ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เผื่อน้าปูด้วยที่นึง ยังไงๆขอเช็คสมาชิกบางท่านที่ไม่ค่อยได้เล่นเน็ตก่อน แล้วกัน

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่โต

ตอนนี้พี่โตกลับไปอยู่บ้านที่เชียงใหม่
    อาจจะมาร่วมทริปที่ลำปางครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Senior Member clubhm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน - -

อยากไปแต่กลัวติด งาน - - อยากไปแบบคนเยอะๆ บ้าง อยาก อยาก ปัญหาอยู่ที่ค่าใช้จ่ายแหะๆ งบน้อย
    Anti Original Bike Customs Only my way !!

Senior Member clubhm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน -

ขอโทษนะ ครับผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็บเท่าไหร่ ผมลงชื่อไปด้วยได้ไหมครับ
    ผมชื่อ ต๊อบ ผมไม่เคยออกทริปใหญ่เลยไปแต่ ทริปเล็ก และก็กำลังอยากไป
    ขอติดไปด้วยนะครับ
    Anti Original Bike Customs Only my way !!

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clubhm อ่านข้อความ
    ขอโทษนะ ครับผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็บเท่าไหร่ ผมลงชื่อไปด้วยได้ไหมครับ
    ผมชื่อ ต๊อบ ผมไม่เคยออกทริปใหญ่เลยไปแต่ ทริปเล็ก และก็กำลังอยากไป
    ขอติดไปด้วยนะครับ
    มาเลยๆไปกันมาก็หลายทริปแล้วทำเป็นไม่เคย...
    Catch the Wind

Member rzuji's Avatar
    สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

ไปนอนบ้านผมกันป่าวคราบ.......

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=phai-sr;1395617]พี่มอสครับ ใช่ หลวงพ่อทันใจ ที่อยู่จังหวัดตาก วัดอยู่ตรงทางเข้า เขื่อนภูมิพล รึป่าวพี่ ใกล้ๆ เจดีย์ ยุทธหัตถี ถ้าใช่น่าเศร้ามาก เลยครับ แต่หวังว่า ไม่ใช่

เช็คมาให้แล้ว ตกลงองค์ที่ 3 หายไป

http://talk.mthai.com/topic/24280

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rzuji อ่านข้อความ
    ไปนอนบ้านผมกันป่าวคราบ.......
    อยากไปคร้าบ บบ บ . . . . ขอทริปยาวไปนอนซักคืนได้มั๊ยพี่ โฮมสเตย์ๆๆๆๆ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Junior Member maya's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

[quote=moses;1396437]เผื่อน้าปูด้วยที่นึง ยังไงๆขอเช็คสมาชิกบางท่านที่ไม่ค่อยได้เล่นเน็ตก่อน แล้วกัน[/quote/\2]
    ขอบคุณมากครับพี่มอส
    ผมจองทริปสั้น2ที่ครับ ปู กับ เต้ยส่วนหมอ นี่ยังไม่แน่
    ได้ข่าวแล้วจะมาแจ้งครับ

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอที่ให้หนุ่มจาก จ.ชุมพรไปด้วยนะครับ
    สั้นยาวยังไม่ชัวร์แต่ไปด้วยครับ
    มีรถต้องขี่ มีแฟนต้องควงครับพี่น้อง
    นี่รอคำตอบจากตาอ๋อยอยู่ไม่รู้จะไปด้วยเปล่าถ้ามาโพส ต์ไม่ทัน
    จะโทรบอกคุณเล็กรูกี้นะครับ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าใครจะนอนรีสอร์ท หรือนอนเต๊นท์

อัพเดท รายชื่อ ครับ

พี่กฤษ์
    พี่มอส
    พี่เล็ก
    อารท์
    แซ๊ก , โน๊ต (ยาวๆ) นอนเต๊นท์
    ไผ่ , แป้ง (ยาวๆ)
    เม่น
    ศักดิ์
    กลม (ยาวๆ)
    ปั๊บ, ขนุน (ครึ่งๆ) นอนเต๊นท์
    หมิง
    พี่ปัน
    พี่เก่ง
    พี่คิต
    พี่แบ๊งค์
    พี่เดช
    พี่ขวัญ, พี่หนึ่ง
    พี่หนุ่ม
    พี่เชษฐ์
    น้าปู
    พี่โจ
    จารย์มด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 05-09-2008 เมื่อ 23:54
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าใครจะนอนรีสอร์ท หรือนอนเต๊นท์

อัพเดท รายชื่อ ครับ

พี่กฤษ์
    พี่มอส
    พี่เล็ก
    อารท์
    แซ๊ก , โน๊ต (ยาวๆๆๆๆ) นอนเต๊นท์
    ไผ่ , แป้ง (ยาวๆๆๆๆ)
    เม่น
    ศักดิ์
    กลม (ยาวๆๆๆๆๆ)
    ปั๊บ, ขนุน (ยาวๆๆๆๆๆๆๆ) นอนเต๊นท์
    หมิง
    พี่ปัน
    พี่เก่ง
    พี่คิต
    พี่แบ๊งค์
    พี่เดช
    พี่ขวัญ, พี่หนึ่ง
    พี่หนุ่ม
    พี่เชษฐ์
    น้าปู, พี่เต้ย
    พี่โจ
    จารย์มด มาไกลนะพี่ อิอิ
    ต๊อบ

สรุปทริปแอ่วเหนือ ทริปนี้เลยกลายเป็นทริปใหญ่ของ ชาวตากลม ไปซะแล้ว อิอิ เรื่องมันเกิดจากความบ้า ของคนสองคน(ไผ่,แซ๊ก) และหลอกล่อ (กลม สมาชิกใหม่) มาได้อีกหนึ่งคน วางแผนตั้งแต่ต้นปี จากนั้นก็เริ่มปั่นหัวชาวบ้าน ชาวช่อง ไปเรื่อย จนได้สมาชิก พี่น้องมาร่วมเดินทางมากมาย ทั้งปรึกษา พี่เล็ก พี่กฤษ จนในที่สุดก็ลงตัว ผม(ไผ่) ก็เลื่อนตั๋ว แล้ว เลื่อนอีก เพื่อ จะกลับมาให้ทันวันที่ทุกคนหยุด พร้อมๆ กันได้ ขอบคุณมากครับ เรื่องที่พัก ก็จะให้ พี่น้อง ที่เมืองไทยจัดการหาและจองให้เรียบร้อย นะครับ ใครที่ต้องการนอนเต๊นท์ เพื่อ ประหยัดทรัพย์ ก็แจ้งความจำนงค์เข้ามานะครับ ทริปนี้ ค่าใช้จ่ายสูงพอตัว เพราะ ค่าน้ำมัน มันแพง แต่ก็ยังดีที่มันลดมาจากสี่สิบ ฮ่าๆๆๆ

สรุปวันเดินทาง ระหว่างวันที่ 5 - 7 ธันวาคม 3 วัน 2 คืน นะครับ
    แผนคร่าวๆ ออกเดินทาง จาก กทม สู่ ลำปาง ล้อหมุน ตี 4 ที่ออกเช้า เพราะ รถเยอะ ไม่อยากเจอรถติดนะครับ คืนแรก นอนที่ลำปางนะครับ
    วันที่สอง จาก ลำปาง สู่ พะเยา นอนที่ภูลังกา นะครับ
    วันที่สาม เดินทางกลับสู่ กทม นะครับ แบบคร่าวๆๆ

รายละเอียดและสถานที่ การนัดหมาย ต่างๆ จะแจ้งให้ทราบอีก ทีนะครับem95

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออีก 2 ที่ครับ พึ่งจะคอลเฟริ์มมา
    - คุณเอก w650
    - อ้วน sr พัทยา

ส่วนที่นอนก็จัดๆไปเถอะไผ่ เอาให้ได้เยอะที่สุดนั่นหล่ะครับ
    เพราะอากาศคงหนาว ทุกคนคงอยากนอนสบายๆในที่นอนอุ่นๆ
    แต่ถ้ามันไม่พอจริงๆ ก็แบ่งนอนเต้นบ้างก็ได้

เรื่องรถเซอร์วิส จะเอางัยกันดี เพราะจากทริปบ้าๆของคนบอๆ
    ไปๆมาๆก็กลายเป็นทริปประจำปีไปซะแล้ว เดินทางกันยาว
    ข้าวของอาจจะเยอะ เลยอาจจะลำบากในการขนสำภาระ
    สรุปอย่างไรบ้าง รีบบอกมาครับ จะได้รีบหา

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาลงแผนที่ให้ดูนะ เส้นทางนี่คาดว่าจะวิ่ง
    ส่วนเรื่องจุดเเวะพักรถ ต้องรอท่านหนุ่มมาแถลงอีกที
    1. ปั๊มเจ๊ท ม.กรุงเทพฯ-เขื่อนกิ่วลม (วันแรก)
    2.ออกจากเขื่อนไปกว๊านพะเยา(วันที่2)

รูป รูป    

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันที่ 2หลังงจากแวะพักที่กว๊านพะเยา-ไปที่พักคืนที่ 2 ภูลังกา
    วันที่ 3จากภูลังกา -กทม.

รูป รูป    

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks