แรงบันดาลใจที่ทำให้คุณเลือก px

ชื่อกระทู้: แรงบันดาลใจที่ทำให้คุณเลือก px

มาตรฐาน แรงบันดาลใจที่ทำให้คุณเลือก px

ช่วงนี้เห็นมีตาแก่คน1 บ่นๆว่าเหงาเลยตังกระทู้มาแก้เหงาสักนิด อิๆ

เริ่มเลยละกัน มีรูปประกอบด้วย แรงบันดาลใจได้มาจาก นิตยสารผู้หญิงอะไรสักอย่างในสมัยนั้นซึ่งเป็นรูปโฆษ ณา น้ำหอมยี่ห้อนึง (ตามรูป)เลยตัดมาแปะไว้เป็นรูปเด้กผู้ชาย2คนขี่px เออเทห์ดีเว้ย และรู้สึกว่าช่วงนั้น ลีโอพุต น่าจะขี่อยุ่ด้วยมั้งหัวกลมสีบอนซ์เคยเห็นในรูปร้านเ จ๊ เทห์มากๆ(ข้อมูลผิดพลาดประการใดต้องขออภัยนะจำไม่ค่อ ยได้แล้ว)มีหนังเรื่องนึงลีโอพุตขี่ pxหัวเหลี่ยม สีเขียวและ แท่งขี่สปินหัวเหลี่ยมสีบอนซ์ ออนแอร์ช่อง3 เคยดูปะ
    ดังนั้น
    pxคันแรกที่ผมขี่เป็น p150x (เป็นหัวกลมเครื่องทองขาว(รุ่นแรกยังไม่เป้นcdi) )ปี 2545 มั้ง
    ซือต่อเพื่อนมาในสมัยนั้น 16000 บาท ขี่อยู่พักนึงมีเหตุจำเป็นต้องขาย (แต่ตอนแรกก็ไม่ได้ชอบหลอกเมื่อก่อนขี่ สปินกะ64อยู่ แต่เพื่อนมันยุว่าขี่ดีเลยซื้อ)
    ตอนหลังได้หัวเหลี่ยม มาจากวัดสวนแก้ว ราคาไม่ต้องพูดถึง ถูกมากๆ มี ท.บ ด้วย
    จำได้ว่าเป้นรถที่ขี่สนุกมากๆ วิ่งสุดๆคอยดูคาตี้ของหัวเหลี่ยมลูกจะใหญ่กว่าปัจจุบันวิ่งบ้ าเลือดเลย
    และผมก็เป็น px เรื่อยมาตลอด แต่ที่ชื่อ สะมอเฟรม เพราะ เห่อ et3อยู่พักนึง
    ของผมประมานนี้ครับเชิญเพื่อนๆต่อเลยครับ
    จะมาอ่านทุกวัน อิๆ

รูป รูป  

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ่านแล้วรู้สึกซึ้งเลยอะพี่

กาลละครั่งหนึ่งนานมาละ ผมอยุ๋ประมาน ม.1 พ่าอก็ได้ซื้อเวสป้าให้ เพื่อจะไม่ใช่ไปเล่น รถแว๊น พอขี่ไป ประมาน ม. 2ได้ ได้เอาสปิ้น คือรถคันแรกของผมไปทำแรง แต่แร้ววก็แซงpx รุ่นพี่มะได้ เลยตัดสิ้น เอา สปิ้น ไปแลกกะ px สีเดิมๆมา ขี่แรกก็พอใจมากแมร่งแรงมาก ครับ แล้วก็ซื้อ T5 อีกคันนึงครับ พอแลกมาไอพวกที่บ้าปีเก่า ก็ว่าผมตามเคยเมิง อะโง่นะแบงค์ ที่เอารถดีๆๆไปแลกกะรถเน่าๆๆมา ผมก็เลยตอบไปเด๋วตอน ออกทริปเด๋วรุ้ว่าลแกมาทำไม 5555 ผมออกมา พวกปีเก่า บ้างคนแมร่งต้อง จอด ตีหน้าทองขาว ส่วนผมไปจอดรอ ที่ปั้ม 555 PXใช่ดีช่วยบอกต่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แบงค์ px150 : 23-07-2008 เมื่อ 02:27

เมืองทองคะนองเดช

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เริ่มต้นขี่ sprint มา 8-9 ปี ก่อน ขี่มาสีก2 ปีได้ รู้สึกไม่ไหวเรื่องเครื่องทองขาวเพราะเดินสายทัวป์บ่ อยปัญหาเยอะพอสมคสรเอาเป็นว่าทำจนซ่อมรถเป็นมาจนถึงท ุกวันนี้ เลยจับยกเครื่อง px ใส่เลยครับ ขี่ดีวิ่งสบาย แทบหมดปัญหาเรื่องไฟตัดทิ้งไปได้เลย ไม่ต้องมาจุกจิกตั้งทองขาวให้กวนใจ หลังจากนั้นก็ศึกษาเล่นทำลองขี่ไปเรื่อยๆ จนสายเลือดไปทาง px แล้วแม้จะเป็นบอดี้สปริ้นอยู๋ แต่หัวใจในเครื่องเป็น px ซึ่งทำให้เที่ยวไหนไม่เคยมีปัญหาอยู่3-4 ปี และอนงาน 60 ปีเวสป้าได้เจอกับเจ๊โต่งครั้งแรกเกย์ก็โอนะคุยดี เอ๊บ แกก็โอนะคุยดี คุยเรื่องรถกันแลกเปล่ยนความคิดเห็นกันหลายๆอย่าง หลังจากนั้นก็โดน PX มาอีกคัน ทำซะโหด สายเรซซิ่งไปเลย ก็มันไปอีกแบบครับ วางดิสก์รถตลาด เปิดเสื้อ ปาดฝา ลูกโต คาร์บูรลอย แรงดี ทำให้บิดทันใจมันมือเลย แต่ถ้าไปทัวป์บ่อยๆ ก็ช้ำเร็วถามแบงค์กับเล็กได้เลยว่าเป็นไงอิอิ ตอนหลังดูๆรถไปเรื่อยๆ จนไปเจอเนื้อคู๋ กับ px200e ซึ่งรู้สึกว่าเวิร์คสุดแล้วขี่สบายใจ ชิวๆ ไปทัวป์นิ่มๆ แต่Fl ก็ดีนะแต่ราคาสูงไปนิดเก็บตังค์ไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า อิอิ ด้วยสมะภาพ ที่ดีเยี่ยมเหมาะสำหรับคนบ้าทัวป์อย่างผมพอดี แล้วยิ่งมีออโต้ลูปแยกทำให้ลืมไปเลยว่าสูบติดเป็นไง และสตาร์มือ ที่สะดวกสบาย ลืมไปเลยสตาร์ทตีนเป็นไงทำให้รองเท้าไม่ค่อยขาดแล้ว แต่จะรองเท้าสึกแทนเพราะรถมันส์วิ่งดี อิอิ px200E คงเหมาะสุดแล้วแหละสำหรับตอนนี้ วันนี้นึกด้แค่นี้แหละครับ ยาวไปไหมเนี่ย พอแระ อิอิ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member joker69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ก็ไม่มีไรมาก

แค่มีอยู่วันนึงผ่านไปแถวๆ ปทุมฯ แล้วเห็นชายคนนึงขับรถเวสป้าผ่านหน้าไป แต่ไม่รู่ว่าเป็นรุ่นอะไร รู้สึกว่าไอ้รถรุ่นนี้น่าขับจริงๆ คนขับก็หล่อ รถก็เท่ห์ สักวันนึงเราต้องหามาขับให้ได้
    ปล. คุณสะมอลเฟรม คุณรู้มั้ยว่าคุณเป็น IDOL
    ของผมเลยนะคุณณณณณณ
    " Vespa Means Joy Of Living "

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0

ส่วนผม...เริ่มแรกก็ขับ 64 แต่พอเริ่มเก็บตังค์ได้ก็หันมาดูแลเจ้า Lambretta li 2 หลังจากนั้นก็ได้ขายแล้วจัด PX มาใช้หนึ่งคันคือคิดว่าซื้อมาแล้วจะเติมมันอย่างเดีย วที่ไหนได้กลับต้องมาแต่งหล่อให้มันอีก...ฮิฮิ แต่สุดท้ายก็มันนี้แหละที่บิดมันมือที่สุด ดูแลน้อยที่สุด(เพราะมันไม่ค่อยงอแง) Px รุ่นนี้ใช้แล้วดี มีตังค์เหลือ..ฮุฮุฮุ
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : [email protected].
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

Wink ขอเล่าบ้าง

เรื่องยาววววววววววววมาก เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่าผมมีเพื่อนขี่เวสป้าอยู่ รุ่น64 ก็เลย เออ!!สนใจเวสป้าเหมือนกัน ก็ลองๆขี่ดูบ้างก็หนุกดี และก็นั่งดูเวป thaiscooter ทั้งวี่ทั้งวันไม่อันเป็นอันทำไรเลย ดูรูปรถคนอื่นๆมากมาย แต่จะไปสะดุดตรง px เนี่ยและที่เห็นเค้าแต่งแบบโหดๆดร๊อปๆกัน ก็เลยสนใจตัวนี้มากๆๆก็คิดว่าซักวันจะทำแบบนี้บ้าง ( ตอนนั้นยังไม่มีรถนะครับ แค่ฝัน อิอิ)
    พอหลังจากนั้นกระผมก็เริ่มคิดอยากจะได้ px มากๆๆศึกษามาก็มากแล้ว เลยคิดเก็บตังวันละ40 บาทไปเรื่อยๆถ้ามีงานทีไหนก็ทำได้เงินมาสมทบอีก แต่ก็หากว่าจะครบก็ลำบากหน่อยหามาเป็นปีๆกว่าจะได้มา ก็ต้องหายืมจากเพื่อนๆและพี่ๆนิดนึงๆ และในที่สุดก็เก็บตังจนได้ครบ ก็นั่งหาตามเวปไปเรื่อยๆแทบไม่ได้นอนเลย สุดท้ายเพื่อนก็ช่วยหารถให้จากคนรู้จักกัน เลยไปดูรถที่ร้านแถวๆหลังโบ๊เบ๊ซอยตรงข้ามกับวัดสรเก ศ ชื่อร้านป๋า ... นี่และ รถที่เห็นเป็น PX 150 e หัวเหลี่ยม สีน้ำเงินสภาพแบบแห้งๆแบบรถคนแก่รถขนของมาเลย จากนั้นก็มาบูรณะครั้งใหญ่ หาของแต่งมาใส่บ้างทีละเล็กละน้อย และก็เปลี่ยนสี สีที่เห็นก็คือสีสเปรย์นะครับสดๆๆพ่นออกมาจากกระป๋อง เลย สาดไปทั้งคัน ส่วนหนึ่งเพื่อนเป็นคนพ่นให้ถึงได้สวยงามเช่นนี้ แต่ผมก็มีพ่นเองนิดๆหน่อยๆ บ้าง ตอนนี้รู้สึกภูมิใจมากมายที่เก็บตังค์ซื้อมันมาเองได ้โดยไม่ได้ขอผู้ปกครองซักกะบาท เหตุที่แม่ไม่ให้ซื้อเพราะแม่เค้าไม่ให้ขี่มอเตอร์ไซ ค์เลย เลยต้องไปแอบซื้อแอบขี่ แต่แอบได้ประมาณไม่ถึงเดือนแม่ก็เห็นจนได้ แต่เค้าก็ไม่ว่าไรนะ เค้าก็บอกเอามาได้ไง เราก็บอกว่าเก็บตังค์ทำงานหาเองแม่แอบภูมิใจผมเล็กๆๆ คิคิ จากนั้นก็ไม่ว่าไรอีกเลยแถมยังมีช่วยซ่อมบ้างเวลารถผ มพัง ผมก็ได้รถไปส่งแม่ไปทำงานบ้างถ้ามีโอกาส ครับ
    สิ่งที่ให้มีแรงบรรดาลใจก็คือ เวป thaiscooter และ นิตยสารเมืองนอก scooterring เนี่ยและครับ ขอบคุณสิ่งเหล่านี้มากมายครับ
    em90 em90 em90 em90 em90

จบแล้วครับสำหรับเรื่องความเป็นไปเป็นมาทำไมถึงมี px และรักมันถึงทุกวันนี้ครับ ผมไม่มีวันขายแน่นอนครับ

จบ ข่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nine_px177 : 23-07-2008 เมื่อ 16:48

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Unhappy จะซึ้งหรือจะเศร้าดีละเนี่ย....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    เรื่องยาววววววววววววมาก เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่าผมมีเพื่อนขี่เวสป้าอยู่ รุ่น64 ก็เลย เออ!!สนใจเวสป้าเหมือนกัน ก็ลองๆขี่ดูบ้างก็หนุกดี และก็นั่งดูเวป thaiscooter ทั้งวี่ทั้งวันไม่อันเป็นอันทำไรเลย ดูรูปรถคนอื่นๆมากมาย แต่จะไปสะดุดตรง px เนี่ยและที่เห็นเค้าแต่งแบบโหดๆดร๊อปๆกัน ก็เลยสนใจตัวนี้มากๆๆก็คิดว่าซักวันจะทำแบบนี้บ้าง ( ตอนนั้นยังไม่มีรถนะครับ แค่ฝัน อิอิ)
    พอหลังจากนั้นกระผมก็เริ่มคิดอยากจะได้ px มากๆๆศึกษามาก็มากแล้ว เลยคิดเก็บตังวันละ40 บาทไปเรื่อยๆถ้ามีงานทีไหนก็ทำได้เงินมาสมทบอีก แต่ก็หากว่าจะครบก็ลำบากหน่อยหามาเป็นปีๆกว่าจะได้มา ก็ต้องหายืมจากเพื่อนๆและพี่ๆนิดนึงๆ และในที่สุดก็เก็บตังจนได้ครบ ก็นั่งหาตามเวปไปเรื่อยๆแทบไม่ได้นอนเลย สุดท้ายเพื่อนก็ช่วยหารถให้จากคนรู้จักกัน เลยไปดูรถที่ร้านแถวๆหลังโบ๊เบ๊ซอยตรงข้ามกับวัดสรเก ศ ชื่อร้านป๋า ... นี่และ รถที่เห็นเป็น PX 150 e หัวเหลี่ยม สีน้ำเงินสภาพแบบแห้งๆแบบรถคนแก่รถขนของมาเลย จากนั้นก็มาบูรณะครั้งใหญ่ หาของแต่งมาใส่บ้างทีละเล็กละน้อย และก็เปลี่ยนสี สีที่เห็นก็คือสีสเปรย์นะครับสดๆๆพ่นออกมาจากกระป๋อง เลย สาดไปทั้งคัน ส่วนหนึ่งเพื่อนเป็นคนพ่นให้ถึงได้สวยงามเช่นนี้ แต่ผมก็มีพ่นเองนิดๆหน่อยๆ บ้าง ตอนนี้รู้สึกภูมิใจมากมายที่เก็บตังค์ซื้อมันมาเองได ้โดยไม่ได้ขอผู้ปกครองซักกะบาท เหตุที่แม่ไม่ให้ซื้อเพราะแม่เค้าไม่ให้ขี่มอเตอร์ไซ ค์เลย เลยต้องไปแอบซื้อแอบขี่ แต่แอบได้ประมาณไม่ถึงเดือนแม่ก็เห็นจนได้ แต่เค้าก็ไม่ว่าไรนะ เค้าก็บอกเอามาได้ไง เราก็บอกว่าเก็บตังค์ทำงานหาเองแม่แอบภูมิใจผมเล็กๆๆ คิคิ จากนั้นก็ไม่ว่าไรอีกเลยแถมยังมีช่วยซ่อมบ้างเวลารถผ มพัง ผมก็ได้รถไปส่งแม่ไปทำงานบ้างถ้ามีโอกาส ครับ
    สิ่งที่ให้มีแรงบรรดาลใจก็คือ เวป thaiscooter และ นิตยสารเมืองนอก scooterring เนี่ยและครับ ขอบคุณสิ่งเหล่านี้มากมายครับ
    em90 em90 em90 em90 em90

จบแล้วครับสำหรับเรื่องความเป็นไปเป็นมาทำไมถึงมี px และรักมันถึงทุกวันนี้ครับ ผมไม่มีวันขายแน่นอนครับ

จบ ข่าว
    น้ำตาแทบเล็ด ทำไมชีวิตของคุณน้องนายมันถึงได้ลำบากยากเข็ญแล้งแค้ นซะขนาดนี้

