เพื่อน้องBank c95 คนรักหมูตัวจริง.. และบอร์ดร่วมด้วยช่วยกันฯครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: เพื่อน้องBank c95 คนรักหมูตัวจริง.. และบอร์ดร่วมด้วยช่วยกันฯครับ

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Xenotime อ่านข้อความ
    รุ่นนี้ผมเคยขี่ครับ แรงมากครับ แรงจนผมตื่นเลยครับ5555
    สุดยอดมากครับคันนี้ สุดยอดรถอีกคันหนึ่งที่หาดูได้ยากมากๆ
    ง่วงไม่ขับครับ55555 มันก็เป็นรถในฝันของหลายๆคนในบอร์ดนี้เหมือนกันครับ รวมทั้งผมด้วย
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

เห็นของลุงมานิตย์ มีอยู่คันนึงแบบนี้สวยๆๆครับ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Junior Member Xenotime's Avatar
    สถานที่
    Original Style Rider
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเห็นแต่เครื่องของมันครับของพี่ที่รู้จักกันนะค รับ ตัวเป็นๆไม่เคยเห็นซักที

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

หากคุณยังมีความรู้สึกดีๆกับClassic Riderนี่คือความต่อเนื่องที่เกิดขึ้นครั้งใหม่คับ

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

BIKE HERO DISCO POWER.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาร์กี้ อ่านข้อความ
    หากคุณยังมีความรู้สึกดีๆกับClassic Riderนี่คือความต่อเนื่องที่เกิดขึ้นครั้งใหม่คับ

เล่ม2 ต้นกรกฏาคมนี้ แน่นอนคับ

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

สำหรับกำหนดการงานรถคลาสสิคที่เวียงจันทน์ ประเทศลาว

ซึ่งจัดโดยนิตยสาร SIAM CLASSIC ZONE

ได้กำหนดการจัดงานคร่าวๆมาแล้วในวันที่21-23มกราคมพ.ศ.2555นะครับ

สำหรับรายละเอียดของงานทั้งหมดที่ชัดเจนแน่นอน.. เราจะแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งในภายหลังนะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบกันไว้ก่อนครับ และคอยติดตามได้ในสื่อต่างๆ และหน้าหนังสือนิตยสาร SIAM CLASSIC ZONEครับ

Senior Member jooy_s90's Avatar
    สถานที่
    ไปกะไอ้รุ้ง กะไอ้แบงค์
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษนะครับ เรื่องลาน พระรูปเริ่มเมื่อไหร่เหรอครับพี่ ผมและเพื่อนๆสนใจ
    และชอบเรื่องนี้มากครับ อยากพบประแลกเปลี่ยนประสปการณ์กันครับ
    รบกวนแค่นี้ก่อนครับ หวังว่าเราจะได้เจอกันครับพี่ๆ มากันเยอะๆนะครับ
    302-275648-1

ธนาคารไทยพาณิช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jooy_s90 อ่านข้อความ
    ขอโทษนะครับ เรื่องลาน พระรูปเริ่มเมื่อไหร่เหรอครับพี่ ผมและเพื่อนๆสนใจ
    และชอบเรื่องนี้มากครับ อยากพบประแลกเปลี่ยนประสปการณ์กันครับ
    รบกวนแค่นี้ก่อนครับ หวังว่าเราจะได้เจอกันครับพี่ๆ มากันเยอะๆนะครับ

ทุกวันเสาร์แรกของทุกเดือนนะครับ..ครั้งนี้ก็วันนี้แ หล่ะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    สำหรับกำหนดการงานรถคลาสสิคที่เวียงจันทน์ ประเทศลาว

ซึ่งจัดโดยนิตยสาร SIAM CLASSIC ZONE

ได้กำหนดการจัดงานคร่าวๆมาแล้วในวันที่21-23มกราคมพ.ศ.2555นะครับ

สำหรับรายละเอียดของงานทั้งหมดที่ชัดเจนแน่นอน.. เราจะแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งในภายหลังนะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบกันไว้ก่อนครับ และคอยติดตามได้ในสื่อต่างๆ และหน้าหนังสือนิตยสาร SIAM CLASSIC ZONEครับ

สำหรับผู้ที่อยากขับขี่รถเข้าไปในเมืองเวียงจันทน์นะ ครับ..โปรดเตรียมเงินค่าใช้จ่ายอยู่ที่ประมาณ3พันบาท และสำหรับคนซ้อน5ร้อยบาทนะครับ.. ราคานี้รวมทุกอย่างไว้เรียบร้อยแล้วครับ.. มีความคืบหน้าอย่างไรอีก.. ผมจะแจ้งบอกให้ทราบกันอีกนะครับ

