ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

บ้านไผ่อยู่ตรงไหนครับ
    vespa never die.....

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แก้อีกแล้ว

แผนใหม่ แบบคร่าวๆนะครับ

ออกเช้าวันที่ 5 ธันวา ตี4 วันนี้วิ่งยาว เพราะยังสดอยู่ นอนที่บ้านพี่ไผ่
    วิ่งยาวถึงเชียงใหม่ น่าจะถึงสัก5-6โมงเย็น กลางคืนเที่ยวชมเมืองเชียงใหม่ (ไปหาพี่เต๋า สมชาย)

เช้าวันที่ 6 ออกจากบ้าน อาจไปดอยสุเทพ ไหว้พระในเชียงใหม่ก่อน แล้วค่อยไปขึ้นอินทนนท์ นอนที่อินทนนท์ หรือว่า ออบหลวง ยังไม่แน่

เช้าวันที่7 ทริปสั้นกลับ กทม. ลงทาง ฮอด ดอยเต่า อำเภอลี้ อำเภอเถิน จ.ลำพูน (ส้นนี้ใกล้แต่เปลี่ยว)
    อีกทางคือ สันป่าตอง-ลำพูน ต้องวิ่งย้อนขึ้นไปที่อำเถอสันปาตอง แล้วตัดเข้าลำพูน ไปหาถนนสาย11 แล้วจะไปตัดถนนพหลโยธินที่ลำปาง

แผนที่ครับ

จะเอารถขึ้นนิ่มซิมเส็งก็ได้ 1000 นิดๆ แต่ต้องย้อนมาเชียงใหม่ แล้วขึ้นรถไฟกลับ หรือเครื่องบินก้ได้ ทริปยาวไปต่อตามโปรแกรมเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 09-10-2008 เมื่อ 19:38
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ num vespa อ่านข้อความ
    บ้านไผ่อยู่ตรงไหนครับ
    อยู่สันป่าตองครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปสั้น ไม่ต้องเอาเต๊นท์ ถุงนอนไปครับ

เพื่อเป็นการไม่สร้างภาระให้เกิดกับผู้ร่วมทริป และทางทีมงาน

คืนที่2บังคับนอนเต็นท์ของทางอุทยาน ครับ ใครมาเป็นคู่จัดให้นอนเป็นคู่ มาเดี๋ยวนอนรวม 3-4 คน/เต็นท์
    ถุงนอน แผ่นรองนอน หมอน จะจัดการให้หมด รับรองว่าใช้ได้ครับ สะอาด ผมเคยใช้บริการทีเอรวัณ ดีมากๆ
    เจ้าหน้าที่บอกว่าที่ออบหลวงไม่ค่อยหนาวเท่าไหร่ คิดแล้ว ที่นี่จะเสียค่าใช้จ่าย ต่อคน ต่อคืน 135 บาท

ที่ รายการ บาท/คืน หมายเหตุ
    1 เต็นท์พัก 2 คน 150 เต็นท์พักขนาด 2 คน หรือเต็นท์โดมเล็ก
    2 เต็นท์พัก 3 คน 225 เต็นท์พักขนาด 3 คน หรือเต็นท์โดมใหญ่
    3 เต็นท์พัก 4 คน 300 เต็นท์เคบินหรือเต็นท์ค่าย
    4 เต็นท์พัก 8 คน 600 เต็นท์ขนาด 8-10 คน
    5 พื้นที่กางเต็นท์ 30 30 บาท/คน/คืน

อัตราค่าใช้บริการสิ่งอำนวยความสะดวกและอุปกรณ์นันทน าการต่างๆ
    ที่ รายการ บาท/วัน/ชิ้น

1 ถุงนอน - 30
    2 ที่รองนอน 20
    3 หมอน - 10

ไปดูกันคร่าวๆครับ วันที่2 เราพักกันที่นี่
    http://www.dnp.go.th/parkreserve/asp...facilities.asp

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 11-10-2008 เมื่อ 20:24

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

แนะนำให้เช่าที่รองนอนครับ อากาศหนาวๆ พื้นจะเย็นแล้วนอนลำบากถุงนอนอย่างเดียวบางทีเอาไม่อ ยู่ครับ
    vespa never die.....

