ช่วยทีนะครับ โดนโกงค่าเครื่องดีมครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยทีนะครับ โดนโกงค่าเครื่องดีมครับ

Senior Member boom26499's Avatar
    สถานที่
    MisZile Ptt Gang
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ช่วยทีนะครับ โดนโกงค่าเครื่องดีมครับ

ช่วยทีนะครับสำหรับจังหวัดขอนแก่น
    ตอนแลกนะครับ ผมโอนเงินและตกลงจะซื้อเครื่องต่อจากเขาแล้วเขาก็ส่ง เครื่องมาให้ผมจริงๆครับ
    แต่เป็นเครื่องที่เสียแล้ว ผมเลยโทรไปบอกเขา ว่าเครื่องเสียเขาเลยบอกผมว่าจะให้ส่งอะไหร่ ไปหรือส่งเครื่องกลับมาให้เขาและเขาบอกอีกอย่างว่าเค รื่องนี้ไม่ช่ายเครื่องเขาเป็นเครื่องที่เพื่อนฝากขา ย แล้วผมก็ตัดสินจัยส่งเครื่องให้เค้ากลับ เค้าบอกสิ้นเดือนมีนา นู้นอะคับ ได้จากเงินเดือนของเขาเขาจะโอนให้ผมแล้วเขาอ้างว่าเอ าไปใช้เกี่ยวกับครอบครัวหมดแล้วครับ แล้วเดือนต่อมาผมโทรไปเขาบอกว่าซ่อมเครื่องเสดแล้วให ้ส่งกลับเลยมั้ย ผมบอกส่งกลับครับแล้วผมก็รอ ไม่ส่งมาสักทีเลยโทรไปอีกครั้ง อ้างว่าเขาไปทำเรื่องทะเบียนเครื่อง จนทะเบียนเต็ม และอ้างว่ามีเด็กแถวบ้านจะมาซื้อ แล้วเขาบอกว่าใกล้จะขายได้แล้วครับ จนรวม เวลว ปาไป 4- 5 เดือนจนป่านี้เงิน หรือเครื่อง ผมไม่ได้สักอย่าง..............(ผมเคยขู่เขาว่าจะประ จานเมื่อเดือนที่แล้วเขาก็พูดว่า ใจเย็น)พูดถึงเวลาที่เงินผมหายไปนี้สมควรประจาน เงิน 3000 เดือนเดียวสัมหรับคนทำงานก็ได้แล้วครับ
    เขาอยู่ในกลุ่มที่ขอนแก่นอะคับ (ใครอยู่กลุ่มขอนแก่นที่ถูกกล่าวหาผมขออภัยด้วยนะครั บผมไม่รู้ชื่อกลุ่มของเขาเลย)
    โทรติดทำเป็นไม่รับครับพอผมโทรไป 3 วันแล้วครับที่ไม่รับโทรสับ
    พูดถึงคนเล่นรถด้วยกันทำแบบนี้มันทุเรส โคตรๆ มันบอกมันขี่ c 100 เครื่องดีม ถ้าผมเจอหน้ามัน มันไม่รอดหรอกคับ เดี่ยวจะบอกพ่อผมเป็นตำรวจ จะเอามันให้ถึงที่สุดเลย
    ผมไม่รู้ชื่อเขาครับ รู้แต่เมล กับเบอร์คับ 0862609357
    (huakala@***.com) (kimdongyo@hotmail.com)
    ใครรู้จักบอกทีนะครับ ช่วยทีนะครับ ใครมีเมลเขาก็ไม่ต้องไปซื้อของนะครับระวังโดนโกงนะคร ับ
    เป็นอุทาหรให้กับทุกคนนะครับ..........
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Junior Member tum16_kanchit's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่น่าเลย นะ เงินแค่เล็กน้อยแลกกับชื่อเสีย(ง)ตัวเอง เฮ้อ คนเรา ทำไปได้

เข้ามาทักทายกันได้ครับ

http://munjeed.hi5.com
    hi5 ผมเอง........
    เมลล์: mun_jeed@hotmail.com
    เบอร์: 087-1237429 24 Hr.

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

Question up!!!

เข้าใจความรู้สึกครับ ผมก้อขายอยู่เหมือนกันไม่เคยโกงใครนะ มีแต่คนอื่นอ่ะมาโกงผม คิๆ ก้อเปงอุทาหร นะครับ สู้ๆนะครับ เปงกำลังใจให้
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

น้าทีพีสะเดิด zangzang's Avatar
    สถานที่
    Motor Oxidize Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เอาใจช่วยครับ

ก็เข้าใจว่าซื้อของทางนี้มันเสี่ยงอ่ะนะแต่ว่าการที่ จาอยู่ในสารระบบนี้ได้มันต้องเข้ากับความไว้ใจ
    ถ้าไม่ให้ความใว้ใจกันก็อยู่ไม่ได้หรอกครับ อย่างที่มีคติออนไลน์ว่าไว้ว่า
    "โลกออนไลน์ไว้ใจไม่ได้ แต่คนจัญไรก็อยู่ทั่ว" ไงก็แสดงความเสียใจด้วยนะครับกับเรื่องเงิน
    3000 มันก็มากสำหรับคนที่ไม่มีรายได้มากอย่างเราๆ ถือว่าทำบุญให้สัมพเวสีไปละกันคับ
    สู้..สู้...*0*

Senior Member นักขับไร้สังกัด's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0
    0

ไอ้สาด มันโกงกันได้ คนเราเชื่อใจกันอย่าหรอกกันเลย แล้วอย่างนี้ใครมันจาไปกล้าซื้อ
    ขอให้มันล่มจมทีเถิดสาธุ

Senior Member _bobby_'s Avatar
    สถานที่
    โพนางดำคลาสสิค MC.ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ผมก็โดนเหมือนกัน 2ครั้ง ติดๆ ครั้งแรกเครื่องคัสต้อม 1500
    ครั้ง2 เครื่องไนค์ 3500
    เซ็งสุดๆ คนเล่นรถเหมือนกันไม่น่าทำกันได้ คุณยังดีที่ได้มีโอกาส ได้เห็นได้จับเครื่อง
    ผมไม่ได้เห็นเลย เห็นว่าคนจังหวัดใกล้กัน เลยเชื่อใจ มันคุยดี ด้วยรู้ไปหมด
    ทางที่ดีใจเย็นๆ รอหาแบบใกล้ๆ ไปดูเองได้ก็จะดี สบายใจทังคนซื้อ คนขาย
    (หนึ่ง) โพนางดำคลาสสิค MC ชัยนาท
    [B]...หลงทุกจังหวัด...[/B]
    thebobby_pnd@hotmail.com
    ::..เราชอบคนรักกัน..::
    Family ไฟเหลียม Thailand

สถานที่
    สันโดด
    ขอบคุณ
    2
    0

อ่าวๆชาวขอนแก่นรู้แน่ชวนกันหน่อยนะครับ
    จะได้มีที่ซื้อขายอย่างสบาย ใจ
    คนรักรถเก่าจะได้อยู่ตลอดไป
    ใครโกงแม่เป็นกะหรี่ป๊าบ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

ทำไมโกงกันบ่อยจังem89 เอาใจช่วยให้ได้ของหรือเงินคืนนะครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Member the_gamez's Avatar
    สถานที่
    9
    ขอบคุณ
    0
    0

โอ้ว ผมก็อยู่ขอนแก่นครับทำสะ เสียชื่อการค้าขายในนี้เลย ไอ้ห่านี้
    ขอโทดสำหรับคนขอนแก่นด้วยนะครับ

ซื้อของผมว่าซื้อแบบยื้นหมูยื้นแมวเลยครับสบายใจทั้ง สองฝ่าย
    เก่าแต่เร้าใจ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

คุณคนนี้มันเลวยันไส้ติ่งจริงๆครับ
    แล้วมาคุยว่าเล่นรถคันนู้นคันนี้อยู่
    คนเล่นรถจริงๆเค้าต้องแมนครับ
    ดีก็ต้องว่าดี เสียก็ต้องว่าเสีย....

ทำตัวแบบนี้ สังคมโลกเค้าไม่ยอมรับนะครับ
    เงิน3000 โกงเค้าไปคงเจริญหรอก.....ฟาย!

Senior Member boom26499's Avatar
    สถานที่
    MisZile Ptt Gang
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

มาตรฐาน ขอโทดสำหรับคนที่อยู่ขอนแก่นนะครับ

ขอบคุนทุกท่านนะครับที่ให้กำลังใจครับ
    เป็นอุทาหร ให้สัมหรับคนที่เล่นรถคลาสสิก คับ
    วานคนที่อยู่ขอนแก่นช่วยทีนะ ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับสำหรับ คนเล่นรถโบราณทุกท่านครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

คุณเจ้าของกระทู้ครับ
    อยาก เอามันให้ถึงที่สุดมันครับ ตอนนี้ผมพอจะมีรายละเอียดของมันอยู่
    มันเป็นเจ้าของเว็บ www. h u a k a l a .com และเว็บ http://www.khonkaens.com ครับ

กระทู้เก่า ผ่านมา จะเกือบ 1ปีแล้ว แต่มาบอกเผื่ออยากเอาคืน *.* pm มาก็ได้นะครับเดียว ช่วย สืบ

คนดีขี่ CM's Avatar
    สถานที่
    ขก-เมืองหลวงใหม่-KK
    ขอบคุณ
    0
    1 (67%)

ไงครับ จะเอาคืนมั้ย ได้ของคืนรึยัง
    ผมรู้จักอยู่ รู้ดีเลย ยังไงลองโทรหาผมดู
    084-0278356
    เกลียดจริงๆไอ้พวกนี้
    โจรกลับใจ ยิ่งใหญ่กว่าวีรบุรุษ
    vintage_laaw@hotmail.com
    https://www.facebook.com/?ref=tn_tnmn#!/vintage.laaw
    กิตติคุณ สร้อยศรี
    38/13 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    0811833558 รักคนโทรมา..จังเลย.....
    ธ.ไทยพาณิชย์ 935-206-877-4 สาขาย่อยตึกคอมขอนแก่น
    ชื่อบัญชี นางสาวเปรมสุดา ปานทอง

สถานที่
    MC.Classic Prachin
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนดีขี่ CM อ่านข้อความ
    ไงครับ จะเอาคืนมั้ย ได้ของคืนรึยัง
    ผมรู้จักอยู่ รู้ดีเลย ยังไงลองโทรหาผมดู
    084-0278356
    เกลียดจริงๆไอ้พวกนี้
    สุดยอดเลยพี่คุณ
    ใหม่ c 6 สูบ
    ชัก สาม ก้านมะยม ลูกมะพร้าว วาล์ว F-16 ซื้อที่ตลาดนัดดอนเมือง
    TEL. 086-825-6098
    MSN: mai_soundhack@msn.com

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0
    0

โทรหาพี่ คนดีขี่ cm เลยคับ
    จะได้มีเบาะแส จับเลย คับ เดี๋ยวมันกลัว ก็ ติดต่อมาเอง

ผมเข้าใจความรู้สึกโดนโกงคับ เดือดมาก
    แต่ไอ้คนที่โกง มันกล้าใช้เงินได้ไง ไม่มีความรู้สึกผิด มั้งหรอ
    มันภูมิใจมากหรอโกงเงินเค้ามา เดี๋ยวก็จนตรอกเอง หากินกับ คนแถวนั้นไม่ได้แล้ว
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

Bookmarks