แผนการทำงาน "กลุ่มหริภุญชัย คลับ"

ชื่อกระทู้: แผนการทำงาน "กลุ่มหริภุญชัย คลับ"

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แผนการทำงาน "กลุ่มหริภุญชัย คลับ"

เพื่อความสะดวกในการทำงาน พี่คิดว่าเราควรมีการวางแผนการทำงานของเราของเรา เพราะมีน้องๆพี่ๆ ที่สนใจ มักจะเข้ามาถามว่า อาทิตย์นี้พวกเราจะทำอะไรกัน ซึ่งบางที่ เข้าไปที่พิพิทธภัณฑ์ชุมชนเมือง แล้วไม่เจอใคร หรือว่าเจอแล้วอาจจะงง ๆ ได้คำตอบบ้างไม่ได้บ้าง พี่ก็เลยคิดว่า การใช้บอร์ดไทยสกูตเตอร์นี้ น่าจะทำให้มันเกิดประโยชน์มั่ง เลยทำกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อความสะดวก และการกระจายข่าวได้อย่างทั่วถึง อ่ะเอาเป็นว่า มาดูกันครับว่ามีอะไรกันมั่งที่จะต้องทำ ช่วงนี้ทดลองใช้นะครับ อาจจะดูงงๆ แต่นานๆไปคงจะมีการปรับเปลี่ยนให้ดู ง่ายและเข้าใจขึ้น

17 มกราคม 2547 บริจาคสิ่งของ ให้กับชาวเขาเผ่าปากากะยอ จังหวัดแม่ฮ่องสอน ครั้งที่ 1
    Donating for the Pagagayor Hill Tribes in Mae Hong Son (the 1st donation)

15 มกราคม 2548 บริจาคสิ่งของ ให้กับชาวเขาเผ่าปากากะยอ จังหวัดแม่ฮ่องสอน ครั้งที่ 2
    Donating for the Pagagayor Hill Tribes in Mae Hong Son (the 2nd donation)

4 เมษายน 2549 ร่วมขับขี่รถจักรยานยนต์ รณรงค์โครงการสวมหมวกนิรภัยป้องกันอุบัติเหตุ
    Participate in riding a motorcycle with "wearing a helmet" project preventing injury

12 เมษายน 2549 ร่วมขับขี่รถจักรยานยนต์ รณรงค์โครงการเมาไม่ขับไม่ขี่
    Participate in riding a motorcycle with " don't drive" Project

24 มีนาคม 2550 ร่วมก่อสร้าง พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมืองลำพูน
    Helping to construct Lamphun community museum

13 เมษายน 2550 รณรงค์ปั่นจักรยานโบราณ รักษาประเพณีปี๋ใหม่เมืองในอดีต ครั้งที่ 1
    Participate in riding an antique bicycle to preserve traditional northern New Year culture (1st)

30 เมษายน 2550 รื้นฟื้นประเพณี ดำหัวกู่ครูบา ที่วัดจามเทวี
    Renewing the traditional culture "Dam Hua Gu Kru Bah" at Chamtevi temple

1 พฤษภาคม 2550 บริจาคสิ่งของ เครื่องคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์การเรียน และของเล่น ให้กับกลุ่มเด็ก บ้านแม่สะเง๊าะ
    Helping to donate computers, learning equipments and toys for the children at Baan Mae Sa Ngoh

1 กรกฏาคม 2550 ร่วมก่อสร้าง พิพิธภัณฑ์ปั๊มน้ำมันสามทหาร
    Helping to construct Sam Thaharn gas station musuem

21 สิงหาคม 2550 ร่วมบริจาคสิ่งของให้กับผู้ประสบอุทกภัย บริจาคทุนทรัพย์ให้กับลุงโล้ ครูสอนภาษากระเหรี่ยง
    Helping to donate for disaster victims, help donate for Lung Lo, a Karen language teacher

17 สิงหาคม 2550 ร่วมออกงาน ถนนเด็กเดิน นำของประมูลราคาถูก เพื่อนำเงินมาพัฒนางานเยาวชนต่อไป
    Participate in "Tanon Dek Dern" walking street auction for children activities development.

18 ตุลาคม 2550 ร่วมจัดงานเยาวชนคนหละปูน มีการปลูกต้นไม้ ปลูกต้นตาล ปล่อยปลา ทำเขตคุ้มครองสัตว์ และมอบทุนการศึกษาแก่เยาวชนที่ขาดแคลน
    Help hosting "Lamphun Youth" event. With planting, free animals, preventing animals, and giving scholarship for needy

29 ตุลาคม 2550 รื้อฟื้นประเพณี ลอยกระโหล้งป่อบุญตัน ครั้งที่ 1
    Renewing the traditional culture “ Loy Kra Long Por Boon Ton” (1st)

10 พฤศจิกายน 2550 บริจาคแปรงสีฟัน ยาสีฟัน ให้กับศูนย์เด็กเล็กบ้านหนองยางฟ้า อำเภอบ้านทา ลำพูน และร่วมทาสี ผนังใหม่ให้กับศูนย์เด็กเล็กบ้านหนองยางฟ้า กับเยาวชนในพื้นที่
    Help donate toothpaste and tooth brush to children day care, Baan Nong Yang Fah, A. Baan Ta, Lamphun. And help painting the wall with the local youth.

24 พฤศจิกายน 2550 ร่วมแลกเปลี่ยนกับกลุ่มเยาวชนบ้านจำขี้มด นำอุปกรณ์การเรียน ไปและกับพืชผักสวนครัว(งง)
    Exchanging with Jum Khee Mod youth, bring the stationeries and backyard garden

15 ธันวาคม 2550 บริจาคสิ่งของเครื่องนุ่งห่ม และมอบทุนการศึกษาแก่โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ อำเภอลี้
    Donating the things, the raiment and giving scholarship for Baan Huai Ya Si School at Li district

5 มกราคม 2551 สร้างฝ้ายแม้ว กับเยาวชนบ้านจำขี้มด อำเภอเมือง ลำพูน ครั้งที่ 1
    Constructing Maew dam with Chumkheemod youth, Muang district Lamphun (1st)

12 มกราคม 2551 จัดงานวันเด็กย้อนยุค ที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง ครั้งที่ 1
    Participate in turn back time children’s day at Lamphun community museum (the 1st)

13 เมษายน 2551 รณรงค์ปั่นจักรยานโบราณ แห่ผีโก๋น รักษาประเพณีปี๋ใหม่เมืองในอดีต ครั้งที่ 2
    Participate riding antique bicycle, flock Phee gon, preserve traditional northern New Year culture (2nd)

22 มิถุนายน 2551 สร้างสนามเปตอง ร่วมกับกลุ่มเยาวชนในพื้นที่ บ้านไร่น้อง อำเภอป่าซาง ลำพูน
    Constructing petanque yard with local youth at Baan Rai Nong, Pasang Lamphun

17 สิงหาคม 2551 ร่วมทำความสะอาดบ้านป้าลา บ้านชาวยองที่ได้รับรางวัลบ้านโบราณที่สวยที่สุด
    Participate to clean Pala house, the most beautiful antique Yong’s house

26 กรกฎาคม 2551 กำจัดผักตบชวา ที่หนองน้ำจามเทวี ร่วมกับชุมชนในพื้นที่ และเทศบาลเมืองลำพูน
    Cleaning up the water hyacinth with local people and Lamphun municipality at Chamtevi swamp

12 พฤจิกายน 2551 รื้อฟื้นประเพณี ลอยกระโหล้งป่อบุญตัน ครั้งที่ 2
    Renewing the traditional culture “ Loy Kra Long Por Boon Ton” (2nd)

28 ธันวาคม 2551 สร้างสนามกีฬานันทนาการโรงเรียนบ้านผาใต้ อำเภอลี้ ลำพูน
    Constructing Pha Tie recreation stadium, Li district Lamphun

12 มกราคม 2552 จัดงานวันเด็กย้อนยุค ที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง ครั้งที่ 2
    Participate in turn back time children’s day at Lamphun community museum (the 2nd)

14 กุมภาพันธ์ 2552 มอบสิ่งของ ให้กับผู้ที่มาใช้บริการโรงพยาบาลลำพูน เป็นกำลังใจให้กับคนร่วมสังคมเดียวกัน
    Help hand out gifts to Lamphun Hospital patients to encourage people in the same community

7-9 เมษายน 2552 จัดงานยอพญา ฮักษาคุณแผ่นดิน ร่วมกับกลุ่มชาติพันธุ์ต่าง ไม่ว่าจะเป็น ปากะเกอยอ มอญ ยอง ยาง ยวน ลั๊ว
    celebrate the admiration of folk wisdom, preventing land, participate with other ethics such as Pagayor, Morn, Yong, Yang, Yuan, Lua

13 เมษายน 2552 ปั่นจักรยานรณรงค์การใช้จักรยานช่วงปีใหม่เมืองและจั ดกิจกรรมส่งเสริมการเมาไม่ขับ ครั้งที่ 3
    Participate in riding an antique bicycle to preserve traditional northern New Year culture(3 th)

31 พฤษภาคม 2552 Big Cleaning Day ทำความสะอาดพิพิธภัณฑ์ปั๊มน้ำมันสามทหารครั้งใหญ่ ระหว่างกลุ่มหริภุญชัยคลับและที่นี่ลำพูน

7 มิถุนายน 2552 ร่วมกับกลุ่ม To BE NUMBER ONE ของโรงเรียนจักรคำคณาทร ร่วมสร้างฝ่ายแม้วที่บ้านจำขี้มด กับกลุ่มเยาวชน จำขี้มด เจ้าของพื้นที่ เวลา 8.00 น. เจอกันที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง

10 มิถุนายน 2552 ร่วมกันจัดบอร์ด เตรียมงาน และช่วยงาน ต๋ามฮีตตวยฮอย ครูบาเจ้าศรีวิชัย ๑๓๑ ปี ยาวไปจนถึง ค่ำวันที่ 11 มิถุนายน 2552 ณ วัดจามเทวี อ.เมือง จ.ลำพูน ทั้งกลุ่ม หริภุญชัย และ กลุ่ม ที่นี่ลำพูนครับ

วันพุธที่ 8 กรกฏาคม 2552 ร่วมเดินทางไปถวายเทียน และสังฆทาน ณ วัดขุนตาน นัดเจอกันที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง เวลา 6.30 น. เดินทางโดยทางรถไฟ ขาไปรถไฟออกจากท่าเวลา 7.14 น. ขากลับเวลา 13.35 น. ยังไงพวกเราอย่าลืมห่อข้าวกันไปด้วยนะครับ แล้วเราไปนั่งล้อมวง กินข้าวด้วยกันบนดอย ( เปลี่ยนบรรยากาศ )
    งานนี้ห้ามสายกันเน้อ รถไฟนะมันไม่รอ 55++

วันศุกษ์ที่ 10 กรกฏาคม 2552 นี้ ทางกลุ่มพี่น้ำ ราชภัฎนครสวรรค์ได้ยื้นเรื่องมาที่กลุ่มหริภุญชัยคลั บ ขอเข้ามาร่วมสัมนา แลกเปลี่ยนความคิดเห็น การสร้างสรรค์เมืองให้น่าอยู่ คงประมาณ 30 กว่าคนที่เดินทางมา ยังไงพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ เตรียมตัวกันให้พร้อมนะครับ งานนี้ คงได้ความรู้กันอีกเพียบแน่เลย

วันเสาร์ที่ 25 - วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2552 ร่วมกันบรูณะ วัดธงสัจจะ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ลำพูน โดยทำความสะอาดรอบๆ ทั้งบริเวณด้านนอก ด้านใน ให้สะอาด และ ร่วมกันทาสี กำแพงวัด งานนี้ รายการ เรื่องเล่าสุดสัปดาห์ ช่องไทยทีบีเอส มาทำข่าวด้วยนะครับพี่น้อง นัดเจอกัน 8.00 - 16.00 น. ทั้ง 2 วันเลยนะครับ

วันศุกษ์ที่ 7 สิงหาคม 2552 อัดรายการ ( จำไม่ได้ ) ช่อง 3 เจอกัน 16.30 น. ที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง อย่าลืมนำรถของแต่ละคนมาด้วยนะครับ

25 สิงหาคม - 5 กันยายน 2552 ศูนย์ มศธ. และ ทาง UNESGO ( โครตอินเตอร์ ) เยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง,พิพิธภัณ์ปั๊มน้ำมันสา มทหาร และร่วมศึกษากระบวนการทำงาน กลุ่ม ที่นี่ลำพูน, กลุ่มหริภุญชัย คลับ ในหัวข้อเรื่อง " การทำงานจิตอาสา และการใช้กระบวนการทำงานแบบ กลุ่ม หนุ่ม-สาว"

18 ตุลาคม 2552 ร่วมมือกันช่วย เก็บกาด ตัดหญ้า กำจัดผักตบชวา บริเวณรอบๆ ท่าพ่อบุญตัน เพื่อใช้เป็นที่ลอยกะโหล่งไฟ พ่อบุญตันครั้งที่ ๓ นัดโดยพร้อมเพียงเวลา 9.00 น.ที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมืองครับ

2 พฤจิกายน 2552 ประเพณีลอยกะโหล่งไฟพ่อบุญตัว ครั้งที่ ๓ นัดเจอกันที่ท่าพ่อบุญตันตั้งแต่เวลา 15.00 น. เพื่อร่วมกันสืบทอดประเพณีของเราครับ

9 มกราคม 2553 ร่วมจัดงานวันเด็กย้อนยุค ณ วัดมหาวัน ตั้งแต่เวลา 8.00 น. โดยกลุ่มกวงแหวน และสมาชิคชุมชนมหาวัน

13-14 มีนาคม 2553 สัปดาห์รักษ์น้ำ ร่วมกัน เก็บผักตบชวา ขยะมูลฝอย ออกจากน้ำกวงตั้งแต่เวลา 8.00 น. โดยมีสมาชิคกลุ่ม หริภุญชัย hi5 ที่นี่ลำพูน-ณ ล้านนา และเหล่าพันธมิตร รวมทั้งเทศบาล ชุมชน ต่างๆ เข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanoomarn : 09-03-2010 เมื่อ 08:14

Bale Rally 210 Lamphun

สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

เสร็จไปแล้ว 2 งานแล้วนะครับ เอากันเหงือโชก ปวดเอวต้องพึ่งน้องๆ บีบให้อีกตามเคย ไว้เจอกันวันอาทิตย์ที่จะถึงนะครับ ใครยังไม่ได้มาก้อมาร่วมกันได้นะครับ

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ลูกพี่ครับ ผมขอโทษโต้ยนาครับตี้ช่วงที่ผ่านมานี้ผมบะไดมาช่วยทำ งานอะหยังกับกลุ่มเลย พอดีทุกวันนี้ผมต้องขึ้นลง ชม ลพ ทุกวันอะครับ ช่วงเวลาบ่ายโมงขึ้นผมต้องไปเอาอาหารมาเลี้ยงปลาผม บะมีเวลาไปไหนมาไหนเลยครับ ละก่อมีแต่เรื่องยุ่งๆเข้ามาครับช่วงนี้ แต่ถ้ามีแผนการทำงานมานำเสนอแบบน้ก่อดีอะครับ ผมจะได้ฮู้ข่าวสารกลุ่มอะครับ ละคนตี้เข้ามาดูจะได้ฮุ้โต้ยอะครับ ขอยคุณครับ
    เรารักรถถีบเฒ่า

vespaclub64's Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ ลำพูน
    ขอบคุณ
    0

งานแต่งงานตี่ลำปาง วันเสาที่2 สิงหาเน่อ ไปบ่าไปบ่าฮู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โต้ง หริภุญชัยคลับ ลำพูน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี้แล้วนะครับเตรียมตัวกันหรือยัง อุปกรณ์ก็เดี๋ยวพี่เตรียมเย็นนี้ให้เสร็จสรรพ น้องๆทุกกลุ่มก็พร้อมแล้ว และอีกอย่างเดี๋ยวพรุ่งนี้ทางรายการtv เค้าก็มาถ่ายอีกแล้วนะครับ มดคันไฟตามเดิม เพราะตอนนี้รู้สึกว่าทำอยู่กลุ่ม น้องๆ บ้านไร่น้อย อ่ะ ๆ เอาเป็นว่าพรุ่งนี้เจอกันครับ ^^

Junior Member Cosa...'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hanoomarn อ่านข้อความ
    พรุ่งนี้แล้วนะครับเตรียมตัวกันหรือยัง อุปกรณ์ก็เดี๋ยวพี่เตรียมเย็นนี้ให้เสร็จสรรพ น้องๆทุกกลุ่มก็พร้อมแล้ว และอีกอย่างเดี๋ยวพรุ่งนี้ทางรายการtv เค้าก็มาถ่ายอีกแล้วนะครับ มดคันไฟตามเดิม เพราะตอนนี้รู้สึกว่าทำอยู่กลุ่ม น้องๆ บ้านไร่น้อย อ่ะ ๆ เอาเป็นว่าพรุ่งนี้เจอกันครับ ^^
    เฮ่อ.........................
    เล่นเอาซะเกือบแย่แช่อยู่ในน้ำทั้งวันเลย แต่พอมาเห็นน้องๆเครือข่ายของเราที่เข้ามาช่วยกันทำง านในครั้งนี้ก็หายเหนื่อยเลยครับ เพราะมีน้องๆมาเยอะกว่าที่เราคาดการไว้ซะอีก ทำให้การทำงานในวันนั้นดูมีสีสันและมีชีวิตชีวาขึ้นม าทันที
    โดยเฉพาะ............เอาเป็นว่าถามพวกที่มาในวันนั้น ดูละกันครับว่าทำไมถึงมีสีสัน มีแต่ของสวยๆงามๆทั้งนั้น
    ส่วนเรื่องผักตบชวาที่เราเอาออกกันนั้นก็เอาออกกันเก ือบหมดแล้วจะเหลือก็แต่พวกเศษเล็กเศษน้อย ว่ากันว่าวันอาทิตย์นี้พวกเราจะเข้าไปเก็บกันอีกทีคร ับ
    ยังไงถ้าใครว่างหรือไม่รู้ว่าจะทำอะไรก็เข้ามาช่วยกั นได้นะครับ เพราะว่าถ้าเก็บผักตบในวันนั้นเสร็จก็จะคาราวารปั่นร ถถีบตามล่าหากะลามะพร้าว
    ได้มันกันอีกแล้วครับผม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cosa... อ่านข้อความ
    เฮ่อ.........................
    เล่นเอาซะเกือบแย่แช่อยู่ในน้ำทั้งวันเลย แต่พอมาเห็นน้องๆเครือข่ายของเราที่เข้ามาช่วยกันทำง านในครั้งนี้ก็หายเหนื่อยเลยครับ เพราะมีน้องๆมาเยอะกว่าที่เราคาดการไว้ซะอีก ทำให้การทำงานในวันนั้นดูมีสีสันและมีชีวิตชีวาขึ้นม าทันที
    โดยเฉพาะ............เอาเป็นว่าถามพวกที่มาในวันนั้น ดูละกันครับว่าทำไมถึงมีสีสัน มีแต่ของสวยๆงามๆทั้งนั้น
    ส่วนเรื่องผักตบชวาที่เราเอาออกกันนั้นก็เอาออกกันเก ือบหมดแล้วจะเหลือก็แต่พวกเศษเล็กเศษน้อย ว่ากันว่าวันอาทิตย์นี้พวกเราจะเข้าไปเก็บกันอีกทีคร ับ
    ยังไงถ้าใครว่างหรือไม่รู้ว่าจะทำอะไรก็เข้ามาช่วยกั นได้นะครับ เพราะว่าถ้าเก็บผักตบในวันนั้นเสร็จก็จะคาราวารปั่นร ถถีบตามล่าหากะลามะพร้าว
    ได้มันกันอีกแล้วครับผม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!

เหนื่อยอีกแล้วกรู ทนเอาแล้วกัน เล่นเอาซะหน้าลอก หมดหล่อเป็นอาทิตย์ แสดดดดดด...... ห้า ๆ ๆ ๆแต่รอดูพี่ในจอแก้วอีกครั้ง เพราะคร่าวนี้รับรอง พิธีกรเค้าถามมา พี่ตอบได้หมด แต่พอประกบคู่ก่ะคุณนะคุณภูมิ อุตสาห์ โยนให้ดัน ตอบอึกอัก เดี๋ยวพ่อปัดเหนี่ยวกลิ้ง em86

Junior Member Cosa...'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hanoomarn อ่านข้อความ
    เหนื่อยอีกแล้วกรู ทนเอาแล้วกัน เล่นเอาซะหน้าลอก หมดหล่อเป็นอาทิตย์ แสดดดดดด...... ห้า ๆ ๆ ๆแต่รอดูพี่ในจอแก้วอีกครั้ง เพราะคร่าวนี้รับรอง พิธีกรเค้าถามมา พี่ตอบได้หมด แต่พอประกบคู่ก่ะคุณนะคุณภูมิ อุตสาห์ โยนให้ดัน ตอบอึกอัก เดี๋ยวพ่อปัดเหนี่ยวกลิ้ง em86
    ไอ้สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    คุณก็ดูคำถามที่คุณโยนมาครับ
    คำถามแนวปรัชญาแล้วให้ตอบแบบปรัชญา
    ขนาดคุณยังไม่ตอบกูก็ต้องตอบแบบวนไปวนมานิดหน่อย
    แล้วจะยังมาว่ากูอีกไอ้คุณเพื่อน
    หน้ากูเหมือนนักปรัชญามากเหรอคราบบบบบบบบบบ
    em87em87em87em87

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cosa... อ่านข้อความ
    ไอ้สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    คุณก็ดูคำถามที่คุณโยนมาครับ
    คำถามแนวปรัชญาแล้วให้ตอบแบบปรัชญา
    ขนาดคุณยังไม่ตอบกูก็ต้องตอบแบบวนไปวนมานิดหน่อย
    แล้วจะยังมาว่ากูอีกไอ้คุณเพื่อน
    หน้ากูเหมือนนักปรัชญามากเหรอคราบบบบบบบบบบ
    em87em87em87em87

ไม่เหมือนหรอกนักปราชนะ แต่เหมือนปี้น้อย ปี้หน๋าน

สรุปแล้ว มันออกวันไหนแน่ ครับ พี่ตุ๊กตาแจ้งว่าวันที่ 16

ผมยังงงๆ อยู่เลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้งานเข้าอีกแล้วนะครับ ลอยกระโล้งบะป้าว เหมือนปีที่แล้ว ปีนี้รับรองมันกว่าเดิม ได้น้องๆมาช่วยอีกตั้งเยอะ คาดการว่าพวกเราต้องทำได้ไม่ต่ำกว่า 5000 ดวง แต่สุดๆก็อยากให้ถึงหมื่นดวง เอาเป็นว่าทำได้แค่ไหนก็แค่นั้นแล้วกันครับ ถือว่าทำดีที่สุดแล้วเน๊อะ ( ปล. ข่าวสารต่างๆ จะอัพเดตไว้ด้านหน้าทุกๆครั้งนะครับ ดูได้ตลอดว่าตอนนี้กำลังทำอะไรกันอยู่ )