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ขอเสนอ คร้าบ หากเรา เดินทางจาก กทม ตอน ประมาณ ตีสี่ ล้อหมุน หรือ ว่า ตีห้า แต่ถ้าได้ ตีสี่ แหล่มเลย ก็จะถึง เชียงใหม่ เร็วขึ้น ถ้า(ถ้า) ไม่มีรถเสีย บ่ายๆ เราก็ จะถึงแล้ว ครับ แต่ ถึงมี ก็พยายาม ดึงไว้ ไม่ให้เกิน เย็นมากนั หากเป็นไปได้นะครับ วันแรก สำหรับที่พัก ผม เสนอ ปั๊บไป แล้ว ว่า หาก เราสามรถ หาที่นอน ในเมือง หรือ ว่า หางดง จอมทอง สันป่าตองได้ จะดี สำหรับวันรุ่งขึ้น อย่างยิ่ง วันแรก หากเราถึงเร็ว เข้าที่พัก อาบน้ำอาบท่า ก็อาจจะ ได้ ไปแวะพระธาตุดอยสุเทพ เย็นๆ ก็ ข้าว แถว หลัง มอ ฮ่าๆๆ ประหยัด สบาย แต่ หาก ไปอยู่เขตอำเภออื่น อาจจะ ไกลหน่อย ส่วนทางแม่ริม นี่ ไม่ค่อย แนะนำ ครับ อันนี้แล้วแต่นะครับ ตามความเป็นไปได้
    วันที่สอง ก็ออกจากที่พัก ไปดอยอินทนน์ ออก เช้าหน่อย ไม่ต้องเช้ามาก ไม่สายเกินไป ก็จะได้สัมผัส อากาศ ยามเช้าที่ยอดดอย จาก เขต อำเภอ ที่บอกมา หากเราได้ที่พัก ในบริเวณนี้ และในตัวเมือง การเดินทางไปยอดดอย ก็ จะประมาณ ชั่วโมงกว่าๆ จากนั้นก็ เที่ยวไปเรื่อย และ ไปลงที่ ออบหลวง เป็นที่สุดท้าย ของทริปสั้น ดีมัยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปสั้นเปลี่ยนแปลง

วันแรก กรุงเทพ-พิษณุโลก-วังทอง
    วันที่2 วังทอง-อุตรดิษถ์-เด่นชัย-ลำปาง-กิ่วลม
    วันที่3 กิ่วลม-กรุงเทพ

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ทำไมถึงเปลี่ยน อีกแล้ว อ่ะครับ

Junior Member mit18's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับชาวตากลม .... ไว้ยังไงจะรอต้อนรับที่เชียงใหม่นะครับ

แล้วอินทนนท์-ออบหลวง หายไปไหนอ่ะปั๊บ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Question

