แรงบันดาลใจที่ทำให้คุณเลือก px - หน้า 5

ชื่อกระทู้: แรงบันดาลใจที่ทำให้คุณเลือก px

เรน ก็มี นะพีเอกซ์ง่ะhttp://www.youtube.com/watch?v=Scs0LeZvIe8

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปิง_freed๐m-l!fe อ่านข้อความ
    ป๋าเจตสะมอเฟรมค๊าบบบ. ..เครื่องเข้าวันไหนอ่าคับ กลางๆมีนาจัดมา 1 น่ะคับ ทำเรื่องเบิกตังค์กะพ่ออยู่. ... รถเป็นรูปเป็นร่างละคับ อยากใช่เครื่องวิ่งแหละ
    เครื่องมาวันที่27/3/52
    ไม่ทันงานนี้นะครับน้อง

เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช

Senior Member ปิง_FreeD๐M-L!Fe's Avatar
    สถานที่
    Freedom_Life Vespa Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะมอเฟรม อ่านข้อความ
    เครื่องมาวันที่27/3/52
    ไม่ทันงานนี้นะครับน้อง

เข้าวันที่ 27. ...ง๊ะ งาน px ก็ไม่มีเครื่องอ่าจิพี่ . ..ts23 สามารถสั่งเข้ามาก่อนสักเครื่องได้มั้ยคับพี่
    e-mail & Tel.
    085-8765296 P!nG FreeD๐M /\3

เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐'s Avatar
    สถานที่
    อุดรธานีสกูตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเล่าเรื่องpxของตัวเองบ้างละกัน

เริ่มขับเวสป้าคันแรกคือsprintขับอยู่หลายปีเหมือนกั นแล้วพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มชวนกันไปทริปเขาใหญ่ปรากฏว่า ครัชดันระเบิดซะไม่สามารถที่จะซ่อมขี่กลับได้เลยจำเป ็นต้องยกขึ้นรถยนต์กลับ แต่ด้วยเดชะบุญมีรุ่นพี่ในกลุ่มมีธุระด่วนต้องรีบกลั บอุดรแต่ไม่เอารถกลับเราเลยโทรขออนุญาติเอารถลงมาขับ แล้วเอารถของเราขึ้นไปแทนแล้วขอขับกลับอุดรพี่เค้าใจ ดีมากบอกตามสบายเลยน้อง หลังจากวันนั้นเป็นต้นมาก็เลยตัดใจขายsprintมาขับpxจ นถึงทุกวันนี้ไม่ใช่ว่าsprintไม่ดีไม่แรงเท่าpxนะครั บแต่สาเหตุที่ขายแล้วซื้อpxก็เพราะว่าชอบความนิ่มนวล ความสว่างของไฟฟ้า ส่วนเรื่องความแรงนั้นเป็นสาเหตุสุดท้ายที่ผมเลือกpx เพราะผมขับpxแต่ผมอยู่คันสุดท้ายของกลุ่มตลอด(กลัวเป ็นอะไรมาแล้วไม่มีคนเลี้ยงลูก55555)ตอนนี้ก็ไม่คิดที ่จะขายpxคันนี้แล้วแหละครับ(ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ)อ๋อคั นนี้เป็นpxคันที่3แล้วครับหลังจากที่ใช้มา2คัน คันนี้ถือว่า "ใช่เลย"

รูป รูป    

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐ อ่านข้อความ
    เริ่มขับเวสป้าคันแรกคือsprintขับอยู่หลายปีเหมือนกั นแล้วพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มชวนกันไปทริปเขาใหญ่ปรากฏว่า ครัชดันระเบิดซะไม่สามารถที่จะซ่อมขี่กลับได้เลยจำเป ็นต้องยกขึ้นรถยนต์กลับ แต่ด้วยเดชะบุญมีรุ่นพี่ในกลุ่มมีธุระด่วนต้องรีบกลั บอุดรแต่ไม่เอารถกลับเราเลยโทรขออนุญาติเอารถลงมาขับ แล้วเอารถของเราขึ้นไปแทนแล้วขอขับกลับอุดรพี่เค้าใจ ดีมากบอกตามสบายเลยน้อง หลังจากวันนั้นเป็นต้นมาก็เลยตัดใจขายsprintมาขับpxจ นถึงทุกวันนี้ไม่ใช่ว่าsprintไม่ดีไม่แรงเท่าpxนะครั บแต่สาเหตุที่ขายแล้วซื้อpxก็เพราะว่าชอบความนิ่มนวล ความสว่างของไฟฟ้า ส่วนเรื่องความแรงนั้นเป็นสาเหตุสุดท้ายที่ผมเลือกpx เพราะผมขับpxแต่ผมอยู่คันสุดท้ายของกลุ่มตลอด(กลัวเป ็นอะไรมาแล้วไม่มีคนเลี้ยงลูก55555)ตอนนี้ก็ไม่คิดที ่จะขายpxคันนี้แล้วแหละครับ(ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ)อ๋อคั นนี้เป็นpxคันที่3แล้วครับหลังจากที่ใช้มา2คัน คันนี้ถือว่า "ใช่เลย"
    เหมือนกันผมเลยคับ ขายสปิ้นมาซื้อ px อิอิ

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

ได้อารมณ์ที่แตกต่าง ความรู้สึกมันส์และมั้นใจในทุกโค้ง

ธนาคารกสิกรไทย

428-2-30568-8

เอนกศักดิ์ ฝีมือสาร

บอร์ดกลุ่ม 194 scooter club khon kaen http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=303

Emaill anekyanyon@hotmail

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

สถานะปัจจุบัน px150 racing กับ px200e และsprintเครื่องpx(จอดตายไม่ขี่เลยลืมไปเลยว่าเคยมี sprint)

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อน อะไรๆ ก็ต้อง 64 GS สารภาพว่า PX กับสปิ้น ยังจะเลือกสปิ๊นเลย

ตอนนี้ทุกอย่างเปลี่ยนไปหมดแล้วครับ เพราะอะไร คงไม่ต้องบอก เพราะชาว PX คงรู้อยู่ในใจกันทุกคน....... ช่วงนี้มือไม่ค่อยเลอะแล้วครับ ฝาข้างแทบไม่ต้องถอดกันเลย 55555++++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เพลงเพราะ อ่านข้อความ
    เมื่อก่อน อะไรๆ ก็ต้อง 64 GS สารภาพว่า PX กับสปิ้น ยังจะเลือกสปิ๊นเลย

ตอนนี้ทุกอย่างเปลี่ยนไปหมดแล้วครับ เพราะอะไร คงไม่ต้องบอก เพราะชาว PX คงรู้อยู่ในใจกันทุกคน....... ช่วงนี้มือไม่ค่อยเลอะแล้วครับ ฝาข้างแทบไม่ต้องถอดกันเลย 55555++++
    มะมๆแหมๆ ตอนมาบ้านผมเมื่อ2เดือนก่อน ยังถามหา64 อยุ่เลย คริๆ

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

แรงบันดาลใจของผมไม่มีอะไรมาก ที่ซื้อเพราะไม่แคร์สื่อ ในกลุ่มส่วนมาก ขี่รถ Lam 64 sprint แต่ไม่มีใครขี่ PX แต่ก่อนหน้านั้นผมก็ขี่ 64 แต่บังเอิญ เอาไปซ่อมโดนช่างที่ไว้ใจที่สุดตลอด 9 ปี ซิ่วไปซะ เคราะห์ใหญ่โครต ทำให้ชีวิตเหมือนขาดอะไรไป เหมือนพยัคฆ์ไม่มีปีก เสือไม่มีเล็บ เลยตัดสินใจเลือก PX เป็นคำตอบสุดท้าย ทุกวันนี้ลืมเลยครับ64 คนล่ะเรื่องกับ PX em90

Bale Rally 210 Lamphun

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hanoomarn อ่านข้อความ
    แรงบันดาลใจของผมไม่มีอะไรมาก ที่ซื้อเพราะไม่แคร์สื่อ ในกลุ่มส่วนมาก ขี่รถ Lam 64 sprint แต่ไม่มีใครขี่ PX แต่ก่อนหน้านั้นผมก็ขี่ 64 แต่บังเอิญ เอาไปซ่อมโดนช่างที่ไว้ใจที่สุดตลอด 9 ปี ซิ่วไปซะ เคราะห์ใหญ่โครต ทำให้ชีวิตเหมือนขาดอะไรไป เหมือนพยัคฆ์ไม่มีปีก เสือไม่มีเล็บ เลยตัดสินใจเลือก PX เป็นคำตอบสุดท้าย ทุกวันนี้ลืมเลยครับ64 คนล่ะเรื่องกับ PX em90
    เจอกันงาน PX.Club นะBell มาให้ได้ล่ะ เอาสมาชิกกลุ่มหริปุณชัยมาเพิ่มให้ได้อีกนะ แล้วพบกันที่งานว่ะไอน้องชาย/\3

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะมอเฟรม อ่านข้อความ
    มะมๆแหมๆ ตอนมาบ้านผมเมื่อ2เดือนก่อน ยังถามหา64 อยุ่เลย คริๆ
    55555+ มีแซวๆts01ts01ts01 ของเค้าดีเจงๆ

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ต้องลอง ลองเลย

ใช้ชีวิตอย่างอิสระ ท้าทายในสิ่งที่ถูกต้อง ลองในสิ่งที่แปลกใหม่ นี่แหล่ะ "life style"

em97wit_wan@hotmail.comem97
    http://banda22.hi5.com
    bangkok & phatthalung

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ลองแล้วจะติดใจครับ

ts01

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

พีเอ็กเหมือนขับรุ่นยุโรป วิ่งเร็วๆยังนิ่ง ขี่แล้วรู้สึกปลอดภัย อึด ทน
    JeSuS___Is___LoVe

โทรมา 0839096080
    แอดมา [email protected]
    แอดมา pin 26913BE3
    เฟดมาhttp://th-th.facebook.com/people/Junior-Junior/1421154519
    โอนมา ธ.ทหารไทย 1132160837
    ส่งมา ศานติ เดชสุภา 31/28 บางขุนนนท์ บางขุนนนท์ บางกอกน้อย กทม. 10700

Bookmarks