!!! วิธีจับโจร ใน Net !!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: !!! วิธีจับโจร ใน Net !!!

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

Exclamation !!! วิธีจับโจร ใน Net !!!

เอาวิธีเพื่อจับโจรที่อยู่ใน net มาให้เพื่อนๆอย่างน้อยๆก็ทำได้จริงๆตามกฎหมายแล้ว ท่านใดที่คิดจะโกงรึว่าทำมาแล้ว
    ท่านรู้ไว้ซะต่อไปท่านไม่ได้ลอยนวล ไปได้แบบสมัยก่อนๆ ลองหาไปเจอที่นี่พอดี http://htcc.ict.police.go.th/index.html จับได้มาหลายรายแล้วครับ

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
    2.1 แบบฟอร์มตาม 1
    2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
    2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
    2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
    2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
    2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโล ยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อย ู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

หวังว่าเป็นประโยชน์กับท่านที่ต้องการซื้อของผ่านเน็ ต โดยการโอนเงินไปก่อน มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับ การที่ต้องการมีหลักฐานเพิ่ม ให้คุยกันทาง PM

โดยใช้การ อ้างอิง ถึงกันและ Save ไว้ตลอดนะครับจนกว่าจะได้ของ เพราะนั้นก็เป็นหลักฐานอย่างนึงเช่นกัน...........

อ้างอิงจากคุณOnizuka Keneigi จาก ksrthailand
    และคุณ บอย TLK บอร์ด ไทยสกุ๊ตเตอร์ ครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Junior Member JESNT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมขออนุญาตินำบทความที่เป็นประโยชน์นี้ไปโพส์ให้สมาช ิกเว๊ป flashfly ได้อ่านกันนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JESNT : 11-07-2008 เมื่อ 21:16

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีอย่างยิ่งครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JESNT อ่านข้อความ
    ผมขออนุญาตินำบทความที่เป็นประโยชน์นี้ไปโพส์ให้สมาช ิกเว๊ป flashfly ได้อ่านกันนะครับ

ขอบคุณมากครับ

อะไรที่เป็นประโยช์ต่อสังคมก็ร่วมกันทำไปเถอะครับ สังคมจะได้ดีขึ้น
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Bookmarks