ด้วยความหวังดีครับ....

ชื่อกระทู้: ด้วยความหวังดีครับ....

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Cool ด้วยความหวังดีครับ....

อยากให้เพื่อนๆน้องๆในบอร์ดเข้ามาแวะเวียนในบอร์ดกัน บ่อยๆมั้ง ไม่อยากให้เงียบเลย เหมือนหลายๆบอร์ดที่กำลังเป็นอยู่ เงียบยังกะป่าช้า มีอะไรพูดคุย วันนี้ไปทำอะไรมา ไปเที่ยวไหนมา ไปกับแฟนหรือไปกับกิ๊ก ไปเจออะไรมาบ้าง แปลกหูแปลกตา หรืออะไรก็แล้วแต่ เอามาพูดคุยกัน ไม่ใช่แค่บอร์ดนี้จะคุยกันแต่เรื่องรถเท่านั้น เรื่องอื่นๆก็เอามาเล่าสู่กันฟังมั้งอย่าพยายามให้บอ ร์ดเงียบจนเกินไป พยายามupตัวเองอยู่ตลอดเวลา ไม่ใช่ว่าไม่มีอะไรหรือประโยชน์อะไรที่ตัวเองพึงจะได ้รับให้ค้นหาแล้วมันไม่มีก็ไม่เข้ามากัน อย่านี้ผมถือว่าคุณไม่มีใจที่เป็นชาวPX.ตัวจริงนะครั บ มีรถใช่ว่าจะมีใจที่รักกันจริง ผมไม่อยากยกตัวอย่างอะไรให้มันมาก ถ้าบอร์ดนี้ ไม่มีน้องๆหลายๆคน คอยขยับขเยื้อนบอร์ด ให้มันสนุกครื้นเครงอยู่ตลอดเวลา ลองดูสิว่ามันจะเป็นยังไง ก็เพราะว่ามีสมาชิกหลายท่านที่สมัครเป็นชาวPX.แล้วก็ เงียบหายไป ไม่เข้ามาเยี่ยมเยือนกันอีกเลย อย่างนี้ผมว่าอย่าสมัครดีกว่า มันไม่เหมาะกับการที่คุณมาเบิร์นยาง แล้วก็บิดหนีออกไป มันเหมือนฉาบฉวยเกินไปหรือเปล่า ลองไปคิดดูนะครับ ใครมีพฤติกรรมยังไง ก็ลองมองดูตัวเองให้ออกละกัน ผมไม่ได้ว่าใครหรือเจาะจงถึงใคร แต่อยากให้มีความกระตือรือร้นกับบอร์ดให้มากกว่านี้ หัดมีส่วนร่วมกับบอร์ดมั้ง แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว บอร์ดPXนี้ จะครบ2ปีแล้วนะครับ ไม่ใช่เล่นๆนะครับ เราอยู่กันมาและรู้จักกันมาก็พอๆกับบอร์ด รักกันไว้ สร้างสิ่งดีๆให้กับบอร์ดและพัฒนากลุ่มคนที่รักและหลง ไหลในความเป็นPX.อย่างตัวจริง ไม่มีกระแสเข้ามาเจือปน ถ้าคุณเดินเข้ามาพร้อมกับคำว่ากระแส คุณจงเดินออกไปเถอะ เสียเวลาเปล่าๆที่จะเดินเข้ามาทัก.....

PX.CLUB จงเจริญ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

เข้าใจ ละครับ ท่านพี่อย่าเก็บ กด นักซ ิคราบบบบบบบบบบบ............................. อิอิ
    วันนี้ ตอนเช้า ไปทามงาน โผนโตก ยัน สายเรย..เวฟ ดันน้ำเข้า เอาPx ไปทามงาน ที่ offis
    เป็น เจ้าป๊อก โดน ไป400฿ น้ำเต้า โดน ไป380 ต่อ ด้วย สูง-ต่ำเยอะหน่อย 800 สรุป ว่า ทามงานได้อาไรว่ะ 555+
    พอ จาย ม้ายยยยยยยยยย

แล้ว อย่าง นี้ใคร จะกล้าเล่า บอกหน่อย เซ่ะ!
    .....
    .............................อะอะ อย่า ลืมเรื่อง สปอยเร่อละ ท่านพี่

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อยากให้เพื่อนๆน้องๆในบอร์ดเข้ามาแวะเวียนในบอร์ดกัน บ่อยๆมั้ง ไม่อยากให้เงียบเลย เหมือนหลายๆบอร์ดที่กำลังเป็นอยู่ เงียบยังกะป่าช้า มีอะไรพูดคุย วันนี้ไปทำอะไรมา ไปเที่ยวไหนมา ไปกับแฟนหรือไปกับกิ๊ก ไปเจออะไรมาบ้าง แปลกหูแปลกตา หรืออะไรก็แล้วแต่ เอามาพูดคุยกัน ไม่ใช่แค่บอร์ดนี้จะคุยกันแต่เรื่องรถเท่านั้น เรื่องอื่นๆก็เอามาเล่าสู่กันฟังมั้งอย่าพยายามให้บอ ร์ดเงียบจนเกินไป พยายามupตัวเองอยู่ตลอดเวลา ไม่ใช่ว่าไม่มีอะไรหรือประโยชน์อะไรที่ตัวเองพึงจะได ้รับให้ค้นหาแล้วมันไม่มีก็ไม่เข้ามากัน อย่านี้ผมถือว่าคุณไม่มีใจที่เป็นชาวPX.ตัวจริงนะครั บ มีรถใช่ว่าจะมีใจที่รักกันจริง ผมไม่อยากยกตัวอย่างอะไรให้มันมาก ถ้าบอร์ดนี้ ไม่มีน้องๆหลายๆคน คอยขยับขเยื้อนบอร์ด ให้มันสนุกครื้นเครงอยู่ตลอดเวลา ลองดูสิว่ามันจะเป็นยังไง ก็เพราะว่ามีสมาชิกหลายท่านที่สมัครเป็นชาวPX.แล้วก็ เงียบหายไป ไม่เข้ามาเยี่ยมเยือนกันอีกเลย อย่างนี้ผมว่าอย่าสมัครดีกว่า มันไม่เหมาะกับการที่คุณมาเบิร์นยาง แล้วก็บิดหนีออกไป มันเหมือนฉาบฉวยเกินไปหรือเปล่า ลองไปคิดดูนะครับ ใครมีพฤติกรรมยังไง ก็ลองมองดูตัวเองให้ออกละกัน ผมไม่ได้ว่าใครหรือเจาะจงถึงใคร แต่อยากให้มีความกระตือรือร้นกับบอร์ดให้มากกว่านี้ หัดมีส่วนร่วมกับบอร์ดมั้ง แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว บอร์ดPXนี้ จะครบ2ปีแล้วนะครับ ไม่ใช่เล่นๆนะครับ เราอยู่กันมาและรู้จักกันมาก็พอๆกับบอร์ด รักกันไว้ สร้างสิ่งดีๆให้กับบอร์ดและพัฒนากลุ่มคนที่รักและหลง ไหลในความเป็นPX.อย่างตัวจริง ไม่มีกระแสเข้ามาเจือปน ถ้าคุณเดินเข้ามาพร้อมกับคำว่ากระแส คุณจงเดินออกไปเถอะ เสียเวลาเปล่าๆที่จะเดินเข้ามาทัก.....

PX.CLUB จงเจริญ
    คราฟ
    ชื่อ เจต ครัฟ รักpx จริงๆนะเพ่
    ไม่ได้รักตามกระแสด้วยนะ จิ๊งๆ
    วันนี้ผมไปเที่ยวลบบุรีมาด้วย

ขอติ๊กเกอร์อันดิเพ่

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    ขอแสดงฟามคิดเห็นหน่อยเซ่
    อยากให้เพื่อนๆพี่น้อง แนะ นามตัวใหม่ดีไหมครับ แบบว่าถ่าย คู่ กะpx มีรูปทั้งโคนทั้งรถ(ใครมีรถหลายคัน ก็เอาสักคันนะ)หรือว่ารถใครพังก็วาดรูปนะ!!!!
    เอาไว้ ดูหน้ากัน จะได้ไม่ลืม ชื่อ..มีผลดีกับการซื้อ ขายของด้วย(แบบไม่ต้อง ลงลายเซ็น ตอนโพสนะเพราะผมว่า ลายเซ็น
    ผม +คุณโบ๊ท+เจ้าแบ็ง ก็กินพื้น ที่ไป 200 เอเค่อ แร้ววว)
    ผมอยากให้พี่ที่อาวุโส ในบอร์ด ลงเปิดตัวก่อน อาทิ เช่น ท่าน ตั้ม ท่านโต้ง ท่านโต่ง และท่าน เจดฯลฯ ท่านอื่นๆ
    ผม ยังจามไม่หมดเรยยย

หน้าตาผมครับ ที่นี่ไม่ค่อยหล่อนะอิๆ http://eakvespa.hi5.com
    เออ ผมก้ไม่ได้อวุโสนะ อิๆ ผม20ก่าๆเอง555

เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ผมโบ๊ตครับ อยู่บางแสน โสดสนิท กำลังมองหาสาวๆ อิอิ ถ้าสาวๆมาซ่อมจะเช็คทั้งรถทั้งคนให้ฟรีเลยครับ อิอิ จะ2 ปีแล้ว พี่โต่งเลี้ยงไรละครับในฐานะอวุโสสุด อิอิ เจ๊อ่วยป่าว อิอิ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

ผม แบงค์ ขี่ px150e หัวเหลี่ยม กะ T5 ครับผม ไม่หล่อแต่มีเวลาให้ บ้านหลังใหญ่ ว่ายน้ำเปงด้วยนะจ๊ะ 5555

เมืองทองคะนองเดช

Member Armkakimoto's Avatar
    สถานที่
    PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมอาร์มเด้อ กำลังบ้ารถมากตอนนี้ ไม่ผิดหวังเลยที่มาเล่นตระกูล PX ( PXจงเจริญๆ )
    Mr.Piyanut Thammarit (Arm)| Line : Armkakimoto | Mail : [email protected]|

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink เรื่อยๆครับ...

ไม่ต้องลงแนะนำตัวก็ได้ครับ ผมแค่เกริ่นหัวข้อกันให้ทราบแค่นั้น หัวข้อการแนะนำตัวสมาชิกและหัวข้อโชว์รถมันมีอยู่แล้ ว ผู้ดูแลบอร์ดเค้าทำไว้ให้หมดแล้ว เดี๋ยวมันจะไปทับซ้อนกัน เพราะฉะนั้นใครมีหัวข้อใหม่ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับหัวข้อ ที่มีอยู่ ก็สามารถตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่ได้ หวังว่าคงรับทราบและเข้าใจกันดีนะครับ ผมก็อยากจะรู้จริงๆว่ามีหน้าใหม่ๆที่เคยสมัครทิ้งไว้ แล้วหายเงียบไป จะมาอ่านกระทู้นี้แล้วตอบบ้างมั๊ย กำลังคอยดูอยู่...

https://www.facebook.com/puttinun.nab

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ไม่ต้องลงแนะนำตัวก็ได้ครับ ผมแค่เกริ่นหัวข้อกันให้ทราบแค่นั้น หัวข้อการแนะนำตัวสมาชิกและหัวข้อโชว์รถมันมีอยู่แล้ ว ผู้ดูแลบอร์ดเค้าทำไว้ให้หมดแล้ว เดี๋ยวมันจะไปทับซ้อนกัน เพราะฉะนั้นใครมีหัวข้อใหม่ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับหัวข้อ ที่มีอยู่ ก็สามารถตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่ได้ หวังว่าคงรับทราบและเข้าใจกันดีนะครับ ผมก็อยากจะรู้จริงๆว่ามีหน้าใหม่ๆที่เคยสมัครทิ้งไว้ แล้วหายเงียบไป จะมาอ่านกระทู้นี้แล้วตอบบ้างมั๊ย กำลังคอยดูอยู่...
    ตื่นแต่เช้าเลยนะเจ๊

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

Wink

กระผม ชื่อ นาย นะครับ ขี่ px 150 แห้งๆเดิมๆ คันนึงครับ
    7.00 ตื่นนอนครับ สลึมละลืออยู่นิดหน่อยๆๆ
    7.30 อาบน้ำ
    8.00 แต่งตัวเพื่อจะไปทำงานครับ
    8.30 ออกจากบ้านไปทำงานครับ
    9.00 ถึงที่ทำงาน นั่งปั่นงานครับ
    12.00 ออกไปกินข้าว
    13.00 - 15.00 ออกไปทำงานข้างนอก
    16.00 - 18.00 กลับมาทำงานใน ออฟฟิต และก็ถึงเวลา6โมงก็กลับบ้าน

ปล. ผมรัก PX จิงๆนะครับ ไม่เชื่อมากรีดเลือดดูเลยครับ ผมบอกตรงๆผมดูบอร์ดนี้มากกว่าบอร์ดของกลุ่มตัวเองด้ว ยซ้ำครับ ไม่มีความชอบตามกระแสแน่นอนนนนนนนนนนค้าบบบบบบบบบ

ชอบไมล์คันนี้เลยเอามาให้ชมกันครับ สำหรับขาซิ่งๆๆๆ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nine_px177 : 21-07-2008 เมื่อ 17:55

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

น้อย มหาสารคามครับ

ไม่ค่อยได้โผล่ไปไหนเลยครับ
    ทำงานอยู่แต่ห้องวิจัย
    กับเป็นชาวสวน
    ออกทริป กาฬสินธุ์-มหาสารคาม บ้างบางอาทิตย์ (กลับบ้านอ่ะครับ)

ไม่ได้ตามกระแสครับ
    รักจริง Px เนี่ย

พลาดหลายงานแล้วครับ
    ขอโทษชาว Pxด้วย
    ปัจจัย กับเวลาไม่เอื้อครับ

/\6

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

เมี่ยงคุง PX200E & ET3 PX200E's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เมื่อวานไปถวายเทียนมา

ฝนตกมากมาย เดี๋ยวจะเอารูปมาฝากเด้อ พี่น้อง
    <<<<รถคันนี้ไม่ได้มีไว้แข่ง!!
    [email protected]

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะมอเฟรม อ่านข้อความ
    ตื่นแต่เช้าเลยนะเจ๊
    เหอๆๆๆ แซวอีกแร้วว ครับพี่น้อง

เมืองทองคะนองเดช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile เช้าๆอากาศดี...

ใครจะไม่อยากตื่นล่ะครับท่านชายเจต แห่งบ้านทรายทอง

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เฮ้อตื่นทำงานแต่เช้าเซ็งๆ ต้นปีจะเปิดร้านซ่อมรถจะเวิร์คไหมเนี่ย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks