ขอถาม2ข้อครับผม มือใหม่จริงๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถาม2ข้อครับผม มือใหม่จริงๆ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถาม2ข้อครับผม มือใหม่จริงๆ

ก่อนอื่นขอบอกรุ่นก่อนครับ ผมขี่ rally180cc. ปัญหามันคือ
    1.รถผมตดเวลากดปุ่มดับอ่าครับ ผมเลยต้องไปดับโดยการบิดกุญแจปิดเอา อยากทราบแนวทางการแก้ไขครับผม
    2. เวลามีคนซ้อนจะได้ยินเสียงเหมือนล้อถูกอะไรมากดทับ(เ สียงดังฟรืดๆ) เกิดจากอะไรครับ เพื่อนผมบอกว่ามองแล้วเหมือนรถผมจะผ่านการโหลดให้ต่ำ ลงมาอ่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

em95

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อ 1...

รถตดเช็คหัวเทียนคับ...

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกที ..... ผิด- ถูกงัยบอกด้วยนะคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank2112 อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นขอบอกรุ่นก่อนครับ ผมขี่ rally180cc. ปัญหามันคือ
    1.รถผมตดเวลากดปุ่มดับอ่าครับ ผมเลยต้องไปดับโดยการบิดกุญแจปิดเอา อยากทราบแนวทางการแก้ไขครับผม
    2. เวลามีคนซ้อนจะได้ยินเสียงเหมือนล้อถูกอะไรมากดทับ(เ สียงดังฟรืดๆ) เกิดจากอะไรครับ เพื่อนผมบอกว่ามองแล้วเหมือนรถผมจะผ่านการโหลดให้ต่ำ ลงมาอ่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

em95

รถตดอาจพราะสาเหตุหลายอย่าง น้ำมันกับระบบไฟไม่สัมพันธ์กันเช็คดูที่ระบบน้ำมัน,ไ ฟ,อากาศ
    ถ้าเป็นเพราะระบบน้ำมัน ต้องเช็คที่คาร์บูน้ำมันลงมากไปหรือป่าวทำให้ระเบิดต ูมตาม (อันนี้ไม่ค่อยเป็น)
    ลองเช็คดูที่คอยท์หัวเทียน ถอดสายหัวเทียนจี้กับเครื่องดูว่าไฟมาเป็นจังหวะสม่ำ เสมอหรือป่าว แต่ถ้ามันปกติก้อลองตั้งทองขาวใหม่ (ผมว่าประมาณเนี่ยนะ)

jing's Avatar
    สถานที่
    สีแดงหมากสุก+ต้นประดู่แดง
    ขอบคุณ
    0

1. รถตดเวลาดับเครื่อง สวิตที่ต่อลงกราว มันลงกราวไม่ดีเครื่องจะกระตุก หรือตดได้ ถอดสวิตช์ออกมาแล้วใช้กระดาษทราย ถูตรง ตัวรถที่สวิตช์ไฟครอบอยู่ ไฟจะลงกราวดีขึ้น ถ้าไม่หายลองดูที่สวิตช์ว่าแผ่นทองแดงที่ดับเครื่องย ังดีหรือเปล่า
    2.ที่มีเสียงล้อไปถูกับโชค หรือเปล่าลองก้มดูจะมีลอยที่แก้มยาง ถ้าเป็นต้องใช้แหวนลองน็อตที่ยึดกระทะล้อ ให้มากขึ้น

จากประสบการณ์ที่รถผมเป็น ลองดูความคิดเห็นคนอื่น ประกอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jing : 12-08-2008 เมื่อ 11:15

Bookmarks