ท่อหลุดสร้างความประทับใจสาวครับ 555

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ท่อหลุดสร้างความประทับใจสาวครับ 555

Senior Member banchang07's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ท่อหลุดสร้างความประทับใจสาวครับ 555

หวัดดีครับพี่ๆ มีเรื่องฮาๆมาเล่าให้ฟังครับ เมื่อวันเสาร์ผมมีนัดกับสาวครับ ออกจากบ้านไปทำงานก่อนครับตอน 6โมงเช้าไม่ได้เช็คไรเลยครับรอยน้ำมันซึมที่คาร์บูก็ย ังอยู่ยังไม่มีเวลาทำ ขี่ออกจากบ้านวันนั้นด้วยอารมณ์คึกครับ ลองอัดดูเพราะลองอ่านที่ท่านอื่นๆเขียนมาถามว่าเวลาเ ร่งถึงเกียร์5แล้วเครือ่งมันวอดหรือเร่งไม่ขึ้นผมก็เลยอยากลองของต ัวเองดูบ้างอัดเลยครับ เกียร์4+เกียร์5ที่ 120 นิดๆ ยังเหลืออีกนะครับแต่ไม่กล้าอัดเพราะกลัวครับทางมันไ ม่ยาวมากอีกอย่างมันมีเทรลเลอร์เยอะด้วยกลัวไปอัดตูด มันเข้า อิอิอิ ไปถึงที่ทำงานก็ไม่ได้คิดอะไร รอเวลานัด แล้วพอได้เวลาก็ขี่ออกไปอย่าง มาดมั่น+ความเทห์ ขี่ไปเลยครับประมาณ 110 แถวหน้าปั๊มอยู่ดีๆมีเสียงดังๆ ย้ำครับว่าดังมากขนาดใส่หมวกกันน็อคแบบปิดเต็มหน้ายั งดังเลย ตอนแรกผมคิดว่าเฮ้ยใคร********มาแซงกรูวะเนี่ย(นึกว่าพวกท่อแทร็ปอ่ะครับ)หันกลับไปดู อ้าว ฉิบหายแล้วกรู ท่อหลุดกระเด็นไปโน่นแล้วครับ 555 หน้าปั๊มครับเสียงดังโคตรเลยครับ จอดรถครับท่ออยู่กลางถนนเลยเดินไปเก็บ แดดก็ร้อนแต่ท่อ********ร้อนกว่าอีกครับ 555 เอารถเข้าปั๊มก่อนครับ แล้วโทรบอกสาวว่ารถท่อหลุดอยู่หน้าปั๊มให้ลงที่ปั๊มเ ลยแล้วกัน 555 ประทับใจไปเลยมั้ง เค้านั่งรถกลับมาจากกรุงเทพครับ ว่าจะไปดูหนังกัน ผมโทรเรียกลูกน้องที่ทำงาน บอกเมิงออกมาหากรูด่วนเลย มาถึงก็ให้มันพาไปซื้อน็อตครับหาอยู่พักนึงเบอร์14เอ ามาขันใหม่เพราะน็อตเดิมมันหลุดหายไปแล้วคร้าบ555 เอามาขันใหม่อย่างแน่นเลยครับ(ลูกน้องทำให้ครับ อิอิอิ)ส่วนน้องผู้หญิงก็นั่งขำครับ สงสัยคงประทับใจล่ะมั้งครับเพราะผมเล่าให้ฟังทุกวันว ่าซื้อรถมาใหม่ออกไปดูทุกวันดูน้ำมันเครื่องแหละครับ น้องเค้าแซวว่าออกไปดูทุกวันเข้าเน็ตทุกวัน แต่ก็มิได้นำพา 555 ผลสรุปพอใส่เสร็จท่อลายเลยครับถลอกปอกเปิดหมดเลยครับ ว่าจะหาซื้อท่อเดิมมาใส่ใหม่ครับ อิอิอิ

หลังจากเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมันกลับสร้างความประทับใ จให้ผมที่มีต่อไอเจ้า SR เพิ่มมากขึ้นไปอีกยอมรับครับว่าชอบเลยท่อหลุดคิดแล้ว มันขำดีอ่ะครับ นึกว่าเทห์ที่ไหนได้ 555 เรื่องเล่าผมก็มีเท่านี้อ่ะครับ
    รถเล็กรถใหญ่ไม่ใช่ประเด็น คลาสสิคเน้นๆประเด็นสำคัญ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

55 หนุกดีว่างๆใครมีเรื่องสไตล์นี้ก้อมาเล่าสู่กันฟังอี กนะ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

โชกุน's Avatar
    สถานที่
    Black Sheep Hatyai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ช่วยเพิ่มความสันพันธ์ให้คนกะรถ มากขึ้นอีกระดับนึงนะคับเนี่ย

ดีนะคับที่ไม่มีรถตามหลังมา ผมกลัวท่อจะกระเด็นไปโดนรถคันอื่นหน่ะคับ

เป็นอุทาหรณ์ด้วยนะคับเพื่อนๆ เป็นห่วงคับ
    " เงินซื้อได้ทุกสิ่งไม่จริงหรอก.. แต่เงินมากๆซื้อได้หมดผมเชื่อ !! "

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

คราวหน้าก่อนออกจากบ้านลองตรวจเช็ครอยน้ำมันซึมที่คา ร์บูก่อนนะครับ
    บางทีท่ออาจไม่หลุดก็ได้นะครับ...อิอิ
    em95em95
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Senior Member banchang07's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โชกุน อ่านข้อความ
    ช่วยเพิ่มความสันพันธ์ให้คนกะรถ มากขึ้นอีกระดับนึงนะคับเนี่ย

ดีนะคับที่ไม่มีรถตามหลังมา ผมกลัวท่อจะกระเด็นไปโดนรถคันอื่นหน่ะคับ

เป็นอุทาหรณ์ด้วยนะคับเพื่อนๆ เป็นห่วงคับ
    ใครว่าไม่มีล่ะครับพี่รถตามมาเพียบเลยอ่ะครับก็มันถน นสุขุมวิทนี่ครับ(ระยองอ่ะ)แต่โชคดีครับที่ไม่มีใครโ ดน ตอนแรกคิดว่าไม่มีใครเห็น แต่พอตกเย็นกลับเข้าไปที่ออฟฟิศอีกทีเจอโฟร์แมนเค้าแ ซวว่าทีหลังเอาลวดมัดท่อไว้หน่อยขับตามหลังมาเกือบโด นแหนะ 555 นึกว่าไม่มีใครเห็น อิอิอิ เขินจัง
    รถเล็กรถใหญ่ไม่ใช่ประเด็น คลาสสิคเน้นๆประเด็นสำคัญ

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking อืมมมม

ได้จัยเรยยย
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

lalana's Avatar
    สถานที่
    B.M.C
    ขอบคุณ
    0

ตอนซื้อรถมาใหม่ๆ จำได้ ว่า เคยหน้าแหกไปรอบ ซื้อมาแล้วขับไปโชว์เพื่อนๆเลย กำลังเทห์มากๆ เพื่อนก็ยืม ขับ กัน หลายคน แล้วก็จอดไว้หน้าร้านเหล้า.... ตอนจะกลับบ้าน ก็...... ขึ้นไปคร่อมแล้วสตาท......เพื่อนๆก็ทยอยกลับบ้านแล้ว ก็มาส่งกันที่รถ เลยสตาท์ โชว์..... แกร๊ก.....ครั้ง แรก ผ่านไป ไม่ติด ... ..... ยังไม่ฮา .... แกร๊ก 2..... ผ่านไปยังไม่ติด ... เริ่มแอะใจ ...... พอแกร๊ก 3 ผ่านไป ไม่ติดเท่านั้น ... มีฮา ... เพื่อนๆ เริ่มแซว...กัน ...

.... แกร๊ก ที่ 4....ก็ยังไม่ติด..... จบครับท่าน
    เรียกโห่เสียงฮาของเพื่อน ระงม เหมือน กบ เดือน 8 ..... เพราะพิษสุราเรื้อรัง และ หมาทั้งฝูงที่เลี้ยงไว้ในปากเริ่มทำงาน ส่วนตัวเราสิคับท่านทั้งหลาย ... อาย ม้วนเลย...... หลังจากนั้นยิ่งหลายๆ แกร๊ก ทำไม ทำไม ...
    ไม่ติดก็ .... เริ่มเครียดล่ะ ไมไม่ติดซักทีฟระ.... ..

สุดท้าย .... เพื่อนๆบอกว่า .........มิงปิด ออฟ-รัน ไว้ เปล่า.... ..

....................ผมออกจากหน้าร้านเหล้าแห่งนั้น พร้อมกับเสียงฮาจากเพื่อนๆและพี่ๆในร้าน ......หลังจากเปิด ออฟ-รัน

ทุกวันนี้ ....ผู้อยู่ในเหตุการณ์.... ยังคง......ตามกระซิบข้างๆหูผมเสมอ...

[อย่าลืม ออฟ-รัน นะ] ..................

..... ใครเคยน่าจะรู้ดี ........ เลยมาแบ่งปันเล่าให้ฟัง คับ..
    ~พูดแต่ความจริงเสมอ แม้จะนำไปสู่ความตาย ~

นาย วาทิตย์ เพชรสวัสดิ์

เลขบัญชี 121-400-189-9 กรุงศรีอยุธยา สาขา สมุทรสาคร

49/478 ม4. ถ.เอกชัย ต.โคกขาม อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

สนใจติดต่อ 087-371-7224 ^^

Design By

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lalana อ่านข้อความ
    ตอนซื้อรถมาใหม่ๆ จำได้ ว่า เคยหน้าแหกไปรอบ ซื้อมาแล้วขับไปโชว์เพื่อนๆเลย กำลังเทห์มากๆ เพื่อนก็ยืม ขับ กัน หลายคน แล้วก็จอดไว้หน้าร้านเหล้า.... ตอนจะกลับบ้าน ก็...... ขึ้นไปคร่อมแล้วสตาท......เพื่อนๆก็ทยอยกลับบ้านแล้ว ก็มาส่งกันที่รถ เลยสตาท์ โชว์..... แกร๊ก.....ครั้ง แรก ผ่านไป ไม่ติด ... ..... ยังไม่ฮา .... แกร๊ก 2..... ผ่านไปยังไม่ติด ... เริ่มแอะใจ ...... พอแกร๊ก 3 ผ่านไป ไม่ติดเท่านั้น ... มีฮา ... เพื่อนๆ เริ่มแซว...กัน ...

.... แกร๊ก ที่ 4....ก็ยังไม่ติด..... จบครับท่าน
    เรียกโห่เสียงฮาของเพื่อน ระงม เหมือน กบ เดือน 8 ..... เพราะพิษสุราเรื้อรัง และ หมาทั้งฝูงที่เลี้ยงไว้ในปากเริ่มทำงาน ส่วนตัวเราสิคับท่านทั้งหลาย ... อาย ม้วนเลย...... หลังจากนั้นยิ่งหลายๆ แกร๊ก ทำไม ทำไม ...
    ไม่ติดก็ .... เริ่มเครียดล่ะ ไมไม่ติดซักทีฟระ.... ..

สุดท้าย .... เพื่อนๆบอกว่า .........มิงปิด ออฟ-รัน ไว้ เปล่า.... ..

....................ผมออกจากหน้าร้านเหล้าแห่งนั้น พร้อมกับเสียงฮาจากเพื่อนๆและพี่ๆในร้าน ......หลังจากเปิด ออฟ-รัน

ทุกวันนี้ ....ผู้อยู่ในเหตุการณ์.... ยังคง......ตามกระซิบข้างๆหูผมเสมอ...

[อย่าลืม ออฟ-รัน นะ] ..................

..... ใครเคยน่าจะรู้ดี ........ เลยมาแบ่งปันเล่าให้ฟัง คับ..

ยังดีที่ไม่ถอดคาร์บูฯมาล้างนะ ไม่งั้นมีฮากว่านี้แน่ 555 ขำดีๆ
    รถผมไม่เคยเจอแบบนี้ เพราะผมไม่เคยใส่สวิทซ์ออฟรัน เลยไม่มีประสพการณ์ครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Member navy46's Avatar
    สถานที่
    ROYAL THAI NAVY
    ขอบคุณ
    0

เจ้าของกระทู้บ้านฉางขี่srกันเยอะไหมครับ ผมอยู่สัต**บชอบขี่รถเล่นไปหาเหล้ากินแถวโรงกลั่นอ่า ครับ

Bookmarks