พี่ๆครับ จะออก Sr คันแรกในชีวิตมีงบ 60000 อะพี่ไปออกร้าน ดีเจริญยนต์ ดีปะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่ๆครับ จะออก Sr คันแรกในชีวิตมีงบ 60000 อะพี่ไปออกร้าน ดีเจริญยนต์ ดีปะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ๆครับ จะออก Sr คันแรกในชีวิตมีงบ 60000 อะพี่ไปออกร้าน ดีเจริญยนต์ ดีปะครับ

มันเป็นคันแรกในชีวิตจริงๆพี่ เก็บเงินได้ 60000 แล้วครับ พอดี เห็นพวกพี่ๆอยู่แถว กทม
    เลยไม่รู้จะปรึกษาใครอะครับผม เห็นพี่ๆ เซียนๆรถกัน ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ
    อยากได้รถดีๆ คันแรก อยากให้มันประทับใจอะครับ t_t กว่าจะเก็บได้
    เห็นว่าที่ร้านนั้นเค้าเก็บงานแบบป้ายแดง เลยว่าจะไปออก

พี่ๆว่าร้านเป็นไงมั่งอะครับๆ เห็นบางคนเขาว่าไม่ดี อะ t_t

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆ
    ลองหาข้อมูล+ราคาไปเรื่อยๆ
    รถที่ดี ไม่ใช่ดูแค่งานเก็บปัดชุบ
    มีองค์ประกอบหลายอย่างที่คุณต้องตัดสินใจ ถ้าจะซื้อมาขี่เล่นสักพักพอเบื่อก็เปลี่ยน หรือจะขยับ cc ไปเป็นอะไรก็แล้วแต่ ลองพิจารณาดูว่าราคาที่ขายในตลาดปัจจุบัน (ในบอร์ดซื้อขายก็มี)
    ถ้าขายต่อจะขายทุน+กำไรมากน้อยแค่ไหน หรือถ้าจะซื้อมาเก็บก็แล้วแต่คุณนะ

ขอให้โชคดี

ผมเคยเห็นรถมาเป็นก้อนๆก่อนที่จะประกอบนะ
    พอประกอบข้นมาแห้งๆนะ มันดูเน่าสุดๆ
    ครั้งแรกที่เห็นผมว่ามัน ขยะชัดๆ
    แต่พอปัด ชุบ เก็บรายระเอียดแล้ว อึ้งเลยครับ

***ศีกษารายระเอียดดีๆแล้วกันครับผม
    ถ้ามีเพื่อน อยากให้ลองขี่รถเพื่อนดู
    แล้วลองเปรียบเทียบกันดูว่ามันเป็นไง
    งานภายนอกมันเก็บกันได้ครับ

ยังไงก้อดูหลายๆที่นะครับ ก่อนที่จะจ่ายเงิน
    6 หมื่นมันไม่ใช่น้อยๆ ราคานี้หารถดีๆได้แน่นอนครับ

ขอให้ได้รถดีๆสมใจนะครับผม
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ลืมบอกไป ร้านดีเจริญยนต์ ก้อดีนะครับ
    เก็บงานใช้ได้ มีรับประกันด้วย แต่ราคาอาจจะแพงไปหน่อยครับ

ตอนผมซื้อร้านนี้ก้อเป็นตัวเลืองนึงครับ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับผมม

ผมเองก็ตันจริงๆไม่รู้จะไปพึ่งใคร รู้เหมือนกันว่าราคามันแพงมากเลยอะคับ

แต่ไม่กล้าไปซื้อรถที่มาขายในเวปอะครับ เห็นบอกประกอบใหม่ กลัวโดนย้อมแมวอะ

แต่คงใจเย็นแล้วหละผม เก็บประสบการณ์อีกสักหน่อยดีกว่า

แต่ใจอยากจะออกรถเร็วๆใจจะขาด แล้วว

ยังไงใครมีรถสวยๆ ร้านดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับผม

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Talking

ดู่...ดู๊...ดู...ดูเธอทำ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เปลี่ยนเนื้อ เป็นเวอร์ชั่นชาวตากลมหน่อยครับ

ขอเสียงน้าเดชหน่อย อ่าว ดี ดี๊ ดี ดี .....
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นบอกประกอบใหม่ กลัวโดนย้อมแมวอะ

]

นี่แหล่ะคือเหตุผลของคนที่คิดจะออกร้านที่ว่า เห็นว่าเก็บงานให้ ภาพพจน์ร้านดี น่าเชื่อถือ เข้าทางกลุ่มลูกค้ามือใหม่ ไร้ที่ปรึกษา ใจร้อน โดนทุกราย ภาษาคนเล่นรถเค้าเรียกว่า "ตีตั๋วเข้าวงการ" ยังไงซะก้อใจเย็นๆศึกษาไปก่อน พ่อค้าในเน็ตมีทั้งดีและเลวปะปนกันไป แต่จะเหมาว่ารถประกอบใหม่ แล้วกลัวจะย้อมแมวนั้นคงไม่ได้ ดีกว่าที่ไปซื้อแพงๆแล้วยังโดนย้อมแมวอีกเคยเจอไหมหล ่ะรถราคาเกือบหกหมื่นใช้สีกระป๋องพ่นเฟรมเอา

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

em87
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

ขอบคุณ
    0

Unhappy

สรุปว่าไงอะครับ... ซื้อร้านนี่ยังมีโอกาศโดนย้อมแมวอีกเหรอ

ผมก็เคยโทรไปคุยกะ ร้านนี้เหมือนกัน ''เค้าบอกราคาเริ่มต้นที่ 58000 ครับตอนนี้ SRมาแรง ของราคาขึ้น
    ตอนนี้มีปี 2005 ราคา65000

ผมรู้สึกแพง เว่อๆ เหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าซัก 53000 ก็พอไหวไม่คิดมากเลย

แต่เห็นว่าเค้ามีประกัน3เดือน3000กิโล(ส่วนตัวก็ยังค ิดว่าน้อยไปอยู่)

แต่ก็เห็นผ่อนได้อะครับ..คือผมเป็นคนเก็บเงินไม่ได้อ ะครับด้วยประการนาๆ คือมีเงิน แต่เงินหมุนอย่างเดียว แล้วเห็นที่นี่ผ่อนได้ ยาวว..อะครับ

กลัวจังเลยครับ ค่าตีตั๋วเข้าวงการเนี่ย

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Cool เอาแบบเป็นเรื่องเป็นราวแล้วกันนะ

ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจกับรถอินวอยล์ที่นำเข้ามาก่ อน
    1.เป็นรถมือสองที่นำเข้ามาจากญี่ปุ่น เน้น รถมือสอง (อาจเป็นสามหรือสี่ได้)
    2.มีทั้งเดิมแล้วก็แบบที่พี่ยุ่นเค้าแต่งมาแล้ว
    3.พี่ยุ่นคนที่แต่งรถเค้ามีทั้งแต่งแบบดีและไม่ดี(อย ่าคิดว่าญี่ปุ่นแต่งมาต้องดีเสมอไป เอสอาร์ไม่ใช่รถผู้ใหญ่ขี่มันเป็นรถเด็กแนวญี่ปุ่นขี ่เหมือนกัน และลองคิดดูว่าวัยรุ่นขี่รถกันยังไง ผมว่ามันเหมือนกันทั่วโลกแหละ)
    ทีนี้มาถึงตอนที่เจ้าเอสอาร์มันเดินทางมาเที่ยวเมือง ไทย
    - ก่อนมันมามันได้ถูกจอดตากแดดตากฝนเพื่อรอให้คนมาซื้อ
    - มันถูกแยกเป็นชิ้น เพื่อที่จะนำเข้ามาในรูปแบบของอะไหล่
    - มันเดินทางมาทางเรือเป็นแรมเดือน
    นั่นแหละมันถึงได้มาเหยียบผืนแผ่นดินไทย
    รถที่เข้ามาถึงจึงแบ่งตามสภาพ คือ ดี ปานกลาง เน่า และเน่ามาก
    สภาพดีและปานกลาง มาจากรถปีใหม่หรือรถปีเก่าแต่บังเอิญเจ้าของเดิมใช้ร ักษา
    สภาพเน่าและเน่ามาก มาจากรถปีเก่าถึงเก่ามากหรือบางทีก็เป็นรถปีใหม่แต่เ จ้าของเดิมควบมาซะช้ำแล้ว
    มาถึงตรงนี้ ผมขอถามว่าคุณอยากได้แบบไหน?...

ถ้าเป็นผม ผมขอเห็นสภาพที่มันมาถึงเมืองเราดีกว่า ดีไม่ดีเห็นกับตา ดีก็ราคาแพงนิด เน่าก็ต้องถูกหน่อย เรื่องบิ๊วสวยไม่ต้องกลัวมีที่รับทำอยู่แล้ว แต่ถ้ามาเห็นตอนมันสวยแล้วผมกลัวว่ามันจะ สวยแต่รูป จูบไม่หอม เท่านั้นเอง

อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวผมเองนะ โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านด้วยครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

f**k devildej's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดู ดู้ ดู....เฮ้ยไม่ใช่

ยังไงก็ใจเย็นๆๆก่อนครับศึกษาไปเรื่อยๆๆๆ
    ให้มีภูมิคุ้มกันตัวสักหน่อย
    แล้วค่อยไปหารถ

จะได้ไม่ต้องมานั่ง เซ็ง ทีหลัง
    .................................................. ........em93
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devildej : 28-08-2008 เมื่อ 10:33

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face ใจเย็นๆๆ

ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ.....กำเงินไว้อุ่นใจครับ(มีเ งินเลือกได้) ดีกว่าไม่ได้เลือกครับของมีเข้ามาอยู่เรื่อยๆลองศึกษ าดูติดต่อพี่ในบอร์ดนี้ก็ได้ลองดูครับ...
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

lalana's Avatar
    สถานที่
    B.M.C
    ขอบคุณ
    0

เรื่องราคาถ้ามีงบมากก็ควรเลือกให้ดีเลยเน้อ อย่าเลือก ถูกๆ แล้วต้องมาทำเพิ่มเลย มันจะบานปลาย^^~ ลองหาเพื่อนหรือพี่ๆที่มีความรู้ไปช่วยเลือกแล้วกัน เน้อ^^ ตอน ซื้อมา ฉ้าน ซื้อที่ ร้านเฮียอ้วนที่บ้านโป่ง .ไมได้โปรโมทร้านเน้อ พอดีแต่ ก่อนเคยทำร้านแล้วสั่งรถจากร้านแก เลยให้แกเลือกมาให้^^
    ~พูดแต่ความจริงเสมอ แม้จะนำไปสู่ความตาย ~

นาย วาทิตย์ เพชรสวัสดิ์

เลขบัญชี 121-400-189-9 กรุงศรีอยุธยา สาขา สมุทรสาคร

49/478 ม4. ถ.เอกชัย ต.โคกขาม อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

สนใจติดต่อ 087-371-7224 ^^

Design By

Member
    สถานที่
    ตัวคนเดียว ไม่ปวดหัว
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเล่นรถปีใหม่ๆซักปี 2002 ขื้นไป โอกาสโดนย้อมจะลดลง แต่จะสวนทางกับราคา ด้วยนะครับ