อยากทราบรุ่นของหมูอ่ะคับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบรุ่นของหมูอ่ะคับ

Member TuB's Avatar
    สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Red face อยากทราบรุ่นของหมูอ่ะคับ

ผมอยากทราบรุ่นของหมูอ่ะคับ
    คือผมเห็นมันมีอะไรที่ทำให้ผมคิดว่ามันมีหลายรุ่นอ่ะ คับ เท่าที่ผมเห็นคือ
    ซี95 ซี92 เบนลี่ 92 เบนลี่ 95 (อันนี้แยกกันค่อนข้างชัดเจนอ่ะคับ) :)
    แล้วก็มีบางอย่างที่ทำให้ผมไม่เข้าใจคือบางคันเป็น ท้ายจรวด , แป้นเอ็กซ์ , ท้ายธรรมดา , เครื่องอกร่อง , โลโก้เล็ก , โลโก้ใหญ่ , ฝาวาล์วเรียบ , ฝาวาล์วหยัก ประมาณนี้อ่ะคับ ::

ผมเลย งง ว่ามันอาจจะมีหลายรุ่นมากกว่าที่ผมคิดไว้อ่ะคับ ( พอดีผมเพิ่งหัดเล่นอ่ะคับ ยังไม่มีรถเป็นของตัวเองคับ ) แล้วจิงๆแล้วหมูมันมีกี่รุ่นคับ ขอบคุณมากนะคับ ที่ช่วยให้ผมกระจ่าง :)
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ
    [email protected]

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

มันเป็น Edition มั่งครับ แล้วแต่เค้าจะปรับปรุง อย่างรถรุ่นใหม่เนี่ย 125 ยังมีหลายรุ่นเลย ทั้งที่เครื่องเดียวกัน แต่รายละเอียดของบอดี้ไม่เหมือนกัน อืม...........แต่ไอ้ที่ไม่เหมือนกันเนี่ยบางสายการผ ลิตที่ส่งมาในไทยอาจมีไม่มาก ถ้าใครมีก็เจ่งครับ ก็มันมีน้อยนี่หน่าทำไงได้ส่งมาไม่กี่คันอะไรประมาณเ นี่ยครับ
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

c95 มันจะมีอยู่2แบบมั้งโลโกน้อยโลโกใหญ่ถ้าจำไม่ผิด ละเอียดปีกๆไม่ต้องสนใจเพราะมันก็ต่างกันน้อยๆแล้วแต ่ปีที่ผลิตอะไรก็ว่าไป หมูมี c92 c95 c70ดรีม c92benly c71 c72 c77 cs92 cs71 มีเท่านี่มั้งจำไม่ได้ละ ก็ที่แตกต่างเพราะ มันเค้าทำต้นแบบแล้วเค้าก็ปรับปรุงลายเอียดไง เหมือนmio เป็น mio mx ไรแบบนี่อะ ok
    เรารักรถถีบเฒ่า

และก็ มี Ca92 กับ Ca95 ด้วย/\2

และมีหลายรุ่นซีรีย์ เครื่องที่มี 95/92- E ส่วนใหญ่ส่งมาไทย รุ่นไม่มี E ส่งไปเมการุ่นแรกๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 30-05-2006 เมื่อ 02:14

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

c92- c95- cs71- c70 dream- benly c90 - ca 77 - ca 95

Bookmarks