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Red face อ่ะ...ขอแชร์มั้งดิ

ไม่ขออธิบายอะไรให้มันยืดยาวละกัน สรุปสั้นๆคือ.......................
    นั่นแหละครับ ก็อย่างที่ทุกท่านได้อ่านมา เข้าใจกันนะครับ ผมว่า ผมก็อธิบายให้เข้าใจง่ายๆแล้วล่ะ
    /\4em98

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ทำไมถึงเริ่มจาก Px

ประมาณปีที่แล้วได้เริ่มคิดว่าจะหาซื้อเวสป้ามาสักคั นหนึ่ง หลังจากชื่นชอบเวสป้ามาตั้งแต่เด็ก
    ได้ศึกษามาบ้าง แล้วเมื่อประมาณปีที่แล้วได้ตัดสินใจที่จะซื้อ เลยเริ่มหาข้อมูลสอบถ้าพี่ในกลุ่ม พี่โจ และ พี่ๆ-น้องๆ ในคลับ ได้แนะนำ Px ใช้ดีช่วยบอกต่อ สโลแกนตอนนั้นตอนนี้ก็ยังใช้ได้ดีเลย
    แต่ในใจมันก็ยังต้องการความมลอย่างเจ้า 64 ตามที่ใครหลายๆคนชื่นชอบเวสป้า แต่พอได้ศึกษา ลองขี่ ประกอบกับคุยกับพี่ๆน้องๆ เครื่องCDI แรงๆ ขับนิ่มๆ จนได้บทสรุปว่า Px แน่ๆ จากนั้นจึงได้ศึกษารุ่นต่อ 150 ก็ยังไม่สุด เอา 200 ตาร์ทมือเลย ต้องการความสะดวกอ่ะครับเลยเอาตาร์ทมือ เงินน่าจะพอ แต่Fl คงไม่ไหว มันโดนใจก็จริงแต่ราคามันก็แรงเหมือนกัน
    ก็เลยได้หาเงิน...ผ่อน 555 ตามประสาคนไม่มีตังค์นะครับ สิ้นปีคงหมดครับ
    เลยได้เจ้า PX 200E เป็นคันแรกและคันปัจจุบันในการเริ่มเลย เวสป้า แต่มันก็จริงที่ใครหลายคนแนะนำ เครื่อง CDI แรง ไม่มีปัญหา ขับนิ่มๆ ถ้าได้64 ในตอนนั้นก็ไม่รู้จะเหนื่อยกับการเล่นเวสป้าครั้งแรก รึป่าว แต่มันก็ดูดน้ำมันจริงๆครับ 200 นี่

ไม่ผิดหวังครับ สำหรับการเริ่มต้นกับ PX200E คันนี้ครับ

..............Px ใช้ดีช่วยบอกต่อ............

**ขอบคุณคนเบื้องหลังด้วยนะครับ ที่ไม่ได้เอ่ยนาม สำหรับการจัดหารถพร้อมข้อมูลต่างๆ**

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ตอนแรกผม ก็เป็น คนเล่น เวสป้า ทั่วๆไป

ผมเป็นคนที่เพิ่งหลง ไหล PX ก็ตอน เห็นพวก FL มานี้ละครับ
    ก่อนหน้านั้นไม่เคยสนใจPXมาก่อนเรย นอกจากเครื่องของมันที่ มันทั้ง ใหม่ แรง เพอร์เฟ็ก ส่วนหน้า ตาPX ก่อน หน้านั้นในสายตา ผม
    มองPx เหมือนสาวเขมร เลยครับ (เปรียบเปรย) ว่ามันไม่ค่อย สวย
    จะ สนแต่ พวกGS ss 64 59 58ฯลฯ มาตลอด พอได้เห็น พวก FL โผล่ มาเท่านั้นละ ก็รู้ว่าใช่เรย เพราะมันทั้ง คลาสสิค ทันสมัย
    กลมกลืน กันมากเรยครับ ก็เลย หาตัวที่มัน ใกล้เคียง
    ...ใจก็อยากได้FL แท้ๆมาครอบครอง
    แต่ติดว่าอยากได้ ไอ้แบบที่มีทะเบียนโอน เลยมาจบที่ตัวที่ใช้อยู่ ....นะครับ

แต่ ตอน นี้มันไม่ใช่แค่ รถแล้วละครับ มันเป็นมากกว่านั้น เพราะเราได้มิตร ที่ดี บ้านที่อบอุ่นหลัง น ี้ก็เพราะ มัน ผมว่าบอร์ดไหน ไม่อบอุ่น เท่าบอร์ดPX CLUB....เราหรอก ครับ....เชื่อกููดิ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 24-07-2008 เมื่อ 21:57

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joker69 อ่านข้อความ
    แค่มีอยู่วันนึงผ่านไปแถวๆ ปทุมฯ แล้วเห็นชายคนนึงขับรถเวสป้าผ่านหน้าไป แต่ไม่รู่ว่าเป็นรุ่นอะไร รู้สึกว่าไอ้รถรุ่นนี้น่าขับจริงๆ คนขับก็หล่อ รถก็เท่ห์ สักวันนึงเราต้องหามาขับให้ได้
    ปล. คุณสะมอลเฟรม คุณรู้มั้ยว่าคุณเป็น IDOL
    ของผมเลยนะคุณณณณณณ
    ว๊ายจริงเหรอเนี่คุณโจ๊ก 555
    เล่นผมเขิลเลย์ 555

เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    ตอนแรกผม ก็เป็น คนเล่น เวสป้า ทั่วๆไป

ผมเป็นคนที่เพิ่งหลง ไหล PX ก็ตอน เห็นพวก FL มานี้ละครับ
    ก่อนหน้านั้นไม่เคยสนใจPXมาก่อนเรย นอกจากเครื่องของมันที่ มันทั้ง ใหม่ แรง เพอร์เฟ็ก ส่วนหน้า ตาPX ก่อน หน้านั้นในสายตา ผม
    มองPx เหมือนสาวเขมร เลยครับ (เปรียบเปรย) ว่ามันไม่ค่อย สวย
    จะ สนแต่ พวกGS ss 64 59 58ฯลฯ มาตลอด พอได้เห็น พวก FL โผล่ มาเท่านั้นละ ก็รู้ว่าใช่เรย เพราะมันทั้ง คลาสสิค ทันสมัย
    กลมกลืน กันมากเรยครับ ก็เลย หาตัวที่มัน ใกล้เคียง
    ...ใจก็อยากได้FL แท้ๆมาครอบครอง
    แต่ติดว่าอยากได้ ไอ้แบบที่มีทะเบียนโอน เลยมาจบที่ตัวที่ใช้อยู่ ....นะครับ

แต่ ตอน นี้มันไม่ใช่แค่ รถแล้วละครับ มันเป็นมากกว่านั้น เพราะเราได้มิตร ที่ดี บ้านที่อบอุ่นหลัง น ี้ก็เพราะ มัน ผมว่าบอร์ดไหน ไม่อบอุ่น เท่าบอร์ดPX CLUB....เราหรอก ครับ....เชื่อกููดิ!
    ยืนยันครับ เกี่ยวกับเรื่อง บอดร์ px club อบอุ่นจิงๆๆ ครับ

เมืองทองคะนองเดช

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ทีหันมาเล่น PX เพราะเอาเป็นรถ service นะครับ เพราะออทริปบ่อย ในกลุ่มสมัยก่อนมีแต่ 64 สปิ้น พอพังมาทีก็ซ่อมกันข้างถนน อันตรายมาก ยิ่งเวลาใกล้จะมืด ยิ่งน่ากลัว เลยเอาไว้ถีบเวลารถเสียนะครับ ชอบในคุมกำลังของเครื่อง หลงรักมันตรงนี้หละครับ แต่พอซื้อมาใช่ ก้ไม่ต้องถีบใครหละ เพราะในกลุ่ม มันหันมาเล่น 200 กันหมดเลย

ปล.แล้วกรูจะซื้อมาถีบใครหว่า
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ฝช่เลยครับคุณไอนึกถึงตอนเราเจอกันเมื่อก่อนเรายังขี ่สปริ้นกันอยู่เลย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

เอ..........คนที่เคยขี่แลม2สีเขียวอยู่แถวลบบุรี เค้าคิดยังไงน้า อยากรู้จัง

Bookmarks