เรื่องท่อเงียบกับท่อป๊องมีผลต่อความเร็วใหมครับ

ชื่อกระทู้: เรื่องท่อเงียบกับท่อป๊องมีผลต่อความเร็วใหมครับ

มาตรฐาน เรื่องท่อเงียบกับท่อป๊องมีผลต่อความเร็วใหมครับ

แบบว่าท่อเงียบใหม่ๆ กับท่อป๊องใหม่ๆ
    ใส่แล้วความเร็วจะแตกต่างกันใหมครับ
    รถเก่าๆ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ท่อป๊องจะวิ่งดีกว่าท่อเงียบ เพราะโล่งกว่า แต่จะเสียงดังกว่า ส่วนท่อเงียบจะอั้นปลายหน่อย แต่เงียบดี

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

รถผมใส่ท่อป๊องแล้ววิ่งขึ้นอีกประมาณ10กม/ชม.ครับ

ปล.รถเครื่องเดิม ไม่เคยทำอะไร นอกจากเติมน้ำมัน+ถ่ายน้ำมันเครื่อง

My Bike running on LPG

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ช่วงออกตัวไม่ค่อยต่าง แต่ถ้าเป็นตีนปลายช่วงเกียร์ 4 จะเห็นชัดครับ
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ท่อเงียบ คือ ท่อโฟลก์ มันอันเดียวกันป่าวครับ? ในความคิดส่วนตัวนะครับ ผมยังไม่เคยลองใส่ท่อป๋องหรือเงียบนะครับ ผมคิดว่ามันไม่น่าจะแรงขึ้นนะ เพราะว่า เราแค่เอามาใส่ปลายท่อเฉยๆ แค่เอาไว้ตกแต่งประดับ เพื่อความสวยงามอ่ะครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยนะครับ

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

.......นิดนึงนะครับ.....
    .....ท่อเงียบกับท่อป๊องมันก็มีความต่างกันอยู่ครับ. ..คือคอท่อป๊องจะใหญ่กว่าท่อเงียบครับ...วิ่งดีกว่าแ น่นอนครับ....
    ส่วนตัว ผมเก็บท่อเดิมไว้แล้ว....ใช้ท่อป๊องทั้งสองคันเลย... .(ต้องลองใส่ดูนะครับ....เพราะมันดีจริงๆ.....อิอิอิ )

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เด่วไปลองซื้อมาติดครับ ท่อป๋อง

พอทราบไหมคับ อันละเท่าไร?

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อยากได้แล้วสิ...น่าสน..ไม่มีผลต่อเครื่องใช่ป่าว

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มีผลต่อเครื่องครับ กินแหวนเห็นๆ แต่วิ่งดีกว่า ความเร็วเพิ่มขึ้นนิดหน่อย เสียงดังไม่น่าฟังเท่าที่ควร

Senior Member banvespa's Avatar
    สถานที่
    mahasarakham scooter
    ขอบคุณ
    0

แนะนำท่อ px 2 หู ครับ ใบใหญ่กว่าท่อเงียบ เสียไม่ดังด้วย วิ่งดีคับ ดีที่สุดสำหรับท่อเดิมแล้วคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีท่อแนะนำป่าวครับ ราคาไม่เกิน1500

ใช้px150อยู่ครับ เวลาอัดปลายมันอั้นๆ ใช้ท่อเงียบอยู่
    เครื่องpx150เนี้ยท่อไหนดีครับ มีทางเลือกอื่นนอกจากป๊องกับเงียบป่าวครับ
    (poliniก้อปมีป่าวครับ) ถ้ามีตกใบเท่าไหร่ ใช้ดีป่าวครั้บ

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ขุนพลหิมะแดง อ่านข้อความ
    ใช้px150อยู่ครับ เวลาอัดปลายมันอั้นๆ ใช้ท่อเงียบอยู่
    เครื่องpx150เนี้ยท่อไหนดีครับ มีทางเลือกอื่นนอกจากป๊องกับเงียบป่าวครับ
    (poliniก้อปมีป่าวครับ) ถ้ามีตกใบเท่าไหร่ ใช้ดีป่าวครั้บ

ครับ...ท่อpolini สำหรับ150cc มีครับแต่ราคาหนักพอควรคับ...เรื่องราคาไม่แน่ใจครับ (ใช่ดีมั้ยก็ดีครับสำหรับผม ต้นได้ ปลายดีครับ แต่ต้องจูนเครื่องหน่อยน่ะครับ)
    แต่ถ้าจะให้แนะนำท่อทางเลือกอื่นที่ไม่ใช่ ท่อป๊อง กะ ท่อเงียบ แล้วก็ไม่เกิน 1500 ก็นี้เลยครับ ท่อสูตรงานธรรมดาถูกๆก็ไม่น่าจะเกิน 1500 หรอกครับ..อิอิ
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : [email protected].
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ใส่ท่อเดิมpx 2 หูที่แท้ติดรถมาจากโรงงานไม่ก้อท่อแท้โคซ่าครับ วิ่งดีเหมาะกับรถเดิมๆ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

ผมสงสัยที่เพื่อน smoother ว่า มีผลต่อแหวน กินแหวนอ่าคับ

ผมงง ว่าท่อมันเกี่ยวอะไรกับแหวนหรอครับ งง จิง ๆ ครับ รอคำตอบไขข้อข้องใจเน้อ

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ธรรมดาเสียงดังกระทบต่อเครื่องนิดหนึ่งไม่เป็นไรมาก เพื่อความไพเราะ

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย

Bookmarks