กราบเรียน พี่น้อง ผู้ที่ต้องการจะไปทริปแอ่วเหนือ ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กราบเรียน พี่น้อง ผู้ที่ต้องการจะไปทริปแอ่วเหนือ ครับ

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ผมต้องการทราบจำนวน สมาชิกแบบ คร่าวๆ ที่สนใจจะไป แอ่วเหนือ ตอนสิ้นปี ครับ แต่มันมีปัญหาอยู่ที่ว่า วันที่ยังระบุ แน่นอนไม่ได้ต้องถามความเห็นส่วนใหญ่ก่อนน่ะครับ แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ช่วงเทศกาล เพราะฉนั้น ท่านที่สนใจ จำใจจะต้องลางานนะครับ โดยมีวันให้เลือก ดังนี้นะครับ ช่วงสิ้นปี คือเดือนธันวาคม ระหว่าง วันที่ 18-27 ธันวาคม และต้นปีหน้า เดือนมกราคม 2009 8-17 มกราคม คับ ท่านใดที่สนใจ ก็ลงชื่อ ไว้ หรือว่ามีใครจะเสนอความเห็นก็ว่ากันมานะครับ ใครไม่สามารถไปนาน หลายวันได้ ก็ กลับมาก่อน โดย จะแบ่งเป็นทริปเล็ก กับทริป ยาว ครับ ทริปเล็ก อาจจะแค่ 4 วัน 3 คืน ส่วน ทริป ยาว ก็ 7 วัน ขึ้น ประมาณเนี้ยอ่ะครับ สาเหตุที่อยากรู้จำนวนคน ก่อน หากมีผู้ที่จะร่วมเดินทาง ไป กับ ไผ่ แซ๊ก และ กลม เรา จำเป็นต้องวางแผนครับ ทั้งที่พัก และ แผนการเดินทางครับ รายชื่อ ทั้งหมด ผู้่วมเดินทาง จะยืนยัน เดือน กันยายนนะครับ ขอบคุณครับ

ใครจะไปก็เก็บเงินเข้านะครับ ค่าใช้จ่าย น่า จะพอสมควร โดยเฉพาะ ค่าน้ำมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phai-sr : 28-07-2008 เมื่อ 08:39

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมอุดมการณ์

5 - 10 /12/08 เป็นไงไผ่ ผมลางาน 8 -9 รวม 6วัน ตั้งใจไว้นานแล้วทริปภาคเหนือ แต่ยังไงไม่อยากให้ตรงกับทริปใหญ่ของกลุ่ม ถ้าทริปใหญ่ตกลงเดือน ธค. ก็อยากให้
    ทริปเหนือเป็น มค.
    ปล. I want to Pai

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ่าครับ ผมก็อยากให้ สามารถลางานแล้วไปกันหลายๆ คน แต่ว่า point คือ อิอิ ผมกลับวันที่ 15 ธันวาคม ครับ ฮ่าๆ เห็นแก่ตัวไปหน่อย อีกอย่าง พยายาม หลีกเลี่ยง วันหยุดและเทศกาล ครับ แต่ทังนี้ ถ้าหาก ผม เลื่อตั๋ว กลับ ได้เร็ว ขึ้น ก็ มีลุ้นว่า จะได้ไป กันช่วง วันพ่อ อ่ะครับ แต่ถ้าสมมุติ ได้ไปช่วง วันพ่อจริงๆ เราอาจจะต้อง ออก เดินทางวัน ที่ หก ธันวาคม ตอนเช้า ยังงัย ถ้าผมสามารถ ยืนยันวันกลับ เร็วขึ้นได้ ผมว่าเราน่าจะได้ไป หลายท่านครับ แต่ถ้าเราไปช่วง เทศกาล ทำใจอย่างนะครับ คนเยอะโคตร รถเยอะโคตร ฮ่าๆๆๆ ถึงต้องวางแผนให้ดีครับ เรื่อง ที่พัก บางที่เราต้องจองล่วงหน้ากันเลยครับ แต่หาก ทางกลุ่ม มีจัด ทริป ใหญ่ ช่วง สิ้น ปี ผมว่า การไป ทริป แอ่วเหนือ คงยกยอด ไปต้นปีหน้าเป็นแน่แท้ ครับ พี่น้อง

แล้วทริปใหญ่กลุ่มนี่จะไปไหนกันครับพี่เก่ง
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

สงสัย จะเหลือ สามคัน ฮ่าๆๆๆๆๆ แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ตั๋ว กลับยัง ไม่แน่ใจเลย ว่าจะได้ วันไหน อิอิ

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ถ้า เกิดว่า เราไปเที่ยวแอ่วเหนือ กันวันที่ 5 6 7 8 9 ธันวาคม มีโอกาสเป็นไปได้มั้ยครับ ที่จะลางาน เพิ่ม อีกสองวัน คือ จันทร์ที่ แปด กับ อังคารที่เก้า ถ้าเป็นไปตามนี้เราจะออก เดินทางวันที่สี่กลางคืนนะครับ ถ้ามีโอกาสเป็นไปได้ ผมจะพยายาม เลื่อนตั๋ว ให้เร็วที่สุดครับคือ ถึงเมืองไทยวันที่ 1 ธันวาคมครัาบts32

สงสัยจะไม่มีใครไปกะเราแฮะ

พี่เล็ก พี่ขวัญว่าไงคราบบบบ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

แซ็ก ทริปใหญ่ปลายปี ยังไม่ได้สรุป แต่อยากให้ไปกันครบๆ

ไผ่ หาตั๋วกลับมาเลยคร๊าบ มันเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดแล้วที่ชีวิตลูกจ้างอย่าง ผมจะมีโอกาส หยุดงานได้ 6 วัน ( โดยแม่บ้านอาจจะบนเล็กน้อย ) เดินทางวันที่4/12 นะดีแล้ว

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

I will try Krub not sure yet , now all flight ticket full..........., just wait list I will let you know again

ช่วง 4-12 ผมเห็นด้วยกะพี่นะครับพี่เก่ง แล้วก้ออยากให้พาเจ๊ไปด้วยนะครับ อิอิ
    ส่วนทริปใหญ่กลุ่ม มันก้ออยู่ที่ว่าจะไปไหนกัน ถ้าไปไม่ไกลอย่างเกาะช้าง สังขละ
    ผมรอไปกับพี่ๆแบบกลุ่มเล็กๆดีกว่าครับ
    อีกอย่าง โดนทริปแอ่วเหนือเข้าไป ตังค์คงจะไม่พอไปด้วยเป็นแน่แท้

***ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้ทริปใหญ่ตากลม ไปเชียงใหม่ครับ
    ถามท่านประธานแล้ว ท่านประธานบอกว่า อยากไปเหนือครับ
    ก้อต้องถามๆพี่น้องเราดูแหละครับ ว่าจะว่ายังไงกัน 4วัน3คืน สู้ไม่สู้คราบบ บ บ บ

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมขอเป็นอีกหนึ่งผู้ร่วมอุดมการ์ณเดินทางขึ้นเหนือใน ครั้งนี้คับ
    Catch the Wind

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

เหนือ อีก 1เสียงครับ
    way not to turn

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปกันเยอะๆหน่อยครับ

อยากเห็นภาพประทับใจอย่างนี้อีกครั้งครับ พี่น้อง

อยากให้ทุกคนอยู่ครบ แล้วเปลี่ยนสถานที่เป็นบนดอยสุเทพ ดีไหมครับ

""""""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

ไปเที่ยวที่ไหนกันครับ ไฮไลท์

แล้วเม่นนี่จะไปกะเค้ามั๊ยครับเนี่ย

Bookmarks