ขับรถscooter เหมือนกันแต่ทำไม่ต้องเชิดใส่กันด้วยเวลาสวนกัน - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขับรถscooter เหมือนกันแต่ทำไม่ต้องเชิดใส่กันด้วยเวลาสวนกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Vespa spint oomZa(R.C.C)
    ผมก็เด็ก ม. ปลายครับพี่แต่ไม่ใช่นิสัยแบบที่พี่เจอนะค๊าฟ.../\3ผมก็เจอแบบนี้เหมือนกันครับพี่ที่ขี่แลมอยู่แถวบ้า นผมเจอผมทีไรมองผมแบบหยามๆทุกทีทำหน้าหยิ่งใส่เขาคงค ิดว่ารถผมเป็นแค่รถอาบังที่ส่งผ้าขี่สปริ้นและมันน่า รังกียจมากหหรอครับไม่ต้องขนาดคนที่ขี่แลมหรอกครับพว กที่ขี่64-62เขายังเชิดทำหน้าหยิ่งใส่ผมเลยผมไม่สนหรอกครับผมมี ตังที่จะซื้อ64-62มาขี่ก็ได้แต่ผมไม่ซื้อครับเพราะผมรักสปริ้นถึงใคร จะมองมันเป็นแค่รถส่งผ้าผมก็รักมันครับ/\2 /\2
    เพื่อนผมก่อคับ spintคับ ใจรักคับ ปล่อยพวกเทพเค้าหล่อกันไปเถอะคับ เรามันชนชั้นต่ำ555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    ผมเคยขี่ทั้ง64 และแลม ผมก็เคยเจอ... มันเคยเจอกันทุกคนหล่ะครับ..
    บางทีผมขี่มาดีๆ ก็ซัด และ ล่อนใส่ ปาดซ้าย-ปาดขวา คิดหรอว่าผมจะยอม... คนดีๆทักผมก็ยิ้มให้ครับ
    ส่วนใหญ่ขี่ผ่านๆ ก็ยกมือให้ แต่ในทางกลับกัน เมื่อผมยิ้มให้ และเจอเชิ้ดใส่ ผมก็เซ็งครับ ผมเจอคันต่อๆไปผมก็คง ไม่ทัก(อารมณ์เสีย) นอกจากคนรู้จัก ผมก็ยิ้มให้ตามปกติ บางที ผมรีบไปธุระซัดมาอยู่ดีๆ เจอเวสป้า ผมยังไม่กล้าแซงเลย (เดี๋ยวเขาจะหาว่ากวนทีน) แต่บางทีก็แซง ปกติเป็นคนขี่รถเร็วอยู่แล้ว
    ***ต่างคนต่างจิตใจ ใครกวนมาผมก็กวนไป ใครดีมาผมก็ดีไป อิอิอ..***
    บางที เขาชอบบอกว่าพวกขี่แลม ขี่เวส แอ็ค ผมก็อยากจะบอกเหลือเกิน ว่าจะให้ขี่ไปยิ้มไปหรือไง แดดก็ร้อน ควันก็เยอะ รถก็ติด ไม่ใช่ นางสาวไทยจะได้ขี่ไปยิ้มไป เวลายิ้ม ก็ บอกบ้า เวลา ไม่ยิ้มบอกแอ็ค
    ดีใจจังคับ ได้ฟังอย่างนี้เเล้วรู้สึกว่าตัวเองไม่ได้เจอคนเดียว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen
    ผมไม่เคยเชิดใส่ใครเลยนะ ไม่ว่าเด็กเทสหรือเด็กแวด ก็คนไทยด้วยกัน ผมจะไม่เชิดเพราะการเชิดคือการเหยียดหยาม ขนาดc เสียอยู่ข้างทาง64ก็เคยเจอผมยังจอดคุยเพื่อช่วยได้ แต่ก็ไม่จอดทุกรายไปนะกลัวโดนปล้น เรายึดถือในใจว่าคนเราชอบคนละอย่าง มันก็ไม่ต่างกันคนเราชอบไม่เหมือนกัน ถ้าพวกที่คิดจะเอารถแพงๆมาข่มเชิดใส่กัน อยากถามว่าเวลารถเสียกลางทางคุณจะเชิดอยู่อีกมัย
    ผมว่าเชิดน่ะคับ////เชิดมองหาคนมาช่วยอ่ะ55555

