ถึงคุณ..pup87/ขอถามเรื่องการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องของ-SR หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถึงคุณ..pup87/ขอถามเรื่องการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องของ-SR หน่อยครับ

มาตรฐาน ถึงคุณ..pup87/ขอถามเรื่องการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องของ-SR หน่อยครับ

ถึงคุณ..pup87/ขอถามเรื่องการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องของ-SR หน่อยครับพอดีว่าผมอยากจะลองเปลี่ยน-ถ่าย น้ำมันเครื่องเองอ่ะครับไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง...ถ่า ยตรงไหนเติมตรงไหน แล้วก็น้ำมันเครื่องของอะไรดีครับ/ใช้กี่ลิตร
    (เพราะว่าไปทำที่ร้านทีไรกลับมารถเน่าทุกทีเลย)ถ้ามี รูปประกอบด้วยจะขอบพระคุณมากๆๆเลยครับ
    DELTA-CUSTOM /since 2009

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แหม ถามเฉยๆก็ได้(ไม่ต้องเจาะจงผมก็ได้ครับ) เดี๋ยวคนอื่นหมันไส้เอา

1.คลายน๊อตใต้เครื่องด้านฝั่งท่อ มันจะขนานกับพื้นดิน น่าจะเป็นเบอร์ 17 มีหัวแฉกอยู่ที่หัว
    2. คลายน๊อตตรงเฟรมด้านหน้าแท่นเครื่อง น่าจะเบอร์ 13 เอาถาดน้ำมันมารองไว้สักช่วงหลังล้อหน้าเลยครับ มันจะพุ่งแรง อย่าลืมเปิดฝาช่องใส่น้ำมันเครื่องด้านบนออกด้วยนะคร ับ อากาศจะได้ดันน้ำมันเก่าออกได้สะดวก
    3.จากนั้นใส่น๊อตทั้งหมดเข้าที่เดิม แล้วเติมน้ำมันเครื่องลงไป 2 ขวด(ในกรณีขวดขนาด 900 cc-1000 cc ) จาก นั้น ขวดที่ 3 ค่อยๆเติม จนมันเต็ม
    4. ปิดฝาช่องใส่น้ำมันเครื่อง แล้วสตาร์ดเครื่อง ให้ติด ทิ้งไว้สัก 1 นาที ไม่ต้องเร่งเครื่องนะ จากนั้นดับเครื่อง แล้วเติมลงไปอีก สักหน่อย จนวัดขีดน้ำมันเครื่อง อยู่ที่ขีดบน เป็นอันเสร็จพิธีครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

ขอบคุณมากๆครับ..แล้วจะลองปฏิบัติตามที่บอกดูครับ/ยังมีอีกหลายอย่างเลยครับที่อยากจะถามพอดีพึ่งได้รถม าอยากลองทำเอง...แล้ววันหลังจะลบกวนใหม่นะครับ...ขอข อบคุณอีกครั้งครับ...ผมตั้มนะครับ
    DELTA-CUSTOM /since 2009

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

วันหลังจะถามปัญหาเรื่องรถ เชิญที่กระทู้ถามตอบปัญหาเรื่องรถ ที่ปักหมุดไว้ ข้างบนเลยครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Bookmarks