สั่น สั่น

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สั่น สั่น

Innocenti ilovelam's Avatar
    สถานที่
    THANG LEK tsu classic bike&NARATHIWAT classic bike
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สั่น สั่น

รถผม(lam li3)เวลาขี่มันสั่นครับ สั่นเป็นช่วงๆ( เฉพาะความเร็ว20-30 /70-80k/m) อยากทราบว่าอะไรเสียคร้าบ

em93em93em93

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

บูชแท่นเครื่องครับ หาเทียบกับของรถยนต์น่าจะได้ แต่ถ้าเป็นชุดยางของแท้ เตรียมเงินหมื่นไว้ครับem87

My Bike running on LPG

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ilovelam อ่านข้อความ
    รถผม(lam li3)เวลาขี่มันสั่นครับ สั่นเป็นช่วงๆ( เฉพาะความเร็ว20-30 /70-80k/m) อยากทราบว่าอะไรเสียคร้าบ

em93em93em93
    สั่นมันมีหลายแบบ

สั่นแบบไหน สั่นแบบคันตุดหรือป่าว ถ้าใช่ หมายความว่า รถคุณยังไปได้อีก เหมือนรอบจัด ยังไม่หมด ลองทดสเตอร์ดู หรือไล่คาบิวใหม่

ถ้าสั่นแบบโยนๆ โย้กๆ เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ก็น่าจะช่วยได้ เอาของ tv ใส่ไป ลูกใหญ่ ลุูกนึง ของอินเดีย 700-800 ถ้าของคาซ่า ลุกเป็น พัน จำไม่ได้ว่า พันเท่าไร ลองดูนะ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ modsmania อ่านข้อความ
    สั่นมันมีหลายแบบ

สั่นแบบไหน สั่นแบบคันตุดหรือป่าว ถ้าใช่ หมายความว่า รถคุณยังไปได้อีก เหมือนรอบจัด ยังไม่หมด ลองทดสเตอร์ดู หรือไล่คาบิวใหม่
    ถ้าสั่นแบบโยนๆ โย้กๆ เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ก็น่าจะช่วยได้ เอาของ tv ใส่ไป ลูกใหญ่ ลุูกนึง ของอินเดีย 700-800 ถ้าของคาซ่า ลุกเป็น พัน จำไม่ได้ว่า พันเท่าไร ลองดูนะ
    ของผมเป็นแบบนี้แสดงว่า รถยังแรงได้อีก อิอิอิ
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toto thainippon อ่านข้อความ
    ของผมเป็นแบบนี้แสดงว่า รถยังแรงได้อีก อิอิอิ
    แรงมากไม่ดี น้ำมันแพง..รถแรงต้องทำใจ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Bookmarks