สอบถามเรื่องVespa 64 อินเดียหรือBajajหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องVespa 64 อินเดียหรือBajajหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องVespa 64 อินเดียหรือBajajหน่อยครับ

อยากรู้ว่า Vespa64 อินเดียมันต่างจาก 64 อิตาลีตรงไหน แล้วเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง ห่วยมากไหม จุกจิกแค่ไหน ฝากด้วยนะครับอยากเล่น 64 แต่ไม่ค่อยมีความรู้ em84

vespaclub64's Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ ลำพูน
    ขอบคุณ
    0

ขอบอกว่า ละเอียดมากครับ ถ้าถามมาแนวนี้ ละเอียดตั้งแต่ดั้งยันไฟท้ายเลยก็ว่าได้ครับ การผลิตมันต่างกันเยอะ ผมว่า ถ้าจะให้ เล่าอย่างละเอียด พิม จนนิ้ว งอเลยครับ

โต้ง หริภุญชัยคลับ ลำพูน
    wongmano@hotmail.co.th
    08-357-865-67
    http://www.facebook.com/tarthong

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมคงใจเย็นรอเล่นของแบบ แท้ดีกว่าครับขับแล้วคงสบายใจกว่า

Junior Member sk_one's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขี่ๆ ไปอาจจะได้กลิ่นโรตีบ้าง ตุๆ สำหรับอินเดีย

ขี่ๆไปจะกลายเป็น คนขี่จะกลายเป็นมอส อังกิดแต่กินข้าวเหนียวทุกวันสำหรับรถอิตตาลี่

(แฮะๆ ล้อเล่นนะครับ) เอิ้กๆ

อย่าไปซีเรียดกับมันมากเลยครับ รถอะไรก็ช่างเถอะครับ ถ้าเราไม่เอาใจใส่มัน อินเดียหรืออิตตาลี่มันก็เจ๊งเอาได้ง่ายๆนะเอ่ออออออ อออออออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk_one : 18-08-2008 เมื่อ 02:05

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ขี่ๆ ไปอาจจะได้กลิ่นโรตีบ้าง ตุๆ สำหรับอินเดีย

ขี่ๆไปจะกลายเป็น คนขี่จะกลายเป็นมอส อังกิดแต่กินข้าวเหนียวทุกวันสำหรับรถอิตตาลี่

(แฮะๆ ล้อเล่นนะครับ) เอิ้กๆ

อย่าไปซีเรียดกับมันมากเลยครับ รถอะไรก็ช่างเถอะครับ ถ้าเราไม่เอาใจใส่มัน อินเดียหรืออิตตาลี่มันก็เจ๊งเอาได้ง่ายๆนะเอ่ออออออ อออออออ

เห็นด้วยคัรบท่าน....จะ อินเดีย หรือ อิตาลี่ มันก็พังเป็นเหมือนกัล ล่ะครับ
    ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆนะคัรบ.....ตัดสินใจเองเลย ครับ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจ รักจริงหรือป่าว อะไรก็ได้ขอให้เป็นเวสป้าแท้ๆดีๆซักคัน

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย
    www.putovp@gmail.com

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เวสป้าเครื่องทนมากครับ ถ้าขับขี่อย่างมีสติ ของแค่เครื่องฟิต สีสวย มันจะต่างกันตรงไหนครับ อิตาลี่กับอินเดีย ขอแค่มีทะเบียนก็สุดยอดแล้ว

ต้องเตรียมใจกับปัญหาสาระพัด ถ้าได้เวสป้ามาใช้ อิอิ
    ใครตั้งแต่ขี่มา ไม่เคยสายคลัชขาดบ้าง
    เบรคค้าง/ไม่อยู่บ้าง
    ไฟส่องสว่างมีปัญหาประจำ
    มีน้ำมันหยดใต้เครื่อง หรือคาร์บูพ่นเบนซินทิ้ง
    คลัชไม่จาก
    สูบติด

ผมเจอมาเกือบทุกอย่างเลยแฮะ นี่ขนาดรถสมบูรณ์น๊ะ(มันไม่เกิดพร้อมๆกันครับ แต่เป็นปัญหาหลักๆเลย)

My Bike running on LPG

ขอบคุณ
    0

ตอบไม่ตรงคำถามนิครับแบบนี้คนอืนที่เค้าอยากรู้เค้าก ็ไม่รู้จิงสักทีสิครับ ขอร้องนะครับอย่าตอบว่ารถอะไรไม่สำคัญแค่ใจรักก็พอ อะไรทำนองเนี่ยเพราะใจมันรักอยู่แล้ว แต่ที่ถามเพราะอยากรู้ครับ วอนผู้รู้ด้วยครับ ถ้ามีรูปเปลียบเที่ยบด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ เพราะอยากตอบคำถามเวลาเพื่อนหรือคนอืนมาถามเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ monday123 อ่านข้อความ
    ตอบไม่ตรงคำถามนิครับแบบนี้คนอืนที่เค้าอยากรู้เค้าก ็ไม่รู้จิงสักทีสิครับ ขอร้องนะครับอย่าตอบว่ารถอะไรไม่สำคัญแค่ใจรักก็พอ อะไรทำนองเนี่ยเพราะใจมันรักอยู่แล้ว แต่ที่ถามเพราะอยากรู้ครับ วอนผู้รู้ด้วยครับ ถ้ามีรูปเปลียบเที่ยบด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ เพราะอยากตอบคำถามเวลาเพื่อนหรือคนอืนมาถามเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ
    อืม....มันก็จริงนะ....
    ....ซีรีย์นัมเบอร์อิตาลี จะขึ้นต้นด้วยอักษร vvb2t ส่วนเครื่องvbb2m
    ....รูปร่างรูปทรงต่างกันนิดหน่อยครับ(ไม่มีภาพประกอ บ อธิบายไม่ถูก)
    .....เรื่องเครื่องยนต์อินเดีย..ไม่รู้จริงๆครับ.... .
    ......จำได้แค่นี้ครับ....ที่เหลือให้ท่านอื่นๆตอบมั ่ง......
    ผมเห็นด้วยครับการตอบคำถาม .....

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ถามจริงๆก้อตอบจริงๆ เหล็กเกรด อินเดียเป็นเหล็กที่มีคุณภาพโดยรวม ทั้งความแข็งและความเหนียวด้อยกว่าเหล็กจากอิตาลี ฟันเฟืองทุกตัว กากบาทเกียร์ ชามครัช เฟืองขับ ท่อนเพลา ข้อเหวี่ยง เฟืองสตราท์ ก้าน เสื้อ ทุกอย่างที่ว่ามามีอายุขัยสั้นกว่า สึกหรอเร็วกว่า ความละเอียดของชิ้นงานมักจะหยาบกว่ามาก เอากล้องขยาย 20xขึ้นไป ส่องผิวเหล็กได้เลย อะไหล่เครื่องที่ว่ามาของอินเดียเป็นรูพรุนเล็กๆๆๆๆๆ ๆ แต่ของอิตาลีไม่มีครับ นั่นหมายถึงกรรมวิธีการหล่อเหล็ก และชุบแข็งยังไม่ถึงระดับงานเหล็กของทางอิตาลี ซึ่งรายละเอียด เชิงลึกคงไม่ต้องกล่าวถึง แต่ในชีวิตจริง ถามว่าใช้ได้ไม๊ ขี่ได้ไม๊ คุณภาพการใช้งานก้อไม่ต่าง ขี่ได้เหมือนกัน แต่ในระยะยาว ความทนทานต่างกันแน่นอน ถ้าได้เห็นรถอินเดียเวลานำเข้ามาเป็นซากๆ กะซากรถแท้ๆ อิตาลีในบ้านเรา ชำแหละเครื่องออกมาล้างไส้ในให้สะอาดจะสังเกตเห็นควา มสึกหรอที่แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ส่วนบอดี้เอาง่ายๆ แค่บังโคลนหน้า หรือกะโปรงข้าง เหล็กหนาต่างกัน ความนิ่มของชิ้นงานอินดียจะมีมากกว่า อาจตอบไม่ถูกใจคนที่ครอบครองรถอินเดียอยู่ แต่มันคือความจริง
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ถามจริงๆก้อตอบจริงๆ เหล็กเกรด อินเดียเป็นเหล็กที่มีคุณภาพโดยรวม ทั้งความแข็งและความเหนียวด้อยกว่าเหล็กจากอิตาลี ฟันเฟืองทุกตัว กากบาทเกียร์ ชามครัช เฟืองขับ ท่อนเพลา ข้อเหวี่ยง เฟืองสตราท์ ก้าน เสื้อ ทุกอย่างที่ว่ามามีอายุขัยสั้นกว่า สึกหรอเร็วกว่า ความละเอียดของชิ้นงานมักจะหยาบกว่ามาก เอากล้องขยาย 20xขึ้นไป ส่องผิวเหล็กได้เลย อะไหล่เครื่องที่ว่ามาของอินเดียเป็นรูพรุนเล็กๆๆๆๆๆ ๆ แต่ของอิตาลีไม่มีครับ นั่นหมายถึงกรรมวิธีการหล่อเหล็ก และชุบแข็งยังไม่ถึงระดับงานเหล็กของทางอิตาลี ซึ่งรายละเอียด เชิงลึกคงไม่ต้องกล่าวถึง แต่ในชีวิตจริง ถามว่าใช้ได้ไม๊ ขี่ได้ไม๊ คุณภาพการใช้งานก้อไม่ต่าง ขี่ได้เหมือนกัน แต่ในระยะยาว ความทนทานต่างกันแน่นอน ถ้าได้เห็นรถอินเดียเวลานำเข้ามาเป็นซากๆ กะซากรถแท้ๆ อิตาลีในบ้านเรา ชำแหละเครื่องออกมาล้างไส้ในให้สะอาดจะสังเกตเห็นควา มสึกหรอที่แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ส่วนบอดี้เอาง่ายๆ แค่บังโคลนหน้า หรือกะโปรงข้าง เหล็กหนาต่างกัน ความนิ่มของชิ้นงานอินดียจะมีมากกว่า อาจตอบไม่ถูกใจคนที่ครอบครองรถอินเดียอยู่ แต่มันคือความจริ
    พี่ชาญพูดถูกแล้วครับ.....ถ้าจะซื้อเอาอิตาลี่ดีๆไปเ ลยครับ ใจเย็นๆ ครับ
    หาก รอไม่ไหวจริงๆก็ จัดอินเดียแล้วกัน .........แต่ก็แล้วแต่คุณนะครับ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