ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

มีอะไรมาฝากหน่อยนะครับพี่น้อง ไม่ได้ป่วนนะครับเป็นห่วง เห็นว่าจะผ่านไปทางลำปางกัน ลองเข้าดุตามลิงค์ที่ผมให้มานะครับ ข้อความที่ 4 บังเอิญไปอ่านมานึกขึ้นได้ว่า ตากลม จะขึ้นเหนือ ......สำหรับรถNo-Bookนะครับ ผมก้ยังไม่เคยผ่านครับ แต่ก้กันไว้ดีกว่าแก้นะครับพี่น้อง

http://www.hd-playground.com/joomla/...7&topic=2931.0
    way not to turn

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

แหย่ ไว้ 1 ขา ถ้าไม่ติดงาน ด่วนไปด้วย คับ
    vespa never die.....

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [krew] อ่านข้อความ
    มีอะไรมาฝากหน่อยนะครับพี่น้อง ไม่ได้ป่วนนะครับเป็นห่วง เห็นว่าจะผ่านไปทางลำปางกัน ลองเข้าดุตามลิงค์ที่ผมให้มานะครับ ข้อความที่ 4 บังเอิญไปอ่านมานึกขึ้นได้ว่า ตากลม จะขึ้นเหนือ ......สำหรับรถNo-Bookนะครับ ผมก้ยังไม่เคยผ่านครับ แต่ก้กันไว้ดีกว่าแก้นะครับพี่น้อง

http://www.hd-playground.com/joomla/...7&topic=2931.0
    ก็หวั่นๆอยู่เติ้ล แต่ว่าเราคงไม่ได้เข้าไปในตัวเมือง
    ยังงัยขอบคุณมากเติ้ล

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไผ่
    ขวัญตอบรับแล้วนะ 2ที่ ขวัญกับหนึ่ง
    ส่วนตาหนุ่ม ไม่ต้องมาแหย่แค่ขาเดียว
    มาทั้ง 2 ขานั่นหล่ะ ปีก่อนก็ไปได้แค่สระบุรี
    ปีนี้ไปให้มันเต็มๆทริปหน่อย

อะไรเนี่ย ไหนพี่ขวัญบอกว่าจะเซอร์ไพรซ์ไง

คุยกันไว้ว่าจะโผล่ไปวันเดินทางเลย

...แต่ดีแล้วล่ะครับ จะได้รู้ว่าไปชัวร์ ๆ /\2
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

เห่อๆๆๆๆ กลัวเจองานด่วนจ้า เพราะช่วงนั้น แทบไม่เหลือลูกน้องอยู่ เมืองไทยเลยไป อยู่เขมร อยู่ เวียดนามกันหมด

เหมาว่า 95% ไปแน่ๆ

อิอิอิอิ
    vespa never die.....

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ได้บทสรุปแล้วนะครับ อย่างที่พี่ล็กบอกเลย ไม่เปลี่ยนแผนแล้วนะครับ2 คืน 3 วัน จะได้จองที่พัก
    ออกเดินทาง ตีสี่ เช้าวันที่ 5 จาก กทม สู่ ลำปาง นอน คืนแรก ที่เขื่อนกิ่วลม พี่ครับ ระหว่างทางของแวะ ไหว้พระ หลวงพ่อทันใจได้มั้ยครับ ทางผ่าน อ่ะครับ ช่วง จังหวัดตากอ่ะครับ
    วันที่สอง ออกจากลำปาง สู่ พะเยา นอนที่ภูลังกา
    วันที่สาม แยกย้ายกันกลับ ทริปยาวอย่างที่รู้กันเดินทางต่อสู่เชียงใหม่นะครับ
    สมาชิก รายงานตัวนะครับ อิอิ

อัพเดท รายชื่อ ครับ

พี่กฤษ์
    พี่มอส
    พี่เล็ก
    อารท์
    แซ๊ก , โน๊ต (ยาวๆ)
    ไผ่ , แป้ง (ยาวๆ)
    เม่น
    ศักดิ์
    กลม (ยาวๆ)
    ปั๊บ, ขนุน (ครึ่งๆ)
    หมิง
    พี่ปัน
    พี่เก่ง
    พี่คิต
    พี่แบ๊งค์
    พี่เดช
    พี่ขวัญ, พี่หนึ่ง
    พี่หนุ่ม

สำหรับรายชื่อ พี่น้องทั้งหลาย คิดว่า เราได้เกือบครบแล้วนะครับ ใครที่ยังตัดสิใจอยู่อย่าลังเลครับ ใกล้ปิด แล้วครับ(กดดัน) ส่วนเรื่องรถเซอวิส นี่ยังไม่แน่ใจว่าจะีหรือ ไม่นะครับ อันนี้อยู่ในดุลพินิจของ พี่ๆ ทั้งหลายแล้วกันครับ
    อ้อ สำหรับพี่น้องที่ไปทริปยาว ก็โปรดแจ้ง มาด้วยนะครับ

