ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

ขออนุญาติ โพส หัวข้อใหม่นะครับพี่ปัน ของเก่าลบได้เลยนะครับ กลัวเปลืองเนื้อที่บอรด์ครับขอโทษด้วยครับ
    สรุป การเดินทาง วันและเวลาที่จะออกเดินทางไปแอ่วเหนือ นะครับ สำหรับ ทริปสั้น ระหว่างวันที่ 5 - 8 ธันวาคม 2008 นะครับ สำหรับคน ทริปยาว ก็ ว่ากันต่อไป ทริปยาวกลับ วันที่ 14 นะครับ อาจจะเร็วกว่า

ออกเดินทาง เช้าวันที่ 5 ธันวาคม นัดเจอกัน เวลา ประมาณ ตี 2.30 ออก เดินทาง ประมาณ ตี 3 นัดเจอกันปั๊มแถวๆ รังสิต น่าจะเป็น jet นะครับ
    ออกเดินทางสู่นครสววรค์ จุดหมายแรกที่จะแวะพัก เพื่อรับประทานอาหารเช้า (อาจจะมีแวะรายทางบ้างเพื่อเติมน้ำมันนะครับ) ใช้เส้นทาง ทางหลวง หมายเลย 32
    หลังจากรับประทานอาหารเช้าเสร็จ จุดหมายต่อไป อยู่ที่ อำเภอ เถิน จังหวัดตาก ทางแยกก่อน เข้าลำพูน เพื่อรับประทานอาหารกลางวัน (แวะรายทางเพื่อเติมน้ำมัน)
    หลังจากรับประทานอาหารกลางวันเสร็จ (ซึ่งอาจจะเป็นอาหารบ่ายด้วยซำ้ ฮ่าๆ) ก็เดินทางเข้าสู่เชียงใหม่ โดยผ่าน จังหวัดลำพูน ช่วงนี้ จะได้ ขึ้น เขา ตื่นเต้นมากๆ ถนนดี เนียนๆ อิอิ จะไปโผล่ อำเภอ สันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่ นี่คือ จุดหมายแรก ของการเดินทางวันแรกครับ

วันที่สอง 6 ธันวาคม ออกจากเชียงใหม่ เดินทางสู่ จังหวัดเชียงราย คืนนี้เราจะนอน กันที่เชียงรายนะครับ (ลายละเอียดที่เที่ยว เดี๋ยว ขอคุยกับ ท่านแซ๊ก ก่อนนะครับ)

วันที่สาม 7 ธันวาคม ออกจากเชียงราย เข้ามาพักที่เชียงใหม่ ที่เดิมครับ
    วันที่สี่ 8 ธันวาคม กลุ่ม ทริปสั้นเดินทาง กลับ กทม นะครับ
    หมายเหตุ เพื่อ ไม่ให้การเดินทางล้าเกินไป จำเป็นจะต้องย้อน กลับมาแวะพัก ที่เชียงใหม่อีกครั้ง ก่อน กลับ กทม นะครับ อันนี้ที่คุยคร่าวๆ กับ แซ๊ก ไว้แล้ว ก็คงเป็นไปตาม กำหนดนี้นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ
    ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
    ชื่อ กลม ครับ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมลงชื่อไปด้วยครับ ไผ่ อิอิอิ แบบ ทริปยาวไป ยาวไป
    ขอบคุณครับ

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผู้ร่วมอุดมการณ์รับทราบ...

ส่วนจะสั้น-ยาวหรือเดี่ยวไม่เดี่ยวว่ากันอีกทีคับพี่น้องทั้งนี้ ต้องดูเรื่องตังค์

แล้วอำเภอปายละท่านมีม่ะๆ
    Catch the Wind

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ madakaska อ่านข้อความ
    ผู้ร่วมอุดมการณ์รับทราบ...

ส่วนจะสั้น-ยาวหรือเดี่ยวไม่เดี่ยวว่ากันอีกทีคับพี่น้องทั้งนี้ ต้องดูเรื่องตังค์

แล้วอำเภอปายละท่านมีม่ะๆ
    เฮ้ย..อีมาดา พูดดีๆนาเฟ้ย ใครสั้น ใครยาว
    กระทบกันนี่หว่า

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

ติดไปด้วยได้ไหมคับ จากเชียงใหม่ไปเชียงราย ช่วงธันวา คงไปฝึกงานที่เชียงใหม่พอดีคับ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

ทริปยาวมีไป ปาย แน่นอนครับผม
    ขอสองคืนเลยได้ป่าววว ว ว . . . พลีสสสสสสสสสสสสส em95

***พี่รูคี่ครับ ส้มตำอร่อยที่สุดในโลกอยู่ที่ ปาย นะพี่ 555+
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    ติดไปด้วยได้ไหมคับ จากเชียงใหม่ไปเชียงราย ช่วงธันวา คงไปฝึกงานที่เชียงใหม่พอดีคับ
    เรายังไม่รู้เลยครับ ว่าเราจะไปไหนกันบ้าง 555+
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหม๊ คุ ณ ashira
    เรียกผมให้หอมหวานกว่านี้สักหน่อย
    เด่วผมก้อเรียก คุณกินแซกมดมั่งหรอก
    ผมไป ทริปสั้น 1 คนครับ

ขอไปด้วยคนนะครับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปสั้นมีคนขอไปปาย(คุณอาร์ท)

น่าจะจัดให้หน่อยนะครับ วันที่ 2 ไปปายน่าจะดี แล้ววันที่ 3-4 ค่อยตีขึ้นเชียงราย
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

ไปซะมืดเลยพี่ ช่วงนั้นจะปฏิวัติกันเสร็จรึปล่าว ไม่แน่นะครับ น้ำมันอาจกระโดดลงมาเหลือลิตรละ 19 ก็ได้

หากเป็นอย่างนั้น ผมก็คงได้ไปทริปยาว ลงไว้ทริปสั้นก่อนดีฟ่า อิกอย่างยังไม่ได้ลองรถเลยพี่

ไม่มีถังใส่ครับ ฝากซื้อถังจากออสหน่อยสิพี่....

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

ขอดูเวลา กับ เงินก่อนเด้อครับ แต่อยากไปใจจะขาด

Junior Member ming_circle's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปคับแต่คงเปนทริปสั้น

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ไปกันเยอะๆเลย
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าผมว่างผมขอไปแจมด้วยคนครับ อยากไปกับตากลม
    way not to turn

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผู้ร่วมอุดมการณ์

ยาวไป ยาวไป ป่าย all right now
    แซ้ก ไผ่ ครั้งนี้บังคับเป็นเจ้าภาพเลยนะ ยังไงจัดวันทริปสั้นไปป่ายสะวันดิ

Bookmarks