นักบิดประจำหมู่บ้าน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: นักบิดประจำหมู่บ้าน

มาตรฐาน นักบิดประจำหมู่บ้าน

เด็กบ้านนอกใจรัก classic (ตัวอะไหร???)

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tery : 04-08-2008 เมื่อ 22:43

มาตรฐาน Triumph หลังแข็งครับ

Triumph หลังแข็งคันนี้เดิมเจ้าของขี่ไปกรีดยางทุกเช้าแต่ตอน นี้เปลี่ยนเป็นTOYOTA LN106คานแข็งแทนเนื่องจากอายุมากแล้ว

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tery : 03-08-2008 เมื่อ 19:08

มาตรฐาน คันนี้ไปเจอในสวนยางพารา

ที่ถังน้ำมันเขียนว่า Norton เค้าบอกมาว่าเอาใว้ขนน้ำยางพาราครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tery : 03-08-2008 เมื่อ 17:24

Junior Member iam1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Junior Member น้องอิงค์'s Avatar
    สถานที่
    ต้นจำปี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน norton

Nortonคันนี้ถึงเก่าแต่ยังมีไฟนะดูซิไฟหน้ายังติดอยู ่เลย

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผ่านมา

Norton 16 H คันนี้ ผมเคยเห็นเจ้าของขี่เข้าสวนไปเก็บทุเรียน และสตอ บางวันเรียนไม่หล่น ก็เก็บลูกเนียงใส่สอบซ้อนท้ายกลับบ้าน ถ้าหน้าแล้งก็ทุกขี้ยางออกมาขายหลาดโค้งโค้ง เป็นรถงานจริง ๆ แต่ตายบ่อย เพราะแมกนีโตไม่ทำงาน ขอเชื่อกวัวชาวบ้านลากมาซ่อมประจำเลย ตอนนี้จอดยาว เกียร์พังครับ เคยขอซื้อแต่ไม่ขาย หยิ่งครับเจ้าของ บอกผมว่า กูขี่ไปยอนใข่มดแดง ยังได้เบี้ยมากกว่าขาย เอากะแกซิ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

แกคงรักมันมากนะครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wirai อ่านข้อความ
    Norton 16 H คันนี้ ผมเคยเห็นเจ้าของขี่เข้าสวนไปเก็บทุเรียน และสตอ บางวันเรียนไม่หล่น ก็เก็บลูกเนียงใส่สอบซ้อนท้ายกลับบ้าน ถ้าหน้าแล้งก็ทุกขี้ยางออกมาขายหลาดโค้งโค้ง เป็นรถงานจริง ๆ แต่ตายบ่อย เพราะแมกนีโตไม่ทำงาน ขอเชื่อกวัวชาวบ้านลากมาซ่อมประจำเลย ตอนนี้จอดยาว เกียร์พังครับ เคยขอซื้อแต่ไม่ขาย หยิ่งครับเจ้าของ บอกผมว่า กูขี่ไปยอนใข่มดแดง ยังได้เบี้ยมากกว่าขาย เอากะแกซิ
    บ้านๆดีครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ ผมมีเรื่องมาเล่าต่อครับ ปรกติผมมักไปเที่ยวบ้านเจ้าของ Norton และมักจะไปตอนเที่ยงประจำครับ เมียของแกทำกับข้าวอร่อยครับ ถ้าโชคดีก็ได้กินข้าวเที่ยง แกงรอกบ้าง แกงจงบ้าง ถ้าวันใหนฝนตกก็ได้กินเหมาคั่วเกลือ อาหารพื้นบ้านแท้ๆครับ มีวันหนึ่งเจ้าของ Norton และเจ้าของ Triumph เขานั่งกินข้าวกันอยู่ แต่วันนี้ไม่มีเหล้าขาวเป็นส่วนประกอบ แกใฃ้ผมให้ไปเก็บยอดหมุยหลังบ้านมาเหนาะ ผมกลับมานั่งร่วมวงพร้อมผักเหนาะที่แกใฃ้ให้ไปเก็บ ผมถามลุงเจ้าของ Norton ว่าถ้าแข่งกับ Triumph หลังแข็งคันใหนฃนะ เจ้าของ Norton บอก มันอินะกูได้ปรือ ของกูดอกใหญ่ ชักยาว อัดฉิกเดียว ไปได้สองเสาไฟฟ้า เจ้าของ triumph สวนทันที ของหลวงชักยาวกะจิง แต่อีสู้สองดอก แข็งขัน ช่วยกันซอยได้ปรือ ถึงชักสั้นกะเถอะ ตอบเสร็จหยิบลูกเนียงเข้าปากเคี้ยวโดยไม่หันมามองหน้ าผู้พูด สรุปแล้วเหมือนทุกวันครับ ไม่เคยแข่งกันสักที ดีแต่เกทับกันไปกันมา อยากรู้เหมือนกันชักสั้นชักยากใครชนะ เคยขี่แต่ เอม แซด ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ เสาร์หน้าลุงเจ้าของ Norton ขวนผมไปหลักจงในสวนยางแก ผมจะถามเรื่องชักสั้นชักยาวให้ได้ แล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หรอย หลาว คนบ้านนายหัวชวน

Junior Member น้องอิงค์'s Avatar
    สถานที่
    ต้นจำปี
    ขอบคุณ
    0

หรอยจริงอาจารเรา แต่ฉานว่าเล็กสั้นเอ๊ยช่วงสั้นขยันซอยอย่างTriumphช่ วงยาวๆนานำNorตั้ง ไม่ชายNortonนะแตเห็นว่าวันก่อนนัดไปกินขนมจีนหน้าอำ เภอเห็นว่าTriumph T110ของลุงที่ขายข้าวยำแกแวะเก็บยอดกอกข้างน้นไปหนอข นมจีนอยูสักพักSUPER B31แซงทุ่มเฉยเลย เห็นว่าB31ของอาจารไปแขงหน่าได้ถ้วยจากมาเลts23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย น้องอิงค์ : 22-08-2008 เมื่อ 10:34

punthep's Avatar
    สถานที่
    หัวสะพานคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

รถก็โดนใจสุดแระ

แต่ทรงผมนี่ดิมันโดนกว่า คิคิ
    c23..........c23..........c23

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Arrow

555+++++
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97

Bookmarks