รถผมจมน้ำ!!!!!!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถผมจมน้ำ!!!!!!!

Junior Member Sa_kuraki12582's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถผมจมน้ำ!!!!!!!

เรื่องมีอยู่ว่า

ฟังน๊า ทางเขาบ้านผมมันมี3 ทาง เละฝนตกหนั๊กหนักมาก เละน้ำเม่งท่วม3ทางเลย

ผมเพิ่งกับจากโรงเรียนตอนตี1 น้ำเม่งก้อท่วม 3ทางเลย เละผมก้อขับลุยน้ำเข้าบ้าน เละรถผมก้อสต๊าสไม่ติดเลยย

ท่านผู้ได๋รู้มั่งว่ามันเป็นจั๋งได๋

Junior Member Sa_kuraki12582's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยชาวบ้าน

ท่านผูได๋มีวิธิแก้ โปรดชี้เน๊ะด้วยเด่ออem95

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ท่วม...สูงแค่ไหนล่ะท่าน ดูท่า..งานจะเข้า หุๆ.....เพื่อนผมกะลุยมาเหมือนกันคัรบ แต่มะดับ..อ่า รอผู้รู้ ท่านอื่นๆแระกันนะคัรบ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Member vespa.never.die's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดูคับ

น้ำเขาถึงลุกสูบหรือ ป่าวคับ หรือแค่เข้าถึงคาร์บูร์ ผมว่าลอง ถอดค่าบูร์ล้างดู แล้วเป่าให้แห้ง ถอดหัวเทียน แล้วลองสตาร์ท
    โดยเอาผ้าอุดตรงรู้หัวเทียนดูว่า มีน้ำผสมน้ำมันหรือป่าว (ปิด
    ก๊อกน้ำมัน สตาร์ทไม่ต้องบิดคันเร่งนะ) แล้วขัดหัวเทียน ดีๆ หรือ
    เอาหัวเทียนใหม่ลองสตาร์ทใหม่ ถ้าติดก็ น่าจะ ok แต่น่าจะ
    เปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วยนะ เผื่อน้ำจะเขาเครื่อง(ถ้าน้ำเข้าเครื่อง
    น้ำมันเครื่องจะเป็นสีขาว) ถ้าทำมาทั้งหมดไม่หาย สตาร์ทไม่ติด
    ก็ต้องลองให้ช่างดูแล้วคับ เพราะน้ำอาจจะเขาตรงจานไฟด้วย
    ไฟช๊อต ก็มีผลเช่นกันคับ ผมก็ลุยน้ำบ่อยนะ แต่เวลาลุยน้ำ
    พยายามอย่าผ่อนคันเร่ง บิดเบาๆ เรื่อยจนกว่าจะพ้นน้ำ น้ำจะไม่
    เขาเครื่องคับ ถ้ามากกว่านี้ลองให้ผู้รู้ชี้แนะอีกทีคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sa_kuraki12582 อ่านข้อความ
    เรื่องมีอยู่ว่า

ฟังน๊า ทางเขาบ้านผมมันมี3 ทาง เละฝนตกหนั๊กหนักมาก เละน้ำเม่งท่วม3ทางเลย

ผมเพิ่งกับจากโรงเรียนตอนตี1 น้ำเม่งก้อท่วม 3ทางเลย เละผมก้อขับลุยน้ำเข้าบ้าน เละรถผมก้อสต๊าสไม่ติดเลยย

ท่านผู้ได๋รู้มั่งว่ามันเป็นจั๋งได๋

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุนจร้า

ขอบคุนมากม๊ากครับสำหรับคำเน๊ะเน๊ะนำผมจะลองเอาไปทำด ูจร้า

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

น้ำท่วม อีกหน่อยบ้านเราาน้ำท่วมจะขี่กันยังไงล่ะเนี่ย
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

ช่วงนี้หน้าฝนระวังกันหน่อยนะจ๊ะ...
    Well begun is half done....

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แหม พี่ค่ะ ตอบซะโดนจัย เลย ค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks