พี่ๆครับ จะออก Sr คันแรกในชีวิตมีงบ 60000 อะพี่ไปออกร้าน ดีเจริญยนต์ ดีปะครับ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่ๆครับ จะออก Sr คันแรกในชีวิตมีงบ 60000 อะพี่ไปออกร้าน ดีเจริญยนต์ ดีปะครับ

Junior Member JESNT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฟังจากคุณ parinya69 เล่านิทานให้ฟังแล้วอึ้งเลยครับ
    ในรูปที่ถ่ายมาโชว์รถโคตรสวยเลยอะ ดีนะที่ผมถามเรื่องจะออกรถร้านไหนกับพี่ปันก่อน ไม่งั้นเครียดตายแน่ๆ......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ปั๊บ พี่ปัน พี่ซุป

พี่ๆทุกคนครับบบบบ

ตอนนี้ผมมองข้ามพวก ภายนอกไปแล้ว ไอ้พวกสีกับปัดเงา

ตอนนี้อยากทราบบอ้าครับบ ว่า ถ้าเครื่องฟิตจริง

มันจะมีลักษณะไหนมั่งอะพี่...............

แนะนำ น้องชายหน่อยครับบ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tiffee อ่านข้อความ

ตอนนี้ผมมองข้ามพวก ภายนอกไปแล้ว ไอ้พวกสีกับปัดเงา

ตอนนี้อยากทราบบอ้าครับบ ว่า ถ้าเครื่องฟิตจริง

มันจะมีลักษณะไหนมั่งอะพี่...............

ผมก็เหมือนกันครับ คงเลิกมองแค่ภายนอกไปเลยหละครับ น่ากลัวจริงๆให้ตายเถอะ

อยากทราบเรื่องสภาพเเครื่องเหมือนกันครับ แต่เข้าใจครับว่าของแบบนี้ต้องประสบการณ์

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ของผมก็ร้านดีฮะๆ
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาจไม่ถูกต้องเท่าไหร่นะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TiFFeE อ่านข้อความ

1.ของผมสังเกตุตอนสตาร์ดครับ สตาร์บแบบไม่ต้องยกวาวล์ โหนทั้งตัวไปเลย ถ้าไม่ลง หรือลงยาก นั่นหล่ะแน่น

2.อีกอย่างก็เสียงตอนติดเครื่อง ว่าเสียงที่เครื่องดังมากหรือป่าว ถ้าดังแต็กๆๆๆ เบาๆ แสดงว่ายังดี
    แต่ถ้าเป็นเสียงแก๊กๆ ดังมากๆ แสดงว่าเริ่มหลวม ก้านดัง แบบรถผมตอนนี้

3.ลองขี่ดู ลองเร่งเครื่อง ถ้าควันออก มากก็ไม่สมควรครับ หรือเป็นเพราะน้ำมันหนาไป

ใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ ก็ช่วยบอกหน่อยครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

nnui's Avatar
    สถานที่
    Twin Bridge MC.
    ขอบคุณ
    0

เด็กวิดะวขอแจมนิดๆนะครับ
    1.การฟังเสียงเครื่องให้ชัดเจนทำไม่ยากครับ ขั้นตอนแรกด้องหาอุปกรณ์เสริมนิดหน่อย เช่นด้ามขันยาว หรือเหล็กแข็ง ที่มีลักษณะยาว
    2.start เคื่องใช้เหล็กที่เตรียมมา จ่อที่บริเวณตีนเสื้อสูบ ตรงใต้ คาร์บิว แล้วแนบหูกับเหล็ก เสียงที่ใด้ยินนั่นแหละจะเปนเสียงของเพลาข้อเหวี่ยง ที่ใกล้เคียงความจริงมากที่สุด การฟังทุกครั้งต้องทำการอุดที่ท่อไอเสียทุกครั้งเพื่ อให้แรงอัดไม่ออกมามากไป
    3.ในการฟังอาจมีเสียงคลัชแจมมาบ้าง

ปล.รถสูบเดียวแรงอัดมากข้อเหวี่ยงจึงเปนจุดสำคัญที่ส ุด

ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยเน้อ

ร้านที่ว่านะของเขาดีจริงๆซีลโช๊คถามมาราคา 600 ผมไปซื้อมา 65 บาทเอง ดีนะไหวตัวทัน5555555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nnui : 17-09-2008 เมื่อ 02:19

มาตรฐาน พี่ๆคับช่วยผมด้วย!!!!!!!!

ผมไม่รู้ว่าจะเป็นการพาดพิงหรือป่าว แต่ผมได้สั่งจองรถ Sr 400 (ทะเบียน)กับร้าน....ไปแล้ว

ยอมรับเลยว่าผมแทบไม่มีความรู้เรื่องSr 400 มาก ยิ่งเรื่องเครื่องยนต์แล้ว ผมดูไม่ออกเลยว่า

เครื่องมันเป็นยังไงคือผมไม่มีความรู้ทางด้านเครื่อง ยนต์อะคับ ผมก็อาศัยอ่านกระทู้ในบอร์ดพวก

พี่ๆนี่ละครับแต่ก็ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมากมาย ตัวรถผมยังไม่เคยลองขี่ด้วยซ้ำ ผมได้ไปดูรถที่ร้าน

มาสภาพภายนอกก็โอเคคับ(รถเป็นคันอยู่แล้ว) ผมก็ถามเรื่องรายละเอียด เค้าบอกว่า เป็นรถ

ปีใหม่ เค้าก็ชี้ให้ดูเลขเครื่อง เลขคอ ไอผมก็เคยอ่านใน เปิดตำนาน Sr400 - 500 มาอะคับ

แต่ผมจำไม่ได้หรอกคับ ว่าปีไหนเลขไรบ้างเครื่องสภาพภายนอกก็โอเคครับ เดิมๆ

(ไม่ได้ยิงทราย ไม่ได้ชุบ) ผมก็ดูสภาพรอบๆ ดูตรงไมล์วัด ระยะทางพึ่งขึ้นมา 5200 กว่าๆเอง

ผมตัดสินใจไม่ถูกอะคับ ว่าควรทำไงดี ผมเป็นคนนึงที่ รักรถคลาสสิค มานานแล้ว

อยากจะได้มาครอบครองซักคัน แล้วนี่จะเป็น รถคันแรกของผม ผมขอรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำ

หน่อยนะคับ จิงๆผมมีคำถามอีกมากมาย แต่รบกวนพวกพี่ๆเท่านี้ละกันนะคับ

ถ้าพี่ๆคนไหนมีเบอร์โทรศัพท์ และพอที่จะให้ผมโทรไปปรึกษาได้รบกวนทิ้งเบอร์ไว้หน่อ ย

นะคับ (ร้อนใจมากคับ)
    *It's Just A Plant*

มาตรฐาน ................................

..........................................

.........................................

.........................................

รอความคิดเห็นจากพี่ๆคับ.....

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถทะเบียนค่อนข้างหายาก sr แต่ก็ใช่ว่าจะหาไม่มี ราคาก็รู้ๆ อยู่สำหรับรถทะเบียน
    แต่คุณลองเปรียบเทียบดูเอาว่าราคา ที่จองไว้กับราคารถข้างนอกมันเท่าไร
    แต่ร้านที่คุณไปจองมันแพงมากไป ก็ลองหาเอาข้างนอก ส่วนต่างก็เอามาซื้อเป็นอะไหล่สำรองไว้ก็ยังได้ ได้เครื่องอีกลูก ไม่รวมของแต่งอีก แต่ต้องหาทบ.แท้อะนะ แจ้งเปลี่ยนเครื่องไม่ใช่ปัญหา
    ที่สำคัญก็แล้วแต่คุณ
    ถ้าถามความเห็นของผม ผมไม่ซื้อครับ

มาตรฐาน ขอบคุณมากคับบบบบบบ

ขอบคุณนะคับที่มาช่วยให้คำปรึกษากับผม

แล้วพี่ๆมีร้านหรือใครที่กำลังขายอยู่ ช่วยแนะนำ หน่อยนะครับ

จะได้มีตัวเลือกหลายๆตัว ผมคงไม่เสียดายหรอกคับไอเงิน 5000

แต่ไอราคารถที่ผมจองไว้ รวมเบ็ดเสร็จ 89000 อะคับ ผมว่ามันเกินไป

อ่อ สุดท้ายละคับ ผมมีงบอยู่ ประมาณไม่เกิน 80000 อะคับ

อยากได้ Sr 400 ปีใหม่ๆหน่อยก็ดีคับ ทะเบียนโอน อยากได้แบบสภาพเดิมๆ

ทั้งคัน เครื่องดีๆ แน่นๆ พอจะหาได้มั้ยคับงบเท่านี้

รบกวนพี่ๆอีกครั้งคับ...................

ขอบพระคุณ มากมาย.... คับ

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างงี้ เลย ขอขายเลยล่ะกัน รถผมเอง ตอนนี้จอดอยู่สระบุรี
    SR400 ปีเก่าดีสซ้าย
    แต่ง Tracker
    ทะเบียนแท้ ไม่ได้สวมมา
    เครื่อง ยัดไส้ ตับก้าน500 (แรงพอสมควร) ถามๆเพื่อนๆดูได้
    ยางหน้าหลังใหม่
    ไฟเลี้ยว เดโทน่า
    ไฟท้าย คิจิม่า
    บังโคลนหลังมิเนียมแต่ง
    กรองเปลือย K&N
    ท่อ supper Trapp สั้นคอสแตนเลส
    ไมล์เล็ก
    ถังปาดใบเล็ก เฟรมพ่นสีใหม่ เครื่องปัดเงาแล้ว
    แถมชุกสวิตช์ไฟและคันเร่งของ เดโทน่าให้ด้วยครับ

สนใจ โทรหาผมก่อนเที่ยงคืนหรือวันอังคารเป็นต้นไป เพราะพรุ่งนี ไม่อยู่
    0830-9891134 หนุ่ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย num vespa : 18-09-2008 เมื่อ 23:17
    vespa never die.....

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องทะเบียนที่ไม่ถูกต้อง กรุณาคุยกันหลังไมล์นะครับ
    อย่าเอามาลงในบอร์ดแบบนี้

Member eakasith's Avatar
    สถานที่
    W650 riders club
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เพื่อนผม ก็กำลังปวดกบาล กับ Sr 500 อยู่ครับ
    เพิ่งออกจากร้านนี้เหมือนกัน

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eakasith อ่านข้อความ
    ตอนนี้เพื่อนผม ก็กำลังปวดกบาล กับ sr 500 อยู่ครับ
    เพิ่งออกจากร้านนี้เหมือนกัน
    ก็วันนั้นชวนไปหายาแก้ปวด(กบาล)แล้วไม่ยอมไปนิ เหอๆ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Member eakasith's Avatar
    สถานที่
    W650 riders club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    ก็วันนั้นชวนไปหายาแก้ปวด(กบาล)แล้วไม่ยอมไปนิ เหอๆ
    555 หวัดดีครับ กลัวไปแล้วหัวขาดจะไม่มีกบาลให้ปวด 555

ได้ข่าวว่าแปลงร่างเป็นซุปเปอร์ไซย่ากัน กลับตีสาม เลยเหรอครับ

ว่างไปเยี่ยมผมที่นี่บ้างเน้ออออ

http://forum.scriptsby.com/index.php?mforum=w650riders&