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณเติ้ลสำหรับคำเตือนนะครับ จะคอยระวังอย่างยิ่งครับ
    จากประสปการณ์ตรง ที่เคยขี่ขึ้นไปเชียงใหม่ มีด่านตลอดทางครับ แต่ไม่ได้สนใจอะเราสักนิด แต่ด่านที่น่ากลัวที่สุดคือ ช่วงจังหวัดลำปางครับ ที่ผมโดนนะ คือโดนขากลับ ช่วงลำปาง เข้าเขตจังหวัดตาก ด่านนี้เขี้ยวมาก เป็นด่านตรวจรถ และ ตรวจยาเสพติด ขอให้ทำใจเลยนะครับ มีโอกาสโดน คันละ สองร้อย แน่ๆๆ แต่ว่าเจ้าหน้าที่ที่นี่ก็นิสัยดีครับ คุยรู้เรื่อง เค้าก็จับไปตามระเบียบ รถผิดๆ อย่างเราๆ แต่ขอแนะนำว่า อย่ากวน อย่ายั่วโมโหครับ คุยสุภาพ เสียสองร้อย นึกซะว่า เสียภาษีก็แล้วกัน ตอนที่ผมไป ขนาด ฮาเล่ย์ยังโดน เอสอา สี่สูบจะไปเหลือ อะไร คนที่ขี่ฮาเล่ย์ ก็เป็นทหาร กับตำรวจด้วย แต่ก็ถือ ซะว่าช่วยๆ กัน อย่ามากังวลมากนะครับ
    เรื่องที่สำคัญ ที่ทุกคนควรจะทำนะครับ อย่าลืม ซื้อ พรบ. เอาเอกสารติดรถไปด้วย แม้จะเป็นอินวอยก็ตาม และ อันนี้สำคัญสุด อย่าติดแผ่นป้ายทะเบียนปลอม อย่า นำแผ่นป้ายที่ไม่ใช่ ของเรามาติด ถ้าเป็นรถไม่มีอินวอย ก็ไม่ต้องติด โดนก็คือโดน เสียน้อย ดีกว่าเสียมากนะครับ ยำ้อย่าลืมซื้อ พรบ.นะครับ สำหรับ คนที่ติดป้ายแดง ตอนซื้อ พรบ. เค้าก็จะระบุ เลขทะเบียนป้ายแดงไว้ในนั้นนะครับ
    แต่สุดท้าย แล้วแต่ดวง แต่คิดว่าไม่มีปัญหาอะไรครับ เต็มที่ สองร้อย

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไผ่ พี่ดูข่าวหลวงพ่อทันใจโดนขโมยลักไปเสียแล้ว วันนี้

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ไม่จริง ใช่มั้ยพี่ ผมอยากแวะ นมัสการมากเลย ผ่านไปทุกครั้งต้อง แวะทุกครั้ง

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phai-sr อ่านข้อความ
    ไม่จริง ใช่มั้ยพี่ ผมอยากแวะ นมัสการมากเลย ผ่านไปทุกครั้งต้อง แวะทุกครั้ง
    น่าจะใช่นะ หลวงพ่อชื่อเดียวกัน จังหวัดเดียวกัน องค์ไม่ใหญ่มากใช่ไหม รู้สึกว่ามีคนทำปลอมแล้วเอาไปวางแทนองค์จริง (อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะ ฟังทีวีไม่ค่อยทัน) แต่หายชัวร์

Junior Member 2499 Motor classic's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มตากลม
    ขอบคุณ
    0

Cool

ไปด้วยครับพี่น้องครับ ( เชษฐ์ ) มีบ้านน้าอยู่ลำปางพอดีเลยนิ
    เข้าซอยวัดพระเจ้าทันใจเลยครับ น้ามอสเอาข่าวมาจากไหนครับจริงเหรอ
    ขอให้คนขโมยตกนรกเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2499 Motor classic : 04-09-2008 เมื่อ 00:09

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เฮ้ย ไผ่ เฝ้ากระทู้ทั้งวันเลยนะ
    งานการไม่ทำ เด๋วไม่มีตังเที่ยวนะเว้ย

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

เหอๆ อย่าว่าแต่เงิน ไปเที่ยวเลยพี่เล็ก ตอนนี้ รถก็ยังไม่มี เหอๆๆ เศร้าๆ ถ้าพี่อ๊อง ประกอบให้ไม่ทันตายแน่ๆ ช่วงนี้ใช้ เน็ทคนที่บ้านครับ ขอรบกวนเค้าเดือนนึง อ่ะครับ เลย มีใช้คุยกับ พี่ๆ ได้ไง ตอนดึกๆ ผมก็เปิดเว็บไปเรื่อยเปื่อย อ่ะครับ อิอิ ว่าแต่ว่า โทรหา เฮียทีไร สัญญาณ ********ไม่ดีเลย แต่โทรหาแซ๊ก ชัดเลย

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

พี่มอสครับ ใช่ หลวงพ่อทันใจ ที่อยู่จังหวัดตาก วัดอยู่ตรงทางเข้า เขื่อนภูมิพล รึป่าวพี่ ใกล้ๆ เจดีย์ ยุทธหัตถี ถ้าใช่น่าเศร้ามาก เลยครับ แต่หวังว่า ไม่ใช่
    มีสามชิกท่านใดยังไม่ได้ลงชื่อ อีกมั้ยครับ จะปิดแล้วเด้อ เดี๋ยวจะจองที่พัก ไม่ทันกันนะครับ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks