ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ต้อง ขอโทษพี่น้องด้วยนะครับ เนื่องจากตอนนี้ แผนการเดินทางยังตกลงไม่ได้ ว่าจะไปนอนที่ไหน เที่ยวที่ไหนกัน แต่ที่แน่ๆ วันเดินทางกำหนดไว้แล้ว ตอนนี้ เหล่าสมาชิก ที่คร่าวๆ ก็ มี พี่กฤษ์ พี่เล็ก ไผ่ แซ๊ก อารท์ เม่น หมิง กลม ปั๊บ มั้ง... อิอิ แต่ยังังย ก็ตาม แผนการเดินทางทั้งหมด น่าจะสรุปได้ ในอาทิตย์หน้านี้นะครับ จึงเรียนมาเพื่อ ให้ทราบโดยทั่วกัน

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

เม่น ค่าถังนำ้มันที่นี่ ซื้อ เอสอา ที่เมืองไทยได้คันนึงเลยนะเฟ้ย อิอิ เอา แกนลอนน้ำมัน ไปแทนแล้วกันนะ

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้อ ลืมบอกอีกเรื่องครับ ตอนแรกที่ผมกำหนดเวลาไว้ ตีสอง กว่า แต่เฮียเล็กบอกเร็วไป เพราะว่า วันก่อนหน้านี้หลายคนต้องทำงาน ก็เลยคุยๆ กันไว้ว่า ขยับเวลาใหม่ เป็นล้อหมุน ประมาณตีสี่ เราพยายาม หลีกเลี่ยง การจราจร ที่หนาแน่น ครับ ช่วงรังสิต ไหนจะรถโรงงาน แถวบางประอินอีก อีก ทั้ง รอบนี้เดินทางค่อนข้างไกล เลยต้องเผื่อหลายอย่างครับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เสี่ยวด่านแอลกอฮอล์ช่วง ตี 2-3 อยู่เหมือนกันครับ ดีแล้วที่เลื่อนไปตี 4 em86
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

ทริปสั้นนี่ 3 คืนใช่มั๊ยครับพี่น้อง อาจจะคิดเส้นทางลำบากนิดนึงนะครับ
    แต่ก้อจะพยายามคิดมาเสนอดู...มันเป็นแค่แนวทางนะครับ ยังไม่ได้สรุป
    ดีไม่ดียังไงเสนอ แนะนำกันได้นะครับ...อยากให้มันเป็นเส้นทางที่ทุกคนพ อใจครับผม ^^

1.เชียงใหม่-เชียงราย อันนี้คิดตอนที่ได้ยินว่า พี่กิตจะไปนอนบ้านพี่โจที่เชียงราย
    ก้อคิดว่าน่าไปนะครับ เหนือสุดแดนสยาม-สามเหลี่ยมทองคำ-ภูชี้ฟ้า
    อันนี้โดยส่วนตัวแล้วอยากไปมากๆ ถึงทริปนี้จะไม่ได้ไปในนามกลุ่ม ตากลม
    แต่เราจะกลับมาโพสว่า ทริปตากลมตะลุยเหนือสุดแดนสยามครับ เท่ห์ดีมั๊ยครับ อิอิ

2.เชียงใหม่-ปาย อันนี้หลายคนอยากไป (ทีแรกตั้งใจจะไว้ไปทริปยาว
    เพราะอยากให้นอนปายกัน 2คืน แล้วค่อยไปปางอุ๋ง 1 คืน
    นอนคืนเดียว ไม่ได้เที่ยวซักเท่าไหร่ และคงจะไม่ได้ไปปางอุ๋ง)

ถ้าคืนแรกนอนเชียงใหม่ คืนที่สอง ปาย คืนที่สามนอนไหนดี??
    ระหว่างแม่ฮ่องสอน หรืออินทนนท์ หรือจะกลับมานอนเชียงใหม่
    (อันนี้ไม่แนะนำ กลับทางเดิมมันน่าเบื่อ 555+)
    จากปาย-แม่ฮ่องสอน ขี่รถประมาณ 2 ชัวโมง+
    ถ้าไปอินทนนท์ประมาณ 4 ชั่วโมง+
    แล้วตอนกลับกทม. อันนี้ก้อต้องปรึกษากันก่อนว่าจะกลับทางไหน
    ขุนยวม-แม่แจ่ม-จอมทอง-ลี้-เถิน-ตาก-กทม. จะดีกว่าขึ้นเชียงใหม่อีกรอบมั๊ย.

3.อันนี้คุยกับพี่เล็กไว้ ผมชอบนะ แต่พี่ๆน้องๆไม่รู้จะว่ายังไง
    ลองเสนอเอาฮาละกันนะครับ ถ้าได้ไปก้อคงมันส์ดี
    กทม-หนองคาย-เลย-เพชรบูรณ์ จบทริปสั้น น่าจะแยกกันแถวๆเพชรบูรณ์
    ส่วนทริปยาวก้อขึ้นเหนือต่อไป.

4.อันนี้อัพเดทล่าสุดครับ ไผ่เสนอมา ดูแล้วน่าจะลงตัวที่สุด ทั้งสั้นและยาวครับ
    (ของผมอ่ะ ยาวว ว ว 555+)
    กทม.-ลำปาง(นอนลำปาง)-เชียงใหม่(นอนเชียงใหม่)-ปาย(นอนปาย)
    การเดินทางระหว่างทริป ไม่ยาวมาก ไม่เหนื่อย
    ท่านที่จะอยู่ยาวก้ออยู่ ปาย ต่อไปเลย
    ท่านที่กลับทริปสั้นก้อเดินทางกลับตอนเช้า
    เส้นทางเดิม ถึง กทม.ตอนค่ำๆ . . . จบข่าว ^^

สนใจอันไหนค้าบ บ บ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 01-09-2008 เมื่อ 15:50
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ขอลองเสนอมั้ง แซ๊ก
    วันที่ 1
    กรุงเทพ-เชียงใหม่ 700 โล ถ้าไม่มีรถเสียแบบใหญ่โต หรืออุบัติเหตุ เจอเกย์ขี่โปรดิเจ้แบบผมปีแล้ว ไม่เกิน 10-12 ชม ไงต้องถึง
    กลางคืนแรดในตัวเมืองนิดหน่อยพองาม (วอมอัพ หรือ มังกี้ ก็แล้วแต่ อาจตบท้ายด้วยการไปเที่ยวญี่ปุ่น อิอิอิ)

วันที่ 2
    ตื่นเช้าหน่อย ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ (วอมอัพทางขึ้นดอยก่อนไปปาย)แล้ว ก็รวดไป ปาย เลย
    นอนปาย 1 คืน
    วันที่ 3
    ไปปางอุ๋ง ก็ได้ แล้วนอนปางอุ๋ง
    วันที่ 4
    รวดกลับกรุงเทพถึงดึกๆหน่อย
    ไม่ก็ไฮโซเล็กน้อย นั่งรถทัวร์กลับ แล้วส่งรถมาทางนิ่มซี่เส็ง ค่าส่งรถ sr ไม่เกิน 1600 บาท ค่ารถทัวร์ ประมาณ 600 รวมๆ อาจจะถูกกว่า ค่าน้ำมันขากลับ ก็ได้ อิอิอิอิ
    vespa never die.....

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

แผน 2
    วันที่ 1
    กรุงเทพ-เชียงใหม่ 700 โล ถ้าไม่มีรถเสียแบบใหญ่โต หรืออุบัติเหตุ เจอเกย์ขี่โปรดิเจ้แบบผมปีแล้ว ไม่เกิน 10-12 ชม ไงต้องถึง
    กลางคืนแรดในตัวเมืองนิดหน่อยพองาม (วอมอัพ หรือ มังกี้ ก็แล้วแต่ อาจตบท้ายด้วยการไปเที่ยวญี่ปุ่น อิอิอิ)

วันที่ 2
    ตื่นเช้าหน่อย ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ (วอมอัพทางขึ้นดอยก่อนไปปาย)แล้ว ก็รวดไป ปาย เลย
    นอนปาย 1 คืน
    วันที่ 3
    กลับจากปาย มานอนที่ พิดโลกวิ่งเส้น ทาง ลำปาง แพร่ อุตรดิตย์ พิดโลก เล่นโค้งมันส์(ชอบมากเส้นนี้ ป่าเขายังสวยงาม) ขับรถรวมๆ 10 ชั่วโมง

