อยากรู้ครับว่า มีใครใช้รถตระกูล c92-95 ทุกวันบ้าง

ชื่อกระทู้: อยากรู้ครับว่า มีใครใช้รถตระกูล c92-95 ทุกวันบ้าง

Junior Member witoon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้ครับว่า มีใครใช้รถตระกูล c92-95 ทุกวันบ้าง

คือว่าอยากทราบครับว่า มีใครมั้ยจะใช้งานรถเหล่านี้เป็นประจำ หรือใช้อย่างสมำเสมอทุกอาทิตย์ประมาณนั้น แล้วใช้กันคิดกันเป็นระยะทางเท่าไหร่ต่อวัน เอาประมาณก็ได้ครับ คือผมคิดว่ารถเหล่านี้นอกจะคลาสสิคแล้วก็ควรจะมีการใ ช้งานให้เหมือนกับรถในปัจจุบันได้ ไม่ใช่ทำออกมาสวยๆแล้วจอดไว้ที่บ้านนานๆถึงจะเอาออกม าโชว์กันซักที เลยอยากรู้จริงๆครับว่ามีใครคิดเหมือนผมบ้างมั้ย ช่วยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ :)

Junior Member one92's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ witoon
    คือว่าอยากทราบครับว่า มีใครมั้ยจะใช้งานรถเหล่านี้เป็นประจำ หรือใช้อย่างสมำเสมอทุกอาทิตย์ประมาณนั้น แล้วใช้กันคิดกันเป็นระยะทางเท่าไหร่ต่อวัน เอาประมาณก็ได้ครับ คือผมคิดว่ารถเหล่านี้นอกจะคลาสสิคแล้วก็ควรจะมีการใ ช้งานให้เหมือนกับรถในปัจจุบันได้ ไม่ใช่ทำออกมาสวยๆแล้วจอดไว้ที่บ้านนานๆถึงจะเอาออกม าโชว์กันซักที เลยอยากรู้จริงๆครับว่ามีใครคิดเหมือนผมบ้างมั้ย ช่วยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ :)
    ผมขับc92 ไปกลับระยะทางรวม5-6กิโล ใช่เกือบทุกวัน เเต่ก่อนมีปัญหาเรื่องไฟตอนนี้จบเเล้ว รถผมทำสีชุปมาทั้งคัน ที่ใช่เเบบนี้เพราะมีคนบอกผมว่าอย่าน้อยให้เครื่องมั นได้ใช้งานบ้าง จะได้ไม่มีปัญหา เเต่ก้ออาทิตย์ละ3-4วันนะ วิ่งในกทม.นี่เเหละครับ ทุกวันนี้ก้อดีไม่มีปัญหาเลย

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนใช้ทุกวันครับ แต่เดี๋ยวนี่ไม่ได้ใช้แล้วเพราะใช้รถc100อะครับ c95ก็เก็บอะไหล่ใส่ละก็ขับบ้างเป็นบ้างครั้ง ตอนนี่รอทำท่อใหม่ก็คงจะได้ขับอีกครั้งครับ เมื่อก่อนใช้ทุกวันเลยไม่มีปัญหา รถc95เนี่ยทำระบบไฟอยู่ก็ใช้งานได้ดีครับ เครื่องไม่ค่อยเป็นปัญหาครับ ละมีคาบิวอีกอย่างครับถ้าเดินเบาไม่ได้ก็ขับไม่สนุก ผมขับไปกลับที่ทำงานไปเที่ยวไรบ้างก็ รวมๆวัน1ก็ 10 โลได้ครับ เรื่องการใช้งานอะครับ มันเป็นไปได้ยากนะครับที่ว่าจะใช้งานได้ดีเหมือนออกโ รงงานเลยมันต้องมีอะไรนิดหน่อยละครับที่แตกต่างครับ ละถ้าเราใช้ทุกวันจริง เรื่องสึกหรอมันก็ต้องมี ละค่าซ่อมบำรุงก็มาตามด้วย แล้วอย่างว่าละครับอะไหล่ไม่ใช่ว่าจะถูกเลยหาง่าย ยังไงใช้ก็ บำรุงรักษาหน่อยอย่าไปใช้งานมากเกินไปครับ ใช้ให้พอดีละก็บำรุงรักษาครับมันจะได้ ไม่กินตังในกระเป๋าเรามากครับ
    เรารักรถถีบเฒ่า

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนใช้ทุกวันครับ แต่เดี๋ยวนี่ไม่ได้ใช้แล้วเพราะใช้รถc100อะครับ c95ก็เก็บอะไหล่ใส่ละก็ขับบ้างเป็นบ้างครั้ง ตอนนี่รอทำท่อใหม่ก็คงจะได้ขับอีกครั้งครับ เมื่อก่อนใช้ทุกวันเลยไม่มีปัญหา รถc95เนี่ยทำระบบไฟอยู่ก็ใช้งานได้ดีครับ เครื่องไม่ค่อยเป็นปัญหาครับ ละมีคาบิวอีกอย่างครับถ้าเดินเบาไม่ได้ก็ขับไม่สนุก ผมขับไปกลับที่ทำงานไปเที่ยวไรบ้างก็ รวมๆวัน1ก็ 10 โลได้ครับ เรื่องการใช้งานอะครับ มันเป็นไปได้ยากนะครับที่ว่าจะใช้งานได้ดีเหมือนออกโ รงงานเลยมันต้องมีอะไรนิดหน่อยละครับที่แตกต่างครับ ละถ้าเราใช้ทุกวันจริง เรื่องสึกหรอมันก็ต้องมี ละค่าซ่อมบำรุงก็มาตามด้วย แล้วอย่างว่าละครับอะไหล่ไม่ใช่ว่าจะถูกเลยหาง่าย ยังไงใช้ก็ บำรุงรักษาหน่อยอย่าไปใช้งานมากเกินไปครับ ใช้ให้พอดีละก็บำรุงรักษาครับมันจะได้ ไม่กินตังในกระเป๋าเรามากครับ
    เรารักรถถีบเฒ่า

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ได้ใช้ทุกวันเพราะมีรถหลายคัน แต่ที่แน่ๆหากออกทริป ต้องหมูเท่านั้น ถึงจะไว้ใจคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมใช้ทุกวัน

ผมใช้เป็นประจำทุกวัน วันละหลายๆกิโลด้วยเพราะงานของผมต้องไปหลายที่ในหนึ่ งวัน ไม่เคยมีปัญหาจุกจิกกวนใจ แค่เราเอาใจใส่ดูแลรถของเราให้ดีอยู่ตลอด ผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกเดือน (แต่รถของผมเป็น cb นะครับ)

Junior Member bass.cm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เมื่อก่อนก็ใช้ทุกวันครับ

เมื่อก่อน เปิดเทอมใหม่ๆผมก็ใช้ไปเรียน ไปกลับทุกวันๆ ไปกลับรวมก็ 60 กว่าโล ครับไม่มีปัญหาอะไร ทำชุดไฟมาใหม่หมด ครับ 6 V เหมือนเดิม ขับก็ประมาณ 70 กม./ชม นานๆจะปิดซัก 70-80 กม/ชม. ก็ต่อเมื่อเวลาเร่งรีบไปเรียนเท่านั้นละครับ ลืมบอกไปของผม C 92 ครับ มีปัญหาเรื่องอะไร หรือปรึกษาก็ได้ครับที่ [email protected] สิ้นปี 48 เพิ่งไปเที่ยวแม่สายกะเพื่อนๆมาครับ ไกลโครต หมดน้ำมันเกือบๆพัน

Senior Member yedtamon69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถึงคุณ n_korn
    CB ยังแจ๋วเหมือนเดิมใช่ไหม เราไม่เจอกันนานเลยนะ ตั้งแต่ลุงจ่าย้ายบ้านไป.. boy..เอง

ขอบคุณ
    0

Cool

ผมขับใช้ทุกวันเหมือนกัน วันละ15 Km ไปกลับไม่มีปัญหาอะไร พอดีมีเพื่อนเป็นช่างอยู่ เพชรบูรณ์ครับ

ขอบคุณ
    0

อยากใช้บ่อยๆเหมือนกันแต่มีปัญหา ที่ คาบู สะโล ไม่ได้ ขับไม่มั่นใจ กลัวเครื่องดับบ่อย เพื่อนๆแปลงคาบู อะไรใส่ แบบ ชัวส์ๆ แนะนำด้วย........

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คู่มือดูแลรักษา Honda หมู

คู่มือดูแลรักษา Honda c62 cs92 c95 ca95 และคู่มือสำหรับผู้ใช้Honda c92 c95 ฉบับภาษาไทย เล่มละ 150 ติดต่ อ 065648808 เอ

Bookmarks