สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับระบบเครื่องยนต์ของ vespa กะ lam

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับระบบเครื่องยนต์ของ vespa กะ lam

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับระบบเครื่องยนต์ของ vespa กะ lam

อยากรู้เรื่องเกียวกะระบบเครื่องของเวสกะแลมอะครับ เหมือนหรือต่างกันยังไงบ้างครับ เช่น ระบบเกียร์ การเติมน้ำมัน การระบายความร้อน อะไรพวกนี้อะครับรวมถึงเรื่องอื่นๆด้วย ผูรู้ช่วยตอบหน่อย คือสนใจอยากจะเล่นแลมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sub_n@i : 06-09-2008 เมื่อ 00:19

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sub_n@i อ่านข้อความ
    อยากรู้เรื่องเกียวกะระบบเครื่องของเวสกะแลมอะครับ เหมือนหรือต่างกันยังไงบ้างครับ เช่น ระบบเกียร์ การเติมน้ำมัน อะไรพวกนี้อะครับ ผูรู้ช่วยตอบหน่อย คือสนใจอยากจะเล่นแลมนะครับ
    รถเวสป้าใช้ระบบเครื่องยนต์เป็นโรตาลี่ ส่วนแลมเบรตต้า ไม่รู้ใช้ศัพท์ว่ายังไง แต่เป็นเครื่องยนต์ขับเคลื่อนด้วยโซ่ และ สเตอร์ ส่วนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเชื้อเพลิงเหมือนกันอ่าครับ ขึ้นอยู่กับความชอบในเรื่องของอวบๆมนๆ หรือ ยาวๆ แบนๆอ่าครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sub_n@i อ่านข้อความ
    อยากรู้เรื่องเกียวกะระบบเครื่องของเวสกะแลมอะครับ เหมือนหรือต่างกันยังไงบ้างครับ เช่น ระบบเกียร์ การเติมน้ำมัน อะไรพวกนี้อะครับ ผูรู้ช่วยตอบหน่อย คือสนใจอยากจะเล่นแลมนะครับ
    ขอบคุนครับ คุณแป๊ะตง

แล้วที่ว่าถ้าเปงเวสเนี่ยจะต้องผสมออโต้ลูปในถัง ถ้าเปนแลมเนี่ยเหมือนกันมั๊ยครับ ผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำด้วยครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up จัดไปโล้ดครับ ขอให้เจอรถดีๆนะครับผม

ขอบคุนครับ คุณแป๊ะตง

แล้วที่ว่าถ้าเปงเวสเนี่ยจะต้องผสมออโต้ลูปในถัง ถ้าเปนแลมเนี่ยเหมือนกันมั๊ยครับ ผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำด้วยครับ
    เหมือนกันครับผม ผสมในถังน้ำมัน ตามสัดส่วนที่เหมาะสมกับเครื่องยนต์ นอกจากเวสป้ารุ่น PX ที่จะเป็นออโต้ลูปแยกรุ่นปีพศ. 2544 ขึ้นไปอ่าครับ ปล.ใจมาทางแลมก็ซื้อแลมเลยครับผม อย่าไปลังเล เดี๋ยวราคามันจะแพงขึ้นเรื่อยๆ ส่วนช่างซ่อมก็เยอะแล้ว เรื่องช่างซ่อมหายห่วงครับ แต่งบในการซ่อมบำรุงเครื่อง จะแพงกว่าเวสป้าอยู่เหมือนกัน เพราะอะไหล่ในเครื่องละเอียด และ มากมายกว่าเวสป้าครับem97
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

ขอบคุณ
    0

ขอบคุนแป๊ะตงอีกครั้งครับ

ใจผมนั้นมาทางแลมอยู่แล้วครับ ตอนนี้ก้อศึกษาข้อมูลก่อนครับ แล้วเรื่องราคาหนะครับถาเปง แลม2 แลม3 แล้วก้อสเป พวกนี้ ถ้ามีทะเบียนด้วยนี่ราคามันจะอยู่ช่วงประมาณเท่าไหร่ เหรอครับ