ทริปสั้นนี้มันเกิดจากการที่ได้คุยกันเมื่อวันเสาร์ เพราะมีสมาชิกหลายคนงงกับการเปลี่ยนทริปที่ยิงยาวขึ้ นเชียงใหม่ ระยะทางที่ค่อนข้างยาวกับจำนวนรถ20กว่าคัน ผมว่ามันจะใช้เวลาในการเดินทางมากพอควร ถึงแม้ว่าสมาชิกหลายคนจะตรวจเช็ครถมาแล้ว แต่ก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันต้องมีปัญหาเกิดขึ้นกับรถไม่ม ากก็น้อย อีกทั้งวันกลับกรุงเทพฯอีก สมาชิกที่จะไปทริปสั้นหลายคนจึงบอกว่าน่าจะมาคุยกันใ หม่(ซึ่งก็ได้คุยกันไปเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาและสรุปได้ ตามที่ปั๊บลง)
    ทริปนี้ผมว่าเราสื่อสารกันน้อยไปเลยทำให้มีการเปลี่ย นแปลงเกิดขึ้นหลายครั้ง(กับตัวผมเองอ่านเอาจากบอร์ดเ ท่านั้น)
    ผมเองก็เข้าใจคนที่จัดทริป ว่าต้องวุ่นวายเรื่องหาที่พัก,เส้นทาง,พาหนะ และอื่นๆอีกจิปาถะ เมื่อสรุปแล้วเกิดจะเปลี่ยนแปลงอีกซึ่งถ้าป็นผมเองก็ คงจะไม่สนุกเท่าไหร่
    ก็อย่างที่หนุ่มได้คุยกับผม ว่าเราชอบแบบไหน ชอบที่จะขี่รถเที่ยว(ขี่รถไปเรื่อยๆระยะทางยาวได้เที ่ยวหลายที่หลายจังหวัด) หรือว่า ชอบที่จะขี่รถไปเที่ยว(นิยามง่ายๆก็คือเปลี่ยนที่กิน เหล้าสังสรรค์กับเพื่อนฝูง)
    ถ้าถามผม แน่นอนผมสนุกที่จะขี่รถไปเที่ยวมากกว่า เราออกทริปเพื่อความสนุก ถ้าไปแล้วเรารู้สึกว่าไม่สนุกก็ไม่น่าไปจริงไม๊
    ร่ายมายาวพอควร สรุปดีกว่า
    ทริปยาวก็ว่ากันไปตามเดิมที่ได้วางแผนกันไว้
    ทริปสั้นอาจจะตามนี้ พิดโลก(วังทอง)ลำปาง(กิ่วลม) หรืออาจมีการเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยซึ่งตรงนี้ผมจัดการเ อง
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

สรุปกันอีกทีเพื่อความชัดเจน
    ทริปยาวที่ยิงยาวขึ้นเชียงใหม่กำหนดการยังเหมือนเดิม หรือถ้ามีการเปลี่ยนแปลงให้คุยกับไผ่,แซ๊กหรือปั๊บได ้เลย สำหรับสมาชิกที่ต้องการไปทริปยาว ทริปนี้สำหรับผู้ที่รักการขับขี่รถเที่ยว(แบบเก็บระย ะทาง) เน้นขี่รถเที่ยวยาวไปๆ สมาชิกหลักมี4คน คือ ไผ่,แซ๊ก,ปั๊บและคุณกลม
    ส่วนทริปสั้น ทริปขี่รถเปลี่ยนที่เมา รายละเอียดกำหนดการทริปนี้ติดตามในกระทู้ใหม่ที่ผมจะ เปิด

ซึ่งทริปสั้นและทริปยาวกำหนดการจะไม่เหมือนกันใครจะไ ปทริปไหนลงชื่อโลด
    แบ่งแยกแต่ไม่แตกแยกนะครับพี่น้อง

สำหรับเงินกองกลางของสมาชิกทริปสั้น ให้ปั๊บเอาไปฝากไว้ที่น้าเดชด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PaPaYa : 13-10-2008 เมื่อ 21:09
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวจะเอาเงินค่ากองกลางไปให้พี่เดช วันเสาร์พร้อมรายชื่อครับ เพราะตอนนี้อยู่ประจวบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 13-10-2008 เมื่อ 21:38

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ พี่ ที่เข้าใจพวกผม
    แบ่งแยกแต่ไม่แตกแยกนะครับพี่น้อง
    ซึ้งจริงๆ ประโยคนี้ ขอบคุณมากครับ พี่ปัน

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียดาย ไม่ได้ไปด้วยทั้งทริ๊ปยาวทริ๊ปสั้น
    ยังงัยมีโอกาสคงได้ไปขี่รถเล่นกันนะครับ
    ไผ่ ถ้ายังไม่กลับออสซะก่อน หลังปีใหม่
    ไปเกาะช้างกันมั้ย

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks