รบกวนเซียน 50 เปลี่ยนเครื่อง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนเซียน 50 เปลี่ยนเครื่อง

Junior Member deddeaw's Avatar
    สถานที่
    ตัวคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนเซียน 50 เปลี่ยนเครื่อง

อยากทราบว่า vespa 50 ใส่เครื่องไรได้บ้างครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile บรรดาสมอเฟรมได้ทุกรุ่นครับ เพราะขนาดแคร๊งเครื่องเท่ากัน ต่างกันที่ซีซีเครื่องยนต์ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deddeaw อ่านข้อความ
    อยากทราบว่า vespa 50 ใส่เครื่องไรได้บ้างครับ
    ถ้ารถเวสป้า 50S ก็ใส่เครื่องบรรดาสมอเฟรมได้หมดเลยนะครับ เพราะขนาดแคร๊ง ขายึดเครื่อง หรือ ตัวแอล เท่ากันหมดครับ ต่างกันซีซี และ ระบบไฟ ถ้ารุ่นเก่าก็จะเป็นหน้าทองขาว ส่วนรถรุ่นใหม่ๆจากญี่ปุ่นก็จะเป็น CDI ครับ ก็ใช้ได้ตั้งแต่อาทิเช่น vespa 90, vespa 100, vespa125Primavera ถ้าตัวนี้นำเข้ามาขายในบ้านเราในสมัยก่อน ระบบเครื่องเป็นหน้าทองขาว , vespa 125ES ระบบเครื่องเป็น CDI (ตัวนี้มีขายที่ญี่ปุ่น และ เข้ามาในไทยเป็นรถอินวอย) , vespa 125 Primavera ET3 รุ่นนี้ก็เป็นรถนำเข้ามาขายในไทย และ เป็นรถอินวอย ระบบเครื่องก็เป็น CDI ลองดูนะครับ มีคนขายเครื่องเปล่าๆอยู่เหมือนกัน ในบอร์ดซื้อ-ขาย เวสป้าแลมเบรตต้าครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Junior Member deddeaw's Avatar
    สถานที่
    ตัวคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณ เฮียฮั้วบางรัก กทม.

ขอบคุณ เฮียฮั้วบางรัก กทม.มากคร๊าบผม
    พอจะเข้าใจบ้างแล้วครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแก้นิดนึงนะครับ ผมไม่ใช่เฮียฮั๋วบางรักครับท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deddeaw อ่านข้อความ
    ขอบคุณ เฮียฮั้วบางรัก กทม.มากคร๊าบผม
    พอจะเข้าใจบ้างแล้วครับ
    ผมเบนซ์พิษณุโลก หรือ แป๊ะตง _888ครับ ไม่ใช่ตัวเฮียฮั๋วบางรักมาตอบนะครับท่าน แต่เฮียฮั๋วบางรัก เคยทำเครื่องให้ผมอ่า ผมให้เครดิตในเรื่องการทำเครื่องว่าไปทำที่ใครอ่าครั บ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิด ในเรื่องข้อมูลในข้อความส่วนตัว และ ชื่อเสียงของเฮียเค้าด้วย เดี๋ยวหาว่าผมเอาชื่อเฮียแกมาหากินอ่าครับ ส่วนข้อมูลที่บอกไปเรื่องเล็กๆน้อยๆครับ อยากให้เสียเงิน และ มีความสุขกับมันเท่านั้นเองครับ ปล.ลองดูครับผม ถ้าชอบแรงๆ ซื้อครั้งเดียวจบก็หาเครื่องตระกูล 125 ใส่เลยครับ บอดี้มันเบา เครื่องดี เบรคอยู่ รับรองความสนุก ที่คันเร่งแน่นอนครับem97
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Bookmarks