งานฉะเชิงเทรา ..มีผีเด็กด้วย(ของเค้าแรงจริงๆ)

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: งานฉะเชิงเทรา ..มีผีเด็กด้วย(ของเค้าแรงจริงๆ)

Member Chevy_C70's Avatar
    สถานที่
    Korat Harider Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานฉะเชิงเทรา ..มีผีเด็กด้วย(ของเค้าแรงจริงๆ)

ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่จริงแต่ที่รู้ๆโดนไปหลายกลุ่มบอกตามตรงว่างานเค้าดี แต่ที่งานมีผีเด็ก ใครโดนช่วยบอกที ขอโทษเจ้าภาพด้วย
    FACEBOOK https://www.facebook.com/profile.php?id=100000844625737 (แอดมานะคับสำหรับชาวGL CLUB)[/B]

Senior Member M_Junior's Avatar
    สถานที่
    THE IMORTAL WORM CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

กลุ่มที่นอนบริเวณโรงเรียนอ่ะคับ
    รวมถึงกลุ่มผมด้วยที่นอน ตึกอาคารเรียนห้องประชุมตรงเสาธง
    ตอนแรกผมฟังกลุ่มที่เขานอนตรงโรงอาหารเล่าแล้วขนลุกไ ปหมดเรยคับ
    บางกลุ่มพอเสร็จงานก็ตีรถกลับกันเรย(งานยังไม่จบด้วย ซํ้า)

ตอนที่มีงานรุ่นพี่กลุ่มผมได้กลับมาที่พักก่อน2คน
    พวกผมก็กำลังนั่งสนุกสนานอยุ่ที่งาน
    อีกพักใหญ่ๆ
    พี่ผมที่กลับไปที่พักก่อนเขาโทรมาตามให้กลับไปที่พัก

พอพวกผมกลับไปถึง เขาบอกว่า มีเด็ก2คนอายุประมาณ4ขวบเดินถอดเสื้อ
    มาบอกเขาว่าก่อนนอนให้สวดมนต์ให้เรียบร้อย เพราะมีผู้หญิง
    ตายท้องกลม
    ในเมื่อพวกผมรู้เรื่องแบบนี้แล้วก็ย้ายกันลงมานอนกลา งสนาม

รวมถึงบางกลุ่มที่นอนบริเวณโรงเรียนที่ยังไม่กลับ
    แต่พอพวกผมรู้เรื่องทั้งหมดจากพี่เปี๊ยกเจ้าภาพของงา นก็สบายใจขึ้น เพราะ เรื่องทั้งหมดเกิดจาฝีมือเด็กเลี้ยงแกะ2คนที่ทำให้งานวุ่นวายไปหมด

แต่ว่า ผมไม่รู้น่ะว่ากลุ่มที่นอนแถวๆโรงอาหารจะเจอจริงหรือ ไม่

ธ.กรุงเทพ ไกรชิต วีระบริรักษ์
    132-4-71203-1

Member millennium's Avatar
    สถานที่
    ...ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M_Junior อ่านข้อความ
    กลุ่มที่นอนบริเวณโรงเรียนอ่ะคับ
    รวมถึงกลุ่มผมด้วยที่นอน ตึกอาคารเรียนห้องประชุมตรงเสาธง
    ตอนแรกผมฟังกลุ่มที่เขานอนตรงโรงอาหารเล่าแล้วขนลุกไ ปหมดเรยคับ
    บางกลุ่มพอเสร็จงานก็ตีรถกลับกันเรย(งานยังไม่จบด้วย ซํ้า)