วันที่ 4

จากพิดโลก กลับกรุงเทพ เลยครับ

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหนอบ้างๆๆ ชักมันส์

วันแรก ออกจากกทม. เช้ามืด ตี 4 ไปนอนที่ลำปาง (เขื่อนกิ่วลม) จองแพสักหลังล่องแพเอื่อยๆ ชมสายน้ำ ร่ำสุรา ตามประสาชาวกั๋ง
    รวมระยะทาง 600 กม. ออกจาก ปั๊มเจ๊ทม.กรุงเทพ

วันที่ 2 ออกจากเขื่อนกิ่วลม ท่อเงที่ยวตามเส้นทาง จุดค้างแรมคืนที่ 2ดอยอินทนน์ สัมผัสความหนาวเย็นบนยอดดอย ตบวิกสี้ออนเดอะร๊อค บรรยากาศเสียงเทียน (หยด)บนร่างปอปัน 555 อะไรจะสุขสุดยอดเยี่ยงนี้

รวมระยะทาง 215 กม.(ออกจากเขื่อนกิ่วลม - อ.จอมทอง ดอยอินทนน)

วันที่ 3
    (คืนสุดท้ายแล้ว) ออกจากดอยอินทนน์ ท่องเที่ยวตามเส้นทางไปยังจังหวัดแม่ฮ่องสอน อ.ปาย (ที่ใครๆก้อยากไป) เดินเล่นตัวเมืองปาย แล้วไปนอนที่ปางอุ๋ง พักผ่อนตามอัธยาศัย
    รวมระยะทาง 123 กม.

ต้องกลับแล้วสินะ เดินทางโกโฮม ส่งขึ้นนิ่มซีเส็งหรือรฟท. ก็แล้วแต่ (ไม่ขี่แล้ว) อาจจะนั่งรถไฟกลับ ลอดถ้ำขุนตาล เมาบนรถตู้เสบียง กลับบ้านบ้านเย็นๆหรือค่ำๆหรือดึกๆ พร้อมความทรงจำที่ดีดีอีกปี

วันต่อมา ทำงานหาแดกครับท่าน

ผมพยายามแบบว่าไม่ให้เหนื่อยมาก เพราะไม่ใช่เอาแต่ขี่รถแล้วก้อกินเหล้า อยากจะมีอะไรทำบ้าง แล้วก็พยายามไม่เข้าเมือง เพราะคนเยอะแน่ๆ เพราะวันไปมันก้อเยอะอยู่แล้ว
    อยากนอนสัมผัสแบบธรรมชาติดูบ้าง ไม่ได้ทำนานแล้ว

ลองดูเอาครับ

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาตนะครับ

แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวของเชียงรายหน่อยนะครับ
    ถ้ามีโอกาสลองแวะไปอาบน้ำแร่ที่อุทยานแห่งชาติลำน้ำก กนะครับ อยู่ไม่ไกลจากตัวเมืองมากนัก
    ราคาค่าธรรมเนียมเข้าอุทยานก็เหมือนกับอุทยานอื่นทั่ วไปครับ มีเต็นท์ให้เช่าด้วยราคาหลังละ100บาท(ราคานี้2ปีที่แ ล้วนะครับ)
    หรือใครมีเต็นท์ไปเองก็นำไปกางเองได้ ห้องน้ำรวมสะอาด สะดวก สบายครับ
    ที่นี่จะมีบ่อน้ำแร่ธรรมชาติไว้ให้อาบฟรีๆครับ ถ้าคนเยอะหน่อยออกมาด้านนอกประมาณ 1 กม. ก็มีของเอกชนไว้บริการด้วย
    แต่ไม่ทราบราคานะครับ เพราะผมไปถึงประมาณ3ทุ่มกว่า เลยแอบเข้าไปอาบฟรี 555++
    บรรยากาศ+อากาศดีครับ สามารถทำแค้มป์ปิ้งได้ด้วย
    เช้าๆตื่นมาจิบกาแฟของร้านค้าสวัสดิการแก้วละ10บาท+ป าท่องโก๋ตัวละ1บาท ก็เจ๋งดีนะครับ

บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

แหล่มทั้งสองท่านเลย ทั้งพี่หนุ่ม แล้วก็พี่ เล็ก
    ยังมีเวลาอีกหลายเดือนให้ถกกัน ผมแล้วแต่ครับ ยังไงก็ได้
    แต่ไม่รู้จะเก็บเงินทันป่าว ทำงานได้แค่วันละห้าหกร้อย ยังไม่พอเก็บเลย แต่ยังไงก็จะพยายามครับ

อยากเที่ยวๆๆๆๆ อื้ยๆๆๆ เฟรมจะฉีกอีกป่าวน้อ......

ขอบคุณเจตที่ให้ข้อมูลเรื่องสถานที่ท่องเที่ยวครับ สวยจังเลย em95
    ถ้ามีบุญคงได้ร่วมทริปยาวครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

ขอบคุณ
    2

แบบเสี่ยเล็กก็ดีน่ะครับ ไม่นอนแพเขื่อนกิ่วลม ไปนอนทำพุร้อน เจ้ซ้อน ก็แจ่มน่ะครับ ไปมาแร้น เมาๆแฮ๊งค์ๆ มานอนแช่น้ำพุร้อนตอนเช้าก็แจ่มน่ะ
    เด๊ยวเอารูปมาลง สักครู่

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

พี่ๆ เพื่อนๆ หลายคนลงความเห็นน่าสนใจมากครับ ทั้งพี่หนุ่ม พี่เล็ก คุณเจด แต่ละที่ น่าไปทั้งนั้น วันนี้คุยกับแซ๊ก ผมว่า ที่น่าสนใจที่สุดเลยนะครับ ไม่เหนื่อยมาก(มั้ง)
    วันแรกออกจาก กทม ตีสี่ คืนแรก นอน ลำปาง(สถานที่ค่อยว่ากัน)
    วันที่สอง ออกจากลำปาง ขี่รถขึ้นไปปาย ไม่เหนื่อยมาก ไม่กี่ร้อยโล คืนสองนอนปาย ชิวๆ มีแวะเที่ยวได้อีก ต่างหาก
    วันที่สามออกจาก ปาย เข้าทาง แม่แจ่ม จอมทอง ถูกป่าวหว่า มานอน ที่ดอยอินทนน์
    วันที่สี่ออก กลับ กทม ผมว่าอันนี้ น่าจะดีนะครับ
    คืนแรก นอน ลำปาง เราจะได้แวะเที่ยว นอนแพก็ถ้าจะมันสดีนะครับ ขี่ขึ้นเขา นอนแพ อืม เห็นด้วยอย่างแรงพี่ (ใครจะดูรถตูหว่า) แวะลำปาง ทำให้เราไม่เหนื่อยมาก
    วันที่สอง เลือกไปปายก่อน เพราะ ว่า หาก เรานอนดอยอินทนน์ ก่อน แล้วไปปาย จากปาย กลับ กทม บอกได้คำเดียวเหนื่อยโคตรๆ ระยะมันเพิ่มขึ้นกว่าเดิมเพียบ แต่หากนอน ปายก่อน อย่างน้อย เราขี่รถจากลำปางไปปาย มันดูไม่ไกลมาก อย่างน้อยก็ แค่ครึ่งวัน อาจจะไม่ถึงด้วยซำ้ สาเหตุที่เลือก ไปปาย เพราะก็มีหลายท่านอยากไป ไหนๆ ก็มาเหนือ แล้ว ก็ลุยกันสักหน่อย
    วันที่สาม มานอนอินทนน์ ชิวๆ เลย เราออกจาก ปาย ตอน สาย ขี่มาทางแม่แจ่ม ผ่านวิวสวยๆ แล้ว มานอน ที่อินทนน์ ผมว่า ดีมากเลย วันกลับออกจากดอยอินทนน์ มาถึงลำปาง ใช้ระยะทางไม่ไกลมากด้วย ประมาณ ร้อยว่าโลเอง อย่างน้อย ก็เหนื่อย น้อยลง กว่า ที่ออกจากปาย และ ออกตอนเช้าก็ไม่เจอหมอก หนาจัด นี่คือที่คุยๆ กับแซ๊ก ไว้นะครับ ts23

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีการเปลี่ยนแปลง สำหรับ 2 คืน
    ถ้า 2 คืน ขอเสนอดังนี้ คืนแรกเหมือนเดิม เขื่อนกิ่วลม ลำปาง
    วันที่สองออกจาก เขื่อนกิ่วลม -ไปพะเยา อุทยานแห่งชาติภูลังกา นอนที่ภูลังการีสอร์ท
    ได้สอบถามข้อมูลเบื้องต้นว่าสวยมาก จากพี่ผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง
    ออกเดินทางเข้าเมืองพะเยา นำรถขนส่งที่นิ่มซี่เส็ง แล้วโกโฮม
    จบที่ 3 วัน 2 คืน ส่วนพวกที่ต่อไปก้อไปพักเชียงใหม่อีก คืน ก่อนเข้าปาย แม่ฮ่องสอนต่อไป
    ระยะทางจาก ภูลังกาไปเชียงใหม่ 200 กม.
    (ไม่ใช่ว่าไม่อยากไปปายนะครับ โดยส่วนตัวทริปสั้นคงไม่เหมาะ อีกทั้งช่วงเวลาที่ไป คนเยอะ เมืองเสือ่ม อยากไปที่สัมผัสธรรมชาติมากกว่านะ แต่อย่างไรก็ตามทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่นะครับ)
    อาจจะมีบ้างสหรับพวกที่ 4วัน 3 คืน อาจจะอกจากภูลังกาไปปายเลยก้อได้นะ

ลองดูเอาครับ
    ----------

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=My Lam.;1391233][COLOR="RoyalBlue"][SIZE="2"]แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวของเชียงรายหน่อยนะครับ
    ถ้ามีโอกาสลองแวะไปอาบน้ำแร่ที่อุทยานแห่งชาติลำน้ำก กนะครับ อยู่ไม่ไกลจากตัวเมืองมากนัก
    ราคาค่าธรรมเนียมเข้าอุทยานก็เหมือนกับอุทยานอื่นทั่ วไปครับ มีเต็นท์ให้เช่าด้วยราคาหลังละ100บาท(ราคานี้2ปีที่แ ล้วนะครับ)
    หรือใครมีเต็นท์ไปเองก็นำไปกางเองได้ ห้องน้ำรวมสะอาด สะดวก สบายครับ
    ที่นี่จะมีบ่อน้ำแร่ธรรมชาติไว้ให้อาบฟรีๆครับ ถ้าคนเยอะหน่อยออกมาด้านนอกประมาณ 1 กม. ก็มีของเอกชนไว้บริการด้วย
    แต่ไม่ทราบราคานะครับ เพราะผมไปถึงประมาณ3ทุ่มกว่า เลยแอบเข้าไปอาบฟรี 555++
    บรรยากาศ+อากาศดีครับ สามารถทำแค้มป์ปิ้งได้ด้วย
    เช้าๆตื่นมาจิบกาแฟของร้านค้าสวัสดิการแก้วละ10บาท+ป าท่องโก๋ตัวละ1บาท ก็เจ๋งดีนะ

ส่วนใหญ่สมาชิกบางท่านก้ออาบน้ำแร่แช่น้ำนมอยู่เป็นป ระจำแล้ว em94

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[quote=moses;1391736]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ My Lam. อ่านข้อความ
    [color="RoyalBlue"][size="2"]แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวของเชียงรายหน่อยนะครับ
    เช้าๆตื่นมาจิบกาแฟของร้านค้าสวัสดิการแก้วละ10บาท+ป าท่องโก๋ตัวละ1บาท ก็เจ๋งดีนะ

ส่วนใหญ่สมาชิกบางท่านก้ออาบน้ำแร่แช่น้ำนมอยู่เป็นป ระจำแล้ว em94
    น้ามอส ไปด้วยกันนะ 2คืนก็ได้ เรามันพวกมีภาระ ขอแค่ 2คืนก็พอ
    นะ นะ ไปร้องเพลง กระท่อมกัญชากันที่พะเยา แล้วไปเมาที่ลำปาง
    ชวนน้าศักดิ์ น้าแบงค์ไปด้วยกันเยอะๆ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks