รถเสียค่ะ!!! ขอความกรุณาด้วย

ชื่อกระทู้: รถเสียค่ะ!!! ขอความกรุณาด้วย

พักชำระหนี้
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถเสียค่ะ!!! ขอความกรุณาด้วย

cosa เสียอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะเอารถไปซ่อมที่ไหนได้บ้างคะ (ทำงานอยู่แถวเกษตรค่ะ)
    คือว่ามันสตาร์ทไม่ติดค่ะ (แต่ถ้าเข็นจะติด) แล้วเวลาจอดทิ้งไว้ตอนกลางคืนมีน้ำมันหยดด้วยค่ะเยอะ ด้วย(น่าจะเป็นน้ำมันเบนซินค่ะกลิ่นมันฟ้อง) แต่ตอนกลางวันจะหยดน้อยค่ะตอนนี้จอดทิ้งไว้ไม่รู้จะท ำยังงัยดีค่ะ ร้านที่ไหน(แถวเกษตรมีไหม?)เค้ารับทำบ้างคะช่วยบอกหน ่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

มีร้านใกล้ๆ ครับ แถวแยกพงษ์เพชร 1 ร้าน (ไม่เคยเข้าไปครับ)
    และโชคชัย 4 ซอย 40 อีก 1ร้าน ครับ ลองเข้าไปดูครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Junior Member
    สถานที่
    Civil Club KU
    ขอบคุณ
    0

มี ร้านอยู่แถวชินเขต ถ้าไปจาก ม.เกษตรไป ยูเทิน ที่แยกพงษ์เพชร ขับมาเรื่อยๆๆจาเจอ ร้าน7 ก็เลี้ยวซ้ายเข้าซอย ขับมาเรื่อยๆ ร้านจะอยู่ทางขวาจะมีเวสป้าจอดอยู่หน้าร้าน
    วันนี้พารถไปซ่อม(น้ำมันเครื่องหยด) แต่ว่าช่างไม่ว่าง เลยต้องไปร้านที่โชคชัย 4 ตรงซอยที่อยู่ข้างๆ หน่วยคอมมานโด เข้าซอยไปจาอยู่ทางซ้ายมือ -- ช่างใจดีมาก

:- ขอให้หายไวไว นะคาบ -:

ร้านไหนครับเนี่ย ใช่ร้านข้างกองปราบเปล่า ใครช่วยบอกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Java_K.U. : 28-12-2005 เมื่อ 08:53

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พักชำระหนี้
    cosa เสียอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะเอารถไปซ่อมที่ไหนได้บ้างคะ (ทำงานอยู่แถวเกษตรค่ะ)
    คือว่ามันสตาร์ทไม่ติดค่ะ (แต่ถ้าเข็นจะติด) แล้วเวลาจอดทิ้งไว้ตอนกลางคืนมีน้ำมันหยดด้วยค่ะเยอะ ด้วย(น่าจะเป็นน้ำมันเบนซินค่ะกลิ่นมันฟ้อง) แต่ตอนกลางวันจะหยดน้อยค่ะตอนนี้จอดทิ้งไว้ไม่รู้จะท ำยังงัยดีค่ะ ร้านที่ไหน(แถวเกษตรมีไหม?)เค้ารับทำบ้างคะช่วยบอกหน ่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

71ช่วยท่านได้เพียงแค่คุณนำร ถเข้าไปให้ถึงลาดพร้าว 71แล้วกดไปที่เบอร์ ช่างเอ๋71 แค่นี้รถคุณก็ออกมาแล่นฉิวแล้ว ซาล่า....................
    เอ้ย 71

เบอร์ 09-6749729 ช่างเอ๋
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manee&mana
    มี ร้านอยู่แถวชินเขต ถ้าไปจาก ม.เกษตรไป ยูเทิน ที่แยกพงษ์เพชร ขับมาเรื่อยๆๆจาเจอ ร้าน7 ก็เลี้ยวซ้ายเข้าซอย ขับมาเรื่อยๆ ร้านจะอยู่ทางขวาจะมีเวสป้าจอดอยู่หน้าร้าน
    วันนี้พารถไปซ่อม(น้ำมันเครื่องหยด) แต่ว่าช่างไม่ว่าง เลยต้องไปร้านที่โชคชัย 4 ตรงซอยที่อยู่ข้างๆ หน่วยคอมมานโด เข้าซอยไปจาอยู่ทางซ้ายมือ -- ช่างใจดีมาก

:- ขอให้หายไวไว นะคาบ -:

ร้านไหนครับเนี่ย ใช่ร้านข้างกองปราบเปล่า ใครช่วยบอกที
    ไม่แน่ใจคับพี่ ที่เมทเห็นมันเขียนว่า "คอมมานโด" คับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manee&mana
    ไม่แน่ใจคับพี่ ที่เมทเห็นมันเขียนว่า "คอมมานโด" คับ
    สรุปก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่าร้านอยู่ที่ไหน ไม่เป็นไร เอาไว้จะไปจริงๆแล้วค่อยถามแล้วกัน

แล้วเมทเอารถไปทำหรือยังล่ะ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

.... เรียบร้อยแล้วคับ ช่าง ต๊าป รูน๊อตให้ใหม่ น้ำมันเครื่องก็ยังหยดอยู่แต่หยดน้อยลง
    .... ตอนเอารถไปทำ มีคนมาถามว่ารู้จักพี่อ๋อมไหมด้วย ** พี่อ๋อมเรากว้างขวางจังนะคับ**

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ๋อมเค้าไปไหนรู้จักไปหมดแหละตั้งแต่ เชียงราย ยัด ยะลา เลยว่างั้น
    เห็นปีใหม่จะไปเที่ยวลาวเลยเชียว ขับรถกลับมาปลอดภัยนะน้อง
    /\3

Bookmarks