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    ผมเคยขี่ทั้ง64 และแลม ผมก็เคยเจอ... มันเคยเจอกันทุกคนหล่ะครับ..
    บางทีผมขี่มาดีๆ ก็ซัด และ ล่อนใส่ ปาดซ้าย-ปาดขวา คิดหรอว่าผมจะยอม... คนดีๆทักผมก็ยิ้มให้ครับ
    ส่วนใหญ่ขี่ผ่านๆ ก็ยกมือให้ แต่ในทางกลับกัน เมื่อผมยิ้มให้ และเจอเชิ้ดใส่ ผมก็เซ็งครับ ผมเจอคันต่อๆไปผมก็คง ไม่ทัก(อารมณ์เสีย) นอกจากคนรู้จัก ผมก็ยิ้มให้ตามปกติ บางที ผมรีบไปธุระซัดมาอยู่ดีๆ เจอเวสป้า ผมยังไม่กล้าแซงเลย (เดี๋ยวเขาจะหาว่ากวนทีน) แต่บางทีก็แซง ปกติเป็นคนขี่รถเร็วอยู่แล้ว
    ***ต่างคนต่างจิตใจ ใครกวนมาผมก็กวนไป ใครดีมาผมก็ดีไป อิอิอ..***
    บางที เขาชอบบอกว่าพวกขี่แลม ขี่เวส แอ็ค ผมก็อยากจะบอกเหลือเกิน ว่าจะให้ขี่ไปยิ้มไปหรือไง แดดก็ร้อน ควันก็เยอะ รถก็ติด ไม่ใช่ นางสาวไทยจะได้ขี่ไปยิ้มไป เวลายิ้ม ก็ บอกบ้า เวลา ไม่ยิ้มบอกแอ็ค
    ชอบจริงๆเลย หมู่บอย เวลายิ้ม ก็ บอกบ้า เวลา ไม่ยิ้มบอกแอ็ค

Junior Member adidog69's Avatar
    สถานที่
    COOLCLUB
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเราน่าจะทำสติ๊กเกอร์ติดหน้ารถเลยเอาแบบที่มองเ ห็นง่ายๆ สีส้มสะท้อนแสงเลยก็ได้ แบบว่าใครมีก็ทักได้ ไม่เชิด จะได้ทักถูกตัว ไม่แป๊ก เพราะผมคิดว่าตอนนี้คนเล่นรถไม่ได้เล่นเพราะใจรักก็เ ยอะ บางทีเห็นเขาขี่เทห์ก็อยากขี่ พ่อแม่รวยมีเงินซื้อรถดีๆ ก็เลยไม่คิดจะทักใครไง
    คิดเล่นๆนะเพราะเคยเจออยู่ หลังๆเริ่มไม่อยากทักใครแล้วกลัวแป๊ก(ผมก็อยู่ดอนเมื องนะ)
    COOLCLUB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ adidog69
    ผมว่าเราน่าจะทำสติ๊กเกอร์ติดหน้ารถเลยเอาแบบที่มองเ ห็นง่ายๆ สีส้มสะท้อนแสงเลยก็ได้ แบบว่าใครมีก็ทักได้ ไม่เชิด จะได้ทักถูกตัว ไม่แป๊ก เพราะผมคิดว่าตอนนี้คนเล่นรถไม่ได้เล่นเพราะใจรักก็เ ยอะ บางทีเห็นเขาขี่เทห์ก็อยากขี่ พ่อแม่รวยมีเงินซื้อรถดีๆ ก็เลยไม่คิดจะทักใครไง
    คิดเล่นๆนะเพราะเคยเจออยู่ หลังๆเริ่มไม่อยากทักใครแล้วกลัวแป๊ก(ผมก็อยู่ดอนเมื องนะ)
    หรอคับวัดดีคับ คับเจอกันก้อทักกันน่ะคับไม่เเป๊กเเน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NATPOL PONGPUT : 06-06-2006 เมื่อ 23:02

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โดนมาวันนี้เอง เราขับ มีโอไปซื้ออะไหล่แถวบ้านเราเห็นคนขี่64 (ไม่ใช่รถแถวบ้านอะครับ)มาเราเลยมองๆเห็นเค้ามองมาเล ยยิ้มให้ แต่พระคุณเจ้าเชิดใส่เลยครับ คิดๆแล้วมันน่า...

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

คุณ หนุ่ม ก้เจอเหรอครับ.......

ส่วนคุณ อู๊ด............น้องเค้าว่าเจอแถวๆแฟลตเคหะอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเคยเจอบ้างหรือเปล่าครับ................. ..ส่วนตัวผมไม่เคยนะครับ

เพราะว่าไม่ค่อยได้ไปทางแฟลตเคหะ.................แล ้วว่างๆเจอกันอีกต้องสังสรรคืกันหน่อยนะครับท่าน
    [U71 vintage machine][/U]

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ผมขี่อยู่แถวราม-ลาดพร้าวครับ.....

ขี่สวนกันแล้วเห็นผม แล้วผมเชิดใส่
    ก็ตามมา
    "โบก" ผมได้ที่รัชดาไนท์นะครับ 55+
    (ดูๆด้วยนะพี่น้อง ว่าผมรีบหรือป่าว)

ส่วนใหญ่ก็ผงกหัว กะยกมือทักอ่ะ

มีบางคันครับ ทักมันมันไม่ทัก
    ผมแมมไว้แล้ว เฮอะ เฮอะ
    รถเสียจะขี่ผ่านเลย ไม่สนใจ
    /\3

ผมว่าการทักทาย เปนการกระทำที่ดีนะครับ
    เพราะบางที วงการอื่น เค้าก้ไม่ทำกันน่ะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

คงไม่ขนาดตามไปโบกหลอกคับ555
    /\2 /.........................**bird**super**จิกโก๋มีกำ ......................nike/นารี/vespa/สุรา /ปุ้นปูนนนนนนนนน-คือสิ่งที่ผมต้องการ******************************* *em18 [email protected]rinks โตเเล้วจาไปใหนก้อได้ ก้อ em21 ก้อผมมีรถอ่ะem2em95

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH
    ผมขี่อยู่แถวราม-ลาดพร้าวครับ.....

ขี่สวนกันแล้วเห็นผม แล้วผมเชิดใส่
    ก็ตามมา
    "โบก" ผมได้ที่รัชดาไนท์นะครับ 55+
    (ดูๆด้วยนะพี่น้อง ว่าผมรีบหรือป่าว)

ส่วนใหญ่ก็ผงกหัว กะยกมือทักอ่ะ

มีบางคันครับ ทักมันมันไม่ทัก
    ผมแมมไว้แล้ว เฮอะ เฮอะ
    รถเสียจะขี่ผ่านเลย ไม่สนใจ
    /\3

ผมว่าการทักทาย เปนการกระทำที่ดีนะครับ
    เพราะบางที วงการอื่น เค้าก้ไม่ทำกันน่ะ

ผมจอดทักเลยนะครับ...........แต่ว่าซ่อมแลมไม่เป้นนะ ครับ.5555
    [U71 vintage machine][/U]

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

......................................แม๊เบิร์ดเล่ นยิงขู่ขนาดนั้นใครจะกล้าทักเล่า.............อันนี้ ก็ขำขำ.....................:D :D :D
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aei007
    ......................................แม๊เบิร์ดเล่ นยิงขู่ขนาดนั้นใครจะกล้าทักเล่า.............อันนี้ ก็ขำขำ.....................:D :D :D
    ทำไงได้ก้อของเรามันลั้นอ่ะ
    /\2 /.........................**bird**super**จิกโก๋มีกำ ......................nike/นารี/vespa/สุรา /ปุ้นปูนนนนนนนนน-คือสิ่งที่ผมต้องการ******************************* *em18 [email protected]rinks โตเเล้วจาไปใหนก้อได้ ก้อ em21 ก้อผมมีรถอ่ะem2em95

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow
    ขานี้เค้าจอมทักครับ ผมเจอมาแล้ว /\3

ลองขี่มาแถวหมู่บ้านนักกีฬาสิครับใครเคยเข้ามาจะรู้ว ่าผมทักหมด บีบแตรทักยันรถส่งของ ใครจะว่าบ้าก็ช่างเถอะ
    บอย รถส่งของอะมีสาวๆนั่งมาด้วยอะเปล่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow
    ขานี้เค้าจอมทักครับ ผมเจอมาแล้ว /\3

ลองขี่มาแถวหมู่บ้านนักกีฬาสิครับใครเคยเข้ามาจะรู้ว ่าผมทักหมด บีบแตรทักยันรถส่งของ ใครจะว่าบ้าก็ช่างเถอะ
    เค้าไม่เรียกบ้าหลอกคับ เค้าเรียดอัทยาสัยดีคับ จงทำต่อไปคับ////