ตอนที่มีงานรุ่นพี่กลุ่มผมได้กลับมาที่พักก่อน2คน
    พวกผมก็กำลังนั่งสนุกสนานอยุ่ที่งานอีกพักใหญ่ๆ
    พี่ผมที่กลับไปที่พักก่อนเขาโทรมาตามให้กลับไปที่พัก
    พอพวกผมกลับไปถึง เขาบอกว่า มีเด็ก2คนอายุประมาณ4ขวบเดินถอดเสื้อ
    มาบอกเขาว่าก่อนนอนให้สวดมนต์ให้เรียบร้อย เพราะมีผู้หญิงตายท้องกลม
    ในเมื่อพวกผมรู้เรื่องแบบนี้แล้วก็ย้ายกันลงมานอนกลา งสนาม
    รวมถึงบางกลุ่มที่นอนบริเวณโรงเรียนที่ยังไม่กลับ
    แต่พอพวกผมรู้เรื่องทั้งหมดจากพี่เปี๊ยกเจ้าภาพของงา นก็สบายใจขึ้น เพราะ เรื่องทั้งหมดเกิดจาฝีมือเด็กเลี้ยงแกะ2คนที่ทำให้งานวุ่นวายไปหมด

แต่ว่า ผมไม่รู้น่ะว่ากลุ่มที่นอนแถวๆโรงอาหารจะเจอจริงหรือ ไม่
    ก็ว่าอยู่มันแปลกๆ

ผมก้อนอนอยู่สนามหญ้า

ตอนแรกมันก็โล่งดีอ่ะคับ

พอ5ทุ่มเท่านั้นลงมาสนามกันหมด

ผมเดินไปห้องน้ำกับแฟนผมโล่งมากห้องน้ำ

ไปนั่งรอแฟนอ่ะคับแฟนปวดท้อง

นั่งอยู่คนเดียววังเวงมาก

หันซ้ายขวาแล้วก้อรีบเคาะเรียกออกมาเลย

อยู่คนเดียวไม่ไหวผมยังบอกกับแฟนอยู่เลย

ไมห้องน้ำไม่มีคนเพิ่งรู้ข่าวตอนเข้ามาอ่านที่เว็ปนี ่แหละ

ผมถึงว่าคนไปไหนหมดนึกว่านอนที่อาคารมันร้อนแล้วมานอ นที่สนามซะอีก

จิงไม่จิงผมไม่รู้คับ

แต่ที่แน่ๆแฟนผมบอกเห็นเด็กเยอะคับเล่นของเล่นที่สนา มตอน5ทุ่ม
    แล้วแฟนผมเจอเรื่องแบบนี้บ่อยคับ

เรื่องนี้ไม่ได้สร้างกระแสนะคับ

หลานท่านเจ้าคุณ

ปราจีนบุรี

โปรดอย่าเอาเปรียบผู้บริโภคคับ
    จงซื่อสัตย์กับตนเองและผู้อื่นแล้วชีวิตจะเจริญ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face ขอชี้แจงครับ

ผม ต๋องโมโตคณะเจ้าภาพขอโทษจากใจจริงครับ เรื่องผีขอยืนยันว่าไม่มีครับมันเป็นเรื่องเข้าใจผิด ครับทางเราได้จัดการให้เรียบร้อยแล้วครับ ยืนยันอีกครั้งครับว่าไม่มีผีอะไรทั้งนั้นครับ... ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานครับ
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

หาญ Classic Bike on Tour klahan's Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อยากเห้ง ภสพผีจริงๆครับ น่ะ
    รัพ่....วิ่ย่พี

หาญ นครกาหลง ติดต่อ 089-6273467 ตลอด24ช.ม

ครับ

Junior Member koon2524's Avatar
    สถานที่
    ด่านขุนทดรถโบราณ
    ขอบคุณ
    0

5+5+5+5+มีผีเด็กด้วย5+5+
    ฝากถามผีเด็กด้วยนะครับ
    ..ว่า..สายยางน่ะ..แสบไหม.5+5+
    ts23ts23ts23ts23
    สุรา...นำพามิตร

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ปากช่องคสาสสิค

งานดีมากครับพี่ปีหน้าจัดอีกนะครับจะไปอีก

Member noomc70's Avatar
    สถานที่
    ZONE-PHANOM Form Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ koon2524 อ่านข้อความ
    5+5+5+5+มีผีเด็กด้วย5+5+
    ฝากถามผีเด็กด้วยนะครับ
    ..ว่า..สายยางน่ะ..แสบไหม.5+5+
    ts23ts23ts23ts23
    555 ผมคิดว่าคงแสบหน้าดูเจอสายยางเสก ยังไงก็ขอบคุณนะคับที่มาร่วมงาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ผม ต๋องโมโตคณะเจ้าภาพขอโทษจากใจจริงครับ เรื่องผีขอยืนยันว่าไม่มีครับมันเป็นเรื่องเข้าใจผิด ครับทางเราได้จัดการให้เรียบร้อยแล้วครับ ยืนยันอีกครั้งครับว่าไม่มีผีอะไรทั้งนั้นครับ... ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานครับ

พี่ต๋อง ผีนะ ผมไม่เจอนะ แต่รถล้มนี่ซิ หุหุ เจ็บปวดมากมาย.....รถก็พังที่อรัญ.....จะถึงบ้านอยู่ แล้วอีกไม่กี่โล รถดันมาล้ม อีก 555+

สะใจชีวิตจริงๆ แต่ก้อดีที่ยังหายใจอยู่

น้องจากอุบล คงจำกันได้นะพี่ โอกาศหน้าคงได้คุยกันมากกว่านี้ครับผม
    นายนัฐกรณ์ รัศมี

ธ.กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 260-2-71900-9
    สาขา ถ.ชยางกูร จ.อุบลราชธานี

tel.083-7438298
    j_apan@live.com

เพจร้านผมเอง คลิ๊ก https://www.facebook.com/oldskull.shop?ref=hl

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ *-*กาป๋องค๊าบบบ*-* อ่านข้อความ
    พี่ต๋อง ผีนะ ผมไม่เจอนะ แต่รถล้มนี่ซิ หุหุ เจ็บปวดมากมาย.....รถก็พังที่อรัญ.....จะถึงบ้านอยู่ แล้วอีกไม่กี่โล รถดันมาล้ม อีก 555+

สะใจชีวิตจริงๆ แต่ก้อดีที่ยังหายใจอยู่

น้องจากอุบล คงจำกันได้นะพี่ โอกาศหน้าคงได้คุยกันมากกว่านี้ครับผม
    ครับแล้วเป็นรัยมากเป่า?(รถน่ะ)ล้อเล่ง....555++ครับ แล้วโอกาสหน้าเจอกันใหม่ครับพี่น้อง
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

Senior Member oil-non's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB (ทุเรียน นนท์)
    ขอบคุณ
    0

Talking

เหอๆๆๆๆๆทุเรียน นนท์หลับสบายเลย (เมา)ผีเลยไม่มากวนสงสัยกลัวคนเมา 5555555+

ปล

ใต้ต้นไม้ตรงข้ามโบสถ์ ที่เราอยู่ ยุงเยอะมากๆๆๆคันทั้งตัวเลย
    รุ่นใหญ่...ใจต้องนิ่
    ใครๆเรียกเราว่า..คนเล่นรถเก่า
    แต่เราบอกเขาว่า..กูรักรถเก่าโว้ย

แวะเยี่ยมชมบอร์ดได้ที่
    SERVICE BY ตี๋เจริญยนต์ คลิ๊ก เลย

ทีมงาน:ทุเรียน นนท์
    เราทำรถให้แรงเพื่อเอาไว้ทำเวลาในการเดินทางไม่ใช่เอาไว้แข่งกับใคร...รู้ไว้ด้วย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oil-non อ่านข้อความ
    เหอๆๆๆๆๆทุเรียน นนท์หลับสบายเลย (เมา)ผีเลยไม่มากวนสงสัยกลัวคนเมา 5555555+

ปล

ใต้ต้นไม้ตรงข้ามโบสถ์ ที่เราอยู่ ยุงเยอะมากๆๆๆคันทั้งตัวเลย
    ตายล่ะหว่า..แล้วก็ไม่บอกจะได้เอาสต๊าฟไปนั่งตบยุงหั ๊ยก๊าบบบ(ล้อเล่นคับ หุ หุ หุ)คราวหน้าจะเตรียมยากันยุงไว้หั้ยนะพี่น้อง

YOU SURE !

Bookmarks