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hanoomarn อ่านข้อความ
    เพื่อความสะดวกในการทำงาน พี่คิดว่าเราควรมีการวางแผนการทำงานของเราของเรา เพราะมีน้องๆพี่ๆ ที่สนใจ มักจะเข้ามาถามว่า อาทิตย์นี้พวกเราจะทำอะไรกัน ซึ่งบางที่ เข้าไปที่พิพิทธภัณฑ์ชุมชนเมือง แล้วไม่เจอใคร หรือว่าเจอแล้วอาจจะงง ๆ ได้คำตอบบ้างไม่ได้บ้าง พี่ก็เลยคิดว่า การใช้บอร์ดไทยสกูตเตอร์นี้ น่าจะทำให้มันเกิดประโยชน์มั่ง เลยทำกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อความสะดวก และการกระจายข่าวได้อย่างทั่วถึง อ่ะเอาเป็นว่า มาดูกันครับว่ามีอะไรกันมั่งที่จะต้องทำ ช่วงนี้ทดลองใช้นะครับ อาจจะดูงงๆ แต่นานๆไปคงจะมีการปรับเปลี่ยนให้ดู ง่ายและเข้าใจขึ้น

วันศุกษ์ ที่ 18 กรกฏาคม 2551 ติดตั้งไฟพิพิทธภัณฑ์ ปั๊มน้ำมันสามทหาร เริ่ม เวลา 10.00 น.

วันอาทิตย์ ที่ 20 กรกฏาคม 2551 ร่วมสร้างฝายแม้ว ที่บ้านจำขี้มด นัดพบที่พิพิทธภัณฑ์ชุมชนเมือง เวลา 9.00 น.

วันอาทิตย์ ที่ 27 กรกฏาคม 2551 นำเรือลงเก็บผักตบชวา บริเวณหนองจาม ด้านหลังศาลากลาง เวลา 9.00 น.

11 พฤศจิกายน 2551 ลอยกะโหล่งบะป้าวพ่อบุญตัน ระหว่างกลุ่ม หริภุญชัย กับ กลุ่มที่นี่ลำพูน เวลา 19.00 น.

28 พฤศจิกายน 2551 เปิดสนามโรงเรียนบ้านผาใต้ อ.ลี้ จ.ลำพูน ระหว่างกลุ่ม หริภุญชัยคลับ และ กลุ่มที่นี่ลำพูน

12 มกราคม 2552 จัดงานวันเด็กย้อนยุค ที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง จังหวัดลำพูน

14 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมแบ่งน้ำใจให้กับ ผู้ป่วยโรงพยาบาลลำพูน ในวันวาเลน์ไท

7-9 เมษายน 2552 จัดงานยอพญา ฮักษาคุณแผ่นดิน ร่วมกับกลุ่มชาติพันธุ์ต่าง ไม่ว่าจะเป็น ปากะเกอยอ มอญ ยอง ยาง ยวน ลั๊ว

13-15 เมษายน 2552 ปั่นจักรยาน รณรงค์การใช้จักรยานช่วงปีใหม่เมือง และจัดกิจกรรมส่งเสริมการเมาไม่ขับ

31 พฤษภาคม 2552 big cleaning day ทำความสะอาดพิพิธภัณฑ์ปั๊มน้ำมันสามทหารครั้งใหญ่ ระหว่างกลุ่มหริภุญชัยคลับและที่นี่ลำพูน

********* ปัจจุบัน วันที่ 7 มิถุนายน 2552 ร่วมกับกลุ่ม to be number one ของโรงเรียนจักรคำคณาธร ร่วมสร้างฝ่ายแม้วที่บ้านจำขี้มด กับกลุ่มเยาวชน จำขี้มด เจ้าของพื้นที่ เวลา 8.00 น. เจอกันที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง *************

หริภุญชัย คลับ ลุยยยย.........

ลุยยยยยยยยยยยยย ^^

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

รับทราบๆ
    เรารักรถถีบเฒ่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ภาระกิจยังไม่เสร็จสิ้น แต่ ประทับใจกันทั่วหน้า

ลุยงานกันต่อครับ พี่น้อง ^^

ขบวนการ จิตอาสา ~

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

๑๑ มิถุนายน ๒๕๕๒ งานวันครูบาเจ้าศรีวิชัย ๑๓๑ ปี๋ พระตนบุญ คู่บ้านคู่เมืองหละปูนเฮา

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Talking

em97ดีครับเป็นระบบดีครับ เดียวกลุ่มเราก็จะทำตามมั่งนะครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........