64 เรื่อง ล้อ 10 นิ้ว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: 64 เรื่อง ล้อ 10 นิ้ว

Member ~LeO~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 64 เรื่อง ล้อ 10 นิ้ว

พี่ๆคับ ผมใช้64 ถ้าผมต้องการเปลี่ยนเป็นล้อ 10 นิ้วจะดีไม๊คับ
    แล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง
    คือผมเข้าใจว่าถ้าใส10นิ้ว รถมันต้องดูลอยๆ แน่เลย จึงต้อง โหลดรถให้ต่ำ
    ลงสัก2นิ้ว ตามล้อที่ใหญ่ขึ้น ผมอยากทราบว่า มีวิธีไหนที่โหลดโดยไม่ต้องตัดสปริงโช้คมั้งคับ
    แล้วถ้าตัดข้อเสียมันเป็นยังไง คับ
    อยากทำโหลดให้เหมือนคันในรูปคับ มันสวยพอดี

รูป รูป  

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ถาดบังฝุ่นล้อหลัง ขนาดล้อ10
    ผ้าเบรคใหญ่
    ดุมล้อ10
    ซีลล้อหลัง
    กะทะล้อ10

ส่วนอยากให้เตี๊ยลองเปลียนตัวหนุนโช๊คดูมีแบบสั้นและ ยาวที่อยู๋บนหัวโช๊ตพอดี ลองดูครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ตอบหน่อย

แล้วแต่คนชอบคับในรูปรถผมก็โหลดท้ายมาคับ อันนี้ล้อ 10 อยู่แล้ว
    ความคิดผมนะ ล้อ8 มันจะขับลำบากหน่อยอะคับ กลัวไปกะแทกอะคับ
    ถ้าจะเปลี่ยนก็ ช่วงน่า ยกชุด ช่วงล้อหลังไม่แน่จัยคับ (เรื่องตัดโช้คก็คิดหัยดีก่อนคับ)
    ยังไงลองโทรมาคุยรายละเอียดดิคับ 080-2814991...

รูป รูป  

Member ~LeO~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณน่ะคับพี่ๆ ที่มาให้คำตอบ ผมลองไปคิดดู ก่อน ว่าจะเปลี่ยนดี รึเปล่า ไม่รู้ จะต้องใช้งบเท่าไหร่

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

64ล้อ8อยู่แล้วครับ แปลงเป็นล้อ10ได้ สบายมากครับ แค่มีตังค์ เอาไปทิ้งให้ช่าง แล้วก็รอ....

คนปกติเค้าไม่ทำกันครับ เสียดายของ อยากแปลงขาย64ทิ้ง ซื้อสปริ้นง่ายกว่ามั้ย

My Bike running on LPG

Senior Member cat's Avatar
    สถานที่
    Ku Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ค่าแปลงเยอะไหมครับ แล้วเปลี่ยนเล่นขำๆเอาให้ออกทริปเฉยๆแล้วแปลงคืนยุ่ง ยากไหมครับ คืออยากแปลงมั่งครับ ผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณมากครับ
    จุ๊เปิ้นเมา บ่อเอาเปิ้นแต๊

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ถ้าของครบๆ ช่างทำไม่เกิน 1ชั่วโมงเสร็จ ไม่ยากและได้สมรถนะของรถที่วิ่งได้เร็วขึ้นกว่าเดิม เห็นผลยิ่งกว่าเปลี่ยนคาบู ใส่ท่อ โดยมากแปลงล้อ10 แค่ล้อหลังก้อพอครับ เบื่อก้อเปลี่ยนกลับล้อ8 ^^
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Bookmarks