อย่าทิ้งมอร์ไซกันนะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อย่าทิ้งมอร์ไซกันนะ

impala64's Avatar
    สถานที่
    กาละแม society
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่าทิ้งมอร์ไซกันนะ

มันเป็นการปลดปล่อย ความอิสระ ที่เรา ไม่ค่อยได้รับ ในแต่ละวัน

งานที่ต้องทำ มันเหมือนกรอบ ที่ทำให้เราไม่สามารถ ทำอะไร ตามที่เรา

ต้องการได้ แต่การขี่มอร์ไซ ไปตาม สถานที่ต่างๆ มันสร้าง ความแปลงใหม่

ให้กับความรู้สึก ที่ รถยนต์ ไม่สามารถ ให้ได้ ดังนั้น แม้ตำรวจ จะไล่จับ

เราก็โดน ไล่จับ มาตั้งแต่ เด็ก มันก็คง ไม่สามารถทำให้เรา กลัว ที่จะขี่

มอร์ไซ ได้ เห็นหลายคน เริ่ม ที่จะขายรถ กันแล้ว เลิก ขี่กันแล้ว แค่อยากบอกไว้

นะว่่า อย่าทิ้งการขี้ มอร์ไซ นะ โว้ย กูไม่อยากขี้ คนเดียว นะ ที่เขียน

Senior Member taored_sr's Avatar
    สถานที่
    SR Samutprakan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ impala64 อ่านข้อความ
    มันเป็นการปลดปล่อย ความอิสระ ที่เรา ไม่ค่อยได้รับ ในแต่ละวัน

งานที่ต้องทำ มันเหมือนกรอบ ที่ทำให้เราไม่สามารถ ทำอะไร ตามที่เรา

ต้องการได้ แต่การขี่มอร์ไซ ไปตาม สถานที่ต่างๆ มันสร้าง ความแปลงใหม่

ให้กับความรู้สึก ที่ รถยนต์ ไม่สามารถ ให้ได้ ดังนั้น แม้ตำรวจ จะไล่จับ

เราก็โดน ไล่จับ มาตั้งแต่ เด็ก มันก็คง ไม่สามารถทำให้เรา กลัว ที่จะขี่

มอร์ไซ ได้ เห็นหลายคน เริ่ม ที่จะขายรถ กันแล้ว เลิก ขี่กันแล้ว แค่อยากบอกไว้

นะว่่า อย่าทิ้งการขี้ มอร์ไซ นะ โว้ย กูไม่อยากขี้ คนเดียว นะ ที่เขียน
    สุดยอดเลยพี่โดนใจอ่ะ
    ยังไงผมคนอ่ะไม่ทิ้งแน่นอนครับผม

Junior Member อาลี_G's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครับ....

ตอนนี้ใช้ ฟีโน่อยู่ครับ..ยังไม่ได้ทิ้งครับ..em94 อิอิ

รูป รูป  

Member โอSR500 W650's Avatar
    สถานที่
    เด็กอ่าง Club.
    ขอบคุณ
    0

ยังอยู่พี่รถยังอยู่สวยเหมือนเดิม แต่ไม่ค่อยได้ขี่ไปไหนครับ

จอดเติมลมอย่างเดียวเลย
    ถ้าผมไม่อยู่บ้าน ผมก็อยู่อ่าง
    ถ้าไม่อยู่ทั้งสองที่..... ผมก็อยู่ระหว่างทางไปอ่าง

รถผมไม่เทพรถผมเมืองกาญ

Bookmarks