ก็อกน้ำมันเสียคับ

ชื่อกระทู้: ก็อกน้ำมันเสียคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ก็อกน้ำมันเสียคับ

ก็อกน้ำมันเสียทำไงดีคับ มีขายป่าวคับ

หรือเอาของรุ่นไหนใส่ได้บ้างคับ

รถขับได้แต่จอดปุปน้ำมันใหลออกคาบูเกือบหมดคับ น้ำมันท่วมจัด

พอรู้ปัญหาป่าวคับ

วานตอบด้วยนะพี่

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ก็บิดจากOnให้มันไปอยู่ที่ตำแหน่งResซิครับ ไม่รั่วแล้ว ก๊อกสำรองมันจะต้องมีแวคคั่มมาเปิดวาล์ว ไม่งั้นน้ำมันไม่จ่าย

My Bike running on LPG

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GU_DEK_KORAT อ่านข้อความ
    ก็อกน้ำมันเสียทำไงดีคับ มีขายป่าวคับ

หรือเอาของรุ่นไหนใส่ได้บ้างคับ

รถขับได้แต่จอดปุปน้ำมันใหลออกคาบูเกือบหมดคับ น้ำมันท่วมจัด

พอรู้ปัญหาป่าวคับ

วานตอบด้วยนะพี่
    ผมก็เป็นแบบนี้ครับลองบิดก็อกแล้วก็ยังรั่วอ่ะครับต้ องไช้ไขควงเคาะคาร์บูเซ็งๆๆๆ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ช้าก่อนๆ

เท่าที่ผมอ่านดูไม่น่าจะเป็นที่ก๊อกน้ำมันนะ
    ก๊อกน้ำมันปกติ(ถ้ามีการต่อสายแว๊คคั่มระหว่างก๊อกกั บคาร์บู) ถ้าบิดก๊อกไปที่ on คือก๊อก1 ถ้าบิดก๊อกไปที่ res คือก๊อก2 ทั้งสองแบบนี้ถ้าไม่ได้ติดเครื่องน้ำมันจะไม่เข้าคาร ์บู เพราะไม่มีแรงดูดจากคาร์บู ส่วน pri คือการเปิดให้น้ำมันไหลออกตลอดใช้สำหรับการถ่ายน้ำมั นหรือในกรณีที่คุณไม่ได้ต่อสายแว๊คคั่ม
    แต่อาการแบบที่น้องเค้าเป็นอยู่คือ ติดเครื่องแล้วน้ำมันล้นออกที่ก้นคาร์บู แบบที่เค้าบอกว่าน้ำมันท่วมจัด
    อาการนี้น่าจะเกิดมาจากลูกลอยค้างมากกว่าครับ ยังไงลองให้ช่างเค้าเปิดคาร์บูมาเช็คดีกว่า อาการนี้ผมเคยเจอมากับตัวเองแล้วครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    ก็บิดจากOnให้มันไปอยู่ที่ตำแหน่งResซิครับ ไม่รั่วแล้ว ก๊อกสำรองมันจะต้องมีแวคคั่มมาเปิดวาล์ว ไม่งั้นน้ำมันไม่จ่าย
    ตำแหน่ง on กับ res มันใช้แว็คคั่มควบคุมเหมือนกันนั่นหล่ะ ไม่สตาร์ทเครื่อง (ไม่มีแรงดูด)
    น้ำมันมันไม่ไหลหรอก อย่างที่น้าปันบอกนั้นหล่ะ ถ้าจะให้หาย ก็จัดการดัดขาลูกลอยซะก็หาย

Bookmarks