ไฟหน้าอยู่ดีๆก็ไม่สว่างงงครับช่วยที

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ไฟหน้าอยู่ดีๆก็ไม่สว่างงงครับช่วยที

old club nan
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟหน้าอยู่ดีๆก็ไม่สว่างงงครับช่วยที

คือรถผมพึ่งทำมาใหม่ๆๆเลยเปลี่ยนทุกอย่างpxอ่ะครับขี ่ไม่ถึงเดือนไฟหน้าไม่สว่างเฉยเลยไฟมัน
    จะหลี่ๆเหมือนมานจะดับเร่งเครื่องมันก็เท่าเดิมครับผ มงงมากเลยไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับอะไรครับ
    ผมจำได้ว่าวันนั้นฝนตกใส่รถผมครับเปียกทั้งคันเลยไม่ รู่ว่าเกี่ยวหรือป่าวช่วยผมหน่อยครับ
    ไปใหนไม่ได้เลยตอนกลางคืนไฟออกแต่ไม่เห็นทางครับคือผ มอยุ่ที่จังหวัดน่านไม่มีร้านซ่อมเวส
    ป้าครับ ขอบคุณมากนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย น้องหมูแดง : 01-09-2008 เมื่อ 17:49

Junior Member aukubb's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้องหมูแดง อ่านข้อความ
    คือรถผมพึ่งทำมาใหม่ๆๆเลยเปลี่ยนทุกอย่างpxอ่ะครับขี ่ไม่ถึงเดือนไฟหน้าไม่สว่างเฉยเลยไฟมัน
    จะหลี่ๆเหมือนมานจะดับเร่งเครื่องมันก็เท่าเดิมครับผ มงงมากเลยไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับอะไรครับ
    ผมจำได้ว่าวันนั้นฝนตกใส่รถผมครับเปียกทั้งคันเลยไม่ รู่ว่าเกี่ยวหรือป่าวช่วยผมหน่อยครับ
    ไปใหนไม่ได้เลยตอนกลางคืนไฟออกแต่ไม่เห็นทางครับคือผ มอยุ่ที่จังหวัดน่านไม่มีร้านซ่อมเวส
    ป้าครับ ขอบคุณมากนะครับ

ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับสวิต ปรับไฟหลี่ นะคร้าบบ ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคร้าบบบ

รอผู้รู้มาอีกทีดีกว่า

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

หลอดไฟใกล้จะขาดหรือเปล่าครับ ลองถอดมาเช็คดูนะครับ ถ้าใช้ระบบไฟของพีเอ๊กส์ น่าจะสว่างมากนะครับ เพราะระบบไฟ 12 โวลล์ ไม่เหมือนรุ่นเก่า 6 โวลล์
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Member
    สถานที่
    นครสวรรค์
    ขอบคุณ
    0

ตัวคุมไฟเสียรึป่าวครับลองต่อตรงไม่ผ่านตัวคุมไฟดูถ้ าไฟสว่งให้เปลี่ยนตัวคุมไฟอันใหม่

old club nan
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sts อ่านข้อความ
    ตัวคุมไฟเสียรึป่าวครับลองต่อตรงไม่ผ่านตัวคุมไฟดูถ้ าไฟสว่งให้เปลี่ยนตัวคุมไฟอันใหม่
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Bookmarks