Senior Member jooy_s90's Avatar
    สถานที่
    ไปกะไอ้รุ้ง กะไอ้แบงค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ทุกวันเสาร์แรกของทุกเดือนนะครับ..ครั้งนี้ก็วันนี้แ หล่ะครับ
    เดือนนี้ไม่ทัน เดือนหน้าเจอกันครับพี่ๆ
    302-275648-1

ธนาคารไทยพาณิช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนเป็นวันที่27-28มกราฯแล้วนะครับ

งานนี้..เราจะคิดรวมค่าใช้จ่ายเพียงครั้งเดียว(ทุกอย ่างเบ็ดเสร็จ) ราคานี้รวมทุกอย่างแล้วครับ ทั้งอาหารการกิน+การพาทัวร์ในประเทศลาว+ค่าใช้จ่ายกิ จกรรมภายในงาน งานนี้เราจะขี่รถข้ามฝากไปจากฝั่งหนองคายเข้าไปในประ เทศลาวครับ รายละเอียดทั้งหมดจะถูกลงในที่ตรงนี้(ในหน้าแรก)อีกค รั้งในเร็วๆนี้ครับ.. และในบอร์ประชาสัมพันธ์ นิตยสารสยาม คลาสสิค โซน ในหน้าบอร์ดที่อยู่ใต้บอร์ดช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ครับ งานนี้นอกจากเป็นการทำบุญ จริง เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันในประเทศเพื่อนบ้า นของเราที่น่ารักอย่างประเทศลาวแล้ว เราจะยังมาร่วมสร้างประวัติด้วยกันอีกนะครับ อย่างที่ไม่เคยมีใครจัดกันมาก่อน ค่าใช้จ่ายอาจจะดูสูงอยู่บ้าง แต่งานนี้เราไม่เน้นจำนวนคนเลยครับ เราเน้นที่หัวใจที่จะมาร่วมสร้างความรู้สึกใหม่ที่แต กต่างร่วมกัน ทั้งยังได้ทำบุญ จริง อีกต่างหากครับ รายละเอียดจะถูกลงในเร็วๆนี้แน่นอนครับ อดใจรอกันอีกนิดนะครับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อีกหนึ่งช่องทางติดต่อเรา นิตยสาร สยามคลาสสิคโซนคับ

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=396

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เครดิต หลานมารถ ซีอุส พัทยา ครับ

ระบบ สังคม ของชาว MC Classic ไทยในปัจจุบัน
    โดย Samart Suecharoen เมื่อ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:13 น.
    หลังจากที่ผม เฝ้าดู และสังเกตการณ์เรื่องราวของชาวคลาสสิค มาเป็นเวลา 5 ปี ตั้งแต่เข้าวงการนี้ ผมเองก็พอจะรู้ จักคนในวงการอยู่บ้างพอสมควร และรับรู้เรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้น รับรู้ อะไรต่างๆมามากมาย ถึงไม่มาก แต่ก็พอสรุปได้ มันคือประสบการณ์ต่างๆ ของระบบ สังคมชาวคลาสสิค ในปัจจุบัน ที่ผม นำมาคิดวิเคราะห์ ทบทวนและไตร่ตรองดูแล้ว ว่า มันเป็นดังนี้
    ชาวคลาสสิค หรือ ชาว MC ของเรา ถ้าเรียกรวมๆ กับ บิ๊กไบค์ ก็เรียก MC ถ้าแยก เราจะเรียกตัวเองว่า คลาสสิค ซึ่ง ปัจจุบันนั้นมีความแตกต่าง กันอย่างมาก จากเมื่อ 5 ปีที่แล้วที่ผมเข้า ผมจะย้อนเหตุการณ์ให้ฟังว่า ทำไมถึงเข้าวงการนี้ เดิมที ผมก็เป็นคนธรรมดา แต่สนใจในรถคลาสสิคเฉยๆ ไม่มีกลุ่ม ไม่รู้จักใคร ก็ ได้แต่ดูและศึกษาในเว็บ และเกิดความสนใจ อยากวิ่งทริป บังเอิญ ไปเจอรุ่นพี่ ที่รู้จักกันมาก่อนแต่ไม่ได้เจอกันนาน เค้าพึ่งตั้งกลุ่มได้ 2 ปี ผมจึงสนใจเข้าร่วมกลุ่ม ความประทับใจเมื่อ 5 ปีก่อน เป็นอย่างนี้ ไม่ว่าคุณจะไปงานไหน ในงานไม่เคยตีกัน กลุ่มรถคลาสสิคยังน้อย เวลาไปจอดรถที่ไหน มีแต่ผู้คนชื่นชม มีคนเดินมาถาม เดินมามอง เข้ามาพูดคุย ว่า น้องมาจากไหน "ผมมาจากพัทยา" โห น้องขี่มา รถแบบนี้ไหวหรอ "ไหวครับ" ขี่มาเรื่อยๆ แล้วน้องจะไปไหน ผมจะไปเพชรบูรณ์ ไปงานรถ ไปทำบุญ รายได้เข้าก็จะนำเงินไปให้นักเรียนที่ขลาดแคลน เออน้องดีๆ แจ๋วเลย แบบนั้น เดินทางดีๆนะน้อง นี่เป็นเพียงบทสนทนาสั้นๆ ที่พบเจอบ่อยๆ เมื่อ 5 ปีก่อนของผม อีกทั้ง เวลาขี่รถไป ก็จะมีคน ยื่นหน้ามาถ่ายรูป บ้าง มีคนยกนิ้วโป้งให้บ้าง ซึ่งเค้าเรียกพวกเรา ว่า "สีสันแห่งท้องถนน" ผมรู้สึกภูมิใจมาก หลังจากนั้นมันก็เกิดกำลังใจ อยากวิ่ง ผมก็วิ่งตลอด เพราะรู้ว่าได้ทำในสิ่งที่ดี นั้นคือสิ่งที่ผมเคยภูมิใจ
    ระบบสังคมของชาว MC classic ในปัจจุบัน ผมบอกได้เลย แบ่งเป็น 2 พวก ใหญ่
    1. พวกอนุรักษ์นิยม
    2. พวกทุนนิยม (พวกธุรกิจนิยม)

พวกอนุรักษ์นิยม หมายถึง พวกที่ยังคง ความเป็นกลุ่มรถคลาสสิค เดิมๆ แบบที่เคบปฏิบัติกันมา ไม่ได้หมายความว่า รถเดิม เครื่องเดิม แค่หมายถึง เป็นกลุ่มเดิมๆ ขยายความคือ กลุ่ม ที่จัดงาน แล้วหาเงินให้กับ โรงเรียน คนยากจน โดยแท้จริง เหมือน ที่เราเคยปฏิบัติมา คือ รายได้ ที่จัดงาน จะบริจาค ให้กับ รร หรืออะไรก็ได้ ที่ส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือสังคม นี่คือ อนุรักษ์นิยม ในความคิดของผม

พวกทุนนิยม พูดง่ายๆ คือ จัดงานหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง ซึ่งปัจจุบันนี้มี คือ จัดงาน จริง ได้เงินมา พอถึงเวลา ไม่บริจาค หรือ บริจาค น้อยกว่าที่ๆควรจะเป็น เช่น ได้กำไร 1 แสน บริจาค 3-5 หมื่น ไม่น่าเกลียด หรือจะบริจาคหมด ยิ่งดี แต่ บางกลุ่มก็อาจจะเหลือเงินไว้จัดงานหรือไว้ใช้จ่ายเกี ่ยวกับการกุศลอะไรก็ว่าไป แต่ ไม่บริจาคเลย หรือ ได้ เงินมา แสน บริจาค 5 พัน แบบนี้ก็ถือว่า มีเจตนา และ แนวโนมจะเป็นทุนนิยม และพวกที่ ไม่บริจาคเลยก็มี ซึ่ง ผมอยากให้ ชาวคลาสสิค มอง และดูให้ดีก่อน ว่า งานที่คุณจะไปเนี่ย เค้าบริจาค จริงไหม หลังจบงานเค้าเอาไปให้ที่ไหน ให้จริงไหม ผมยอมเสียเงิน 100-120 บาท ได้ ถ้าคุณบริจาคจริงๆ ผมเป็นคนๆหนึ่งที่ ไม่ค่อยได้เข้าวัดทำบุญสักเท่าไร แต่สิ่งที่ผม ไปงาน และได้ช่วยบริจาค นั้น ผมก็ถือว่าได้บุญทางหนึ่งเหมือนกัน ผมเลยอยากให้เพื่อนๆศึกษาให้ดีก่อน ความเป้นมาของกลุ่มนี้ จุดประสงค์หลักของกลุ่มนี้ คุณจะขี่รถ อดหลับอดนอน ข้ามวันข้ามคือ เพื่อ เอาเงิน 100-120 ไปให้เจ้าภาพ นำเงินของคุณไปซื้อรถ หรือซื้อบ้าน อย่างนั้นหรอ เด็กบางคน เข้างาน เงิน 100 บาท บางที ดูเหมือนจะน้อย แต่บางคนก็มาด้วยใจ อยากทำบุญจริงๆ ก็มี แต่ก็น่าผิดหวังที่ ยังมีคนที่ เอาเปรียบคนอื่นอีก "งานใหญ่อาจจะไม่ใช่งานดี และงานดี ก็ไม่จำเป็นต้องใหญ่" คุณจัดงานใหญ่โต แต่นำเงินที่ได้ไปซื้อบ้าน ซื้อรถของตัวเองก็ไม่ไหวนะ แต่ชาวคลาสสิคสมัยนี้ ชอบงานใหญ่ เพราะ มันต้องสนุกแน่ๆ สนุกกว่างานเล็ก คืออยากให้ย้อนคิดกันบ้างว่า คุณมาเล่นรถคลาสืคทำไม คุณอยากมาดูคอนเสิร์ต คนอยากมาดื่มเหล้า คุณอยากมา ดูสาว มาหาเพื่อน หรือ คุณอยากมาทำบุญ มาช่วยงาน ผมอยากให้ช่วยกัน ขยัดคนที่เอาผลประโยชน์เข้าตัวเองออกไปจากชาวคลาสสิค ของเราเสียที สังคมเรา เสื่อมโทรมมามากแล้ว เพราะ เราไม่มีกฎ ไม่มีการจัดระเบียบที่ดี สังคมเรา เริ่มจะแย่ลงทุกทีแล้ว คุณไม่ต้องรอให้ใครมาจัดระเบียบ หรอก เริ่มที่ตัวคุณ กลุ่มคุณ ก่อน ก็พอแล้ว

และขอฝากถึง ผู้จัดงานหาผลประโยชน์ ทุกรายว่า เลิกเถอะครับ เวรกรรมจะตามทัน คุณเอาเงินเค้าไปเท่าไร คุณจะเสียคือมาเท่านั้น ไม่ชาตินี้ก็ชาติหน้า คุณได้คือแน่นอน คุณเอาเงินเค้าไปแบบนี้ ไม่ต่างกับว่าคุณ ขโมยเงิน ในตู้บริจาคตามวัด หรือ ขโมยตาม ผ้าป่า ผ้ากฐิน เลย พี่น้องทั้งหลายครับ อย่าสนับสนุน คนเอาเปรียบ และคนโกงเราอีกเลย เพราะมันจะได้ใจ ก่อนจะไปงานไหน ศึกษางาน ศึกษากลุ่ม จุดประสงค์ และ คอยสังเกตุ หลังจบงาน ว่า เค้าทำจริงอย่างที่ หาเสียง ก่อนจัดงาน ได้หรือเปล่า

ขอกล่าวสรรเสริญ แด่กลุ่ม ผู้ทำความดี ปิดทองหลังพระ ผู้ตั้งมั่นในความมีจิตอาสาทำความดี ขอให้อยุ่คู่สังคม และ สู้ ฝ่าฟันมันต่อไป

และขอแผ่เมตตาให้กับกลุ่ม ที่ เป็นทุนนิยม บุญกุศล ครั้งนี้ ขอให้ แผ่ไปสุ่ผู้คิดชั่วทำชั่ว ขอให้สักวัน ได้กลับตัวมาเป็นคนดีด้วยเถิด สาธุ

"ชาวคลาสสิคไทย ไม่สนับสนุน กลุ่มทุนนิยม จัดงานหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง"

ตื่นเถิดชาวคลาสสิคไทย ช่วยฝากบอกต่อกันให้ทราบทั่วถึงกัน

เด็กหนุ่มคนนี้ยังคิดได้.. แล้วคนที่แก่กว่าเค้าล่ะ.. คิดยังไงกัน??..

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

นับถือใจพี่จริงๆครับ ผมเข้ามาวงการนี้ก็เพราะแนวคิดเดียวกับพี่นั่นแหละ แต่ปัจจุบันมันไม่ใช่แล้ว เราเป็นเหมือนตัวตลกไปแล้วครับถ้าไปคุยเรื่องแบบนี้ใ ห้เด็กที่วิ่งทริปส่วนใหญ่ฟัง
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก