เครื่องมือ ในการออกทริป และอะไหล่

ชื่อกระทู้: เครื่องมือ ในการออกทริป และอะไหล่

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เครื่องมือ ในการออกทริป และอะไหล่

เครื่องมือในการออกทริป (ในความคิดผมนะ)

แหวนทีใช่เบอร์ 10 11 12 13 14 17

ปากตายใช่เบอร์ 7 10 11 12 13 14

ลูกบล็อกใช่เบอร์ 10 11 13 14 19 22 24

อุปกรณ์อื่นๆ เช่น ค้อน บล็อกหัวเทียน คีมล๊อก ไขควง เหล็กงัดยาง

อะไหล่ ทีต้องติดตัว

- ก็พวกน็อตต่างๆ ครัส จานไฟ เสื้อสูบ ล้อ ดุม

- แหวนต่างๆ แหวนสปิง แหวนลองครัสแบบบางกับหนา

- หลอดไฟต่างๆ ไฟหน้า ไฟหลัง

- สายต่างๆ สายครัส สายคันเร่ง / สายครัส 2 เส้น สายคันเร่ง 3 เส้นต่อ 1 ทริปนะครับ

- ยางอะไหล่ หรือ ติดยางใน ไว้ก็ดีครับ แล้วอย่าลืมทีเติมลมไปหละ

เพื่อนๆช่วยกันลงนะครับ จะได้แบ่งปันกัน ลงไว้นะครับ เดี่ยวจะเอามาสรุปไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 33_SERVICE : 03-02-2010 เมื่อ 09:06 เหตุผล: เครื่องมือ ในการออกทริป และอะไหล่
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเหมือนผมมั้ย จากประสบการ์ณผม ผมจะไม่พวกไปมากมายไรแต่ก็ครบพอซ่อม เหมือนข้างต้นที่เพื่อนผมลง

มันขาดเบอร์ 22 เว้ยบล้อกน่ะ

ที่บัดกรี พร้อมตะกั่ว ด้วย ที่เติมลมยาง
    ที่ดูดจานไฟสำหรับพวกที่ งัดจานไม่ค่อยออก ไม่บ้าพลังพอ จะเอาแบสามขา หรือ แบบเป็นน้อตไขก้แล้วแต่ แต่ผมเองใช้งัดเอา 555
    คีมล้อก ก็ไม่ควรลืม กะพวกคีมปากแหลมๆๆ
    ไขควงด้วย เอาๆๆ จัดไป ไว้ว่างๆมาเขียนใหม่

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

คีมล๊อก ไขควง อิอิ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

,,,ซ่อมรถมือก้อต้องดำอย่าลืม!
    1. ผ้าเช็ดมือ
    2. น้ำยาล้างจาน หรือ สบู่ ก้อได้เอาไว้ล้างมือ *แต่ผมแนะนำน้ำยางล้างจานใช้สะดวกดี
    3. ,, อย่าลืมนะ ข้อ1 ข้อ2 อิอิ

PX CluB อุบลราชธานี ultraman_999's Avatar
    สถานที่
    RED ZONE
    ขอบคุณ
    0

ถุงยาง

เหล้า

อิอิ

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

แจ๋ว...ถ้าใครกำลังจะซื้อเครื่องมือติดรถไว้ก็
    ตามแบบที่พี่อัย บอกเลยนะเนี่ย รื้อได้ทั้งคันเลย เหอะๆๆ

เป็นกระทู้ที่ เหมาะกับ ผู้ที่สนใจจะซื้อเครื่องมือเก็บไว้ซ่อมเอง
    สุโค้ยยยยยยยยยยยครับ

Junior Member pongsakor's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดี

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Talking

รู้ไว้ ดีนะก๊าบๆๆๆป๋ม
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Senior Member aunaun_ja's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว(บ่อวิน ชลบุรี)สาขาภาคอีสาน
    ขอบคุณ
    0

อย่าลืมตังกะรถนะครับ

สาขาภาคอีสาน
    ณ มหาสารคาม
    ณ บุรีรัมย์
    ณ กาฬสินธ์
    ณ เลย
    ณ มุกดาหาร
    สาขาภาคตะวันออก
    ณ บ่อวิน ชลบุรี
    0845500401_อั๋น เคียวเกี่ยวดาว
    อุดมการณ์กับการเดินทาง การเดินทางแห่งเสรีภาพ

Senior Member madmax2's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตรขับ
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ultraman_999 อ่านข้อความ
    ถุงยาง

เหล้า

อิอิ
    เย้ยยยย... อันนี้ไม่ได้เอาไว้ซ่อมรถคับ วิท...เอาไว้ทำอย่างอื่น..555+

** ไฟฉายคับ ถ้าวิ่งกลางคืนนะ..***
    ผม มีความฝันอยู่ 2 อย่าง

1.มี VESPA เป็นของตัวเอง..

2.มีเพื่อนดีๆขี่ VESPA ด้วยกัน..

ณ.ตอนนี้ ผมมีครบแล้วครับ..ขอบคุณเวสป้าที่ทำให้เราได้มาเจอกัน

http://www.facebook.com/home.php?#!/?ref=home

http://www.hi5.com/friend/profile/di...erid=137799702

บทเรียนคือในห้องเรียนขอต้อนรับสู่ ชีวิตจริง

Bookmarks