIC BIKE PHRAE

รวมพลชาวคลาสสิค ตำนานคนมัฆวานลานพระบรมรูปทรงม้า (พระราม8 ) จากรถเฒ่าเมืองแพร่

รถสวยๆ ของทุกๆกลุ่ม

แอบถ่าย(ติด)ใครมาไม่รู้ 5555

แกนนำม๊อบพระราม 8

เมื่อแกนนำ2แกนนำมาเจอกัน แล้วอะไรจะเกิดขึ้นละ ????

มอบของที่ระทึกเอ้ย! ที่ระลึกเอ้ย!! ถูกแล้ววว 5555

3 หมุ่ม 3 มุม 5555

รูปสุดท้าย รูปพี่กับน้อง เอ้ย! น้ากับหลาน 5555 ขอบคุนคับ เจอกันใหม่คราวหน้า เดี๋ยวผมจะเป็นตัวแทนพ่อเอง (สายกรุงเทพ)

Credit Picture By น้องแค้มป์..รถเฒ่าเมืองแพร่&Amigo Cafe

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

KONG_MUTU CLASSIC
    Junior Member

ภาพการวมคนสายมัฆวาฬ เจาะเวลาหาอดีต
    การรวมตัวของชาว classic กลุ่มต่างๆ

นับเป็นสิ่งที่ดีที่พวกเราชาว classic รวมใจเป็น 1 ซึ่งงานนี้เกิดจากการที่กลุ่มพวกเราชอบอะไรที่เหมือน ๆ กัน มารวมตัวเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ ความเข้าใจซึ่งกันละกัน จนมาพบเจอกันและอยากให้ ถือ เป็นธรรมเนียมปฏิบัติ และ ร่วมมือร่วมใจกันซึ่งจะเกิดขึ้นได้ ไม่ใช่คนกลุ่มหนึ่ง แต่ จะเกิดขึ้นได้ถ้า เราชาว classic ร่วมมือกัน

รูป

รูป

รูป

http://mutuclassic.hi5.com

MUTU CLASSIC http://thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=299

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมขอCopy มารวมกันไว้เพื่อง่ายต่อการดูอีกทางนึงนะครับ..

สำหรับอันนี้พิเศษครับ... อิอิ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 07-09-2009 เมื่อ 13:50

Senior Member mooc65's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชาวสาธุหายไปไหนพี่เดียว

5 5 5 5 5 5...ดูรูปแล้วรู้สึกดีใจมาก ที่คนมีอุดมการณ์เดียวกัน

มาพบปะพูดคุยกัน

ขอชื่นชมพี่เดียวครับ พี่ใหญ่ของพวกเรา

ถ้าพี่ไม่จุดประกายก็คงไม่มีใครเริ่มครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooc65 : 08-09-2009 เมื่อ 13:35

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink ภาพ ไปเที่ยวหากลุ่ม หัวโบราณ รังสิตคลอง3

ว่างเว้นไปนาน.. กับความตั้งใจในการไปเชื่อมต่อความสัมพันธ์ดีๆ.. ที่มีต่อเพื่อนๆชาวคลาสสิคกลุ่มต่างๆในกรุงเทพฯและปร ิมณฑลของผม..
    เพราะเนื่องด้วยตัวผมเองนั้นมีงานและสิ่งที่ต้องรับผ ิดชอบมากขึ้นทุกวัน.. แต่กระนั้นผมก็จะยังไม่หยุดนิ่งอย่างแน่นอน.. และจะยังดำเนินอย่างนี้ต่อไป.. ตราบจนตัวเองจะไม่มีแรง(จนขี่รถมอเตอร์ไซค์ไม่ไหว).. ครับ..

วันนี้เป็นอีกครั้ง..ที่ได้มีโอกาสที่ดี.. มีจังหวะอีกครั้ง.. ผมจึงไม่ลังเลเลยที่จะเดินทางไปเที่ยวหา.. กับเพื่อนๆน้องๆหรานๆชาว หัวโบราณคลาสสิค ย่านรังสิตคลอง3 เขตจ.ปทุมธานีครับ..

ขอขอบคุณสำหรับการต้อนรับด้วยไมตรีที่ดียิ่งของชาวหัวโบราณคลาสสิคมากๆนะครับ.. อุตส่าห์อยู่รอกันจนดึกเลย..
    น้องเบ๊นซ์ น้องปาล์ม น้องเปี๊ยก.. ที่ดูแล(ชงเหล้า)กันตลอด

น้องเจ น้องโอ๋ กลุ่มรังสิตคลาสสิคคลับ ที่ตามมาสมทบเป็นเพื่อนกันครับ..

ขอขอบคุณทุกคนมากๆนะครับ.. แล้วเราจะมีกันและกัน(อีก)อย่างนี้ตลอดไปนะครับ..

Sprcial Thanks กับน้องหนึ่ง ก้านกระทุ้งคลับ

ป.ล. ชัดๆอีกครั้งกับน้องเจ รังสิต มือคลิป..

ดูภาพV.D.O.นี้ได้ที่ลิ้งค์ youtube นี้นะครับ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 13-04-2010 เมื่อ 21:19

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool ภาพ ณ.ท้องที่ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี

มีน้องๆหลานๆหลายคนเคยได้คุยกับผมถึงเรื่องราวรถรุ่น หนึ่ง.. ที่พวกเค้าได้ไปพบเห็นมาจากงานบางแสน ไบค์วีคเมื่อปีก่อนนั้น..(ที่ผมไม่ได้ไปงานนี้มานานแ ล้วนะ..อิอิ)

ภาพที่พวกเค้าเห็นในวันนั้น.. รถรุ่นนั้นมันทำให้กลุ่มYAMAHA SRสะอื้นกันตั้งแต่เกียร์1.. มันเป็นรุ่นอะไรกัน??คันเล็กนิดเดียว??(เด็กๆถามกันเ ยอะมาก..หลายคนเกิดไม่ทันครับ)..

รูปภาพจากกล้องคุณสำราญ BIKE HEROฯเค้า..

รถรุ่นนี้ก็คือ YAMAHA CONCORDE ครับ..หรือบางคนเรียกRX-Kซึ่งมาพร้อมๆกับRX-S(แพลทฟอร์มเดียวกัน..ต่างกันที่รายละเอียดบางจุดครับ )...ซึ่งที่จริงแล้วรถรุ่นนี้เดิมๆมันไม่ได้คันเล็กน ะครับ..ขนาดของเค้าก็ใหญ่พอตัวอยู่(พอๆกับHONDA Wing) ..เดิมๆนั้นก็วิ่งได้160กว่าๆแล้วครับ จึงเป็นที่นิยมของวัยรุ่นสมัยนั้นเป็นอย่างมาก.. เนื่องจากความแรงของเค้านั่นเอง.. ซึ่งในตอนนั้นผมเองก็มีรถอย่างนี้กับเค้าคันนึง(ยังเ ป็นหนุ่มกระทงสุดหล่อ..อิอิ )..แต่งทรงเดียวกันกับแบบนี้เลยครับ..

นั่นเองจึงเป็นที่มาของหนึ่งในรุ่นรถ..ที่เป็นตำนานใ นเมืองไทย!!!..

รถจิ๊กโก๋ยุค80s ครับ..

ภาพต่อจากนี้ไป.. ผมก็จะมาเฉลยให้น้องๆหลานๆที่เคยถามกันไว้ว่า.. รถกลุ่มนี้เป็นกลุ่มไหน.. อยู่ที่ใดในเมืองไทยครับ.. ซึ่งผมเองนั้นก็ชอบกลุ่มนี้เป็นการส่วนตัวพิเศษเหมือ นกันอยู่แล้ว(เพราะมันคือรถรุ่นที่นิยมในยุคของผมก่อ นที่จะขยับไปเล่นช้อปเปอร์).. เเละมันทำให้ผมได้รู้สึกว่ายังมีคนที่มุ่งมั่นในการท ำรถคล้ายๆกับกลุ่มBIKE HEROฯ..นั่นคืออารมณ์ในการทำรถแบบแผนเดียวกัน..แม้จะ ต่างรุ่นกัน..และพวกเค้าเองไม่ได้ทำเดิมๆก็จริงอยู่. .แต่เค้าก็สามารถนำอารมณ์ในอดีตแบบวันนั้นของผมและอี กหลายๆคน(รุ่นอายุใกล้เคียงกัน)กลับมาได้เหมือนกันคร ับ.. สำหรับผม..มันเปรียบได้ดั่งร่องรอยของวัฒนธรรมเลยล่ะ ครับ..

มารู้จักเค้ากันเลยนะครับกับกลุ่ม รามสูร Mc.Thailand อยู่ในตัวอ.ศรีราชา จ.ชลบุรี นี่เองครับ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 05-07-2010 เมื่อ 22:03

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink โม้ต่อ..

วันนั้นทางบ.YAMAHA MOTORมาจัดโปรโมทสินค้าของเค้า.. เพื่อนๆของเรากลุ่มนี้จึงได้รับชวนเข้าร่วมกิจกรรมตร งนี้ด้วยครับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink โม้ไป......

นี่แหล่ะ!!!รูปแบบความเเรงในตำนาน.. เสื้อคอร์ด.. จานไฟเอส.. ฝาโมโน

สำหรับวันนั้น.. ผมต้องขอขอบคุณชาว รามสูร Mc. ที่มาพูดคุยต้อนรับกันเป็นอย่างดี.. รู้สึกปลาบปลื้มกับมิตรภาพในแบบของคนยุคเดียวกันมากค รับ..

ขอบใจน้องโบ้ รามสูร (ประธาณกลุ่ม)ที่ดูแลกันอย่างดี
    น้องหนุ่ม รามสูร กับบทสนทนาดีๆมากมาย
    คุณนัท สโตนฯ กับมิตรภาพและแผนโปรโมท(อิอิ)

แล้วพบกันใหม่บนเส้นทางแห่งมิตรภาพอันยั่งยืนบนรอยรถ สองล้อนี้นะครับ..

ป.ล.ทุกคนในกลุ่มยืนยันมาแล้วนะครับว่า.. รถรุ่นนี้ที่ทำใช้ในตอนนี้นั้นไม่ได้ทำเพื่อซิ่งหรือ แข่งกันแล้วนะครับ.. ทุกวันนี้ทำขี่สวยงามกันเฉยๆครับ..วันนั้นที่งานบางแ สน(ปีก่อนโน้น..) แค่นึกมันมือเลยหยอกล้อกับพวกSRเล่นๆเท่านั้นครับ.. ไม่มีเจตนาอย่างอื่นเลยจริงๆ(จริงหรือเปล่าครับ??..อ ิอิ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 04-07-2010 เมื่อ 22:50

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ของเราก็มี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ของเราก็มี

จ้า.. รู้แล้วจ้า...ว่ามี.. แหม.. พ่อยอดประดู่...

มาได้ไงฟะ??.. เจ้าอ๋อง!!!!... ไหนบอกดูเฉยๆ..

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

บ้านผมสมัยนั้นพ่อค้าหมูน้อยขี่ครับ จริงๆ
    เอาเข่งใส่หมูใว้ด้านหลัง อิจฉาพวกเค้ามากเลย
    เค้าบอกเวลาเติมน้ำมัน สะดวกดี(ไม่ต้องยกเข่งหมูลงแบบรถซีอ่ะ)

เดี๋ยวนี้เป็นตำนานไปแล้ว
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

Srโดนตั้งแต่เกียร์1เลยหรอครับน้า รถเค้าแจ๋วจริง

พวกsrจะได้เลิกดูถูกรถเล็กซะที่ เพราะว่ารถเล็กก้อไม่ได้เล็กแค่รถนะครับ 555+
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

rongPTB's Avatar
    สถานที่
    พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี
    ขอบคุณ
    0

corde
    ครอบครัวคลาสสิค พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    บ้านผมสมัยนั้นพ่อค้าหมูน้อยขี่ครับ จริงๆ
    เอาเข่งใส่หมูใว้ด้านหลัง อิจฉาพวกเค้ามากเลย
    เค้าบอกเวลาเติมน้ำมัน สะดวกดี(ไม่ต้องยกเข่งหมูลงแบบรถซีอ่ะ)

เดี๋ยวนี้เป็นตำนานไปแล้ว
    มันก็ไม่เชิงอย่างนั้นซะทีเดียวหรอกครับพี่.. ผมนิยามให้มันดูเท่ห์ๆสักนิดนึง.. เพื่อที่เด็กรุ่นหลังเค้าจะได้รู้..เพื่อดูเป็นอุทาห รณ์ครับว่า... รถซิ่ง..ไม่ว่ากี่ยุคกี่สมัย.. มันก็ต้องกลายเป็นอดีตไป..หากคุณยังมีชีวิตรอดจากวัน นั้นอยู่นะครับ.. สิ่งนี้มันเป็นเพียงร่องรอยวัฒนธรรมในช่วงเวลาที่ผ่า นมาในวัยหนุ่มของผม..และของพี่นะ..อิอิ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    Srโดนตั้งแต่เกียร์1เลยหรอครับน้า รถเค้าแจ๋วจริง

พวกsrจะได้เลิกดูถูกรถเล็กซะที่ เพราะว่ารถเล็กก้อไม่ได้เล็กแค่รถนะครับ 555+
    ยืนยันได้เลย..เด็กๆ(ที่ไป)เห็นกันมาแล้วครับ.. รอบมันจัดจ้านกว่ากันเยอะ.. แต่อย่าไปทำตามล่ะหราน.. พี่ๆเค้าบอกกันมา.. วันนั้นพวกเค้าแค่นึกมันมือ... เห็นSRมันเสียงดัง.. ก็เลยแกล้งแหย่ไปอย่างนั้นเองครับ.. ซิ่งไปไม่ดีหรอกนะครับ.. ขี่สบายๆ..ขี่สวยงาม..ขี่เที่ยวกันดีกว่านะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rongPTB อ่านข้อความ

corde
    ครับ.. corde ฮ่วย...

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

RX100 สวยกว่าครับ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Bookmarks