ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ประกาศ!!! ทริปแอ่วเหนือ กำหนดวันเดินทาง

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Talking

เรื่องรถเซอร์วิสอยากให้มี เชื่อว่าสมาคมแม่บ้านหลายคนอยากไปด้วยแน่นอน ปีนี้ผมเองก็อยากพาลูกไปเที่ยวด้วย
    ไหนๆปีนึงจะได้ไปกันยาวๆสักทีก็ขอครบสูตรหน่อยก็ดี ยังไงก็โหวตๆกันเข้ามาแล้วกัน ผมยกมือคนแรกเลยแล้วกัน

ส่วนอีกเรื่องที่จะขอเสนอแนะ จากที่เราได้เคยออกทริปกลุ่มใหญ่กันมาแล้ว เนื่องจากมีจำนวนรถของสมาชิกหลายคัน และเกิดการเสียหายระหว่างเดินทางกันหลายคัน และแต่ละคันไม่ได้เสียพร้อมๆกัน ทำให้เวลาในการเดินทางค่อนข้างจะล่าช้า
    ทริปนี้ขอเสนอให้แบ่งเป็นกลุ่มย่อยในกลุ่มใหญ่ คือ สมมุติมีทั้งหมด 20 คัน แบ่งเป็นกลุ่มย่อยสี่กลุ่ม กลุ่มละ 5 คัน
    กลุ่มย่อยต้องมี
    1.คนที่รู้จักเส้นทาง(ศึกษาจากแผนที่ได้)
    2.คนที่สามารถแก้ปัญหารถเบื้องต้นได้(ควรทำได้ทุกคน)
    3.คนที่เป็นผู้ติดต่อระหว่างกลุ่ม เนื่องจากการโทรฯและรับสายในขณะขี่ทำได้ยาก ขอให้ใช้การส่ง sms ในการสื่อสาร และคนที่ทำหน้าที่นี้ควรเช็คโทรศัพท์อยู่เสมอๆ

การทำแบบนี้ไม่ได้หมายความว่าให้แยกกลุ่มเดินทาง แต่แยกกลุ่มในการดูแลกัน สมาชิกคิดว่ายังไงกันบ้างกับข้อเสนอนี้ตอบๆกันมาเน้อ
    ไปล่ะ บ๊ายบาย
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    ขออีก 2 ที่ครับ พึ่งจะคอลเฟริ์มมา
    - คุณเอก w650
    - อ้วน sr พัทยา

ส่วนที่นอนก็จัดๆไปเถอะไผ่ เอาให้ได้เยอะที่สุดนั่นหล่ะครับ
    เพราะอากาศคงหนาว ทุกคนคงอยากนอนสบายๆในที่นอนอุ่นๆ
    แต่ถ้ามันไม่พอจริงๆ ก็แบ่งนอนเต้นบ้างก็ได้

เรื่องรถเซอร์วิส จะเอางัยกันดี เพราะจากทริปบ้าๆของคนบอๆ
    ไปๆมาๆก็กลายเป็นทริปประจำปีไปซะแล้ว เดินทางกันยาว
    ข้าวของอาจจะเยอะ เลยอาจจะลำบากในการขนสำภาระ
    สรุปอย่างไรบ้าง รีบบอกมาครับ จะได้รีบหา
    เผื่อๆไว้แหล่ะดีแล้ว นอนศาลากลัวเจอพวกมาคุ้ยถุงอยู่ข้างๆอีก นึกแล้วหลอน ให้ดีมีชานกว้างๆแบบที่เรานอนพิดโลกกันแจ่มเลย ขอแค่มีพื้นที่สำหรับปูถุงนอนตอนเมาๆแค่นี้ก้อสุขแล้ ว

Member kissdo's Avatar
    สถานที่
    คนชอบขี่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mellow อ่านข้อความ
    ขอที่ให้หนุ่มจาก จ.ชุมพรไปด้วยนะครับ
    สั้นยาวยังไม่ชัวร์แต่ไปด้วยครับ
    มีรถต้องขี่ มีแฟนต้องควงครับพี่น้อง
    นี่รอคำตอบจากตาอ๋อยอยู่ไม่รู้จะไปด้วยเปล่าถ้ามาโพส ต์ไม่ทัน
    จะโทรบอกคุณเล็กรูกี้นะครับ
    ได้ร่วมทางกันแล้วท่านพี่ที่รัก ดีใจจัง
    ถ้าใจมันอยากไป แค่นิดเดียวก็ถึง

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเสนอครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    เรื่องรถเซอร์วิสอยากให้มี เชื่อว่าสมาคมแม่บ้านหลายคนอยากไปด้วยแน่นอน ปีนี้ผมเองก็อยากพาลูกไปเที่ยวด้วย
    ไหนๆปีนึงจะได้ไปกันยาวๆสักทีก็ขอครบสูตรหน่อยก็ดี ยังไงก็โหวตๆกันเข้ามาแล้วกัน ผมยกมือคนแรกเลยแล้วกัน

ส่วนอีกเรื่องที่จะขอเสนอแนะ จากที่เราได้เคยออกทริปกลุ่มใหญ่กันมาแล้ว เนื่องจากมีจำนวนรถของสมาชิกหลายคัน และเกิดการเสียหายระหว่างเดินทางกันหลายคัน และแต่ละคันไม่ได้เสียพร้อมๆกัน ทำให้เวลาในการเดินทางค่อนข้างจะล่าช้า
    ทริปนี้ขอเสนอให้แบ่งเป็นกลุ่มย่อยในกลุ่มใหญ่ คือ สมมุติมีทั้งหมด 20 คัน แบ่งเป็นกลุ่มย่อยสี่กลุ่ม กลุ่มละ 5 คัน
    1.คนที่รู้จักเส้นทาง(ศึกษาจากแผนที่ได้)
    2.คนที่สามารถแก้ปัญหารถเบื้องต้นได้(ควรทำได้ทุกคน)
    3.คนที่เป็นผู้ติดต่อระหว่างกลุ่ม เนื่องจากการโทรฯและรับสายในขณะขี่ทำได้ยาก ขอให้ใช้การส่ง sms ในการสื่อสาร และคนที่ทำหน้าที่นี้ควรเช็คโทรศัพท์อยู่เสมอๆ

การทำแบบนี้ไม่ได้หมายความว่าให้แยกกลุ่มเดินทาง แต่แยกกลุ่มในการดูแลกัน สมาชิกคิดว่ายังไงกันบ้างกับข้อเสนอนี้ตอบๆกันมาเน้อ
    ไปล่ะ บ๊ายบาย

ถ้าสัก 30 คัน แบ่งเป็น 3 กลุ่มดีไหมพี่
    กลุ่มที่ 1 รถความเร็วสูง 140 UP
    กลุ่มที่ 2 เร็วปานกลาง 120-140 กม/ชม
    กลุ่มที่ 3 กลุ่มกินลมชมวิว (กลัวรถพัง) และรถที่มีปัญหาระหว่างเดินทาง 100-120 กม/ชม

อยากให้มีรถเซอร์วิสครับ
    พี่ครับเรื่องรถเซอร์วิสค่าใช้จ่ายอาจจะมาก คือว่ากลุ่มทริปยาวอาจต้องใช้เงินในการเดินทางค่อนข้ างมาก
    คนที่ไปทริปยาวเก็บค่ารถน้อยหน่อยได้ไหมครับ

รถตู้ที่ติดแก๊ส ช่วงเทศกาล หาที่เติมยาก ต้องจอดเติมบ่อย และรอคิวยาวมากครับ อาจทำให้รถเซอร์วิส ตามกลุ่มไม่ทัน ทางที่ดีหารถที่เติมน้ำมันก็ดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 06-09-2008 เมื่อ 23:01
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าใครจะนอนรีสอร์ท หรือนอนเต๊นท์

อัพเดท รายชื่อ ครับ

พี่กฤษ์
    พี่มอส
    พี่เล็ก
    อารท์
    แซ๊ก , โน๊ต (ยาวๆๆๆๆ) นอนเต๊นท์
    ไผ่ , แป้ง (ยาวๆๆๆๆ)
    เม่น
    ศักดิ์
    กลม (ยาวๆๆๆๆๆ)
    ปั๊บ, ขนุน (ยาวๆๆๆๆๆๆๆ) นอนเต๊นท์
    หมิง
    พี่ปัน และ ครอบครัว (อิอิ)
    พี่เก่ง
    พี่คิต
    พี่แบ๊งค์
    พี่เดช
    พี่ขวัญ, พี่หนึ่ง
    พี่หนุ่ม
    พี่เชษฐ์
    น้าปู, พี่เต้ย
    พี่โจ
    จารย์มด มาไกลนะพี่ อิอิ
    ต๊อบ
    คุณเอก w650
    คุณอ้วน sr พัทยา

เรื่องรถ เซอวิส มีแน่นอน เฮียเค้ายันมาแล้ว นี่นา อิอิ แม่บ้านท่านใดที่จะไปด้วยก็สบายใจได้นะครับ
    ส่วนสัมภาระ คิดว่ารถเซอวิส คงแบก ไม่ได้หมด ครบทุกคน เอาแต่ชิ้นใหญ่ๆ แล้วกันเนอะ พี่น้อง อิอิ
    ส่วนการแบ่งกลุ่ม ถ้าแบ่งอย่างที่ ปั๊บว่า ล่ะก็ กลุ่ม แรก ไปนอนรอ แน่ๆ เอาเป็นว่า อันดับแรก หา buddy คู่ใครคู่มันนะครับ
    ส่วนการปล่อยกลุ่ม อย่างที่เฮียกับปั๊บเค้าว่า มา เราคงคละกันไป หรือ ไม่ก็เหมือน ที่ผ่านมา คือ ขี่กันอยู่ดีๆ ก็แบ่งกลุ่มโดย อัตโนมัติ ซะงั้น ก็คงจะเป็นแบบ ที่เฮียปัน กับปั๊บ มาผสมกันคือ

กลุ่มที่ 1 รถความเร็วสูง 140 UP
    กลุ่มที่ 2 เร็วปานกลาง 120-140 กม/ชม
    กลุ่มที่ 3 กลุ่มกินลมชมวิว (กลัวรถพัง) และรถที่มีปัญหาระหว่างเดินทาง 100-120 กม/ชม

อันนี้ผมเชื่อ ว่าใครอยู่กลุ่มใครก็คงรู้ตัวกันดีนะครับ อิอิ รักแรงอยู่นาน ขี่เรื่อยๆ อยู่กลาง ชมนก ชมไม้ อยู่หลัง
    แต่สุดท้ายแล้ว ก็พยายามเกาะกลุ่ม กันไว้ เหมือนๆ ที่ผ่านมา ความเร็วยืนพื้น โดยประมาณ 120 นะครับ อาจจะมีบางช่วง ที่ กลุ่ม เด็กแว๊น จะห่างเหิน กลุ่ม ชมนก ชมไม้ กันบ้าง อิอิ ผมเชื่อ ว่าอย่างนั้น ........โปรด ตรวจเช๊ครถ ของท่าน ให้พร้อม นะครับ พี่น้อง คิดว่าอะไรควรเปลี่ยน ขอให้เปลี่ยนซะนะครับ อะไหล่ เครื่องมือ ก็อย่าลืม พกๆ กันไปนะครับ ที่สำคัญอย่าลืม ที่ผมบอกนะครับ เรื่อง เอกส่าร รถ พรบ. และ แผ่นป้ายทะเบียน นะครับ เตรียมนับวันถอยหลัง สังสรรค์คร้าบบบบบบบบบบบบ

f**k devildej's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเต๊นท์ 100%

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ห้วยน้ำดัง

ทริปยาวไปที่นี่ไหม อยู่ แม่แตง เชียงใหม่ ช่วงลงมาจากเชียงรายมาพักที่นี่ก็ดีครับ แล้วลงไปปายต่อ em95

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 07-09-2008 เมื่อ 01:21
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

จัดไปๆๆ ครับ ไปไหน ก็ไป ปั๊บ ยังงัยก็ได้อยู่แล้ว ค่ำ ไหน นอนนั่นยังได้ สบายๆ อยู่แล้ว

Member kissdo's Avatar
    สถานที่
    คนชอบขี่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ที่นอน

คริต รีสอทร์
    ฝากไว้นิดหนึ่งนะครับ รถแต่ง รถแรง อุปกรณ์พิเศษต่างควรจัดหามาใส่รถของท่านได้นะบัดนี้แ ล้ว เพื่อทำการปรับจูนให้ลงตัว แล้วนำไปลองทุกระดับความเท่าที่จะลองได้เพื่อรู้ว่าม ันควรคู่กับรถเราไหม ขาด ฉีก หลุดหรือสั้นครอนอย่างลองดูนะครับเพื่อไม่ให้เปนการเ สียทรัพย์ของท่านระหว่างทาง และเสียเวลาท่านด้วย ของแต่งมันแพง หาอยาก แต่มันหล่อและแรง ต้องดูแลมันหน่อยนะครับ อาจว่าเร็วไปหน่อยนะสำหรับการเตรียมรถ แต่ความจริงมันไม่เร็วเพราะเราๆมันมนุษย์เงินเดือนงา นประจำมันทำให้เวลา ส่วนตัวเราหมดไปเร็วมาก พอว่างมันอาจจะ
    เป็นอาทิตย์สุดท้ายแล้วก็ได้ ซึ่งตอนนั้นคุณจะขาดความมั่นใจในรถคุณนะครับ ค่อยๆทำตั้งแต่บัดนี้ไม่มีอะไรเสียอยู่แล้วมีแต่ได้
    รถผมเดิมๆแต่ออกงานนี้ต้องเปลี่ยนท่อไม่งั้นไม่ได้ยิ นเสียงรถตัวเองแน่ อยากให้ทุกคนเที่ยวอย่างมีความสุขตลอดทริป
    ถ้าใจมันอยากไป แค่นิดเดียวก็ถึง

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแบ่งกลุ่มที่เสนอ ไม่ได้หมายความว่าให้แบ่งตามความเร็วนะน้อง
    จุดประสงค์อยู่ที่ แบ่งกลุ่มเพื่อดูแลกันเอง แบ่งกันยังไงก็ค่อยว่าอีกทีแล้วกันเน้อ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่มเติม ติติง ได้เลยครับ

เรื่องแบ่งกลุ่มผมว่ายากนะ
    เพราะรถมีหลายรุ่นหลายขนาด
    ถ้าแบ่งกันตามซีซี หรือนิสัยในการขี่ผมว่าน่าจะดีกว่า
    ถ้ามาคละกัน รถ1000C.C. ขี่อยู่ 100 ผมว่าอึดอัดนะพี่

หรือว่าจะแบ่งรถ ที่แรงๆไว้แต่ละกลุ่มก็ได้ เอาไว้ปิดตูดแต่ละกลุ่ม เวลารถในกลุ่มมีปัญหา จะได้ไปควบหัวแถวแต่ละกลุ่มทัน

แต่ลักษณะการขับขี่แต่ละทริป ผมสังเกตุได้ว่า จะมีการแบ่งกลุ่มโดยอัตโนมัติครับ(จากการขับขี่ด้วยค วามเร็วที่ต่างกัน)

เรื่องเส้นทางคงไม่มีปัญหาเท่าไหร่ครับ แบบทริปที่แล้วที่มีการทำแผนที่แจกกัน ขอแนะนำให้เอาเบอร์โทรของสมาชิกลงไปด้วยครับ(หรือแลก เบอร์กันเอง) ยกตัวอย่าง ถ้าในกลุ่มมีรถอยู่ 1 คันที่เสียแล้วหลุดออกจากกลุ่ม แล้วคันท้ายแถวเห็น ไปควบหัวแถวไม่ทัน หรือทันแต่ไกลมาก(บางทีควบอยู่หลายกิโลกว่าจะทัน) หรือไม่มีใครมองเห็น(ในกรณีที่มีรถใหญ่บัง) หรือประสบอุบัติเหตุ รถคันดังกล่าวจะได้สามารถติดต่อผู้อื่นได้ หรือถ้าเขาผู้นั้นประสบอุบัติเหตุหมดสติ ผู้คนที่ให้ความช่วยเหลือ เขาเห็นแผนที่ เบอร์โทร จะได้โทรมาหาคนในกลุ่มได้ครับ

ภาระหน้าที่

รถคันที่นำหน้าแต่ละกลุ่ม
    1.นำทาง ค่อนข้างรู้ทางเป็นอย่างดี รู้จุดจอดต่างๆ หรือศึกษาแผนที่มาอย่างดี
    2. คอยให้สัญญาณมือ เมื่อถึงทางแยกต่างๆ หรือต้องการหยุดรถ หรือชลอความเร็ว
    3.คอยมองกระจกหลัง เช็คว่ามีสมาชิกอยู่ครับหรือไม่ ถ้าไม่ครบ ก็ให้สัญญาณมือ ลดความเร็วแล้วชิดซ้ายจอดรอ สมาชิกที่หายไปครับ
    4.ควบคุมความเร็วให้อยู่ในระดับปกติ(แต่ละกลุ่มตกลงก ันเอง)

รถสมาชิกในแต่ละกลุ่ม
    1.ขับด้วยความเร็วให้พอดีกับคันนำ ไม่แซง หรือปาดว้ายขวา คนนำทาง
    2.คอยดูแลสมาชิกในกลุ่ม บอกด้วยสัญญาณมือถ้าเกิดมีปัญหาขึ้น
    3.ถ้าวิ่งไม่ทันกลุ่ม กรุณาควบให้ทันด้วย

รถที่ปิดท้ายของแต่ละกลุ่ม
    1.คอยเช็คจำนวนสมาชิกในกลุ่ม(ในกรณีสมาชิกเยอะ)
    2.ควบหัวแถวให้หยุด เมื่อมีรถในกลุ่มเสีย หรือมีสมาชิกหายไป
    3.ถ้าจะให้ความช่วยเหลือรถที่เสียหรือหายไปโดยทันที ให้บีบแต หรือยกมือให้สัญญาณมือกับรถคันรองสุดท้าย
    ให้ไปควบหัวแถวให้หยุดแทน

เรื่องโทรศัพท์ ใส่Small talk ไว้ก้ดีครับ
    เวลามีใครโทรเข้าจะได้ไม่ต้องล้วง ควัก อยุ่ กว่าจะจอด กว่าจะล้วง กว่าจะรับ พอดีปลายสายวางไปก่อน
    หรือหมวกกันน๊อคใครมีบลูธูท จะหรูหราก็ไม่ว่ากัน

อาจมองว่าเรื่องมาก แต่อันนี้เป็นประสบการณ์ตรงครับ
    เพราะทริปแรก(ชุมพร)กับกลุ่มตากลม เป็นคนนำทาง ผมโดนด่าเละเลย เพราะคันหลังๆตามไม่ทัน และหลงทาง em87
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 07-09-2008 เมื่อ 17:30

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแบ่งกลุ่ม เอาเป็นว่าไปตกลงกันเอาเองแล้วกันนะครับ แต่จุดมุ่งหมายในการแบ่งในครั้งนี้
    คือการให้ช่วยดูแลกัน เช็คเส้นทางและระยะทางกันเอง เวลาที่มีรถเสียหาย จำเป็นต้องจอด
    ก็ให้ช่วยกันซ่อม ไม่ต้องการให้กลุ่มใหญ่ทั้งหมดจอดรอ เพราะครั้งนี้ระยะทางค่อนข้างไกล
    ถ้ามัวแต่มารอกันมันก็ไม่ถึงที่หมายกันซักที

การเดินทางในแต่ละวัน อาจจะกำหนดจุดนัดหมายคร่าวๆ ไว้แค่จุดหรือ2จุดเท่านั้น
    ในครั้งนี้ผมไม่ปิดท้ายเพื่อเซอร์วิสรถให้ใครนะ ฉะนั้นการซ่อมแซมระหว่างทาง
    ต้องช่วยๆกันทำนะครับ ในแต่ละคันเครื่องมือพื้นฐานจะต้องมีติดตัวไว้ และรถของทุกคน
    กรุณาเช็คให้อยู่ในสภาพที่สมบูรณ์เต็มที่ ก่อนออกเดินทาง

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพิ่มเติมนะครับมี
    1. คุณหลง จากสุราษฎร์ธานี คนนี้มาไกลกว้าผมอีกแน่ะ
    2. เจ้ามาร์ค ชุมพร น้องชายผมครับ
    และ
    3. ตาอ๋อย กทม. ครับ
    ขอร่วมทริปด้วย

ผม มด หลง มาร์ค และตาอ๋อยนอนเต้นท์นะครับ

แต่ปัญหาตอนนี้คือไม่มีปัญญาจะไปที่ปั๊มเจ็ท ม.กรุงเทพนนี่สิครับ

(บ้านนอกกันจริง)

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

โอ้ว รถมันจะสามสิบแล้วน่ะนิ สงสัย ต้องนัดคุย กันสักรอบ ก่อน เดินทางน่ะครับ
    vespa never die.....

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าใครจะนอนรีสอร์ท หรือนอนเต๊นท์

อัพเดท รายชื่อ ครับ

พี่กฤษ์
    พี่มอส
    พี่เล็ก
    อารท์
    แซ๊ก , โน๊ต (ยาวๆๆๆๆ) นอนเต๊นท์
    ไผ่ , แป้ง (ยาวๆๆๆๆ)
    เม่น
    ศักดิ์
    กลม (ยาวๆๆๆๆๆ)
    ปั๊บ, ขนุน (ยาวๆๆๆๆๆๆๆ) นอนเต๊นท์
    หมิง
    พี่ปัน และ ครอบครัว (อิอิ)
    พี่เก่ง
    พี่คิต
    พี่แบ๊งค์
    พี่เดช
    พี่ขวัญ, พี่หนึ่ง
    พี่หนุ่ม
    พี่เชษฐ์
    น้าปู, พี่เต้ย
    พี่โจ
    จารย์มด มาไกลนะพี่ อิอิ (เต๊นท์)
    ต๊อบ
    คุณเอก w650
    คุณอ้วน sr พัทยา
    คุณหลง จากสุราษฎร์ธานี (เต๊นท์)
    มาร์ค ชุมพร (เต๊นท์)
    อ๋อย กทม. (เต๊นท์)

ยอดใกล้ปิดแล้วนะครับ เดี๋ยวจะได้นอนวัดกันแน่ๆ หากไม่รีบปิดยอด เดี๋ยวจะส่งรายชื่อ เพื่อจองที่พักแล้วนะครับ
    ส่วนเรื่องแบ่งกลุ่ม ผมเชื่อว่า ถึงเวลา มังคงเป็นไป อัตโนมัติ อย่าลืมหา buddy นะครับ แต่หาก พี่ๆจัดไว้ก่อนก็จะดี ครับ เพราะ ทริปนี้รถเยอะเหลือ กัน สุดท้าย ย้ำอีกรอบครับ อย่าลืม อุปกรณ์ ป้องกัน และ ตรวจเช๊ครถให้เรียบร้อยนะครับ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks