รถที่ลงแข่งที่นครชัยศรี2สิงหา(ขอระบายด้วย)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถที่ลงแข่งที่นครชัยศรี2สิงหา(ขอระบายด้วย)

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถที่ลงแข่งที่นครชัยศรี2สิงหา(ขอระบายด้วย)

ผมอัดอั้นมานานแล้วครับ ถ้าผมจะขอระบายความคิดของผมที่มีต่อการแข่งร๔ที่นครช ัยศรี
    คงไม่ว่ากันน่ะครับ อันเนื่องจากว่าเมื่อวันที่2สิงหามีการแข่งรถที่นครช ัยศรี มีหลายรายการครับ
    พวกเราทุกคนคงรู้ๆกันอยู่ กลุ่มผมก็เหมือนเคยนำรถSRไปแข่งตามความหวังลมๆแล้งๆ
    หวังหลายอย่างครับไม่ว่าจะเป็นของให้ล้มบ้างพังบ้างเ ป็นธรรมดาครับของพวกที่ไม่เคยยืน
    โพลเดี้ยม5555นึกแล้วสงสารตัวเอง บรรยายกาศเหมือนเดิมรถแข่งไม่ถึง10คัน ตัวเต็ง
    ก็รู้ๆกันอยู่ ผมว่าตอนไปก็คงเหลือ3คันที่มาแข่งก็เหมือนเดิมตัวเต็ ง เหตุผลที่ไม่มีใครไปแข่ง
    1.รถแต่งเต็มพิกัด(อันนี้ไม่ว่ากันมันอยู่ที่ทุนของแ ต่ละคน)
    2.นักแข่งมืออาชีพ(เหลือทนแล้วกับบุคคลพวกนี้ เพื่อนกูไม่เก่งบ้างให้มันรู้ไป)
    ถ้าไม่มีการตั้งกติการใหม่แบ่งรุ่นแบ่งนักแข่ง ต่อไปคงไม่มีSRแข่งครับ ไปแล้วไม่มีหวัง
    ก็ไม่ไปดีกว่า ไปแต่ล่ะครั้งเสียค่าใช้จ่ายไม่ต่ำกว่าพันบาท แต่ที่ไปสโลแกนก็รู้กันอยู่ MaHa
    ไปที่ไหนต้องมา-ฮา
    ป.ล. ขอโทษน่ะครับถ้ากระทู้นี้ไม่ถูกใจใครบ้างคน แต่อยากให้ใครหลายคนได้รับรู้บ้าง

ชนะเลิศที่1 รถSrปีศาจ พี่อ๋อง
    อันดับ2 รถSRของกลุ่มa.a club
    อันดับ3รถSRของกลุ่ม เฮียเก๋า
    อันดับ4รถSRของกลุ่มMaHa
    อันดับ5รถSRสีขาว สวยดี ไม่ทราบกลุ่ม
    ป.ล.มีรถลงแข่งขัน5คันครับ
    ไม่สนิท....อย่าเล่น

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผลประโยชน์ทางธุรกิจ

ร้านเขาทำรถแข่งให้ชนะ คงอยากให้ลูกค้าเข้าร้าน เป็นเรื่องธรรมดานะครับ em96

รู้ๆกันอยู่ อันดับ1-3 เป็นร้านหมดเลย และใช้นักแข่งแบบจ้างมาขี่(อันดับ1 รู้มาแค่นี้) และขี่มาหลายราการหลายสนาม(โดยเฉพาะอันดับ 2 บิ๊กไบค์ ยันเคเอสอาร์ เหมาหมด เขาเป็นนักแข่งประจำทีม AAA)

ถ้าสนามต่อๆไป มีคนแข่งน้อยลงไปทุกทีๆ แบบว่าเหลือแค่ 3 คัน ทางผู้จัดเขาคงคิดได้เองหละ ว่าต้องทำอย่างไร

เราลงแข่งด้วยใจ เพื่อความสนุก เพื่อความภาคภูมิใจในฝีมือของเรา เพื่อเพิ่มประสบการณ์ อย่าไปคิดมากครับ แต่ในใจทุกคนก็คงหวังอยากจะชนะ ถือว่าเราเป็นที่ 1 ในรุ่นสมัครเล่นก็แล้วกันนะครับ ต้องมีสักวันที่เราต้องทำได้ คิดอย่างนี้ดีกว่า

*อันนี้ผมนึกไปเองนะ*
    ถ้าผมมีทุน แล้วลดน้ำหนักลงอีกผมก็อยากทำลงแข่งบ้าง ถึงจะไม่ชนะ แต่ก็ถือว่าเราได้ทำในสิ่งที่เราอยากทำ แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

ปล.พี่เปาว์สนามนี้ไม่มา ไม่รู้ว่ายังไง หลังจากสนามที่แล้วมีปัญหากับทางทีมเก่า(กิ๊กกะไบค์) เห็นบอกจะย้ายสำนัก
    หรือว่าจะเลิกแข่งไปแล้ว ยังไงถ้าพี่เปาว์ผ่านมา ก็ตอบหน่อยครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    ร้านเขาทำรถแข่งให้ชนะ คงอยากให้ลูกค้าเข้าร้าน เป็นเรื่องธรรมดานะครับ em96

รู้ๆกันอยู่ อันดับ1-3 เป็นร้านหมดเลย และใช้นักแข่งแบบจ้างมาขี่(อันดับ1 รู้มาแค่นี้) และขี่มาหลายราการหลายสนาม(โดยเฉพาะอันดับ 2 บิ๊กไบค์ ยันเคเอสอาร์ เหมาหมด เขาเป็นนักแข่งประจำทีม AAA)

ถ้าสนามต่อๆไป มีคนแข่งน้อยลงไปทุกทีๆ แบบว่าเหลือแค่ 3 คัน ทางผู้จัดเขาคงคิดได้เองหละ ว่าต้องทำอย่างไร

เราลงแข่งด้วยใจ เพื่อความสนุก เพื่อความภาคภูมิใจในฝีมือของเรา เพื่อเพิ่มประสบการณ์ อย่าไปคิดมากครับ แต่ในใจทุกคนก็คงหวังอยากจะชนะ ถือว่าเราเป็นที่ 1 ในรุ่นสมัครเล่นก็แล้วกันนะครับ ต้องมีสักวันที่เราต้องทำได้ คิดอย่างนี้ดีกว่า

*อันนี้ผมนึกไปเองนะ*
    ถ้าผมมีทุน แล้วลดน้ำหนักลงอีกผมก็อยากทำลงแข่งบ้าง ถึงจะไม่ชนะ แต่ก็ถือว่าเราได้ทำในสิ่งที่เราอยากทำ แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

ปล.พี่เปาว์สนามนี้ไม่มา ไม่รู้ว่ายังไง หลังจากสนามที่แล้วมีปัญหากับทางทีมเก่า(กิ๊กกะไบค์) เห็นบอกจะย้ายสำนัก
    หรือว่าจะเลิกแข่งไปแล้ว ยังไงถ้าพี่เปาว์ผ่านมา ก็ตอบหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ ปั้บที่ร่วมให้ความคิดเห็น
    จริงอย่างที่ปั้บบอกนั้นแหละ มันคือผลประโยชน์ทางธุรกิจ
    ส่วนการชนะกลุ่มผมคิดตลอดว่า
    *การชนะที่แท้จริงคือการที่เข้าแข่งขัน*
    เอ่อ!ปั้บเรามาคุยเรื่องธุรกิจกันดีกว่า ตอนนี้ผมขายยาลดความอ้วนอยู่ เอาสักกล่องไหม
    เผื่อสนามหน้า อาจจะเห็นปั้บลงไปเทโค้งในสนามบ้าง 555(ล้อเล่นน่า)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babb maha อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ปั้บที่ร่วมให้ความคิดเห็น
    จริงอย่างที่ปั้บบอกนั้นแหละ มันคือผลประโยชน์ทางธุรกิจ
    ส่วนการชนะกลุ่มผมคิดตลอดว่า
    *การชนะที่แท้จริงคือการที่เข้าแข่งขัน*
    เอ่อ!ปั้บเรามาคุยเรื่องธุรกิจกันดีกว่า ตอนนี้ผมขายยาลดความอ้วนอยู่ เอาสักกล่องไหม
    เผื่อสนามหน้า อาจจะเห็นปั้บลงไปเทโค้งในสนามบ้าง 555(ล้อเล่นน่า)
    เอา3 กระปุกเลยครับ เผื่อพี่กฤษณ์ กะ พี่โจด้วย em95

เทโค้งไม่ว่า ผมกลัวจะลงไปกินหญ้าอะดิ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

โชกุน's Avatar
    สถานที่
    Black Sheep Hatyai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ถือว่าเราไปด้วยใจนะคับ

ไปสนุกแต่สวน ภาษาบ้านผม หรือ ที่เค้าเรียกว่า ไปสนุกกันแต่พวกเราก้อดีแล้วคับ สู้ๆ
    " เงินซื้อได้ทุกสิ่งไม่จริงหรอก.. แต่เงินมากๆซื้อได้หมดผมเชื่อ !! "

lalana's Avatar
    สถานที่
    B.M.C
    ขอบคุณ
    0

สักวันคงมีการฟื้นฟูกิจกรรมดีๆแบบนี้ พักหลังๆ ไม่ประทับใจสักเท่าไหร่. ในสนาม .
    มันถึง ต้องมี นอกรอบ ไง
    ~พูดแต่ความจริงเสมอ แม้จะนำไปสู่ความตาย ~

นาย วาทิตย์ เพชรสวัสดิ์

เลขบัญชี 121-400-189-9 กรุงศรีอยุธยา สาขา สมุทรสาคร

49/478 ม4. ถ.เอกชัย ต.โคกขาม อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

สนใจติดต่อ 087-371-7224 ^^

Design By

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

สำหรับ ผม รู้สึกว่า สนามที่แล้ว ก็ ไมค่อย อยากไปเท่าไหรแหละนะ (แต่ว่ากอยากไปอยู่ดีแต่ติดเรียน ) ที่ไปเพราะว่าชอบsrมาก มีเหตผลแค่นั้น เอง

ครั้งแรกๆที่ไป ผมยังไม่มีsrเลย สนามนั้น มัน มากsrเยอะมาก ดูแล้วรู้สึกอบอุ่นดี แต่เดี๋ยวนี้ก็คือรู้ๆกันอยู่ ครับ ไม่สนุกแล้ว มีแข่งแค่ไม่กี่คัน ผมว่า อีกต่อไปคงอาจจะไม่มีแข่งแล้วมั้งถ้ายังเป็นแบบนี้อี กเรื่อยๆ (อันนี้คิดตั้งแต่สนามที่แล้ว)

ยังไง ก็ อยากให้เหมือนสนามแรกๆจัง รู้สึกอบอุ่นดี มาพบประกันกันดีกว่า ที่พูดมาคือความคิดส่วนตัวผมนะ...
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lalana อ่านข้อความ
    สักวันคงมีการฟื้นฟูกิจกรรมดีๆแบบนี้ พักหลังๆ ไม่ประทับใจสักเท่าไหร่. ในสนาม .
    มันถึง ต้องมี นอกรอบ ไง
    นอกรอบมีอาทิตย์นี้หรือป่าวครับท่าน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ามอร์ (มอริส แลมแบร็ตต้า) ไปขี่รถเล่นที่สยามแข่ง

ไปดูบรรยากาศกัน แต่ไม่ใช่รุ่น เอสอาร์นะ

มีรูปเพื่อนๆ จากMAHA นิดหน่อยด้วยครับ

http://www.pantown.com/board.php?id=...40&action=view
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 05-08-2008 เมื่อ 12:56

Junior Member ALEX_GIRL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    เอา3 กระปุกเลยครับ เผื่อพี่กฤษณ์ กะ พี่โจด้วย em95

เทโค้งไม่ว่า ผมกลัวจะลงไปกินหญ้าอะดิ
    ปั๊บเผื่ออั้นกล่องดิ...อ้วนฉิบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปดูบรรยากาศกัน แต่ไม่ใช่รุ่น เอสอาร์นะ

มีรูปเพื่อนๆ จากMAHA นิดหน่อยด้วยครับ

http://www.pantown.com/board.php?id=...40&action=view

พอดีวันนั้นเอาแลมไปแข่งด้วย แต่เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เข่นติดทีแรก
    เกียร์แตกเลย นั่งหง่อยอยู่นาน พอดีมีพี่คนหนึ่งเดินมาถามว่ารถเป็นไร อยากแข่งไหม
    เหลือเชื่อครับพอเราตอบเค้าไป พี่คนนี้ก็บอกว่าเดี๋ยวพอรถแลมที่แข่งเสร็จในสนามมา
    จอดก็ถอดเกียร์ได้เลย ถ้ามีปัญหาอะไรเดี๋ยวพี่รับผิดชอบเอง โห้!สุดยอดเลยพี่คนนี้
    มารู้ทีหลังว่าแก่ชื่อน้าเอก ขอบคุณครับ ขอบคุณมากๆเลย และอีกคนที่ลืมไม่ได้
    น้ามอร์ครับ ที่ลงมือถอดชุดเกียร์ออกมาให้ ทั้งๆที่ยังร้อนอยู่ ไม่ได้น้า2คนนี่แย่เเน่ๆ
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ในวงการล้อเล็ก ใครที่ไม่รู้จักน้ามอร์ นี่เชยเลยหละครับ
    แกจัดงานมาหลายงาน ล่าสุด เห็นว่าจะจัดงานที่สระบุรี ชื่องาน Thailand Scoter Jamboree 1st แต่ยังไม่รู้รายละเอียด แต่งานนี้สงวนสิทธิ์เพาะ ล้อ8-10นิ้วเท่านั้นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 05-08-2008 เมื่อ 18:39

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

พี่ เอา 1 กล้องว่ะ 55555
    vespa never die.....

highway's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

เสนอให้แบ่งเป็น 2 รุ่น
    1 รุ่นมืออาชีพ
    2 รุ่นมีอใหม่
    จัดแข่งพร้อมกัน มี 3 ราวัลเหมือนเดิมคือ
    ที่1 รุ่นมืออาชีพ
    ที่1 รุ่นมีอใหม่
    ที่2 รุ่นมีอใหม่
    ถ้าจัดแบบนี้ค่าใช้จ่ายสนามต่อรุ่น ค่าเงินรางวัล และค่าถ้วยรางวัลเท่าเดิม
    แต่ผมว่ามีคนทำรถมาแข่งอีกเพียบ
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

Bookmarks